Đảo Cô tô - Điểm hẹn tháng 7 của hội VW

Haibinh

Xe điện
Kính thưa các cụ các mợ!
Như đã hẹn, chương trình tiếp theo để giao lưu gặp gỡ và nghỉ ngơi của hội VW Hà nội sẽ là đảo Cô tô. Cách thành phố Hạ Long khoảng 150km là huyện đảo Cô Tô, có hơn 30 hòn đảo. Với phong cảnh hoang dã, cùng khí hậu trong lành, đảo Cô Tô rất quyến rũ. Bãi tắm ở Cô Tô còn nguyên vẻ hoang sơ, với bờ cát dài trắng mịn và mặt nước trong xanh. Rừng trên đảo rất đẹp. Nằm giữa rừng thông, trên một quả đồi thấp là ngọn đèn biển Cô Tô. Từ trung tâm đảo, mất khoảng 10 phút đi xe, du khách sẽ đến chân đồi. Con đường mòn ngoằn ngoèo dài khoảng 1km với muôn ngàn sắc hoa tím, sắc xanh biếc của rừng cây hiện ra trước mắt sẽ dẫn du khách đến ngọn hải đăng.
Đến đảo Cô Tô, không chỉ được ngắm cảnh, tắm biển, du khách còn được tham gia vào các loại hình thể thao dưới nước: lặn biển ngắm san hô, xiên cá…

Thời gian dự kiến 3 ngày từ 11-13/7 (từ thứ 6 đến CN). Thành phần bao gồm toàn thể gia đình vợ con. Lịch trình cụ tỷ như sau:

- Sáng thứ 6 xuất phát từ Hà nội, chạy 200km đến Vân đồn (ăn trưa tại Hòn gai). 13 giờ 00 đi tàu cao tốc ra đảo Cô tô. Nhận phòng tại Coto Logde Mini Hotel, nghỉ ngơi tắm biển và tự do khám phá thiên nhiên đảo. Ăn tối tại nhà hàng Úy Thanh.
- Thứ 7 ăn sáng tại KS, thuê xe máy cả ngày đi thăm quan tại các điểm thăm quan nổi tiếng trên đảo bao gồm: bãi biển Vàn Chảy và Hồng Vàn bởi bãi biển dài, bờ cát trắng mịn, làn nước trong xanh. Bãi đá Móng Rồng với những mỏm đá nhô ra biển tạo nên cảnh quan vô cùng hùng vĩ. Ăn trưa tại bãi nổi. Buổi chiều leo lên ngọn hải đăng Cô Tô bạn sẽ được ngắm nhìn toàn bộ cảnh quan xung quanh đảo với núi, biển và cả những hòn đảo nhỏ phía xa xa. Tối về tổ chức BBQ hải sản tại bãi biển.

- Ngày Chủ nhật: Đoàn tổ chức chụp choẹt sớm đón "đặc sản" bình minh, đi tàu về đất liền sớm. Trưa về ăn tại Cua vàng Hạ long hoặc về Hải dương ăn gà Mạnh hoạch. Hoặc chơi buổi sáng tại đảo ăn trưa sớm rồi lên tầu cao tốc chuyến 12 giờ 15' về đất liền.
Chương trình có thể đẩy lên sớm, tối thứ 5 xuất phát. Ngủ đêm tại Hạ long, sáng đi Cô tô sớm chuyến 7 giờ 30 nhận phòng sớm nhiều tham quan khám phá đảo.
Kính mời các cụ đóng góp ý kiến, đăng ký tham gia. Chốt thời hạn đăng ký đến cuối tháng 6.

Chỉnh sửa cuối:

tranvuhoang2005

Xe điện
Theo,e thì nên đi từ chiều tối thứ 5 về sáng CN hoặc đi sáng thứ 6 rồi về chiều CN. Như vậy mới đi đc mấy chỗ đẹp ở Cô Tô: bãi đá, hải đăng, Hồng Vàm, Bãi Đông bên Cô Tô con.

Nếu đi tối thứ 5 thì ăn Đông Triều rồi tít 1 mạch đến Vân Đồn ngủ, gửi xe luôn ở bãi hoặc ks. Ks thì phải để khóa xe lại :((

Nếu đi sáng thứ 6 thì ăn trưa Vân Đồn rồi đợi tàu đi chuyến chiều ra Cô Tô.

Lưu ý dạo này đông khách, cảng vụ làm chặt nên k chở đc quá số lượng khách nên vé khá căng. Các cụ nhờ luôn CotoLogde lo vụ vé cho yên tâm.

Lưu ý nữa: cầu Bãi Cháy bắt đếm đo độ cồn tất cả các xe; Bắn tốc độ 40 cầu Vân Đồn. Xxx QN thì khỏi 50-50 chỉ BB hoặc gọi điện thôi

Ra đó cứ bảo chú Minh hay Thế Coto Logde lấy ô tô chở cả đoàn đi chơi, chứ xe máy lích kích lắm, trừ khi muốn leo Hải Đăng thì xe máy do họ k cho ô tô leo lên đó rồi. Vàm Chải thì bỏ qua đi. Buổi sáng Sang Cô Tô con sớm, lúc naỳ nước triều, rút dừng thuyền bãi Đông tắm và mò ngao lên chén luôn phê khỏi nói.

Nhà hàng Úy Thanh bây h do đông khách quá rồi nên nhiều lúc k còn đảm bảo. Vậy cũng chỉ nên ăn 1 bữa thôi. Cô Tô Logde đặt ăn cũng đc. Ngoài ra các mợ chạy ra chợ mua hải sản buổi sáng và bảo Minh Coto Loge gọi tàu cá kiếm thêm con cá tươi làm gỏi thì hay nhất.

Hải sản các loại ngao sò ốc hến ở chợ Cái Rồng cũng rất nhiều nhé.

Cô Tô e đi suốt nên cũng khá rành. Đg định cuối tuần này tít đới. Cụ nào đi k?

Chỉnh sửa cuối:

Co trau

Xe tải
Theo,e thì nên đi từ chiều tối thứ 5 về sáng CN hoặc đi sáng thứ 6 rồi về chiều CN. Như vậy mới đi đc mấy chỗ đẹp ở Cô Tô: bãi đá, hải đăng, Hồng Vàm, Bãi Đông bên Cô Tô con.

Nếu đi tối thứ 5 thì ăn Đông Triều rồi tít 1 mạch đến Vân Đồn ngủ, gửi xe luôn ở bãi hoặc ks. Ks thì phải để khóa xe lại :((

Cụ H có kinh nghiệm đau thuơng về vụ không khóa cửa xe thì phải :D
E thích nhảy từ thứ 5 cho máu nhá cụ Bìn :-bd ( bị dọa chim cò nên không đưa e vào danh sách đặc biệt nữa hử)

tranvuhoang2005

Xe điện

Cụ H có kinh nghiệm đau thuơng về vụ không khóa cửa xe thì phải :D
E thích nhảy từ thứ 5 cho máu nhá cụ Bìn :-bd ( bị dọa chim cò nên không đưa e vào danh sách đặc biệt nữa hử)
ks sân chật, xe đông nên phải để khóa để lễ tân nó đánh cho xe khác ra xe khác vào. Khó yên tâm đc :(

Quên khóa xe, khóa wần là lỗi hay mắc phải của các cụ mà cụ Trâu :D

Chỉnh sửa cuối:

soduvol

Xe tải
Cụ Chánh Hoàng định đi trước tiền trạm cho AE đấy hử???
@: đi từ tối T5 E nghĩ cũng hợp lý, đi tối hội F1 có vẻ đỡ mệt mỏi, đường thông thoáng đi thú vị hơn đới!

tranvuhoang2005

Xe điện
@ cụ Sod: e tiền trạm suốt ấy chứ

Xác định đi tối thì cũng mất 5h30 đến 6h kể cả ăn uống nhé các cụ. Đường 18 đoạn Uông Bí - Hạ Long bio ngon rồi, 2 chiều có giải phân cách chạy tít lắm.

bubu88

Xe tăng
E vừa đi Cô Tô về, suýt thì lên báo về vụ "100 du khách mắc kẹt ở Cô Tô"
Các cụ đi cần set tour cần trọng, tránh bị hứa hẹn mua vé ra rồi mới bán vé về (ko bán vé khứ hồi) để rồi lừa ae ra đảo rồi không cho về
Chúng em phải chui trong boong của 1 chiếc tàu chở khách (đã đủ khách, phần khách vượt lên phải trốn Thanh tra) như dân tỵ nạn

ngamban

Xe điện
Haizzz, nhà em thì đi Cô Tô cách đây 3 năm, hồi chưa có điện lưới. Bà cả nhà em đi về ốm luôn 1 tuần và phán luôn là ko bao giờ đi Cô Tô nữa. Tềnh hềnh là lần này mà Hội VW đi Cô Tô chắc em ko theo được roài. Cá nhân em cũng ko thấy Cô Tô nó đặc biệt như em đã từng nghĩ trong đầu.

Haibinh

Xe điện
Haizzz, nhà em thì đi Cô Tô cách đây 3 năm, hồi chưa có điện lưới. Bà cả nhà em đi về ốm luôn 1 tuần và phán luôn là ko bao giờ đi Cô Tô nữa. Tềnh hềnh là lần này mà Hội VW đi Cô Tô chắc em ko theo được roài. Cá nhân em cũng ko thấy Cô Tô nó đặc biệt như em đã từng nghĩ trong đầu.
Hội này cho phép đi không cần bà cả nhé Ngắm. Vô tư nhé, eo com =))

tranvuhoang2005

Xe điện
He he, các cụ đi toàn lúc khó khăn nên khổ và vất vả vậy? e đi may mắn chửa lần nào đen đủi như thế cả.

Vụ vừa rồi kẹt 100 khách là do sóng lớn, số lượng tàu cao tốc hạn chế, cảng vụ làm chặt, k cho chở quá tải khách. Đi chui tàu gỗ là nguy hiểm đó. Vé tàu khứ hồi là phải nhờ mua ngay lập tức khi ra. Ngày xưa lúc ít khách thì họ mời mình đi như thượng đế ấy. Tình trạng quá tải hiện nay là do mới có điện nên lượng khách tăng đột biến, giống Cát Bà ngày xưa. Hy vọng sang năm sẽ tăng tàu, tăng chuyến.

Nếu đi Cô Tô mà k có điện thì nóng lắm do trung tâm đảo bị khuất gió, phòng ốc k ngon. Còn năm nay có điện nên mát rượu rồi. Tốc độ XD năm nay bằng 20 năm trước.

@ mợ Ngắm đi 3 năm trc là tàu gỗ đấy à?

ngamban

Xe điện
Vâng, nhà em đi tàu gỗ, điện lưới hồi đó chả có, được cái hồi đó ít khách nên ở ngoài đó cũng dễ chịu, mỗi tội hơi nóng tí.
Nhưng giờ kể cả có điện lưới mụ cả nhà em mụ ấy cũng quyết tâm ko đi đâu, mà hắn đã ko đi thì việc xin quota của em càng khó hơn :-<
Với lại tầm này nhà cửa vưỡn chưa xong, em cũng chả yên tâm mà đi đâu cả, haizzz...

Co trau

Xe tải
Vâng, nhà em đi tàu gỗ, điện lưới hồi đó chả có, được cái hồi đó ít khách nên ở ngoài đó cũng dễ chịu, mỗi tội hơi nóng tí.
Nhưng giờ kể cả có điện lưới mụ cả nhà em mụ ấy cũng quyết tâm ko đi đâu, mà hắn đã ko đi thì việc xin quota của em càng khó hơn :-<
Với lại tầm này nhà cửa vưỡn chưa xong, em cũng chả yên tâm mà đi đâu cả, haizzz...
Vậy dự là đi Coto về cả hội chuẩn bị đi ăn xông nhà mới Ngắm :-|

3Lazang

Xe tăng
Em xin đánh dấu học theo các cụ vụ này !

tranvuhoang2005

Xe điện
Mụ Ngắm nom hiền lành, ít nói thế mà ghê nhỉ???
Thôi cụ Ngắm cứ xong nhà cửa rửa xe mới, rửa nhà luôn 1 thể

sonsodaco

Xe buýt
Phó chủ tịt xem xét chuyển hướng đi cho nhà cháu theo với. Đoàn tàu dài quá mà đi như vầy thi vất vả quá! nhà cháu không theo được.

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng chưa chắc đợt này đã đi được. Bắt đầu mùa hội thảo rồi, tưởng năm nay KT khó khăn họ giảm bớt. Đáng lẽ hôm nay đã ở dưới Đồ Sơn rồi, nhưng có việc trên xí nghiệp mai em mới "hội Nhập" sớm với họ được!

Co trau

Xe tải

Gia Cát 67

Xe tải
Thèm đến đảo Cô tô quá mà em lại ko có xe thế nó mới đau

Chỉnh sửa cuối: