[VHGT] Đạo đức lái xe

speedman

Xe tải
Kính các đồng đạo offer
Lý do em up bài này là thấy buồn vì cách xử trí và ứng xử trong tham gia giao thông của hai vị trong hình.
Chả là hôm vừa rồi, khi đang lưu thông trên đường Nguyễn Trãi đoạn rẽ vào khu đô thị Văn Quán, ngay trước xe em là hai vị trong ảnh.
Hai vị này chạy xe biển số 29S 1289 tông vào một thanh niên trẻ tuổi đi xe máy. Bạn thanh niên này ngã xõng xoài giữa ngã ba đường đau lưng quằn quại. Chiếc ô tô rơi đèn trước bên phải lủng lẳng nhờ dây điện giữ lại.
Em cứ ngỡ rằng hai vị lái xe ô tô kia sẽ dừng lại hỏi thăm bạn thanh niên, xem tình hình thế nào nhưng KHÔNG họ đủng đỉnh cho xe lách qua trướng ngại vật (xe máy và bạn thanh niên) và cho xe đi thẳng không đoái hoài gì đến nạn nhân.
Họ đi một quãng chừng 200 mét thì tấp vào lề đường để ấn đèn pha trước trở lại (đèn pha bị bung ra sau vụ va chạm).
Các offer có quen biết hai vị này thì cho anh em offer gửi lời hỏi thăm sức khỏe chúc hai vị lái xe an toàn và nên có một thái độ đúng mực hơn trong tham gia giao thông.
Chung tay gớp sức mọn vì giao thông mỗi ngày

anhtho

Xe ngựa
Họ xót cái ô tô quá đây mà. Chẳng bù cho một ông bạn em, hôm nó chở em đi trong SG, chỗ vòng xoay Lăng Cha Cả, bị 1 anh 2b tông vào từ sau lưng (lúc đang chờ đèn). Anh 2b ngã sóng xoài. Thằng bạn em sợ quá, nhẩy xuống đỡ anh 2b dậy, cậu kia cũng biết lỗi, hình như lại còn sợ bắt đền. Ông bạn em bẩu: thôi, ông không sao là may rồi, và lại lên xe đi. Nó bảo em: chỉ sợ ông đó làm sao thì khốn, chứ xe bị tí ti thì đã có bảo hiểm.

niceshot

Xe container
Thông thường những vụ va chạm thế này thì cậu thanh niên kia và những người đi đường sẽ chặn xe ô tô lại để giải quyết, sao trong vụ này xe đấy lai có thể đủng đỉnh đi tiếp, rồi dừng xe để sửa đèn nữa nhỉ?

Hay là cậu thanh niên kia táng vào xe ô tô, mọi người đều thấy (có thể cụ chủ thớt ko nhìn thấy) nên ko ai có ý định bắt đền ô tô cả, còn 2 cụ đi ô tô cũng ko định bắt đền thanh niên đi 2b nên cũng đi thẳng luôn, lúc sau biết bị bung đèn nên mới dừng lại sửa.

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Thông thường những vụ va chạm thế này thì cậu thanh niên kia và những người đi đường sẽ chặn xe ô tô lại để giải quyết, sao trong vụ này xe đấy lai có thể đủng đỉnh đi tiếp, rồi dừng xe để sửa đèn nữa nhỉ?

Hay là cậu thanh niên kia táng vào xe ô tô, mọi người đều thấy (có thể cụ chủ thớt ko nhìn thấy) nên ko ai có ý định bắt đền ô tô cả, còn 2 cụ đi ô tô cũng ko định bắt đền thanh niên đi 2b nên cũng đi thẳng luôn, lúc sau biết bị bung đèn nên mới dừng lại sửa.
nói như cụ này cũng chuẩn đó, 4b mà táng vào 2b, nếu 4b bỏ đi thì đa phần sẽ bị người dân đi xe máy đuổi theo chặn lại. em cũng nghĩ giống như cụ này.

vodka_cute

Xe buýt
Đầu nhẵn, áo hoa da báo thế kia thì ai dám bắt đền (:|

minh0942461234

Xe tải
Website
baohiempro.vn
Họ xót cái ô tô quá đây mà. Chẳng bù cho một ông bạn em, hôm nó chở em đi trong SG, chỗ vòng xoay Lăng Cha Cả, bị 1 anh 2b tông vào từ sau lưng (lúc đang chờ đèn). Anh 2b ngã sóng xoài. Thằng bạn em sợ quá, nhẩy xuống đỡ anh 2b dậy, cậu kia cũng biết lỗi, hình như lại còn sợ bắt đền. Ông bạn em bẩu: thôi, ông không sao là may rồi, và lại lên xe đi. Nó bảo em: chỉ sợ ông đó làm sao thì khốn, chứ xe bị tí ti thì đã có bảo hiểm.
cái này đúng, xe có BH bị vậy thì bên BH sửa, và bác tài này tính tốt

cái này cũng đúng, còn xe 4b mà tông thì em nghĩ cái vị trí rất khó ở đèn như trong hình

speedman

Xe tải
Vấn đề em đề cập ở đây là chưa nói đến đúng sai ạ, mà khi va chạm có người bị đau nằm đường thì chí it cũng phải biết cụ tỉ tình hình thế nào rùi với chuyển bánh. Hơn nữa vụ việc va chạm ngay ngã 3 nên phân định đúng sai ntn là chưa rõ ràng. Vị trí bị va chạm là mũi phải xe ô tô, nhiều khả năng là ô tô rẽ phải tông vào *** hất ngã xe máy. Lúc em tới là cậu thanh niên đang nằm ngay mũi xe ô tô.

speedman

Xe tải
cái này đúng, xe có BH bị vậy thì bên BH sửa, và bác tài này tính tốt

cái này cũng đúng, còn xe 4b mà tông thì em nghĩ cái vị trí rất khó ở đèn như trong hình
Oto rẽ phải bác cụ ah. Ngay ngã ba luôn. Thanh niên nhìn hoa báo thì chắc cũng mất vía quên đau.

ngheowa

Xe tải
Biển này mà có thêm số 0 ở đầu nữa thì theo mấy anh thợ dịch ra là: Không một ai dám chém đấy các cụ nhỉ

mrkoi

Xe tăng
Thế mà cụ chạ tạt vào hỏi đầu đuôi câu chuyện dự nào :).

anhquoc0203

Xe hơi
Vấn đề em đề cập ở đây là chưa nói đến đúng sai ạ, mà khi va chạm có người bị đau nằm đường thì chí it cũng phải biết cụ tỉ tình hình thế nào rùi với chuyển bánh. Hơn nữa vụ việc va chạm ngay ngã 3 nên phân định đúng sai ntn là chưa rõ ràng. Vị trí bị va chạm là mũi phải xe ô tô, nhiều khả năng là ô tô rẽ phải tông vào *** hất ngã xe máy. Lúc em tới là cậu thanh niên đang nằm ngay mũi xe ô tô.
Lỗi hệ thống> đạo đức> văn hóa> lỗi sống, thực sự buồn, nói về cái 4b không bắt buộc có hộp cứu thương đã buồn rồi, đến học bằng lái còn không cần có chứng chỉ sơ cứu càng buồn, lái xe gây tai nạn rồi br mặc nạn nhân... với các lý do đó em hăng hái vào đây, mong học hỏi được gì cho mình

dongkijote

Xe điện
Sao cụ chứng kiến mà không xuống yêu cầu hoặc góp ý?

thichxeoto

Xe điện
Bọn này coi cái xe quý hơn mạng người, chốt lại một câu cho nó vuông bọn này sống chỉ vì tiền éo có tình người rồi có ngày húc *** nó vào ít con bò cái^:)^

Quân Đuôi

Xe điện
Dù đúng sai cũng nên có lời hỏi thăm chứ các bác nhề ? Còn con xe này em biết chủ cũ thôi vì năm 2007 đã bán nhưng bán cho ai thì em chịu nên không gửi lời của cụ chủ thớt được ợ ,ka...ka

jing

Xe hơi
chốt lại chả biết ai đúng ai sai, nhưng ít ra phải hỏi người bị nạn 1 câu, cậu thanh niên kia bị đau thế cơ mà,

xe thủng lốp

Xe container
Chung quy lại là sợ bị bắt đền đây mà

linhbap

Xe buýt

Bung To

Xe điện
Em nhìn cái ông đầu trọc trong giống 1 ông tài xế Offroad lắm X_X . Hay toàn Ofer quen mặt nên không bắt đền nhau??? :D