[Funland] Dạo này lắm anh già bị các em sae Forex thịt thế

phu.hkvn

Xe máy
Hướng dẫn mở tài khoản demo chỉ liên quan đến duy nhất bác Chính khí Đường
Bác này có hoàn cảnh rất đặc biệt, cháu muốn giúp bác ấy một tài khoản tiền thật $1000.
Nhưng với điều kiện là bác ấy phải trade thắng trên demo. Câu chuyện chỉ đơn giản thế thôi ạ.
Việc này nhà e không bàn với mợ, vì sao giúp có trăm kiểu giúp, mợ không cần nói với em, người nhận họ hiểu là được.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Cả trăm hội nhóm từ chứng, coin, fx, rồi phái sinh rồi hàng hóa, đều rất nhiều phốt đưa 1/2 thông tin, lôi kéo người khác vào chơi từ những nick có số thì là gì mợ? Sau đấy khi nhiều người chết, hội nhóm tan giã, với 1 vài lý do rất tiếc, phục thù, làm lại.
Cháu không đủ sức đến từng nhóm chứng, coin, fx, rồi phái sinh rồi hàng hóa để khuyên bảo. Cháu vừa chơi OF, vừa khuyên trên OF cho thuận tiện ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
26 bác thành viên Otofun kết bạn FB với cháu. Cháu nói rất rõ ràng:
- Cháu không trade ủy thác.
- Cháu không dạy trading gì gì đó.
- Cháu không tư vấn gì cả.
- Cháu tuyệt đối không liên quan đến tài khoản của bất kỳ ai.
- Cháu tuyệt đối không liên quan đến tiền bạc của bất kỳ ai.

Những bài viết của cháu, mặc dù chứa đựng rất nhiều thông tin về trading, có thể còn nhiều hơn cả các khóa học phải trả tiền. Nhưng cháu nói rõ: đó chỉ là những gợi mở về tư duy, đó không phải là chân lý gì gì cả, mỗi người đọc cần có con đường đi riêng của chính họ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
- Muốn thuyết phục những người đang trade ở ""sàn chui"" chuyển về sàn hợp pháp MXV, cháu phải chứng minh được là cháu đang trade ở MXV, hợp pháp, an toàn và có lãi chứ.
- Cháu cũng đâu có mở thớt lung tung, spam các thớt lung tung, cháu viết bài đúng nơi, đúng chỗ mà.

dinhan3001

Xe tải
- Muốn thuyết phục những người đang trade ở ""sàn chui"" chuyển về sàn hợp pháp MXV, cháu phải chứng minh được là cháu đang trade ở MXV, hợp pháp, an toàn và có lãi chứ.
- Cháu cũng đâu có mở thớt lung tung, spam các thớt lung tung, cháu viết bài đúng nơi, đúng chỗ mà.
Có phải bạn là cô gái du học sinh bên Nhật và lần trc có vào thớt chứng khoán không nhỉ? lâu lắm ko thấy bạn vào thớt chứng khoán.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Có phải bạn là cô gái du học sinh bên Nhật và lần trc có vào thớt chứng khoán không nhỉ? lâu lắm ko thấy bạn vào thớt chứng khoán.
Cháu xin bác đấy, từ lâu cháu không dám vào thớt chứng khoán ạ, cháu cứ vào lại bị coi là ""tín hiệu"" thị trường đi lên để mua vào.

dinhan3001

Xe tải
Cháu xin bác đấy, từ lâu cháu không dám vào thớt chứng khoán ạ, cháu cứ vào lại bị coi là ""tín hiệu"" thị trường đi lên để mua vào.
Hồi trc mình cũng tàu ngầm trong thớt ý, thích cách bạn phản bác lại các cụ lão làng trong thớt ý.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Bác nào không tin cháu đánh tiền thật tại MXV, cháu xin mời cà phê, và nhờ người quen ở Hà Nội đưa tài khoản của cháu cho bác đó xem, trực tiếp tận mắt luôn ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Chỉ có "sàn chui" mới có chuyện nhà đầu tư thua 10 tỷ. Sàn MXV mà có nhà đầu tư thua 10 tỷ là to chuyện ngay, các cơ quan chức năng sẽ vào cuộc để làm rõ trách nhiệm phòng hộ rủi ro thế nào? Mà để nhà đầu tư thua lớn như vậy?

Tài khoản của cháu thỉnh thoảng bị Call margin mà cháu đã phải đọc email, tin nhắn, nhắc nhở rủi ro, nhức hết cả đầu ạ.

Mr. Toàn

Xe điện
Nghe phân tích vào lệnh platium của em thì anh khuyên thật em đánh vol nhỏ lại.
Sử dụng được tí trendline vs fibo và tự tin quá như thế thì sml sớm thôi.
A cũng k mong em thất bại vì a k có nhu cầu hả hê.
A chỉ thấy e đang cố khoe để lôi kéo các cụ trong Of vào sàn đó. Như thế là đang làm hại người khác khi kiến thức và năng lực của em chỉ có như vậy. Tặng em lệnh GU anh vào hôm thứ 6
P/s: cụ nào bảo phân tích kĩ thuật là hên xui gì các cụ học chưa tới. Các cụ cứ dành vài năm học price action, cung cầu, smart money concept, đa khung thời gian sẽ thấy tại sao có ng ăn trong thị trường. Ai vào thị trường cũng cháy vài lần, kiến thức bằng 0. Nhưng ai còn sống được tới lúc học thành công đống kia thì có tiền. Bọn e đc như ngày hôm nay phải hi sinh cả thời gian, công việc để vùi đầu vào. Chịu ngu bao lần mới đỡ ngu. Chứ k như em gái kia, vào market thành chiến thần đâu. Riêng ai chỉ cần học gì, và học tài liệu hay video nào chuẩn để đỡ mất thời gian tìm hiểu đã là 1 món quà lớn rồi.

" Pho Mát miễn phí chỉ có trên bẫy chuột thôi"
Commodities từ t12 đến giờ luôn ở mức giá cao và trend lên nên rất dễ thắng, bản thân em cũng tham gia, dùq không chơi sàn. Nhưng từ tháng 6 đến 9 thì coi chừng. Hình sin có thể đổ xuống bất cứ lúc nào
Bản thân em tham gia thị trường commodities được 5 năm. Nói thật là giờ nó như lái xe ấy, phản xạ nhìn trước sau với phanh gấp cũng nhuần lắm rồi, nhưng không kiếm được nhiều. Có thắng, có thua và tỷ lệ lãi cũng không phải quá cao, tầm 15%-20%/năm là hạnh phúc.

dheIa

Xe điện
nói thật với cụ, thị trường k có gà thì sao em kiếm dc tiền, Sàn nó từ thiện cho mình chắc. Nó ăn hàng nghìn con gà, mình chỉ kiếm lại từ nó dc 1 ít, nên càng nhiều gà vào em càng thích. Nhưng Vào Of là chỗ phần lớn người có tuổi, có kinh tế, nhiệt tình và thoải mái. Nhìn kiểu vào khoe, coi Ofer là gà định lùa vào thịt em khó chịu lắm
Bạn này nổi tiếng lâu rồi mà cụ ^^
Có kiến thức cụ ạ. Nhưng được cái là hay đem con bỏ chợ ^^
Vụ chứng chéo hồi đầu dịch, lúc VNindex xuống 800 cũng bao cụ sách bút theo học.
Ko biết giờ đã kịp nạp kiến thức và luyện chưởng để theo bạn í sang thị trường này chưa ^^

Bạn này vì một dạo bảo làm cho một sàn giao dịch tiền số to to nào đấy của Nhật nhưng lại ko chơi. Em thấy lạ nên.. nhớ ^^

Chỉnh sửa cuối:

theanh235

Xe buýt
Vụ chứng chéo hồi đầu dịch, lúc VNindex xuống 800 cũng bao cụ sách bút theo học.
Ko biết giờ đã kịp nạp kiến thức và luyện chưởng để theo bạn í sang thị trường này chưa ^^
em lên of giao lưu mấy cái vấn đề xã hội chuyện phiếm vậy, lâu lâu giao lưu bên chợ giời nên k quan tâm và k muốn quan tâm chuyện các cụ kiếm tiền. Tối qua vô tình vào đọc thấy có vấn đề nên em nhiều lời như vậy. Các cụ các mợ thông cảm.

dheIa

Xe điện
em lên of giao lưu mấy cái vấn đề xã hội chuyện phiếm vậy, lâu lâu giao lưu bên chợ giời nên k quan tâm và k muốn quan tâm chuyện các cụ kiếm tiền. Tối qua vô tình vào đọc thấy có vấn đề nên em nhiều lời như vậy. Các cụ các mợ thông cảm.
Ko phải mình cụ đâu. Nhiều cụ cũng thấy như cụ mà ^^

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nói công tâm sàn cháu này xin được giấy của Bộ công thương. Nhưng hồi hổi các công ty đa cấp cũng xin được giấy các kụ nhóe

Bạn này vì một dạo bảo làm cho một sàn giao dịch tiền số to to nào đấy của Nhật nhưng lại ko chơi. Em thấy lạ nên.. nhớ ^^
Bạn í bảo ăn tiền số được vài trăm k biden đó cụ.

phu.hkvn

Xe máy
Nhà cháu thấy nhiều người cũng chướng mắt mà, nhưng đúng là có 1 đặc điểm, dù ai có nói gì thì vẫn cố gắng bảo vệ bằng được là giúp đỡ người khác, chia sẻ kiến thức.

dheIa

Xe điện
Ôi thế ạ :))
Em nhớ bạn í vì thấy bảo làm cho cái sàn môi giới Crypto nào í của Nhật mà lại ko chơi Coin trong khi bố mẹ ở nhà đang mắc nợ. Em mới thật thà bảo sao ko chơi Coin vì dạo đó Coin đang bùng nổ. Ăn đợt đấy thì thừa tiền trả nợ cho phụ huynh. Thì bạn í bẩu, choi coin ở VN là phạm pháp nên ko chơi ^^
Trong khi bạn í đang ở Nhật thì chơi coin còn dễ hơn chơi chứng ở VN.
Em cũng dân Coin. Nên nhớ ^^

phu.hkvn

Xe máy
Nhà cháu chỉ nghĩ, người có tâm tốt, họ cũng tránh nói số tiền lớn, họ cũng chỉ nói là tổng kết 1 giai đoạn từ đợt này tới đợt này trade kiếm được 10% hay 50% hay 120% là ổn, nhẹ nhàng tinh tế.