[Funland] Dạo này thấy đồng chí "shark" này chịu khó lên game show phết nhỉ

farevell

Xe buýt
xắc hưng em thấy hơi dởm :))

haidongtay

Xe điện
Cụ nghĩ tự dưng mà việc nó tự đưa đến mồm? Tất nhiên những việc nhỏ thì để mấy ông làm thuê làm, riêng cái món đi quan hệ, tìm đối tác … cũng đủ nhọc rồi.
Đến lúc lên đến tầm Chủ rồi thì những quan hệ đối tác tầm tầm thì để Tổng Giám Đốc, Giám Đốc....Những quan hệ đó mới nhiều, chứ Chủ thì chỉ quan hệ tầm ngang vai, mà tầm ngang vai thì có mấy, gặp 1 lần 2 lần sau lại giao cho Tổng Giám Đốc, Giám Đốc tiến hành chứ hơi đâu lại làm nốt.
Chủ giỏi là chủ biết chỉ đạo chứ không phải làm hùng hục tranh hết phần người khác, thế thì thuê người làm gì, làm cả đi cho xong.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Đến lúc lên đến tầm Chủ rồi thì những quan hệ đối tác tầm tầm thì để Tổng Giám Đốc, Giám Đốc....Những quan hệ đó mới nhiều, chứ Chủ thì chỉ quan hệ tầm ngang vai, mà tầm ngang vai thì có mấy, gặp 1 lần 2 lần sau lại giao cho Tổng Giám Đốc, Giám Đốc tiến hành chứ hơi đâu lại làm nốt.
Chủ giỏi là chủ biết chỉ đạo chứ không phải làm hùng hục tranh hết phần người khác, thế thì thuê người làm gì, làm cả đi cho xong.
Chủ hay tớ cũng vậy, quan trọng có tầm ảnh hưởng không thôi, còn tui chém gió bằng mồm trên tv em không bao giờ tin vì toàn bọn đi làm thuê chứ có ai là chủ thật sự đâu =)) =)) =))

Azeglio

Xe điện
Em chưa đủ tuổi làm ông chủ nên lúc nào cũng “Bận Bịu”, lùm xùm thế chứ lùm xùm nữa cũng chả đủ tuổi để so. Bà vợ cày như trâu? Vãi cụ.
Thế mới bảo cụ chỉ suy nghĩ như “Anh Làm Thuê” . Chủ họ làm những việc khác, việc gì họ phải làm việc của Giám Đốc với Trưởng Phòng.
Người chủ giỏi là người chỉ đạo nhân viên làm chứ không phải người làm như nhân viên
Cạn lời với cụ rồi.
Chưa làm chủ, thì đừng nói về việc làm chủ.

haidongtay

Xe điện
Chủ hay tớ cũng vậy, quan trọng có tầm ảnh hưởng không thôi, còn tui chém gió bằng mồm trên tv em không bao giờ tin vì toàn bọn đi làm thuê chứ có ai là chủ thật sự đâu =)) =)) =))
Vậy thì đó là chuyện của cá nhân họ mà cụ, bình phẩm cá nhân như đàn bà mà lại tưởng là hay.
Làm thuê mà cũng được lên tivi chém gió, đi hết chương trình này đến chương trình kia thì cụ xem có chân nào em đi làm thuê luôn, hay là cụ thèm mà không được nên bỉ bôi.
Xấu tính thật,.

haidongtay

Xe điện
Cạn lời với cụ rồi.
Chưa làm chủ, thì đừng nói về việc làm chủ.
Vậy cụ được làm Chủ rồi à?Chủ là phải làm như trâu như bò mới là Chủ??Vãi Chủ, Chủ đấy của cụ là Chủ cửa hàng, Chủ công ty Trách Nhiệm Hết Hạn thôi.

chandai.toinack

Xe điện
Zai này chơi khá thân v

Azeglio

Xe điện
Vậy cụ được làm Chủ rồi à?Chủ là phải làm như trâu như bò mới là Chủ??Vãi Chủ, Chủ đấy của cụ là Chủ cửa hàng, Chủ công ty Trách Nhiệm Hết Hạn thôi.
Vâng, em thân chủ nợ ý mà.
À mà cách viết chữ hoa với dấu cách của cụ lạ nhỉ. Người có học viết thế hả cụ?

biển xanh06

Xe điện
Mời a Vô Va lên a lại bảo một ăn một tịt ông nào thích thì nhảy vào đây
Ông nói hay như đài thì chỉ đi làm diễn giả thôi, còn thằng nói ít lại nghĩ nhiều.

nhuataiche

Xe container
Em nói thực là em chưa bao giờ xem cái show này, nhưng em tin chắc là các shark đều chém gió hoặc nói láo cả.

Lý do đơn giản. Nếu họ ko có thực lực thì chắc chắn phải chém gió rồi. Nếu họ thực sự giỏi thì càng phải nói láo, vì chả ai lên truyền hình tiết lộ bí quyết làm ăn của mình cho thiên hạ cả.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì đó là chuyện của cá nhân họ mà cụ, bình phẩm cá nhân như đàn bà mà lại tưởng là hay.
Làm thuê mà cũng được lên tivi chém gió, đi hết chương trình này đến chương trình kia thì cụ xem có chân nào em đi làm thuê luôn, hay là cụ thèm mà không được nên bỉ bôi.
Xấu tính thật,.
Ồ, tưởng cái gì chứ lên sóng này em lên cách đây 7 năm rồi nhé.
Tòa tuyên án, 5s online.... Tại em xấu không đóng được nhiều vai không giờ cũng là Nam thần điển ảnh rồi.

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tui nó kiếm tiền bằng mn cách... Ngứa mắt vừa vào chửi cho 1 trận... Ngày nào cũng đề xuất 3 cái xắc chết này lên fb của em

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Chủ nào cũng là chủ thôi, tui mở 1 tiệm hoa rồi bảo nhân viên mình gọi mình là chủ tịch còn được, chứ giám đốc hay tổng giám đốc đã là gì, Phải không cụ?

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cẩn thận không lại có đứa phi vào “đã nhiều tiền được như người ta chưa mà chém” :) Ở xứ này xứ thấy màu mè trông có vẻ có tiền một tí là được nâng bi như bố. Đến lúc cháy nhà mới ra mặt chuột.
Toàn mấy con cá rô phi mà cứ tự nhận mình là cá mập. Có ai công nhận mẹ đâu.
Cả nhà cả kia có 3 triệu ăn không đủ nhưng vẫn thích chém... Ai ý kiến ý cò gì không để em tiếp =)) =)) =))

29S2929

Xe tăng
Startup là đầu tư mạo hiểm rồi , chứ bắt nó sổ sách minh bạch hệ thống tốt có lãi và lỗ thì bán nhà trả sác thì gọi là sác mõm . Nó ngon thế rồi thì thiếu gì thằng chung mà chờ mấy sác mõm , sác bố ơi , sác làm thuê.Một số sác boss thật vào nhằm mục đích Pr và chắc thắng mới vào tiền còn lại đa số vớ vẩn.

Chỉnh sửa cuối:

Anh yêu em 199872

[Tịch thu bằng lái]
Startup là đầu tư mạo hiểm rồi , chứ bắt nó sổ sách minh bạch hệ thống tốt có lãi và lỗ thì bán nhà trả sác thì gọi là sác mõm . Nó ngon thế rồi thì thiếu gì thằng chung mà chờ mấy sác mõm với sác bố ơi , sác làm thuê.Một số sác boss thật vào nhằm mục đích Pr và chắc thắng mới vào tiền còn lại đa số vớ vẩn.
Đầu tư mạo hiểm lại bắt cầm nhà thuê lỗ thì về làm thuê thì chịu rồi.