Thảo luận Đạp xe đi làm đi anh em ey

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Ủn lên để các cụ cùng độp đi làm, nâng cao sức khoẻ, tiết kiệm xăng xe.
Em đi làm bằng xế độp thường xuyên đã được 3 tháng, 9km/lượt, mùa nóng thì hơi lích kích vì phải mang theo quần áo, đến cq tắm tráng và thay quần áo.
Chúc bác sức khỏe bất tận.

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Nếu xe tốt đạp nhẹ nhàng trời mát rất ok vì xe nó nhẹ không ra mồ hôi đâu. Mà giờ nếu giờ cao điểm ùn tắc có khi đi xe đạp còn nhanh hơn ô tô. Hoặc có một cách nữa là các cụ kiếm cái phòng tập gym có tắm ở cạnh cơ quan. Thế là đạp đến sớm vào tập rồi tắm thay quần áo sạch sẽ đạp đến cơ quan. Quá ngon các cụ ạ. Khu nhà em có toàn các em gái Nhật làm việc nhiều đứa đạp xe đi làm lắm, mà xe của nó cũng chỉ mua của thống nhất thôi.
Đúng bác ạ. Nếu bác nào lăn tăn cứ mua con xe rẻ chút, chưa cần phải hoàn hảo, xe cũ là được, sau đó nếu Ok thì thay xe, chắc chỉ hơn chục củ/ cái là được rồi các cụ nhỉ "Khổ trước sướng sau thế mới giàu", " Giàu trước khổ sau thế càng đau ". Anh em ta cứ thế áp dụng, cấm có sai tí nào nhé.

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Ủn mông các cụ. Quan điểm của e là muốn làm thì tìm cách, ko muốn thì tìm lý do.
E đạp xe đi làm từ tết tới giờ. Ngày cố định 20km đi về. Hôm nào dở hơi sáng dậy sớm chạy lăng quăng mấy chục km rồi mới vào làm or đi làm về đi lung tung mấy chục km rồi về.
Đạp nhanh thì mồ hôi nhiều, chứ tà tà thì cũng ít. Balo e mang theo bộ đồ để đến chỗ làm thay. Em ko hôi nên áo ướt đi chung thang máy đồng nghiệp vẫn cười tươi rói.
Cụ nào nhiều mồ hôi + mùi cơ thể tới nhà xe cứ xịt cồn khắp người (xin vợ lọ mỹ phẩm dạng xịt phun sương ấy) đảm bảo đi từ nhà xe tới chỗ làm việc hết mùi. Chỉ việc thay quần áo mới là thơm tho. Quần áo mặc lúc đạp xe thì canh chỗ nào thoáng, kín treo lên cho khô, chiều về mặc lại.
Em đạp xe đi làm thì quần legging, áo thun mỏng, dùng ống tay thun. Có hôm dở hơi thì mặc áo somi dài tay.

Anh thích em, anh yêu em, anh hâm mộ em :). Lên cho em gái đi các cụ.

thanhduy_2020

Xe tải
Bác cứ khắc phục từng nội dung một bác ạ, xe đạp hay xe máy đều ăn sáng đc ở nhà. Thay quần áo tắm rửa qua loa chỉ 10p thôi. Cái bác được là sức khỏe, là tiền xăng, là môi trường, là gương cho con cái, là gương cho mn, là...nhiều thứ. E nghĩ vậy.
- sức khỏe: sáng nào dậy e cũng thể dục xog mới ăn sáng
- tiền xăng: ăn sáng lần 2 cũng quá tiền xăng e đổ đi làm mấy ngày rồi
- môi trường: ờm thì chắc mai kia e sẽ đổi sang xe điện hoặc bus điện
- gương cho con cái: ???
Tóm lại, quan điểm của e là khí hậu, giao thông mình không phù hợp đi xe đạp 1 chút nào. À, nếu cụ nào nhà cách cơ quan khoảng 2-3km có thể khả thi ạ

Dan du an

Xe cút kít
Tóm lại, quan điểm của e là khí hậu, giao thông mình không phù hợp đi xe đạp 1 chút nào. À, nếu cụ nào nhà cách cơ quan khoảng 2-3km có thể khả thi ạ
Nhà em cách chỗ làm có 7km nhưng con gấu nó không chịu đạp. Em mà đèo nó thì khả năng đến cơ quan tụt mất c him ở yên xe vì gấu em nó mũm mĩm lắm.

hacdiem

Xe đạp
trong thời điểm giá xăng đang cao thì đúng xe đáp là chuẩn rồi bác ạ

thanhduy_2020

Xe tải
Như em cũng thuộc tuýp người ưa vận động, thế nhưng bảo đạp xe đi làm 12 cây số em xin thua

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Ok người anh em

meoluoi

Xe điện
Có Bác nào có xe nữ thanh lý không

hoanguyen38

Xe tải
Vợ e dở chứng đòi mua 1 con giant để đạp xe đi làm. Mà cty cách nhà hơn 8km. Còn đưa đón con nữa. Hầy

phamconghung

Xe tăng
Thú thật là ê mông lắm, em cũng hơi ngại khoản nguy hiểm bị va quệt. Hàng ngày em chỉ đi bộ từ chỗ để xe đến cơ quan thôi.

Đừng sợ

Xe hơi
E đạp đi làm được 4 tháng rồi, 26km/ ngày. Cũng vì cung đường tắc quá nên mới phải nghĩ cách thay đổi phương tiện chứ cũng chả phải bvmt gì cả
Nhưng đi rồi thì lại hối hận, hối hận vì mình đã không đi sớm hơn. E rút ra mấy vấn đề sau khi đi làm bằng xe đạp được vài tháng:
1. Tiết kiệm thời gian: về nhà đỡ phải hùng hục xỏ giày đi chạy (trước e vẫn chạy 5-10km/ ngày), không bị kẹt xe lâu như xe máy (xe đạp luồn lách được, không như xe máy phải đứng im khi tắc đường). Lưu ý là e không bao giờ vượt đèn đỏ hay leo lề nha
2. Tiết kiệm tiền và hầu như không qtam lắm đến số tiền còn lại trong túi (không như ô tô, phải dự trù 1 đống)
3. Tăng sức khỏe: chắc chắn rồi, đạp đều thế cơ mà. Các cụ đừng bảo đạp xe hít bụi nhiều hơn nha, khỏe hay không thì tự em em biết :D
4. An toàn: Xe đạp đi sát lề, không phải đi chung làn với ô tô nên thấy an toàn hơn hẳn (ghét cái là thỉnh thoảng bị mấy thành phần tạt đầu rẽ vào ngõ thôi)
5. Vấn đề vệ sinh: Em mang bộ công sở, đến Cty lau qua người rồi thay đồ, sạch sẽ, sảng khoái. Trừ khi phải đua, còn không thì khi đã đạp quen rồi thì hầu như không có mồ hôi đâu ạ
6. Vấn đề nắng nóng: Tất nhiên đạp xe chỉ phù hợp với người làm VP thôi, đi sáng sớm và chiều mát, ít phải chạy trong giờ hành chính. Còn nóng trên đường thì e thấy đi xe đạp mát hơn xe máy, vì xe máy phải ngồi lên trên cái cục động cơ nóng bỏng
7. Lúc nào rảnh e viết tiếp ...

namphong12

Xe container
Người đi xe đạp là tai họa cho nền kinh tế đất nước: họ không mua ô tô và không vay tiền ngân hàng để mua, không mua xăng, không trả tiền cho các gara sửa chữa, không bảo hiểm trách nhiệm dân sự, không dùng các bãi đỗ thu phí. Không bị béo phì mà lại còn khỏe mạnh nữa thì cần đếch gì đến bệnh viện, phòng khám tư nhân và cần chó gì mua thuốc…
Bọn đi bộ và chạy bộ còn tệ hơn, bọn í thậm chí còn không cả mua xe đạp!

Nahandiee

Xe máy
Website
shopee.vn
Người đi xe đạp là tai họa cho nền kinh tế đất nước: họ không mua ô tô và không vay tiền ngân hàng để mua, không mua xăng, không trả tiền cho các gara sửa chữa, không bảo hiểm trách nhiệm dân sự, không dùng các bãi đỗ thu phí. Không bị béo phì mà lại còn khỏe mạnh nữa thì cần đếch gì đến bệnh viện, phòng khám tư nhân và cần chó gì mua thuốc…
Bọn đi bộ và chạy bộ còn tệ hơn, bọn í thậm chí còn không cả mua xe đạp!
Thế ngân hàng phá sản, xăng dầu phá sản, các cty ô tô phá sản, các gara ô tô phá sản, bệnh viện phá sản mất thôi bác ơi.

namphong12

Xe container
Thế ngân hàng phá sản, xăng dầu phá sản, các cty ô tô phá sản, các gara ô tô phá sản, bệnh viện phá sản mất thôi bác ơi.
Thằng này phá sản thì thằng kia phát triển. Cty sản xuất xe đạp, quán nhậu phát triển.

hoanguyen38

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Tài chính 5 củ mua xe giant mới cho người mới đạp xe thì chọn xe nào, địa chỉ nào uy tín? E ở hà đông. Em mua cho vợ em đi làm. cảm ơn các cụ