[Funland] Đạp xe Hà Nội tắc đường quả là khó chịu !

Chembao

Xe container
Em mới chọn phương án đạp xe đi làm các cụ ạ, cả đi cả về khoảng 20km, mà sao em đi sát lề đường tắc đường có các cụ vẫn cứ húc vào đít con xe đạp em và còn mắng em, nhiều mấy không chịu được lại xuống xe và vác lên vỉa hè đạp !
E chịu cụ mưa rét thế lày, tuy nhiên nếu duy trì thường xuyên được thì rất tốt cho sức khỏe. Chúc cụ thành công 8-}

bút hêt mực

Xe tăng
Cụ vác xe lên đi bộ có khi nhanh hơn đấy :))

Jamebonds

Xe container
20km cụ đi quá là hành xác, khỏe chưa thấy đâu, hít đủ bụi, chưa kể khá nguy hiểm vì xe máy, ô tô chưa có ý thức nhường nhịn người đi xe đạp.
Bên nước ngoài họ đi nhiều vì có đường riêng, người đi xe đạp được ưu tiên nhiều.
Xm hay xd xe nào chả hít bụi như nhau

hatinh5760

Xe điện
Em mới chọn phương án đạp xe đi làm các cụ ạ, cả đi cả về khoảng 20km, mà sao em đi sát lề đường tắc đường có các cụ vẫn cứ húc vào đít con xe đạp em và còn mắng em, nhiều mấy không chịu được lại xuống xe và vác lên vỉa hè đạp !
E thì hôm vừa rồi, dẫn đoàn bò theo 1 cụ đạp xe. Cứ chính giữa làn bên này, lững thững, bên ngược chiều kín xe, các xe sau còi loạn, chắc có người đằng sau không hiểu tại sao.
Ngộ nghĩnh.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Đạp tập thể dục thì được chứ cụ đạp đi làm e nghĩ ko nên,bụi bặm khói xe lại thi thoảng bị đâm vào mông rồi hậm hực đến cty lại mệt mỏi cv thì cả ngày cụ ko còn sức đâu ạ

Jamebonds

Xe container
Đạp xe trong đô thị tắc đường thực chất rất có hại cho sức khoẻ. Vì sao ? Vì đạp xe hoạt động mạnh nên cơ thể tốn nhiều calo và hệ hô hấp hít nhiều không khí qua phổi. Trong khi đó không khí ở đường tắc rất nhiều khói bụi do xăng cháy trong động cơ.
Xe đạp cụ nên đi sớm về muộn là ok. Nhè lúc h đi làm thì hít khói bụi đã hại sk lắm rồi.
Thể dục mà thế còn hại hơn cụ ạ... Hít toàn khói xăng xe... Cụ đạp xe ra ngoại thành cho không khí trong lành !
Đạp tập thể dục thì được chứ cụ đạp đi làm e nghĩ ko nên,bụi bặm khói xe lại thi thoảng bị đâm vào mông rồi hậm hực đến cty lại mệt mỏi cv thì cả ngày cụ ko còn sức đâu ạ
Nếu mấy cụ so xđ với ô tô thì được, chứ xđ với xm thì hít khói bụi chả khác gì nhau. E đạp chỉ sau vài tháng đã thấy đầu gối khác hẳn, mùa đông đạp đến cq ko thấy lạnh luôn, còn tốc độ ở nội đô thì e đi ngang với xm

alexandra

Xe điện
Cụ bán rẻ xe đạp thì gọi em nhé! :D

xedaprach

Xe điện
Xm hay xd xe nào chả hít bụi như nhau
Vâng cụ, nhưng ít nhất thời gian hít trên xm sẽ ngắn hơn hít trên xd, với lại đi xd hít cũng mạnh hơn, vào phổi sâu hơn với hít đi xm, các cụ trên chả nói hết rồi còn gì cụ...

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đạp đi làm mỗi ngày hơn 20km chút, hơn 3 năm rồi lão Đại tướng ơi. Mưa nắng, gió rét cũng vẫn độp.
Em đút bộ quần áo VP, áo may ô, quần ship vào balo, mặc mỗi quần sooc, áo thể thao. Đến nơi tắm phát rồi thay đồ, chiều về lại mặc bụi bặm độp về.
Đương nhiên em chọn quần áo VP ko phải là ủi gì hết cho tiện.
Trên VP có cái tủ nhỏ để mấy bộ sơmi, comple phòng hờ.
Đi đâu trong nội thành trong giờ hành chính thì grab, nhanh gọn.
Công ty cụ có cả phòng tắm thì vip nhỉ.
Chắc chỉ chưa đến 0,1% số lượng công ty ở VN có phòng tắm.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mấy cụ so xđ với ô tô thì được, chứ xđ với xm thì hít khói bụi chả khác gì nhau. E đạp chỉ sau vài tháng đã thấy đầu gối khác hẳn, mùa đông đạp đến cq ko thấy lạnh luôn, còn tốc độ ở nội đô thì e đi ngang với xm
Công nhận đầu gối rất ngon!:)

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em nói thật quá nguy hiểm cụ ơi !
Giờ đi làm đông đúc chen chúc nhau !
Tốc độ xe đạp của cụ chậm !
Khong đồng tốc với các phương tiện khác !
Thôi tối hay sáng sớm đạp vài vòng thể dục lúc vắng cho an toàn cụ sj !

Jamebonds

Xe container
Vâng cụ, nhưng ít nhất thời gian hít trên xm sẽ ngắn hơn hít trên xd, với lại đi xd hít cũng mạnh hơn, vào phổi sâu hơn với hít đi xm, các cụ trên chả nói hết rồi còn gì cụ...
Hít mạnh thì cũng thở mạnh cụ ơi🤣
Mà như e thì giờ tan tầm đi xđ cũng nhanh ngang xe máy

bai

Xe điện
Công ty cụ có cả phòng tắm thì vip nhỉ.
Chắc chỉ chưa đến 0,1% số lượng công ty ở VN có phòng tắm.
Vp còi thuê nhà dân mà cụ. Những vp như này rất nhiều, chắc chắn >>> 0,1%.

shiluo

Xe container
Toàn các cụ chưa đạp xe bao giờ ngồi suy luận về ảnh hưởng tiêu cực, còn các cụ đạp rồi thì thấy nó tốt
Muốn biết tốt hay không các cụ cứ cố theo nó khoảng 1 năm là biết, lúc đấy sợ bỏ xe ra các cụ không chịu được :D

AKAN_N

Xe buýt
đạp xe với môi trường khói bụi và ô nhiễm chưa kể giao thông đông đuc ở HN thật là kinh khủng, em bỏ đạp xe h đi làm lâu rồi :(

Langthang_Mercedes

Xe container
em vẫn chạy mà, nhưng đi làm thì đạp xe đi và hàng tuần trung bình vẫn cứ chạy 40-50km :)
Phục cụ nhất quả đạp xe đi làm, lên công ty người hôi rình vẫn chịu được hay cụ lên đó tắm xong mới vào làm?

Anhtuan2201

Xe hơi
Cụ đạp ngày 20km như cụ thì hơi căng, vì lúc cụ đi chắc lưu lượng xe hơi đông. Em làm con xe đạp để đi loanh quanh cũng tầm chục km đổ lại, tuần dùng tầm 3 4 lần để đi bóng bánh với cafe thôi, lúc đấy thì đúng là đạp xe để thư giãn và thể thao. Mà tắc đường với đợi đèn đỏ là em cũng phải phi lên vỉa hè để chờ, chứ mình đứng dưới cùng đội kia hơi bị bất lợi và lép vế :))