[Funland] Đạp xe Hà Nội tắc đường quả là khó chịu !

muadem

Xe cút kít
Trước em cũng duy trì được mấy tháng nhưng không tiếp tục được vì mùa hè thì nóng, đến cơ quan nhễ nhại mồ hôi, không có chỗ tắm táp thay quần áo, mùa đông thì ko có mồ hôi nhưng lại gặp quả mưa giữa chừng thì về nhà hoặc đến cơ quan lại bẩn hết quần áo.
Nói chung ko thể kết hợp được trong tình hình hiện nay ở HN cụ ah, nếu máu thì dậy sớm làm vòng rồi về thôi.
Cụ giống em, rất máu đạp xe đi làm nhưng nhiều bất tiện quá :D

AnhViVu

Xe điện
Nếu cụ đi ato thì ko nói.
Nhưng đi 2 bánh thì xe độp hay xe máy bị ảnh hưởng gần như nhau. Xe độp bị nhiều hơn do phải thở hít vất vả hơn.
Còn ảnh hưởng ra sao thì cũng tùy người, còn em sau gần 3 năm kiên trì thì thấy tim mạch và hô hấp của em tốt hơn hẳn. Các món khác đương nhiên cũng tốt dần theo.
Hít nhiều khí độc hại hơn, nhưng bù lại thì cơ bắp, tim phổi,... được vận động lại khỏe lên. Nên cái này chỉ có bản thân từng người mới cảm nhận được là mình khỏe lên hay yếu đi khi chuyển từ xe máy sang xe đạp.

• Vodka
Reactions: bai

MrPerter

Xe tải
Em mới chọn phương án đạp xe đi làm các cụ ạ, cả đi cả về khoảng 20km, mà sao em đi sát lề đường tắc đường có các cụ vẫn cứ húc vào đít con xe đạp em và còn mắng em, nhiều mấy không chịu được lại xuống xe và vác lên vỉa hè đạp !
Quãng đường cụ có vẻ khá xa.Đến thì mồ hôi,quần áo sộc sệch .Em cách 5km đi cũng 2 năm nay rồi.Nhưng em chuyển toàn bộ đồ công sở sang quần bò áo bó,vừa thoáng đạp xe lại thích

Ngẩu Pín

Xe tải
Vâng cụ, nhưng ít nhất thời gian hít trên xm sẽ ngắn hơn hít trên xd, với lại đi xd hít cũng mạnh hơn, vào phổi sâu hơn với hít đi xm, các cụ trên chả nói hết rồi còn gì cụ...
Riêng cung đường em đi làm, đi xe máy thời gian hít bụi dài gấp đôi là cái chắc, xe đạp về đến nhà xe máy vẫn đang nhúc nhích tí một >:D<

STElectrics

Xe lăn
em thấy bình thường đạp xe 20km giỏi lắm tốn cỡ 700 calo, trong khi em chạy 10km hết 800 calo rồi
Đúng là đạp xe không ăn thua. Năm ngoái có lần em đạp xe xuống KCN Phố Nối làm việc. Chiều về vẫn thấy cuồng chân phải đóng giày chạy thê 8km nữa về ăn cơm mới ngon.

xedaprach

Xe điện
Riêng cung đường em đi làm, đi xe máy thời gian hít bụi dài gấp đôi là cái chắc, xe đạp về đến nhà xe máy vẫn đang nhúc nhích tí một >:D<
Đúng cụ ah, một giả thuyết không thể áp dụng cho mọi trường hợp, nếu cụ đi xd góp phần giảm tắc nghẽn và ô nhiễm môi trường thì em xin ủng hộ cả hai tay. Chúc cụ sức khỏe.