[CCCĐ] Đạp xe từ Hà Nội - Lào - Thái - Cam- Sài Gòn - Đà Nẵng

tronveobibo

Xe hơi
Đang đọc to câu chuyện của 2 em cho vợ anh nghe,anh rất thích phượt,mấy lần rủ vợ phượt Lào bằng oto,mà vợ anh còn kêu mệt lắm,em ko đi đâu,sợ nhiều thứ....
Khâm phục các em quá.
Ước gì vợ anh đc 1 phần như các em...huhu

ThomasThang

Xe điện
Hết sức cảm phục 2 cháu ^:)^

Machimachi

Xe tải
Chúc mừng hai em, chuyến đi thật tuyệt, tuổi trẻ thật tuyệt và đầy trải nghiệm. Em có 1 cô bạn đồng hành đáng quý. Giọng văn mộc mạc, giản dị, gần gũi. A thấy rất quý em, lần sau có ý định đi đâu thì pót lịch trình lên đây để mn theo dõi và giúp đỡ nhé. Thân

dady-tlg

Xe tải
Chúc mừng tuổi trẻ của 2 em, sau này có cái để kể lại cho con cháu rồi. Viết nhanh e nhé!

buongco

Xe buýt
Nhìn cái ảnh mợ ngồi chờ cơm ở công trường hài ghê !
Nhìn cái ảnh nhà phên liếp lại thấy thương những công nhân công trình. Suốt đời họ lấy công trình làm nhà, chỗ ở luôn tạm bợ thiếu thốn cả những tiện nghi tối thiểu. Như cái nhà tắm luôn trống hoác, không biết ngày mùa đông họ làm sao tắm được. Gần nhà mình cũng có mấy công trình dựng lán ở tạm. Ở đông thì CA không cho vì sợ lộn xộn. Nhưng nếu họ được ở lán là tiết kiệm được một khoản không nhỏ trong khi thu nhập thì thấp. Vợ chồng con cái bé tí chui vào trong cái lán dựng tạm..vất vả!

Tu ky

Xe tăng
Em "khâm phục" công tác chuẩn bị của hai mợ này quá.

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
hehe , cháu có đi xv bằng xe máy rồi , nhưng hồi đấy đi cũng không hết , kiểu đi nhưng chỗ gần đường quốc lộ thôi ạ ,thật ra phương tiện cháu thích đi du lịch nhất vẫn là xe máy :)
Vâng, đạp xe thì tốn quá nhiều thời gian, đi xe máy thì nhanh hơn nhiều mà tạt té ngang ngửa với xe đạp . Có thời gian nhà cháu cũng muốn đạp xe như 2mợ .
Mợ có kinh nghiệm XV = XM rồi mợ cho nhà cháu xin vài dòng ý kiến về công tác chuẩn bị với nào .

manchester6868

Xe tăng
TUYỆT VỜI 2 MỢ. Xứng đáng đại diện cho phái nữ VN thế kỷ 21. Cung đường này có đi 4 bánh cũng mệt nữa là xe động cơ CƠM. An toàn rồi chúc mừng 2 Mợ....

buonnon

Xe buýt
Hôm qua e có chị bạn hỏi ý kiến có nên đi Mù căng chải (đi bằng oto) ko vì chị này bị người nhà góp ý là đường rất nguy hiểm đèo núi, cua tay áo v...v.. em chưa biết nói sao nay giới thiệu 2 mợ để chị này hỏi nhé. Ạ 2 mợ rồi

ngankim230

Xe tải
Đang đọc to câu chuyện của 2 em cho vợ anh nghe,anh rất thích phượt,mấy lần rủ vợ phượt Lào bằng oto,mà vợ anh còn kêu mệt lắm,em ko đi đâu,sợ nhiều thứ....
Khâm phục các em quá.
Ước gì vợ anh đc 1 phần như các em...huhu
hehe , đó mỗi người một sở thích anh ạ , e cứ đi như thế này , nhưng những người không có cùng sở thích , họ sẽ nghĩ em là ham chơi , ( mà cũng ham chơi thật ), cũng như gia đình em nghĩ vậy :)

ngankim230

Xe tải
Chúc mừng hai em, chuyến đi thật tuyệt, tuổi trẻ thật tuyệt và đầy trải nghiệm. Em có 1 cô bạn đồng hành đáng quý. Giọng văn mộc mạc, giản dị, gần gũi. A thấy rất quý em, lần sau có ý định đi đâu thì pót lịch trình lên đây để mn theo dõi và giúp đỡ nhé. Thân
dạ em cảm ơn anh nhiều ạ , giờ chắc em phải an phận ở nhà kiếm tiền rồi ạ . hihi , muốn đi đâu xa xa chắc phải năm sau rồi ạ :) ,

ngankim230

Xe tải
Nhìn cái ảnh mợ ngồi chờ cơm ở công trường hài ghê !
Nhìn cái ảnh nhà phên liếp lại thấy thương những công nhân công trình. Suốt đời họ lấy công trình làm nhà, chỗ ở luôn tạm bợ thiếu thốn cả những tiện nghi tối thiểu. Như cái nhà tắm luôn trống hoác, không biết ngày mùa đông họ làm sao tắm được. Gần nhà mình cũng có mấy công trình dựng lán ở tạm. Ở đông thì CA không cho vì sợ lộn xộn. Nhưng nếu họ được ở lán là tiết kiệm được một khoản không nhỏ trong khi thu nhập thì thấp. Vợ chồng con cái bé tí chui vào trong cái lán dựng tạm..vất vả!
hehe , mọi người thường gọi cháu là ngân ngẫn , mỗi khi đói cháu thường trông đáng thương như vậy đấy , Cháu cũng không được đi nhiều nơi , nhưng những nơi cháu đi qua lúc nào cũng có đầy ắp những kỉ niệm về những con người tuy nghèo khó nhưng lúc nào họ cũng rất lậc quan , và đầy lòng tốt bụng , sau này cháu có 1 khảong thời gian cháu đi không có đồng nào , nhưng chính nhờ những con người đầy khó khăn ấy ,đã giúp đỡ cháu rất nhiều trong khảong thời gian ấy

• Vodka
Reactions: Kir

ngankim230

Xe tải
Tất cả những chuyến đi cua tôi trước đây thành vớ vẩn hết chỗ nói.
Cảm phục và ngưỡng mộ!
hihi , cháu tháy mỗi chuyến đi đều có những cái hay của nó , có những trải nhiệm khác nhau chứ ạ :) , vì cháu không có tiền nên cháu sẽ có nhiều trải nghiệm với con người tại nơi cháu đi qua vì cần nheieuf sự giúp đỡ của họ

ngankim230

Xe tải
TUYỆT VỜI 2 MỢ. Xứng đáng đại diện cho phái nữ VN thế kỷ 21. Cung đường này có đi 4 bánh cũng mệt nữa là xe động cơ CƠM. An toàn rồi chúc mừng 2 Mợ....
Không đâu ạ , em ra đường người ta toàn hỏi thì dân tộc nào xuống thôi ;)

ngankim230

Xe tải
Hôm qua e có chị bạn hỏi ý kiến có nên đi Mù căng chải (đi bằng oto) ko vì chị này bị người nhà góp ý là đường rất nguy hiểm đèo núi, cua tay áo v...v.. em chưa biết nói sao nay giới thiệu 2 mợ để chị này hỏi nhé. Ạ 2 mợ rồi
cái đấy thì cháu không dám góp ý đâu ạ :) , nhưng giờ đi mù căng chải , thấy toàn người thôi ạ , càng ngày càng đông quá

Xichlo2014

Xe tải
Nể các mợ quá, comment vào để theo dõi có thời gian đọc hết chuyến đi của các mợ.