[Funland] Đất bãi dài cam ranh nha trang - cơ hội x hay rủi ro ?

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ có mảnh nào ở đó chưa ạ
Cái hợp đồng của bên 602 nó là hợp đồng đặt cọc rồi cụ hiều chưa? Hợp đồng GB1 chỉ là cái hợp đồng góp vốn từ đời nào, sớm muộn gì cũng phải kí hợp đồng mua bán vơi Hưng Thịnh, lúc đấy chắc chắn sẽ bị ép xây nhà.
Cái vụ ép xây nhà ở khu 1 thì e ko rõ thật, e đang đợi đợt 3 e mới vào, còn hôm trc e tìm hiểu thì ở đó đang bị làm giá quá khiếp rồi, e ko tham gia

hungngo2

Xe đạp
đúng, không xây thì không có sổ, bác nói không sai, nhưng golden bay 1 trong hợp đồng nó không ép 5 năm như bên kia
Cụ này thấy đất chỗ nào cũng chém gió vớ vẩn.
Chẳng biết một cái gì cả. Không hiểu cu viết lên đây với mục đích gì???

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
vớ vẩn ở chỗ nào ???. cụ đưa cái ảnh sổ của hưng thịnh lên đây làm gì ????, liên quan gì tới cái chỗ e nói
sổ của hưng thịnh tổng khu chứ có phải sổ của từng mảnh đâu
như cụ trên kia nói là đúng rồi, muốn có sổ từng mảnh thì phải xây hết rồi mới có

Cụ này thấy đất chỗ nào cũng chém gió vớ vẩn.
Chẳng biết một cái gì cả. Không hiểu cu viết lên đây với mục đích gì???

avenaven

Xe tải
Cái sổ ở trên là giao cho doanh nghiệp kinh doanh trong 50 năm, có cái gì đâu? Vấn đề là ông doanh nghiệp tự chia đất ra bán cho nhà đầu tư nhỏ lẻ làm đất ở. Ông nào mua mảnh đất lẻ xoè ra cái sổ ghi thời hạn ở lâu dài đi thì hãy up ảnh lên

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cái sổ ở trên là giao cho doanh nghiệp kinh doanh trong 50 năm, có cái gì đâu? Vấn đề là ông doanh nghiệp tự chia đất ra bán cho nhà đầu tư nhỏ lẻ làm đất ở. Ông nào mua mảnh đất lẻ xoè ra cái sổ ghi thời hạn ở lâu dài đi thì hãy up ảnh lên
cụ đấy và cụ bên thớt này cùng 1 ảnh: https://www.otofun.net/threads/hoi-nhung-nguoi-dau-tu-mua-dat-nen-du-an-godenbay-bai-dai-cam-ranh-nha-trang.1240968/page-13#post-40880509
xong rồi vào mượn cớ chửi em cái tỏ vẻ nguy hiểm ấy mà =)))
e hỏi thật ko biết cụ đấy đã mua đất trong cam ranh chưa mà ra vẻ bố đời vậy :v
diễn đàn là nơi chia sẻ học hỏi, nếu e sai thì e nhận, vì e cũng lên đây là để học hỏi kiến thức các cụ ở trên này. nhưng cụ cũng đừng mang cái giọng xúc phạm nhau như thế ...........

avenaven

Xe tải
Cái ảnh từ năm 2015 mà vẫn bảo sắp....

raumongtoi

Xe buýt
GB e thấy CĐT còn nhìu đất lắm e chờ BĐS 2019-2020 thị trường giảm thì vào cũng kịp chứ giờ vội làm gì, bãi dài đất. bao la ko việc gì phải vội

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Em vào trong đó rồi, gặp đại diện chủ đầu tư rồi, anh ấy tư vấn em là 900 ha hưng thịnh có ở dos cơ
Anh ấy còn nói giá dự kiến mở bán đợt sau tầm 20 triệu m2
Nếu các cụ xác định mua mà làm khách sạn thì phải mua 2 lô liền nhau
Va Ở đó nếu trung bình xây cũng phải 1,2 tỉ 1 căn 126m đấy cụ nhé
GB e thấy CĐT còn nhìu đất lắm e chờ BĐS 2019-2020 thị trường giảm thì vào cũng kịp chứ giờ vội làm gì, bãi dài đất. bao la ko việc gì phải vội

raumongtoi

Xe buýt
Em vào trong đó rồi, gặp đại diện chủ đầu tư rồi, anh ấy tư vấn em là 900 ha hưng thịnh có ở dos cơ
Anh ấy còn nói giá dự kiến mở bán đợt sau tầm 20 triệu m2
Nếu các cụ xác định mua mà làm khách sạn thì phải mua 2 lô liền nhau
Va Ở đó nếu trung bình xây cũng phải 1,2 tỉ 1 căn 126m đấy cụ nhé
nó thích tăng giá kệ nó chỉ cần rơi vào chu kì BĐS đóng băng tự khắc giảm mới bán đc 2-3 giai đoạn thì có là gì bèo phải 5-7 lần nữa. dự BĐS ko thể cứ tăng mãi đc 2-3 năm sắp tới chắc sẽ có biển thôi vội làm gì

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn bác :))
Nhưng phải đi xem đất dần đi, ko đến lúc ko có tầm nhìn ko kịp mua đâu bác
Mua đất kiểu đó là muacuar bọn siết nợ mới đc rẻ
nó thích tăng giá kệ nó chỉ cần rơi vào chu kì BĐS đóng băng tự khắc giảm mới bán đc 2-3 giai đoạn thì có là gì bèo phải 5-7 lần nữa. dự BĐS ko thể cứ tăng mãi đc 2-3 năm sắp tới chắc sẽ có biển thôi vội làm gì

khanhduy103

Xe máy
Hưng Thịnh nó làm BT đất đối ứng nó gần mặt bằng sạch rồi bác. Đợi 2020 thị trường có giảm cũng không ảnh hưởng tới quỹ đất còn lại.
Em là em cứ chơi loại thổ cư giáp mặt đầm, mặt biển sạch sẽ, hạ tầng đường đi sẵn có, chả phụ thuộc bố con thằng nào, thích xây theo thiết kế của mình nrn thì xây, mục đích sử dụng ở hay kinh doanh hay abc thế nào cũng được. Chả dại gì chui vào mấy khu đô thị bên ngoài đừong làm gì.:D

littlebull

Xe buýt
Em nghe thấy Hđ góp vốn là không khoái rồi. Thà ông mịa cái móng rồi ra Hđ mua bán còn hơn.
Em cũng có xem 1 khu trong Phan Thiết của Hưng thịnh, thì nó còn có kiểu "HĐ mua bán biệt thự hình thành trong tương lai" để bán nền BT nữa. Lần đầu nghe thấy ạ

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Gần mặt bằng sạch rồi là sao vậy cụ, cụ có nhầm ko :)))), e nắm thông tin khu này ko sai đâu
Hưng Thịnh nó làm BT đất đối ứng nó gần mặt bằng sạch rồi bác. Đợi 2020 thị trường có giảm cũng không ảnh hưởng tới quỹ đất còn lại.
Em là em cứ chơi loại thổ cư giáp mặt đầm, mặt biển sạch sẽ, hạ tầng đường đi sẵn có, chả phụ thuộc bố con thằng nào, thích xây theo thiết kế của mình nrn thì xây, mục đích sử dụng ở hay kinh doanh hay abc thế nào cũng được. Chả dại gì chui vào mấy khu đô thị bên ngoài đừong làm gì.:D
Mà khu trong đầm của cụ thì e vào rồi, cụ bán cũng ko rẻ mà @@, cái thứ 2 là tiện ích ko có, đường xá cũng chả biết thế nào, ở hưng thịnh mặc dù ko thể xây thế nào thì xây nhưng tổng thể nó sẽ đông vui sớm [ vì bị ép xây - và nhiều người đợi mua đợt 3 như em ] và nó gần baiz biển hơn của cụ, chỗ của cụ em chưa hình dung đc sẽ làm gì ở đó nữa, mà cụ ko cắt nhỏ ra bán thì giá nó cũng 10-20 tỉ riêng tiền đất rồi thì cũng ko phải ai họ cũng máu mua đâu cụ

Ở hưng thịnh e thấy người ta hay làm kiểu mua 2 lô sát nhau góp lại xây 1 cái khách sạn nhỏ cực kỳ thích, đầu tue cat đất cả xây chỉ 8 tỉ 14 phòng --> với mức giá đất hiện tại là 23 triệu nhé, 1 đêm thu ít nhất 600k, còn phòng to 1 triệu
Đó là dữ liện thực tế em đi khảo sát cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

avenaven

Xe tải
Thằng Hưng Thịnh này kinh doanh khôn lắm. Hợp đồng thì toàn loại góp vốn, nhà ở thì "hình thành trong tương lai", đất thì "đất ở không hình thành đơn vị ở". Chơi chữ vãi cả sáng tạo. Sau này có chuyện gì xảy ra thì nhà đầu tư nhỏ lẻ vỡ mặt chứ nó chả phải đền bù cái gì. Các bố HN, SG không hiểu luật ra mua đất Hưng Thịnh toàn tưởng mình mua xong cái đất xây nhà gần biển yên chí về già rồi. Quỹ đất nó nhiều nhưng nó để cho dân bán đi bán lại thật nhiều đẩy giá lên cao rồi nó mới bán tiếp. Cái dự án 1 thì mở bán gần chục năm đến nơi rồi mà sổ chưa thấy đâu. Nếu chắc chắn có sổ đỏ thổ cư lâu dài đất ở đô thị thì nó đã làm cho mọi người xong lâu rồi vì nó làm thế chỉ lợi nó, có sổ thì các quỹ đất khác của nó càng tăng giá mạnh. Thế tại sao nó vẫn không làm được nối 1 cái sổ nào???? Đơn giản là bây giờ xin xỏ các anh ở trên *** được, nên cứ câu giờ thôi. Các ông HN, SG nhảy vào mua đi bán lại chán cho nhau, sale cứ ăn hoa hồng mạnh, cũng là tự bóp d...ái nhau thôi. 99% đất gần biển sẽ có thời hạn sử dụng 50 năm, càng ngày nhà nước sẽ càng làm chặt vụ này.

Chưa kể đến việc mua đất của Golden Bay thì sau này về đấy phải đóng phí dịch vụ cho thằng Hưng Thịnh này. Dự là chỉ thu phí dịch vụ thôi nó cũng ăn đủ.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Mình đầu cơ mà cụ quan tâm nhièu quá thì nói thật vs cụ ko mua đc chỗ nào đâu :))))
Thằng Hưng Thịnh này kinh doanh khôn lắm. Hợp đồng thì toàn loại góp vốn, nhà ở thì "hình thành trong tương lai", đất thì "đất ở không hình thành đơn vị ở". Chơi chữ vãi cả sáng tạo. Sau này có chuyện gì xảy ra thì nhà đầu tư nhỏ lẻ vỡ mặt chứ nó chả phải đền bù cái gì. Các bố HN, SG không hiểu luật ra mua đất Hưng Thịnh toàn tưởng mình mua xong cái đất xây nhà gần biển yên chí về già rồi. Quỹ đất nó nhiều nhưng nó để cho dân bán đi bán lại thật nhiều đẩy giá lên cao rồi nó mới bán tiếp. Cái dự án 1 thì mở bán gần chục năm đến nơi rồi mà sổ chưa thấy đâu. Nếu chắc chắn có sổ đỏ thổ cư lâu dài đất ở đô thị thì nó đã làm cho mọi người xong lâu rồi vì nó làm thế chỉ lợi nó, có sổ thì các quỹ đất khác của nó càng tăng giá mạnh. Thế tại sao nó vẫn không làm được nối 1 cái sổ nào???? Đơn giản là bây giờ xin xỏ các anh ở trên *** được, nên cứ câu giờ thôi. Các ông HN, SG nhảy vào mua đi bán lại chán cho nhau, sale cứ ăn hoa hồng mạnh, cũng là tự bóp d...ái nhau thôi. 99% đất gần biển sẽ có thời hạn sử dụng 50 năm, càng ngày nhà nước sẽ càng làm chặt vụ này.

Chưa kể đến việc mua đất của Golden Bay thì sau này về đấy phải đóng phí dịch vụ cho thằng Hưng Thịnh này. Dự là chỉ thu phí dịch vụ thôi nó cũng ăn đủ.

avenaven

Xe tải
Mà khu trong đầm của cụ thì e vào rồi, cụ bán cũng ko rẻ mà @@, cái thứ 2 là tiện ích ko có, đường xá cũng chả biết thế nào, ở hưng thịnh mặc dù ko thể xây thế nào thì xây nhưng tổng thể nó sẽ đông vui sớm [ vì bị ép xây - và nhiều người đợi mua đợt 3 như em ] và nó gần baiz biển hơn của cụ, chỗ của cụ em chưa hình dung đc sẽ làm gì ở đó nữa, mà cụ ko cắt nhỏ ra bán thì giá nó cũng 10-20 tỉ riêng tiền đất rồi thì cũng ko phải ai họ cũng máu mua đâu cụ
Ở hưng thịnh e thấy người ta hay làm kiểu mua 2 lô sát nhau góp lại xây 1 cái khách sạn nhỏ cực kỳ thích, đầu tue cat đất cả xây chỉ 8 tỉ 14 phòng --> với mức giá đất hiện tại là 23 triệu nhé, 1 đêm thu ít nhất 600k, còn phòng to 1 triệu
Đó là dữ liện thực tế em đi khảo sát cụ nhé

Cụ này tầm nhìn thế thiển cận rồi. Thiếu tiện ích là tiện ích gì vậy? Cụ nghĩ thằng Hưng Thịnh nó xây tiện ích cho cụ à? Việc của nó ở GB1 và GB2 là coi như xong rồi, nó bán đi rồi nó phắn thôi, hằng năm thu phí dịch vụ cao đều.
Khu gần đầm của dân và khu GB ngay sát nhau và đều không giáp biển cả. Đừng nghĩ là bên nào gần biển hơn cho nó mệt, khác nhau mấy bước chân thôi và đều sau đít 1 loạt Resort cao tầng hết. Khu nào xây trước thì khu kia được hưởng lợi. GB bị bắt xây nhưng mà 90% người mua chưa có nhu cầu dọn về đây ở. Chả nhẽ xây xong làm khách sạn hết à???? Mà cạnh tranh nổi với đội Resort chuyên nghiệp nhiều đến cả chục dự án ở sát biển không? Khu gần đầm
Người ta không bị ép xây người ta vểnh râu ngồi đợi tình hình ở khu GB. Nếu khu GB đông vui được thật (tôi đảm bảo còn lâu mới đông vui) thì họ cũng sẽ xây nhà tấp nập để ăn theo. Tóm lại họ lợi đủ đường. Còn các anh theo thằng Hưng Thịnh thì cũng gần giống mua chung cư 50 năm, làm gì cũng phải theo luật của nó.

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này tầm nhìn thế thiển cận rồi. Thiếu tiện ích là tiện ích gì vậy? Cụ nghĩ thằng Hưng Thịnh nó xây tiện ích cho cụ à? Việc của nó ở GB1 và GB2 là coi như xong rồi, nó bán đi rồi nó phắn thôi, hằng năm thu phí dịch vụ cao đều.
Khu gần đầm của dân và khu GB ngay sát nhau và đều không giáp biển cả. Đừng nghĩ là bên nào gần biển hơn cho nó mệt, khác nhau mấy bước chân thôi và đều sau đít 1 loạt Resort cao tầng hết. Khu nào xây trước thì khu kia được hưởng lợi. GB bị bắt xây nhưng mà 90% người mua chưa có nhu cầu dọn về đây ở. Chả nhẽ xây xong làm khách sạn hết à???? Mà cạnh tranh nổi với đội Resort chuyên nghiệp nhiều đến cả chục dự án ở sát biển không? Khu gần đầm
Người ta không bị ép xây người ta vểnh râu ngồi đợi tình hình ở khu GB. Nếu khu GB đông vui được thật (tôi đảm bảo còn lâu mới đông vui) thì họ cũng sẽ xây nhà tấp nập để ăn theo. Tóm lại họ lợi đủ đường. Còn các anh theo thằng Hưng Thịnh thì cũng gần giống mua chung cư 50 năm, làm gì cũng phải theo luật của nó.
vâng, cụ chắc dân thổ địa ở đó thì có thể nắm thông tin tốt hơn em
tuy nhiên e cũng từng vào rồi, cũng có chút thông tin này muốn trao đổi với cụ, biết đâu học hỏi đc thêm
thứ 1 là tiện ích em nói là hồ, cảnh quan chung, quảng trường nó đều đã làm và đang làm rồi + khu đô thị chung nó sẽ hơn khu sau đầm
với cả e chưa rõ khi nào xây ở cái đường vào đầm chỗ cụ, và ai sẽ xây cái đường đó, nhưng hiện tại e thấy để vào đc cái đầm đó đi cũng nhọc phết đấy ạ, cả đất cả bê tông lẫn vào nhau, e ko rõ tại sao lại thế luôn @@

còn khu hưng thịnh thì xa biển, e công nhận, nhưng ít ra nó còn thuận tiện trong việc đi lại ( vì nó gần đường sân bay, muốn đi về nha trang từ sân bay là phải đi qua nó, đường từ sân bay thì e đánh giá là đẹp, cảnh quan cũng khá, thu hút những người đi qua đó

còn cụ nói resort đối diện hút hết khách thì e ko dám phản đối, nhưng cụ ơi, ko có cái gì nó bao đc hết sân đâu, resort giá nó cao mà nó là khu đóng, cụ không đặt trước cũng ko tiện vào đâu ạ

nếu cụ nào ở cam ranh đi qua khách sạn trường sa( nằm trên đường nguyễn chí thanh từ trung tâm cam ranh đén sân bay ) sẽ thấy, nó xa như thế ( cách chỗ biển tắm đc ít nhất 9-10 cây ) nhưng vẫn có khách bình thường mà, có sao đâu

giống như ở HN vậy, có quán trà đá, và quán cafe, trà đá vẫn sống đc và cafe vân sống khoẻ mà bác, đâu có liên quan tới nhau đâu

Chỉnh sửa cuối:

avenaven

Xe tải
vâng, cụ chắc dân thổ địa ở đó thì có thể nắm thông tin tốt hơn em
tuy nhiên e cũng từng vào rồi, cũng có chút thông tin này muốn trao đổi với cụ, biết đâu học hỏi đc thêm
thứ 1 là tiện ích em nói là hồ, cảnh quan chung, quảng trường nó đều đã làm và đang làm rồi + khu đô thị chung nó sẽ hơn khu sau đầm
với cả e chưa rõ khi nào xây ở cái đường vào đầm chỗ cụ, và ai sẽ xây cái đường đó, nhưng hiện tại e thấy để vào đc cái đầm đó đi cũng nhọc phết đấy ạ, cả đất cả bê tông lẫn vào nhau, e ko rõ tại sao lại thế luôn @@

còn khu hưng thịnh thì xa biển, e công nhận, nhưng ít ra nó còn thuận tiện trong việc đi lại ( vì nó gần đường sân bay, muốn đi về nha trang từ sân bay là phải đi qua nó, đường từ sân bay thì e đánh giá là đẹp, cảnh quan cũng khá, thu hút những người đi qua đó

còn cụ nói resort đối diện hút hết khách thì e ko dám phản đối, nhưng cụ ơi, ko có cái gì nó bao đc hết sân đâu, resort giá nó cao mà nó là khu đóng, cụ không đặt trước cũng ko tiện vào đâu ạ

nếu cụ nào ở cam ranh đi qua khách sạn trường sa( nằm trên đường nguyễn chí thanh từ trung tâm cam ranh đén sân bay ) sẽ thấy, nó xa như thế ( cách chỗ biển tắm đc ít nhất 9-10 cây ) nhưng vẫn có khách bình thường mà, có sao đâu

giống như ở HN vậy, có quán trà đá, và quán cafe, trà đá vẫn sống đc và cafe vân sống khoẻ mà bác, đâu có liên quan tới nhau đâu

Không biết cụ nói khu gần đầm nào, chứ khu tái đựng cư đường rất đẹp. Các đường lớn, đường xương cá, quảng trường đều là đường chung không của riêng ai hết. Còn cụ so cái hồ cảnh quan bé tí với đầm nước mênh mông thì giống như so mấy cái hồ nhân tạo trong các khu chung cư ở HN với Hồ Tây, đẳng cấp khác hẳn. Đến cả đường ven biển còn là đường chung thì mấy cái hồ với quảng trường của GB làm sao mà giữ được cho riêng.

Đừng suy đoán nữa, hãy nhìn vào thực tế đi. Tại sao các khách sạn nhỏ lẻ trong Đà Nẵng năm qua phải bán tháo hết khi mọc lên hàng loạt resort. Suy đoán làm gì cho mệt. Vào resort 4* bây giờ, nếu mua voucher thì cũng chỉ mất 1 triệu 1 đêm, được ăn buffet, có hồ bơi, nhà tiện nghi, sát biển, tại sao phải đi vào các khách sạn nhỏ lẻ vẫn phải trả đến 6 - 700K ? Chưa kể đến khi tất cả resort cùng đi vào hoạt động thì giá thuê phòng resort còn giảm nữa. Trong khi các anh mua nhà Hưng Thịnh xây khách sạn, bây giờ còn có khách vì ít lựa chọn, chứ cả khu GB mà thành khách sạn nhỏ thì nhìn nhau mà chết.
Một lần nữa, không phải suy đoán làm gì, cụ hãy lên mạng search ngay tin bán nhà ở Cam Ranh và sẽ tìm được tin một vài khách sạn nhỏ vốn rất đông khách trước kia. Họ nhìn trước được cái chết của mình nên mới đăng tin bán thôi.
https://nha.chotot.com/khanh-hoa/sang-nhuong-van-phong-mat-bang-kinh-doanh/can-ban-khach-san-allure-cam-ranh-46030454.htm

avenaven

Xe tải
100 ông mua đất Hưng Thịnh bây giờ thì 90 ông muốn đầu tư bán lại kiếm lời, 9 ông còn lại thì nghĩ mua đấy để dành, trong 9 ông đấy thì 8 ông nghĩ là nếu 5 năm nữa nó bắt xây kệ nó, cùng lắm bán lại cho người khác. Chả ai muốn về sinh sống ở cái nơi không trường học, không chợ búa, không bệnh viện.

Mây cái trường học bệnh viện trong bản đồ của Hưng Thịnh ý mà. Là vẽ ra đấy cho đúng luật thôi. Còn chả thằng ngu nào đi thuê đất để kinh doanh trường học bệnh viện tại đấy khi mà xung quanh dân cư không có đâu

Mấy cái nhà mọc lên ở GB1 toàn là văn phòng bất động sản do sale Hưng Thịnh đầu tư để thổi giá, và 1 vài khách sạn đón khách khi chưa có cạnh tranh nhiều, còn chả có ông nào định cư ở đấy hết. Đất chưa có sổ đỏ, đất ở không hình thành đơn vị ở, có muốn ở lâu dài cũng không được.

Chờ mua đất Hưng Thinh đợt 3 á? giá của nó sẽ tiếp đà ở đỉnh của đợt 2. Hưng Thịnh thừa sức bán đợt 3 ngay bây giờ, nhưng đợi dân tình tự đẩy giá lên đã rồi mới cho ra hàng và giá lúc đấy sẽ cao ngang với giá của thị trường.

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Đất sát biển có một rủi ro là nước biển dâng. Các cụ guc xem ngta dự đoán 10 năm nữa mực nước biển sẽ lên bao nhiêu. Cac resort Cửa Đại, Mũi Né đang phải kè chống xói lở như thế nào.

Hình như chưa có chủ Đầu tư nào đề cập hay đảm bảo chuyện đó.