[Funland] Đất Đấu Giá Phú Lương- Hà Đông

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Lấy đâu ra 6 tòa chung cư thế cụ. có độ 1 ô đất hơn 3k mét vuông khu đồng bo mà đòi 6 tòa chung cư. còn khu đất HV chính trị thì chưa có gì chắc chắn
Khu dưới Xứ đồng nữa. Tháng 9-10 này đấu nốt đó bn

QaTB

Xe hơi
giá giảm rồi các cụ ạ

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Giá giảm thì mua gom thôi cụ. Mua trước khi tổ chức đấu giá và trước khi hạ tầng triển khai là đầu tư đúng đắn nhất. Chứ thường đấu xong là ko còn mức giá cũ nữa. Quận HĐ còn mỗi khu này là còn nhiều đất để đấu nhất. Quỹ đất để đấu cũng ko còn nhiều. Toàn quỹ đất triển khai khu đô thị.

Mà khu đô thị nhiều người ko thích. Vì xây toàn chung tường, chung móng, bỏ hoang thì nhiều. Ở thì ít. Đất đấu giá thích xây kiểu dáng gì, xây lúc nào là việc của chủ nhà.

Chỉnh sửa cuối:

levietanh5555

Xe tăng
giá giảm rồi các cụ ạ
Tốt nhất cụ này mang tiền vào mà đốt chứng khoán đi, tôi thấy đi cmt dạo 2 năm nay chắc chưa dám xuôgs tiền mua mảnh nào, bây giờ giá tăng hàng tỷ lại sợ hô hào vớ vẩn, nhà nào xuống giá gửi qua đây chiều tôi qua mua hết vs đất đấu giá.

levietanh5555

Xe tăng
giá giảm rồi các cụ ạ
năm 2020 thì e đi xem thì tầm 68tr 1m khu đấu giá mậu lương còn khu dịch vụ thấp hơn, năm ngoái xuống thì 80tr/1m, năm nay thấy cụ đăng thế này e thấy choáng thật,
bài cmt 2021. 1 năm rồi ko xuống tiền, sang năm tầm này mua lại bù thêm 1 tỷ.
Vừa đ vừa nhòm thế cụ ko có gan làm giàu rồi.

levietanh5555

Xe tăng
Giá giảm thì mua gom thôi cụ. Mua trước khi tổ chức đấu giá và trước khi hạ tầng triển khai là đầu tư đúng đắn nhất. Chứ thường đấu xong là ko còn mức giá cũ nữa. Quận HĐ còn mỗi khu này là còn nhiều đất để đấu nhất. Quỹ đất để đấu cũng ko còn nhiều. Toàn quỹ đất triển khai khu đô thị.

Mà khu đô thị nhiều người ko thích. Vì xây toàn chung tường, chung móng, bỏ hoang thì nhiều. Ở thì ít. Đất đấu giá thích xây kiểu dáng gì, xây lúc nào là việc của chủ nhà.
Bắt đáy chứng thôi, đất đẹp ở khu đấu giá phú lương: Hạ khâu, xứ đồng, đồng bo đẹp ko cần giới thiệu nhiều mà cả quận Hà đông này ông nào tay to đều biết. Cứ mua vất đó 10 năm nữa tính tiếp. Lên đây tôi đợi nhà ai cắt lỗ bank bán mà chưa có ông nào bán.

QaTB

Xe hơi
thôi 2 cụ tung hứng ạ, giờ bán 68tr đấy cụ ạ,

QaTB

Xe hơi
Tốt nhất cụ này mang tiền vào mà đốt chứng khoán đi, tôi thấy đi cmt dạo 2 năm nay chắc chưa dám xuôgs tiền mua mảnh nào, bây giờ giá tăng hàng tỷ lại sợ hô hào vớ vẩn, nhà nào xuống giá gửi qua đây chiều tôi qua mua hết vs đất đấu giá.
e mua 2 cái nhà ở trên hồ tây rồi cụ ạ, gì nữa mà 2 năm

QaTB

Xe hơi
toàn mấy ô ôm xong tung hứng chứ chả có vẹo gì,

levietanh5555

Xe tăng
e mua 2 cái nhà ở trên hồ tây rồi cụ ạ, gì nữa mà 2 năm
nhà trong ngõ ko tính, tây hồ 2-3 tỷ trong hẻm đầy, loại nhà đó lướt lát được vài đồng. Còn dân thừa tiền họ mua đất tích sản thôi.

levietanh5555

Xe tăng
toàn mấy ô ôm xong tung hứng chứ chả có vẹo gì,
Cụ cứ ngồi đó xem nha, lưu lại sang năm xem nhé, rồi lại chảy nước miếng. Cuối năm đấu giá tiếp 100 ô dưới khu Phú Lương thì có mà lên 15-30% là bình thường

QaTB

Xe hơi
nhà trong ngõ ko tính, tây hồ 2-3 tỷ trong hẻm đầy, loại nhà đó lướt lát được vài đồng. Còn dân thừa tiền họ mua đất tích sản thôi.
thôi, tôi thôi rồi đấy, chả có thời gian vào mấy bài này mà bơm thổi đâu

levietanh5555

Xe tăng
thôi, tôi thôi rồi đấy, chả có thời gian vào mấy bài này mà bơm thổi đâu
Haha. Cụ đi rình mò ntn thì sao mà làm giàu được, manhk tay xuống tiền thoát khỏi vòng tâm lý đi. Sổ tiết kiệm có 7-8 tỷ thì rút 80-90% ra mà mua đi, đất nội đô có khi nào giảm giá đâu, để bank nhỡ phá sản họ tặng lại 75 triệu đó cụ.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
QaTB Ui vâng. Cụ nghĩ là tung hứng cũng được. Bơm thổi cũng được. Ko sao cả. Ko có mợ thì chợ vẫn đông mà. Đâu phải thiếu cụ là ko có khách đâu. Cụ ko mua cũng có người khác mua. Khéo người khác phải thầm cảm ơn cụ vì đã ko mua. Đã nhường cơ hội đấy cho họ. Ai sống gần khu này đều biết tiềm năng của nó. Còn thiên hạ thì không nắm được tiềm năng cũng là lẽ đương nhiên. Như em là cư dân thật ở đấy. Em ko bán đất. Em chỉ mong nó mở rộng nhanh. Cư dân về ở đông. Là em cũng về xây nhà.

levietanh5555 em vừa chốt lời chứng và vàng xong. Bây giờ em đang chờ điểm vào lệnh đẹp để bắt đáy chứng tiếp đây. Mọi người cứ chê chứng nọ kia, nhưng em ko sợ. Quan trọng là bản thân hiểu mình làm gì thì ko bao giờ sợ.

Chỉnh sửa cuối:

levietanh5555

Xe tăng
QaTB Ui vâng. Cụ nghĩ là tung hứng cũng được. Bơm thổi cũng được. Ko sao cả. Ko có mợ thì chợ vẫn đông mà. Đâu phải thiếu cụ là ko có khách đâu. Cụ ko mua cũng có người khác mua. Khéo có người phải thầm cảm ơn cụ vì ko mua. Đã nhường cơ hội đấy cho họ. Ai sống gần khu này đều biết tiềm năng của nó. Còn thiên hạ thì không nắm được tiềm năng cũng là lẽ đương nhiên. Như em là cư dân thật ở đấy. Em ko bán đất. Em chỉ mong nó mở rộng nhanh. Cư dân về ở đông. Là em cũng về xây nhà.

levietanh5555 em vừa chốt lời chứng và vàng xong. Bây giờ em đang chờ điểm vào lệnh đẹp để bắt đáy chứng tiếp đây. Mọi người cứ chê chứng nọ kia, nhưng em ko sợ. Quan trọng là bản thân hiểu mình làm gì thì ko bao giờ sợ.
Thôi tôi cứ đất cho nhàn, mua xong đi chơi, làm việc khác, chứ chứng ko vững tâm lý cứ năm nay tăng, năm sau giảm hại noron thần kinh lắm.

Loncon99

[Tịch thu bằng lái]
Thôi tôi cứ đất cho nhàn, mua xong đi chơi, làm việc khác, chứ chứng ko vững tâm lý cứ năm nay tăng, năm sau giảm hại noron thần kinh lắm.
Vâng. Am hiểu lĩnh vực nào thì đầu tư lĩnh vực đấy. Ko am hiểu vàng + chứng mà chỉ a dua theo người khác thì e cũng khuyên ko nên chơi.

Còn vế đất đấu giá Phú Lương. Em cũng phải móc hết các tài liệu ra đọc mới thấy nó ok và đầu tư được, ở được. Am hiểu thị trường khu vực nào thì đầu tư khu vực đấy. Còn ko am hiểu cũng ko bao giờ xuống tiền. Nguyên tắc là vậy.

Như cụ QaTB trên cụ sợ bị úp sọt. Cũng đúng thôi. Vì cụ chưa nghiên cứu tiềm năng, chưa nghiên cứu thị trường, chưa nghiên cứu quy hoạch, văn bản, kế hoạch triển khai nên cụ sợ. Còn khi cụ nghiên cứu đầy đủ thì e nghĩ cụ sẽ có cái nhìn và đánh giá khác.

levietanh5555

Xe tăng
Vâng. Am hiểu lĩnh vực nào thì đầu tư lĩnh vực đấy. Ko am hiểu vàng + chứng mà chỉ a dua theo người khác thì e cũng khuyên ko nên chơi.

Còn vế đất đấu giá Phú Lương. Em cũng phải móc hết các tài liệu ra đọc mới thấy nó ok và đầu tư được, ở được. Am hiểu thị trường khu vực nào thì đầu tư khu vực đấy. Còn ko am hiểu cũng ko bao giờ xuống tiền. Nguyên tắc là vậy.

Như cụ QaTB trên cụ sợ bị úp sọt. Cũng đúng thôi. Vì cụ chưa nghiên cứu tiềm năng, chưa nghiên cứu thị trường, chưa nghiên cứu quy hoạch, văn bản, kế hoạch triển khai nên cụ sợ. Còn khi cụ nghiên cứu đầy đủ thì e nghĩ cụ sẽ có cái nhìn và đánh giá khác.
Cái chính là phải đi nhiều, dành time công sức đi khắp Hà nội thực địa, mới nhìn thấy nơi nào phù hợp đầu tư theo tài chính mỗi người.

trantb.cs

Xe hơi
các cụ cho em hỏi chút. đất của em là đất đấu giá 2 bên có vỉa hè sao em check trên bản đồ quy hoạch theo tọa độ nó lại nằm trên đường thế này ạ? Liệu có phải nó bị dính vào quy hoạch mở rộng đường ko?

tuanvuespn

Xe tải
các cụ cho em hỏi chút. đất của em là đất đấu giá 2 bên có vỉa hè sao em check trên bản đồ quy hoạch theo tọa độ nó lại nằm trên đường thế này ạ? Liệu có phải nó bị dính vào quy hoạch mở rộng đường ko? View attachment 7122311
Đấu giá chỗ nào cụ