Đất mặt đường Hữu Hưng, Tây Mỗ ( đường 72 cũ)

namtuocbongdem2

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là cái đường Hữu Hưng (đường 72) đoạn qua Viglacera Tây Mỗ, Nam Từ Liêm đi về phía Hoài Đức có quy hoạch mở đường không và có thông tin bao giờ thì làm không ạ? Nay e đi qua mà thấy đường bé mà toàn xe tải chạy và hơi nhếch nhác, mua đất ở đó có được phép xây nhà ko hay sau này người ta làm đường thì mình lại bay mất nhà? E nhìn 2 bên đường thì thấy vẫn có nhà cao tầng xây mới, có nhà thì thụt vào mấy mét nhưng cũng có nhà xây sát lề đường luôn? Làm thế nào để check được đất có nằm trong chỉ giới đường và được phép xây, xây đến đâu các cụ nhỉ, đất vẫn có sổ đỏ đc cấp hơn chục năm rồi ạ. Tiện thể e hỏi luôn giá đất tham khảo khu vực này, cụ nào biết cho e xin tham khảo với ạ. Cảm ơn các cụ.

Kem Béo

Xe tải
Cụ qua gặp địa chính phường làm cái pbi 500k thì có thông tin luôn.

xuan vinh

Xe máy
Theo quy hoạch hình như có mở rộng thì phải

HuongCrv

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là cái đường Hữu Hưng (đường 72) đoạn qua Viglacera Tây Mỗ, Nam Từ Liêm đi về phía Hoài Đức có quy hoạch mở đường không và có thông tin bao giờ thì làm không ạ? Nay e đi qua mà thấy đường bé mà toàn xe tải chạy và hơi nhếch nhác, mua đất ở đó có được phép xây nhà ko hay sau này người ta làm đường thì mình lại bay mất nhà? E nhìn 2 bên đường thì thấy vẫn có nhà cao tầng xây mới, có nhà thì thụt vào mấy mét nhưng cũng có nhà xây sát lề đường luôn? Làm thế nào để check được đất có nằm trong chỉ giới đường và được phép xây, xây đến đâu các cụ nhỉ, đất vẫn có sổ đỏ đc cấp hơn chục năm rồi ạ. Tiện thể e hỏi luôn giá đất tham khảo khu vực này, cụ nào biết cho e xin tham khảo với ạ. Cảm ơn các cụ.
đường này sau này mở rộng để đảm bảo quy mô mặt cắt ngang 40m.

pvhunggalaxy

Xe đạp
đã phê duyệt nhiệm vụ xác định chỉ giới đường đỏ từ năm 2016 rồi mà đến bây giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì.
chi gioi duong 72.jpg
i đây cụ, mà

xanhmaimotmauxanh

Xe đạp
Em nghĩ bác mua nhà nào nó ngang cổng Viglacera Tây mỗ là yên tâm. Không thi bác vào hẳn Viglacera mà mua, em thấy trong đấy đầy nhà để không.

xuan vinh

Xe máy
Đường Hữu Hưng sẽ nối thẳng ra đường Vũ Trọng Khánh thì phải.