Thảo luận Đặt mua CX5 2018 và những lời hứa

Hoacomay17

Xe tăng
Em đặt mua cx5 bản 2.5 FW 2018. Đặt ngày 06/12/2017. Trên hợp đồng cũng ghi là sẽ bàn giao trong tháng 12.

Vậy mà đến hôm nay, sau nhiều lần lỡ hẹn thì em nhận được thông báo từ sale là khả năng 20-1 mới có xe.

Còn các cụ nào định lấy cx5 trước tết thì cân nhắc, bọn em đặt xe từ đầu tháng 12 đến giờ mà còn chưa có xe trong tháng 1 đây

Có cụ nào cùng cảnh ngộ như em vào đây ta an ủi nhau tý cho đỡ tâm tư

hung hp2109

Xe đạp
Em đặt mua cx5 bản 2.5 FW 2018. Đặt ngày 06/12/2017. Trên hợp đồng cũng ghi là sẽ bàn giao trong tháng 12.

Vậy mà đến hôm nay, sau nhiều lần lỡ hẹn thì em nhận được thông báo từ sale là khả năng 20-1 mới có xe.

Còn các cụ nào định lấy cx5 trước tết thì cân nhắc, bọn em đặt xe từ đầu tháng 12 đến giờ mà còn chưa có xe trong tháng 1 đây

Có cụ nào cùng cảnh ngộ như em vào đây ta an ủi nhau tý cho đỡ tâm tư
Bác đặt ở Show nào thế

tamdao

Xe tăng
em sợ ra tet moi co xe cho bác

Stroker

Xe tải
Cụ chủ thớt cứ chỉ đích danh showroom nào để anh em còn biết mà tránh chứ

Hoacomay17

Xe tăng
Hứa hẹn kiểu gì vậy cụ
Đến giờ sau vài lần thất hứa thì em hiểu rằng, cái hợp đồng đặt cọc chẳng hiểu nó sinh ra để làm gì nữa, vì nó có tác dụng gì đâu. Hãng cứ ký và thích giao xe lúc nào thì giao, chẳng có điều khoản cam kết hay đền bù gì nếu giao chậm xe cho khách.
Nói chung khuyên các cụ không nên đặt cọc, cứ đến chỗ nào có xe thì rước thôi

tata4ever

Xe đạp
Đến giờ sau vài lần thất hứa thì em hiểu rằng, cái hợp đồng đặt cọc chẳng hiểu nó sinh ra để làm gì nữa, vì nó có tác dụng gì đâu. Hãng cứ ký và thích giao xe lúc nào thì giao, chẳng có điều khoản cam kết hay đền bù gì nếu giao chậm xe cho khách.
Nói chung khuyên các cụ không nên đặt cọc, cứ đến chỗ nào có xe thì rước thôi
Có vẻ cụ đặt ở MAZDA NT đúng ko?? em là em nghi lắm.....
P.S: Cụ mua xe mà ko có kinh nghiêm.. hồi xưa em mua ở TYOTA Pháp Vân 1 lần rồi cũng bị như cụ nhưng em làm ầm lên, nó có xe cho mình rồi nhưng nó lại bán cho người khác mà ko bù xe cho mình đc.. sau nó bảo 1 là đợi ra tết hai là nó chấp nhận trả lại tiền cọc (50 tr, cầm của em hơn 1th)..em làm ầm ỹ lên diễn đàn sau nó chấp nhận trả tiền cọc lại và trả em thêm 2tr tiền phí đi lại)... Khi ký hợp đồng cụ phải bắt nó có ghi dòng " nếu bên A ko giao xe đúng hạn thì bên A sẽ phải thanh toán lại HĐ cho bên B và đền bù vi phạm với số tiền ..." Từ đấy đến giờ em thay 3 vk rồi và HĐ đặt cọc nào em cũng bắt nó ghi vậy em mới mua ko thì thôi,, và tất cả đều chấp nhận dù mặt có vẻ khó chiu.. đôi lời góp ý kinh nghiệm đặt cọc mua xe trước tết!!

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
Hic, cụ lập cả topic riêng cơ à. Các sales cũng rút kinh nghiệm đi, nhiều người bức xúc vì xe người cũ đặt chưa có, nhưng có ai hỏi mua xe mới giao ngay là các cụ cứ nhao nhao lên hứa hẹn.

acac

Xe tải
đánh dấu rút kinh nghiệm.
e đợt trước mua xe, đặt cọc cầm hợp đồng xong mới thấy phần đó không ổn.

nguoibuongio

Đi bộ
Đợi sau tết sẽ ổn ngay ấy mà, sao lại phải vội mua trước tết làm gì

Hoacomay17

Xe tăng
Đợi sau tết sẽ ổn ngay ấy mà, sao lại phải vội mua trước tết làm gì
Do trước tết, cận tết, và trong tết là dịp đi lại nhiều, chơi bời, chúc tết, giao lưu...nên cần có xe để đi. Cụ hỏi lạ

Hic, cụ lập cả topic riêng cơ à. Các sales cũng rút kinh nghiệm đi, nhiều người bức xúc vì xe người cũ đặt chưa có, nhưng có ai hỏi mua xe mới giao ngay là các cụ cứ nhao nhao lên hứa hẹn.
Lập cái thớt riêng để tiện xem có cụ nào cùng cảnh ngộ éo le như mình không để an ủi nhau cho đỡ tủi cụ ạ
Và cũng để xem có nhiều người đang bị như em không, hay chỉ mình em bị, nếu thế em còn có phương án tìm showroom khác

Còn về bực, thì phải nói là rất bực cụ ạ, thất hẹn giao xe mấy lần rồi, lỡ bao nhiêu việc của em chứ. Vấn đề là, trong hợp đồng ký với nhà máy là giao xe trong tháng 12. Nhưng hết hạn không giao xe mà chính hãng không có lấy một tấm thiệp gọi là xin lỗi khách hàng, trong khi hợp đồng thì ghi là đến hạn mà khách không nhận xe là bay cọc.

Không phải Mazda NT đâu cụ ạ, chỗ này là showroom chính hãng chứ không phải đại lý như NT. Vì chưa muốn làm ảnh hưởng đến việc kinh doanh của showroom nên em không nêu tên, để xem họ xử lý ntn. Cơ bản sức chịu đựng của em nó vẫn chưa căng hết cỡ nên chưa muốn làm ầm ĩ lên :D

Hoacomay17

Xe tăng
Khan hàng vậy kia ah cụ
Em biết đâu đấy, cái này anh Hải mới trả lời được

đánh dấu rút kinh nghiệm.
e đợt trước mua xe, đặt cọc cầm hợp đồng xong mới thấy phần đó không ổn.
Nói chung nếu cụ thêm được điều khoản phạt nếu không giao xe đúng hạn vào hd thì hẵng ký đặt cọc, không thì thôi, vác tiền đi chỗ khác mua xe khác cho nhanh. Vì lúc đó, cái đặt cọc chẳng có ý nghĩa gì nữa.

HàPhạm Ran

Xe hơi
Vậy cái hợp đồng đặt cọc chẳng có tý pháp lý nào hả Cụ? Phải có điều khoản rõ ràng bên nào ko thực hiện được thì cứ theo luật mà xử lý thôi chứ ah.

Puroz

Xe hơi
Cùng chung cảng ngộ với cụ chủ thớt, em còn ký HĐ từ cuối T11 mà giờ vẫn đang đi bộ ạ.

Hoàng Lâm Vũ

Đi bộ
đúng rồi lẽ ra phải thêm điều khoản ko giao xe đúng thời hạn bên bán phải đền bù hay như nào chứ

luyenok

Xe điện
Cùng chung cảng ngộ với cụ chủ thớt, em còn ký HĐ từ cuối T11 mà giờ vẫn đang đi bộ ạ.
Cụ đặt AWD hay màu độc mà lâu thế, E chốt cọc cuối giờ chiều 30/11 đúng 13/12 xe về.

Rocket 1h

Xe đạp
Giờ đi mua em cứ yêu cầu fix ngày, không thì phạt (phạt chứ không phải rút cọc), không đồng ý bố đi chỗ khác, hãng khác, không thằng nào chơi bố đi xe cũ tiếp >:D<

lookinsideacar

Xe tải
P.S: Cụ mua xe mà ko có kinh nghiêm.. hồi xưa em mua ở TYOTA Pháp Vân 1 lần rồi cũng bị như cụ nhưng em làm ầm lên, nó có xe cho mình rồi nhưng nó lại bán cho người khác mà ko bù xe cho mình đc.. sau nó bảo 1 là đợi ra tết hai là nó chấp nhận trả lại tiền cọc (50 tr, cầm của em hơn 1th)..em làm ầm ỹ lên diễn đàn sau nó chấp nhận trả tiền cọc lại và trả em thêm 2tr tiền phí đi lại)... Khi ký hợp đồng cụ phải bắt nó có ghi dòng " nếu bên A ko giao xe đúng hạn thì bên A sẽ phải thanh toán lại HĐ cho bên B và đền bù vi phạm với số tiền ..." Từ đấy đến giờ em thay 3 vk rồi và HĐ đặt cọc nào em cũng bắt nó ghi vậy em mới mua ko thì thôi,, và tất cả đều chấp nhận dù mặt có vẻ khó chiu.. đôi lời góp ý kinh nghiệm đặt cọc mua xe trước tết!!
Em vừa cọc ở MD NT xong hẹn 20/1 lấy xe thế này có vẻ em lại it kinh nghiệm roài!