[Funland] Đất Ngọc thuỵ!

WaterS

Xe đạp
nếu bác mua cao hơn giá e nói thì nói thật đau lòng là bác mua hớ. keys gì thì keys khi mua mình tính toán tương lai mình còn ăn được một khúc chứ thằng bán nó ăn luôn khúc đó thì tôi say goodbye giữ mà dùng. nói chung hà nội này có 1 số ít khu mà mua để truyền đời như mặt phố cổ Hoàn kiếm, mặt phố view hồ tây hoặc như mấy khu biệt thự riverside, park city, starlake, green bay, hay nhưng lô đất mà view trực diện sân golf bên Long Biên này nè thì ngáo giá vẫn mua còn đâu những chố khác mua cũng được mà chẳng mua thì ra chỗ khác.
Có mg gạ em đang dẫn khách tìm nhà và sãn sàng trả nhà của em 200/m2. Cụ Hoàng xem có phải đất ở khu TĐC Ngọc Thụy đang lên hay mg đang tạo giá ảo?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Có mg gạ em đang dẫn khách tìm nhà và sãn sàng trả nhà của em 200/m2. Cụ Hoàng xem có phải đất ở khu TĐC Ngọc Thụy đang lên hay mg đang tạo giá ảo?
Khu này đang chuẩn bị đón quá nhiều sóng hạ tầng tiện ích bác ạ, nếu không muốn nói nhiều nhất quận!! Từ nay đến 2030 2 phường e thấy được quận đề xuất làm nhiều hạ tầng tiện ích nhất là thạch bàn và ngọc thuỵ! Còn về giá thì thị trường quyết định bác ạ!! Đất 12 quận thì không có gì phải lo lắng bác ạ, luôn có nhu cầu thật!!

Vova

Xe container
lần đầu tiên e thấy 1 người mang mảnh đất của bạn mình ra nói vì không bán được nên giá như vậy là cao? Bác nói chuyện e thấy như trẻ con ý. Ae nào từng mua bán bđs chắc chẳng lạ gì 2 cái nhà cạnh nhau nhưng có nhà rao 8 tỷ có người chốt ngay trôi ngay nhưng có người rao 7 tỷ chẳng ma nào nó hỏi. Nhiều vấn đề lắm bác ạ, chứ chắc gì do giá rao ra cao. Thôi e chấm dứt nói chuyện kiểu trẻ con với bác Ở đây. Khi nào bác có nhiều kinh nghiệm, trải nghiệm buôn bán bđs thì nói tiếp.
Thứ nhất là cụ đang tự suy diễn. Em post khi có một cụ khác định mua lô đất diện tích tầm 100m2 mặt ngõ 264 và chủ lô đất đó đòi chắc giá 130tr/m2. Em góp ý với cụ đó là em biết có người bán lô đất cũng có diện tích như vậy, cũng mặt ngõ 264 với giá 120tr/m2 và vẫn chưa bán được. Do đó em khuyên cụ ý nên tiếp tục mặc cả (là việc có lợi cho người mua nếu cụ ý có ý định mua thật). Em hoàn toàn không nói điều cụ nhắc đi nhắc lại là các lô đất khác nhau thì giá cả khác nhau, dễ bán dễ mua khác nhau. Điều đấy là đúng mà. Tuy nhiên điều đấy chẳng ảnh hưởng gì đến việc em khuyên cụ kia tiếp tục mặc cả.
Tiếp nữa, tiện em hỏi bạn môi giới quen. Giao dịch thành công gần đây ở ngõ 264 (với các lô có diện tích lớn một chút) có 1 giá 130tr/m2 và 1 giá 115tr/m2. Điều đấy cũng chứng tỏ là mỗi lô, mỗi vị trí, mỗi chủ đất, mỗi người mua sẽ có mỗi giá như cụ nói. Ai mua thì chịu khó tìm mảnh phù hợp với mình thôi.
Cuối cùng, bình tĩnh thôi cụ. Kể cả khi cụ người lớn, không trẻ con và có nhiều kinh nghiệm. Càng thế càng cần bình tĩnh cụ ạ :).

Hoàng tử bóng đêm

Xì hơi lốp
Nhà bạn em rao 120tr/m2, mặt tiền 6m, diện tích hơn 100m2 một chút, đất vuông vắn, sổ đỏ đàng hoàng ... Nói chung là 1, 2 tháng rồi có bán được đâu. Nói chung là giờ dân mua mạn Ngọc Thụy cũng là để ở rồi, không phải để mua đi bán lại nữa. Thế nên nói giá hợp lý này kia cũng chỉ là tương đối thôi.
Em vừa hỏi, đăng cẩn thận hộ bạn ý (không thì lại bảo em nói phét):

Ở đoạn giữa hai đường 30m và 17m cụ ạ.
E thấy rao 120m2 cụ. Đất đẹp đấy, e nghĩ chưa gặp khách thôi. Khổ hơi to, chia đôi thi mặt tiền 3m lại hơi bé

thuynguyen.gt

Xe tải
Vừa hỏi lại ngõ 285 giá 60 mà mảnh của họ có cả đất vườn. Trước tết hỏi thì 50 thật. Chắc kiểu bán đc thì bán. Ko đc thì thôi.
ngõ 285 ở chỗ nào vậy cụ? Đầu ngõ đấy cháu thấy còn ổn chứ đoạn sâu trong ngõ thì ngõ nhỏ mà ngoằn ngoèo :)

Bongco

Xe đạp
các cụ cho e hỏi chỗ mặt hồ ngọc thuỵ bây h giá bn thế? e đang ngó 1 mảnh mặt hồ giá hơn 130tr , thấy mg bảo có mở đường phía sau mảnh đất

Silver Swallow

Xe máy
Khu này đang chuẩn bị đón quá nhiều sóng hạ tầng tiện ích bác ạ, nếu không muốn nói nhiều nhất quận!! Từ nay đến 2030 2 phường e thấy được quận đề xuất làm nhiều hạ tầng tiện ích nhất là thạch bàn và ngọc thuỵ! Còn về giá thì thị trường quyết định bác ạ!! Đất 12 quận thì không có gì phải lo lắng bác ạ, luôn có nhu cầu thật!!
Cầm 3 đồng có mảnh nào bên Long Biên mà mua để đó 3 5 năm có tiềm năng cao không cụ ơi?

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Cầm 3 đồng có mảnh nào bên Long Biên mà mua để đó 3 5 năm có tiềm năng cao không cụ ơi?
3 đồng giờ khó lắm bác ơi!! Cái căn chung cư hơn 50m2 ở thạch bàn long biên còn 2,4 đồng rùi mà chung cư bình dân giá rẻ đó!! Mới 2 tháng trước chỉ 1 đồng 8!

theo các cụ thì khu bắc cầu liệu có bị di dời không nhỉ, e cũng còn 1 mảnh khu đó mà thấy mọi người vẫn mua bán sang tay ầm ầm,

Vova

Xe container
theo các cụ thì khu bắc cầu liệu có bị di dời không nhỉ, e cũng còn 1 mảnh khu đó mà thấy mọi người vẫn mua bán sang tay ầm ầm,
Em nghĩ là khó, từng đấy người, từng đấy hộ dân, lấy đâu ra mà đền bù. Bình thường đất đẹp, doanh nghiệp hay nhà nước lấy xong còn làm được gì đó ra tiền. Đằng này doi đất giữa hai con sông, không ông nào dám đảm bảo là đủ an toàn khi có lũ, toàn đùn đẩy trách nhiệm qua nhau, thế nên sẽ khó có thể làm được một dự án lớn nào đó ra tiền (để có nguồn tiền hỗ trợ, đền bù do dân di dời).
Tuy nhiên cũng vì lý do đó, em nghĩ cũng chẳng ai dám cho phép quy hoạch Bắc Cầu thành khu dân cư chính thức như trong đê.
Do đó em nghĩ ở đó sẽ như bây giờ, vẫn cho ở, nhưng quy hoạch thì thuộc hành lang thoát lũ. Xây dựng sẽ khó khăn, đặc biệt là muốn xây cao cao to to.