[Funland] đất nước Myanmar

Trạng thái
Thớt đang đóng

meotamthe

Xe cút kít
Cám ơn cụ đã xác nhận chuyện 7 đô. Giá này là 1 tháng trước rồi còn giờ nguy hiểm quá không biét giá có tăng hay không?
Được bù bằng đồ phòng hộ rồi, suốt ngày đòi tăng giá, mũ bảo hộ, kính bảo hộ, lá chắn cũng là tiền đấy cụ

thien.tn

Xe tải
Cám ơn cụ đã xác nhận chuyện 7 đô. Giá này là 1 tháng trước rồi còn giờ nguy hiểm quá không biét giá có tăng hay không?
Chỉ 1 bức ảnh hộp cơm gắn tiền mà cụ suy diễn được người MM ra đường vì tiền? Cụ quá giỏi rồi. Một bức ảnh không nguồn, không bài viết, không gì hết!!!
Em nhắc lại, không phải ai cũng ngu và mạng người cũng không rẻ như vậy đâu

thien.tn

Xe tải
Cụ cứ lờ những thành phần như thế đi, cụ vẫn ở My hay đã về rồi ? Nếu vẫn ở đấy cụ cập nhật tình hình bên đấy cho mọi người có thêm thông tin, những thông tin đấy mới đáng giá.
Em vừa về rồi cụ nhé, cảm ơn nhà nước đã sắp xếp chuyến bay đưa công dân về nhà.

Molie

Xe tải
Em vừa về rồi cụ nhé, cảm ơn nhà nước đã sắp xếp chuyến bay đưa công dân về nhà.
Về được an toàn là mừng rồi, thật sự bọn em hóng những thông tin của người Việt sống và làm việc ở My như cụ vì họ có cái nhìn thực tế về cuộc sống, con người và xã hội My.

BinhWalker

Xe điện
Cụ nói chuẩn, trum ,vại hay qd miến bản chất nó giống nhau ở chỗ là bẩn tính ,tham lam và ưa bạo lực. Nó tương tự kiểu đội bóng ,đá bóng thì kém nhưng thích bỏ bóng đá người ( vì nó giỏi nhất khâu đó ), đá thua thì đổ tại sân, tại giày, tại trọng tài , tại gian lận BTC vv Không tìm đc bằng chứng thì nó tiếp tục đá : gia đình trọng tài, bạn tổ chức, nhà tài trợ vv vs đầy thuyết âm mưu chả có cơ sở mẹ gì. Mục đích duy nhất của nó không phải là "đá bóng mà mục đích của nó là chiến thắng bằng mọi giá, cụ thể bằng sở trường của nó :₫á người.
Nói thế thôi chứ mình vẫn thích Trump vì DC cũng chơi bửn, gian lận bầu cử ko thành án rối ren nữa chỉ cớ cho TQ lợi dụng nhưng có nhiều chuyện lởm rõ ràng. Trump tuân thủ luật pháp.

Còn quân đội Miến thì chán toàn tập, vừa đá bóng vừa thổi còi mà ko bịa được chứng cứ để giơ thẻ đỏ đuổi ASSK ra sân mà phải trói bế cụ già ASSK ra sân.

Chỉnh sửa cuối:

BinhWalker

Xe điện
Chúc mừng cụ, quân đội thân tàu thế mà doanh nghiệp tàu cũng ù té quyền sang thái lan từ tháng 2. Nên mình cũng tẩu vi thượng sách.

Big Bang

Xe điện
Em thì thấy ở M không phải đại diện cho toàn nhân dân M mà chỉ là 1 phần các thanh niên ( học sinh-sinh viên, thanh niên ) ở các thành phố mà thui.
Còn các người dân khác hầu như không tham gia, chưa thấy vùng nông thôn.

Cách thức tiến hành thì rõ rằng không ôn hoà và không muốn đối thoại để tìm ra cách thoát khỏi cuộc khủng hoảng mà:
1. thì kêu họi can thiệp nước ngoài
2. thì chuẩn bị chuẩn bị bom xăng, hung khí...đẩy khói lữa lên cao hơn

Lúc đầu em ủng hộ các thanh niên này nhưng đến giờ thì phải coi lại 1 góc độ nào đó rùi.
Cuộc biểu tình có tự phát không?
Nào mũ, nào mặt nạ, nào khiên sao đồng bộ vậy?

dangduong

Xe điện
Có gì đấy lặp lại giữa Miến Điện hôm nay và Căm Pu Chia Dân Chủ 1975 - 1978 khi đạo diễn là anh Tàu.

OxIT

Xe buýt
Cuộc biểu tình có tự phát không?
Nào mũ, nào mặt nạ, nào khiên sao đồng bộ vậy?
Biểu tình có tổ chức thì có gì sai mà một số người sống quen trong chế độ CS cứ quy chụp biểu tình tổ chức với thế lực ********* ...xyz không được biểu tình nhỉ. Có là dân ngu cu đen cũng phải tiến hóa dần từ tự phát thành tổ chức chứ. Chuộc chiến giữa độc tài sắt máu với nhân dân cần lao phải đổ cả máu ra để đổi mà cứ quy chụp vài đồng $ giẻ rách mua bán được sao. haizz

Big Bang

Xe điện
Biểu tình có tổ chức thì có gì sai mà một số người sống quen trong chế độ CS cứ quy chụp biểu tình tổ chức với thế lực ********* ...xyz không được biểu tình nhỉ. Có là dân ngu cu đen cũng phải tiến hóa dần từ tự phát thành tổ chức chứ. Chuộc chiến giữa độc tài sắt máu với nhân dân cần lao phải đổ cả máu ra để đổi mà cứ quy chụp vài đồng $ giẻ rách mua bán được sao. haizz
Có tổ chức là tốt, văn minh. Nhưng không dám đứng ra nhận thì là có vấn đề.
Người văn minh, làm gì cũng chính danh, đằng hoàng

dpl

Xe lăn
Chúc mừng cụ về an toàn
Nghỉ ngơi 1 time nạp năng lượng, nếu bên đó về bình thg rồi lại sang ạ :)

Pathfinder2003

Xe tải
Cho ông hẳn 100 đô la/ ngày ông có chấp nhận khả năng ăn kẹo đồng không?
Hơ hơ, hàng chục vạn người đi biểu tình. Bị chết mấy chục người. Tính ra còn thấp hơn chết vì covid. Nếu vì miếng ăn cũng có người đám lắm. Dịch ầm ầm mà vẫn phải ra đường kiếm ăn mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng