[Funland] Đất Quanh vành đai 4 hất ngược vào trung tâm sắp sốt điên hả mọi người ?

Mytv

Xe điện
xccvv

Hihi.. Cụ thật thà thế ^^
Đấy là bài của nhà tạo lập để giữ điểm cho VNindex thôi cụ.
Cổ của các bank, các cty chứng khoán và các cty bđs đc sử dụng luân phiên để thực hiện nhiệm vụ đó ^^
Tính e thật thà tin ngừoi lắm:D

Lãi NH thấp thảm hại chán quá. Mà h chả biết làm ăn j đành nhét vào. Tuần trc đi lĩnh lãi về bạn vk lườm cho mắng bẩu bảo vứt vào đất thì cứ gàn:))

dheIa

Xe điện
Tính e thật thà tin ngừoi lắm:D

Lãi NH thấp thảm hại chán quá. Mà h chả biết làm ăn j đành nhét vào. Tuần trc đi lĩnh lãi về bạn vk lườm cho mắng bẩu bảo vứt vào đất thì cứ gàn:))
Giờ này sang năm bạn vk nhà cụ sẽ chắp tay cám ơn cụ.. hehe

tieunhupha

Xe điện
Bạn em ở Mê Linh ở 5 năm nay cứ rủ em về suốt vì ở thích mà em sợ sốt nên ko dám trả lời. :))

canhhoabatdiet

Xe container
Đất trung tâm với nc ở thực nó chỉ có lên thôi cụ ạ, mình không đánh đồng tất cả được.
Các cụ có đất ở khu vực đó hoặc cò vạc đều nói tương tự như cụ.
Note: lợi ích của mình không muốn trưng ra để giảm nên ai cũng nói tốt và có lợi cho mình. Thực tế nó khác!

DonaldTrump79

Xe buýt
Có. Hnay vinhome kéo cả thị trường. Đấy là e đọc báo thấy thế.
Không biết đợt này có nhiều cụ rút stk tham gia như cụ Sử CK giữ vững thị trường không mà em thấy mốc 1160 cứng lắm :D

Dan du an

Xì hơi lốp
Em có cả cái bể vàng. Nếu ngân hàng mà cho thế chấp để vay có bao nhiêu đất ngon em ôm hết.

sieunhancutchan

Xe tăng
Note: lợi ích của mình không muốn trưng ra để giảm nên ai cũng nói tốt và có lợi cho mình. Thực tế nó khác!
Đất nội đô ở thực chứ có phải đất bỏ hoang đâu mà bảo không lên? Mấy vùng lõi phố cổ thì khó lên chứ còn lan ra vđ3 giá nó càng ngày càng tăng chứ lấy đâu ra mà giảm. Cứ khu dân cư ở đông rồi thì chả có nhà rẻ mà mua, đó là điều tất yếu. Người này không mua thì có người khác mua vì cơ bản nó vẫn phục vụ tốt nhu cầu ở thực.

Gía chỗ bác nêu loanh quanh 3 đồng em đọc thì em đoán là nhà ngõ ngách xe máy nếu là đất nội đô, loại đó không dễ bán đâu vì giờ nó phải cạnh tranh trực tiếp với chung cư. Nhích lên cao hơn kiểu nhà ngõ oto đỗ cửa hoặc oto tránh nhau mà có vỉa hè thì mua bán dễ hơn nhiều. Xu hướng sau này lên giá mạnh nhất sẽ là oto đỗ cửa hoặc đường rộng oto tránh có vỉa hè chứ còn kiểu ngõ ngách xe máy thì sẽ càng ngày càng mất giá do sức ép cạnh tranh từ chung cư. Thậm chí 2 năm vừa rồi kinh tế khó khăn vậy mà khu em ở vẫn có mấy nhà mua rồi về hoàn thiện xong dọn về ở, giá mua thô căn rẻ cũng loanh quanh 21 22 đồng, hoàn thiện nhẹ cũng thêm tầm 3 đồng nữa tổng cũng 24 25 đồng mà người có tiền họ vẫn mua.Vị trí trong vđ3 nói chung vẫn tiện đi lại và mua bán vẫn OK thôi.

Chỉnh sửa cuối:

babeo

Xe điện
Thổi giá chung cư quanh vành đai 3 trở vào xong rồi neo giá cao, thì đến lượt đất ven vành đai 4 thôi, vì còn gì để thổi nữa đâu 🤣.

eterniti

Xe buýt
Có mà sốt nhập viện thì có.
Đất cát 2-3 năm nay đứt như cục mứt.
Dân có tiền cũng hờ hững, dẫn đến không hoặc rất khó thanh khoản. Chỗ em: em biết có nhà rao bán năm 2022: 3,5 tỏi. Đến nay (2024) rao còn 2,7 tỏi mà vẫn chưa có ma nào ngó đến. Thế mới biết đất cát nó ảo như thế nào.
Thế là vì nhà đó xấu không ai mua chứ không fai thị trường giảm sâu thế

eterniti

Xe buýt
Nó khác thế nào cụ ?

eterniti

Xe buýt
Các cụ cứ chờ đi vì luật mới từ 2025 thì người gốc Việt f2 f3 của việt kèo, không cần quốc tịch cũng được mua nhà Vn rồi, xong các cháu sẽ bán rẻ lại cho các cụ

danleduc

Xe điện
Tiền 'nhàn rỗi' đang 'tràn' trong ngân hàng, LS thì thấp, vàng nhảy múa trên đỉnh, đất cung phải vậy thôi cụ :D
Đếm thế thì khác gì đếm cua trong hang.
Tiền nhàn rỗi thì đúng là nhà nào cũng có, phần lớn các gia đình VN, nếu không phải Hộ nghèo thì mỗi gia đình chắc chắn có ít nhất 300tr-500tr tiền nhàn rỗi .....Nhưng em nghĩ số gia đình / cá nhân có số tiền nhàn rỗi đủ để mua được 1 căn nhà thì không nhiều đâu.
Số tiền nhàn rỗi vài trăm triệu thì đầu tư cái gì ? Chắc chắn không thể đầu tư BĐS được (vì BĐS nó là miếng to quá, ai mồm nhỏ không ngoạm được), chỉ có CK và Vàng là 2 thứ mà tiền nào cũng "chơi" được thôi. :))

nhaque_tb

Xe buýt
Em có 2 lô dự án dưới Đan Phượng, đất mặt vành đai 4, Mặt Tây Thăng Long đây mà từ đầu năm đến giờ giá thấy còn đi lùi. Chắc sốt lạnh.
Góc chỗ cụ nói mấy năm trước giá thổi lên cung trăng rồi thì lên kiểu gì nữa!

danleduc

Xe điện
Các cụ cứ chờ đi vì luật mới từ 2025 thì người gốc Việt f2 f3 của việt kèo, không cần quốc tịch cũng được mua nhà Vn rồi, xong các cháu sẽ bán rẻ lại cho các cụ
Thực ra Việt Kiều có nhu cầu muốn mua nhà đất ở VN thì họ đều có người thân đang sống ở VN , họ cần gì phải chờ luật nào .... họ có thể nhờ người thân đứng tên mua mà. Phân khúc này theo em khá bão hòa rồi.

Cái phân khúc mà các DN BĐS VN đang mong chờ đó là khách mua là người 100% nước ngoài kìa, đây mới là đối tượng mà đã xuống tiền là sẽ chọn những căn Biệt thự lớn với giá hàng trăm tỷ Đ.

doanquangpham

Xe tải
Thực ra Việt Kiều có nhu cầu muốn mua nhà đất ở VN thì họ đều có người thân đang sống ở VN , họ cần gì phải chờ luật nào .... họ có thể nhờ người thân đứng tên mua mà. Phân khúc này theo em khá bão hòa rồi
Bao vụ nhờ người thân đứng tên sổ đỏ rồi phát sinh tranh chấp, kiện tụng nên nhiều người e ngại.
Hơn nữa các kênh đầu tư ở các nước phát triển đã ổn định nên cũng có khả năng tiền chảy về nước đấy các cụ ạ

DonaldTrump79

Xe buýt
Bao vụ nhờ người thân đứng tên sổ đỏ rồi phát sinh tranh chấp, kiện tụng nên nhiều người e ngại.
Hơn nữa các kênh đầu tư ở các nước phát triển đã ổn định nên cũng có khả năng tiền chảy về nước đấy các cụ ạ
Tiền chảy về khéo trả bằng 1 góc các cụ bê thùng Xốp ra nước ngoài mua đất ấy chứ :))

eterniti

Xe buýt
Thực ra Việt Kiều có nhu cầu muốn mua nhà đất ở VN thì họ đều có người thân đang sống ở VN , họ cần gì phải chờ luật nào .... họ có thể nhờ người thân đứng tên mua mà. Phân khúc này theo em khá bão hòa rồi.

Cái phân khúc mà các DN BĐS VN đang mong chờ đó là khách mua là người 100% nước ngoài kìa, đây mới là đối tượng mà đã xuống tiền là sẽ chọn những căn Biệt thự lớn với giá hàng trăm tỷ Đ.
Nhờ sao mà yên tâm được cụ