[Funland] Đất Quanh vành đai 4 hất ngược vào trung tâm sắp sốt điên hả mọi người ?

Có mà sốt nhập viện thì có.
Đất cát 2-3 năm nay đứt như cục mứt.
Dân có tiền cũng hờ hững, dẫn đến không hoặc rất khó thanh khoản. Chỗ em: em biết có nhà rao bán năm 2022: 3,5 tỏi. Đến nay (2024) rao còn 2,7 tỏi mà vẫn chưa có ma nào ngó đến. Thế mới biết đất cát nó ảo như thế nào.
E tưởng đất ĐP vẫn rẻ nhất khu vực chứ, vì có dự án nào đâu
Đất DP không rẻ cụ nhá. Em trước cũng lăm le tìm ở đấy rồi mà không mua được.

vuongbui1988

Xe tải
Các cụ có đất ở khu vực đó hoặc cò vạc đều nói tương tự như cụ.
Note: lợi ích của mình không muốn trưng ra để giảm nên ai cũng nói tốt và có lợi cho mình. Thực tế nó khác!
Em trước cũng như cụ chửi cò vạc rồi BDS, đến lúc cần đi mua BDS đợi đợi 2 năm zời nghĩ nó giảm, rồi đọc topic ông gì bên kia BDS đóng băng nọ kia càng cầm tiền gửi TK ngơ người. NC đất tỉnh đất xa ko bàn chứ trung tâm nó vẫn tăng ầm ầm, biết là có đội đánh sóng cc lên, nhưng mua ở thực mà cứ cầm tiền cũng thiệt.

nguyenvancuong88

Xe buýt
Em trước cũng như cụ chửi cò vạc rồi BDS, đến lúc cần đi mua BDS đợi đợi 2 năm zời nghĩ nó giảm, rồi đọc topic ông gì bên kia BDS đóng băng nọ kia càng cầm tiền gửi TK ngơ người. NC đất tỉnh đất xa ko bàn chứ trung tâm nó vẫn tăng ầm ầm, biết là có đội đánh sóng cc lên, nhưng mua ở thực mà cứ cầm tiền cũng thiệt.
mua chung cư 3 tỉ à bác ơi

sieunhancutchan

Xe tăng
Thực ra Việt Kiều có nhu cầu muốn mua nhà đất ở VN thì họ đều có người thân đang sống ở VN , họ cần gì phải chờ luật nào .... họ có thể nhờ người thân đứng tên mua mà. Phân khúc này theo em khá bão hòa rồi.

Cái phân khúc mà các DN BĐS VN đang mong chờ đó là khách mua là người 100% nước ngoài kìa, đây mới là đối tượng mà đã xuống tiền là sẽ chọn những căn Biệt thự lớn với giá hàng trăm tỷ Đ.
Đội đó trước giờ nó vẫn săn bác ạ, đặc biệt là đội TQ. Giờ thằng TQ săn nhà phố khó nó chuyển qua săn nhà khu đô thị đẹp, nó cho mở công ty ở vn, bơm tiền cho 1 ông giám đốc người việt làm ăn cùng và cho ông đó đứng tên để mua biệt thự khu đô thị. Khu mà đẹp, nhiều người giàu ở thì bọn nó sẵn sàng mua giá cao, vài trăm tỷ thì em ko dám nói chứ 50 70 tỷ 1 căn khu đẹp là bọn nó sẵn sàng xuống tiền mua nếu có người bán. Tuy nhiên bọn này nó đã mua là phải mua to, vd nó sẽ mua 2 căn 250m2 liền tường để đập thông được thành 1 căn 500m2.

nguyenvancuong88

Xe buýt
Đội đó trước giờ nó vẫn săn bác ạ, đặc biệt là đội TQ. Giờ thằng TQ săn nhà phố khó nó chuyển qua săn nhà khu đô thị đẹp, nó cho mở công ty ở vn, bơm tiền cho 1 ông giám đốc người việt làm ăn cùng và cho ông đó đứng tên để mua biệt thự khu đô thị. Khu mà đẹp, nhiều người giàu ở thì bọn nó sẵn sàng mua giá cao, vài trăm tỷ thì em ko dám nói chứ 50 70 tỷ 1 căn khu đẹp là bọn nó sẵn sàng xuống tiền mua nếu có người bán. Tuy nhiên bọn này nó đã mua là phải mua to, vd nó sẽ mua 2 căn 250m2 liền tường để đập thông được thành 1 căn 500m2.
đợi chiến tranh triều tiên lần 2 chắc dân hàn quốc sơ tán sang việt nam hết, a e tha hồ bán đất cho nó :))

magiczip031

Xe tải
Mua ở thực ai cầm tiền hở cụ. Kiểu gì cũng vay.

BloodOwl87

Xe điện
Đếm thế thì khác gì đếm cua trong hang.
Tiền nhàn rỗi thì đúng là nhà nào cũng có, phần lớn các gia đình VN, nếu không phải Hộ nghèo thì mỗi gia đình chắc chắn có ít nhất 300tr-500tr tiền nhàn rỗi .....Nhưng em nghĩ số gia đình / cá nhân có số tiền nhàn rỗi đủ để mua được 1 căn nhà thì không nhiều đâu.
Số tiền nhàn rỗi vài trăm triệu thì đầu tư cái gì ? Chắc chắn không thể đầu tư BĐS được (vì BĐS nó là miếng to quá, ai mồm nhỏ không ngoạm được), chỉ có CK và Vàng là 2 thứ mà tiền nào cũng "chơi" được thôi. :))
Cụ quên gửi tiết kiệm à. Lợi nhuận cao hơn ck và vàng nhé.

danleduc

Xe điện
Cụ quên gửi tiết kiệm à. Lợi nhuận cao hơn ck và vàng nhé.
À...là em đang nói với cụ kia.
Cụ kia nói :
"Tiền 'nhàn rỗi' đang 'tràn' trong ngân hàng, LS thì thấp, vàng nhảy múa trên đỉnh, đất cung phải vậy thôi cụ"

Cụ ý không hiểu là Tổng "tiền nhàn rỗi" trong dân đúng là lớn thật, tràn NH thật, nhưng phần lớn các Hộ gia đình Việt chỉ có các khoản "tiền nhàn rỗi" với kích cỡ rất vừa phải. Số Hộ gia đình có khoản tiền nhàn rỗi đủ để mua 1 BĐS là không hề nhiều. :))

Tại sao ls NH thấp mà người ta lại không vay NH để mua BĐS ? Câu hỏi đó nhờ các "chiên gia" BĐS phân tích giùm....:))

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe tăng
Cụ kia nói :
"Tiền 'nhàn rỗi' đang 'tràn' trong ngân hàng, LS thì thấp, vàng nhảy múa trên đỉnh, đất cung phải vậy thôi cụ"

Cụ ý không hiểu là Tổng "tiền nhàn rỗi" trong dân đúng là lớn thật, tràn NH thật, nhưng phần lớn các Hộ gia đình Việt chỉ có các khoản "tiền nhàn rỗi" với kích cỡ rất vừa phải. Số Hộ gia đình có khoản tiền nhàn rỗi đủ để mua 1 BĐS là không hề nhiều. :))

Tại sao ls NH thấp mà người ta lại không vay NH để mua BĐS ? Câu hỏi đó nhờ các "chiên gia" BĐS phân tích giùm....:))
Sao cụ biết k vay

Cucumin

Xe điện
Góc chỗ cụ nói mấy năm trước giá thổi lên cung trăng rồi thì lên kiểu gì nữa!
Cung trăng đâu cụ , cái dự án của em chắc rẻ nhất Hà Nội, Sốt đất như năm.ngoái mà cũng chỉ lên đến 55 56 triêu / m2.

canhhoabatdiet

Xe container
Thế là vì nhà đó xấu không ai mua chứ không fai thị trường giảm sâu thế
Chẳng xấu đâu cụ. Đất vuông vắn, sạch sẽ, nhà mới ây, phong thuỷ đường lối ok. Nhưng nhìn chung là hiện nay đều khó thanh khoản. Không tính cò vạc mua bán ảo nhé!

Cucumin

Xe điện
Cụ kia nói :

Dân mình thì cứ đất rẻ thì sợ, nhưng lúc sốt thì lại tranh nhau mua. Kiểu hiệu ứng đám đông mà.

caisua

Xe lăn
Dân mình thì cứ đất rẻ thì sợ, nhưng lúc sốt thì lại tranh nhau mua. Kiểu hiệu ứng đám đông mà.
Chả riêng gì đất, mua lúc chớm lên và bán ngay khi có dấu hiệu xuống, mọi thứ đều vậy, đến vk cũng còn thế nữa là

BloodOwl87

Xe điện
Cụ kia nói :

Ls thấp nhưng giá nhà cao kk. Mà vay thì phải trả lãi chứ có phải free đâu, ls thả nổi nó rít phát thì vài năm tiền lãi bằng tiền gốc, và đừng quên vay trong thời gian dài.
Đoẹt ls rít 2022 đầy người ra đi chân lạnh toát rồi ocp2 vẫn còn đó.

viet7500

Xe buýt
Hơi lạ là suy thoái mà giá nhà vẫn lên, căn nhà e nhiều môi giới hỏi có bán k lắm, e hỏi giá nào thì đã dc báo cao hơn trc 2tỷ
Nhà của mợ đang ở được, thì lên là chắc rồi mợ.
Vì vừa rồi chung cư cũng đang lên rồi, cộng thêm lãi suất ngân hàng mỗi ngày một hạ nữa