Đất ven đô Hà Nội

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
thì đấy, e mới đang lưỡng lự mà cụ, e cũng có nói rồi đấy
các cụ tự tin tiền k mất giá thì cứ ôm tiền vài năm nữa, còn em tự tin đất lên giá thì e cứ ôm vài năm nữa
vài năm sau sẽ có kết quả thôi mà cụ
Cụ lưỡng lự thì để đấy đừng bán. 2 năm nữa cụ bán chưa chắc đc giá như bây h :D

tobe11

Xe tăng
Vầng, nếu nhà cụ ở Metropolis thì Hoà lạc không phải phân khúc cụ quan tâm đâu, bàn xa với gần làm gì. Kkk
:)) vâng. Em quan tâm gì đất Hòa Lạc đâu.

Có cụ nào bảo đạp ga tí là tới nên em ước tính cho các cụ ở đây nắm được thôi.

babeo

Xe điện
À mà từ Big C thì tầm 30p full speed nhé. Cũng relax phết trừ mấy chỗ bay qua các gờ giảm tốc (mấy cái hầm chui) ;))
Với nhà cháu, 30 phút chạy hết tốc độ cho phép dễ chịu hơn 15 phút tắc dìn dìn trong phố. Cơ mà nhà cháu làm tự do nên thích đi lúc nào, đi đâu thì đi. Cụ thấy Metropolis là xịn sò, nhà cháu thấy bình thường vì không cùng khẩu vị về Bđs .

babeo

Xe điện

Gớm cụ ko phải lo cho người khác khi họ không nhờ, họ sẽ tự tìm hiểu, giờ mà còn không biết Hoà lạc ở đâu thì miễn bàn.

muabenem123

Xe container

Mợ ấy toàn bơm Hoà Bình vs Hoà Lạc. Mấy cái kiểu Ba Đình vs Metropolis mợ ấy coi kiểu phố cũ bảo thủ - cổ hủ ấy mà. Cụ động vào lại mệt. :))

tobe11

Xe tăng
Mợ ấy toàn bơm Hoà Bình vs Hoà Lạc. Mấy cái kiểu Ba Đình vs Metropolis mợ ấy coi kiểu phố cũ bảo thủ - cổ hủ ấy mà. Cụ động vào lại mệt. :))
Ô ra thế. :)) À em nhớ ra rồi. Mợ này định nghĩa Trung tâm ko lan đến Hòa Lạc mà từ Hòa Lạc tỏa ra thì phải :))

xe_ga

Xe tăng
Em thấy mợ ấy chỉ bày tỏ quan điểm chút chứ có bơm thổi gì đâu cụ. Âu cũng là lẽ thường với những nhận định và hy vọng của cá nhân

muabenem123

Xe container
Em thấy mợ ấy chỉ bày tỏ quan điểm chút chứ có bơm thổi gì đâu cụ. Âu cũng là lẽ thường với những nhận định và hy vọng của cá nhân
Cụ đọc các cmt của mợ ấy là rõ thôi. Đâu đâu cũng Hoà Lạc. Lý lẽ để nói về trumg tâm HL cụ đọc là rõ. Mỗi ng 1 quan điểm thì bt, nhưng cái này e thấy ko bt. :)

babeo

Xe điện
Ô ra thế. :)) À em nhớ ra rồi. Mợ này định nghĩa Trung tâm ko lan đến Hòa Lạc mà từ Hòa Lạc tỏa ra thì phải :))
Cụ trích dẫn sai rồi :)) .Nhà cháu không dùng từ Trung tâm, mà dùng từ Đô thị hoá kkk.
Cụ lên đây khoe cụ ở Metropolis là chính chứ gì kkk.

tobe11

Xe tăng
Cụ trích dẫn sai rồi :)) .Nhà cháu không dùng từ Trung tâm, mà dùng từ Đô thị hoá kkk.
Cụ lên đây khoe cụ ở Metropolis là chính chứ gì kkk.
Mợ tinh tế thế. :)). Rất tiếc mợ sai rồi. Nhà em ở Gia Lâm cơ ạ =))

xe_ga

Xe tăng
Ai cũng nghĩ nhà cháu bán đất Hoà lạc và Lương sơn :D.
Thật ra nếu muốn bán, cháu bán Hoài Đức cơ, vì nó sắp hết giai đoạn đầu tư rồi. Nhưng vì Covid, các CP bơm tiền mạnh quá nên nhà cháu giữ lại, và cũng muốn nó lên quận để mình ăn từ gốc đến ngọn. Vả lại bán đi thì bây giờ đi tìm mua đất chỗ khác cũng rất mệt. Nên cứ để đó. Nếu bán thì nhà cháu đã có kênh để bán luôn rồi không cần rao trên này😀. Cả hội chị em nắm vài ngàn m2 đất dịch vụ Hoài Đức bán ở đây có mà lụt 😝.
Có cái thớt đất đi gì vụ Hoài Đức đấy, nhà cháu chả cmt bao giờ, dù cháu chơi đất dịch vụ Hoài Đức từ 2008, khi đó có vài tr /m2 thôi 😀
Ôi, mợ là tay to rồi. Chúc mừng mợ nhé!😀😀

babeo

Xe điện
Ôi, mợ là tay to rồi. Chúc mừng mợ nhé!😀😀
Dạ không đâu cụ , là cánh chị em cùng nhau làm kiểu đàn bà buôn xó chợ ấy. Cụ biết đấy đất dịch vụ hồi 2008 rất rẻ mà. Quan điểm đầu tư của nhà cháu tìm nơi có tiềm năng tăng giá mạnh để đầu tư, chứ không tìm mua nơi hào nhoáng vì giá nó cao, vốn đầu tư cao mà tỷ lệ sinh lời thấp. Nhà cháu cũng không lướt lát ( vì đã có nguồn tiền khác để sống, không cần bán đất lấy tiền tiêu nên sẵn sàng chịu kẹp dài hạn nếu thị trường đổ đèo).
Lương sơn cũng vậy, nhà cháu mua khi nó rẻ, và quyết định giữ nó đến khi đô thị hoá xong đạt giá kỳ vọng mới bán. Mảnh vườn mà nhà cháu hay up lên đây là để sử dụng chứ ko bán nên mới đầu tư như vậy.

xe_ga

Xe tăng
Dạ không đâu cụ , là cánh chị em cùng nhau làm kiểu đàn bà buôn xó chợ ấy. Cụ biết đấy đất dịch vụ hồi 2008 rất rẻ mà. Quan điểm đầu tư của nhà cháu tìm nơi có tiềm năng tăng giá mạnh để đầu tư, chứ không tìm mua nơi hào nhoáng vì giá nó cao, vốn đầu tư cao mà tỷ lệ sinh lời thấp. Nhà cháu cũng không lướt lát ( vì đã có nguồn tiền khác để sống, không cần bán đất lấy tiền tiêu nên sẵn sàng chịu kẹp dài hạn nếu thị trường đổ đèo).
Lương sơn cũng vậy, nhà cháu mua khi nó rẻ, và quyết định giữ nó đến khi đô thị hoá xong đạt giá kỳ vọng mới bán. Mảnh vườn mà nhà cháu hay up lên đây là để sử dụng chứ ko bán nên mới đầu tư như vậy.
Vâng mợ. Thời gian đó em cũng tìm đất dịch vụ ở đó rồi, ông anh có mua 1 mảnh. Đồ thị của đất dịch vụ khu đó đến giờ cũng tương đối phức tạp mợ nhỉ, nhưng đến nay thì hình như ai mua cũng được nếm trái ngọt cả. Mà đất của mợ đã được chia chưa, em thấy bảo những lô số to vẫn chưa đến lượt bốc thăm lô số...

Chỉnh sửa cuối:

Kan long

Xe hơi
Giờ mà vào đất dịch vụ an khánh hay vân canh đã có sổ liệu có còn cửa tăng không các cụ

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mợ đấy không biết cò hay đầu tư tý đất trên đó mà chém như đúng rồi. Đất HL cách đây 4 -5 năm còn có vị chứ giờ còn cố đấm ăn xôi thì kinh rồi :))