[Funland] Đất ven đô

onano69

Xe container
Em thấy các Kụ góp ý đa phần cũng trùng với suy nghĩ của em :)
Vùng người công giáo thường hiền lành, nếu có mua đất làm nhà thì cũng chỉ là để chơi thỉnh thoảng có chỗ đi lại thôi chứ ở hẳn chắc không ở được, em thì vẫn phải ở canh giữ thủ đô là chính :))
Làm nhà vườn thỉnh thoảng mới lên qua lại thì chọn được vùng nào dân lành hiền hậu thì cũng thoải mái và yên tâm, em cảm giác thế!

Xe Nữ Lái

Xe hơi
Sống cùng kiểu gì chả va chạm, cđv real mà ngồi với cđv barca 1 là hét to cho sướng rồi ăn đấm, 2 là ngậm hột thị ghi bàn éo dám hét, cụ chọn đi =))

Hại Điện

Xe container
Các kụ hay chơi đất ven đô cho em hỏi chút.
Em định xuống tiền mảnh đất ven đô, cách HN cũng ko xa lắm, hơn 2000m2 đất trước là ao, san lấp làm thổ cư đất vườn và đất ở, sổ đỏ pháp lý đầy đủ. Nhưng đất nằm trong vùng dân là người công giáo, người dân theo đạo thiên chúa. Người theo đạo phật (tín ngưỡng thôi) ở lẫn vào vùng dân công giáo có sao không ạ? Có phiền toái gì đến sinh hoạt cũng như văn hóa thường ngày không ạ?Em chưa va vấp tình huống này nên muốn lắng nghe ý kiến ạ!
Dân theo Công giáo về cơ bản là đàng hoàng và văn hóa hơn dân theo PG hay Lương.

Hồi xưa cháu không có thiện cảm với người Công giáo (do tuyên truyền về vấn đề quốc gia, dân tộc), nhưng sau này lại có ấn tượng rất tốt về họ về văn hóa và lối sống.

Chỉnh sửa cuối:

nivana_vn

Xe tăng
Đấy là chưa học tốt giáo lý mợ ạ :D
Thời hiện đại nên có hẳn 1 Tòa để giải quyết việc ly hôn rồi cụ nhé. Còn KHHGĐ thì hiện tại vẫn phá thai chui đc bthuong. Chỉ ko nói ra thôi ạ.

jazzzzz

Xe lăn
Rủ hàng xóm đậu chung con choá thì hơi khó, rủ đi ăn thì ok.

yourdalink

Xe container
Nhìn chung lành hơn dân vô thần =)) . Còn cơ bản cũng như nhau thôi. Cụ tín ngưỡng thờ mẫu thôi chứ phật phiếc gì. Theo em cụ tôn trọng họ và làm quen với cha xứ hay thầy được thì cũng tốt.

quy la tien

Xe điện
Lành và ưu việt thì các cụ đã còm, em có ý kiến là nếu sống chung với giáo dân thì xác định kg cần báo thức sáng nhiều hôm 4h đã thâdy đọc kinh râm ran , lâu khó chịu lắm, trước e định mua mảnh vùng giáo bạn em giáo dân nói thế và cũng đúng thật!

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Cách ao con rùa bao nhiêu cây vậy cụ? 2000m2 cũng khủng đấy cụ...cụ mua giá bao nhiêu vậy?

Lành và ưu việt thì các cụ đã còm, em có ý kiến là nếu sống chung với giáo dân thì xác định kg cần báo thức sáng nhiều hôm 4h đã thâdy đọc kinh râm ran , lâu khó chịu lắm, trước e định mua mảnh vùng giáo bạn em giáo dân nói thế và cũng đúng thật!
cụ chuẩn hầy nhà e cách nhờ thờ 200m sáng 5h là keng keng chợp mắt dậy lại phải ngủ thêm giấc nữa nhiều lúc bực lắm nhưng biết làm sao🤣🤣

Dr Thanh Bùi

Xe container
Tất cả những người bạn em là dân công giáo đều rất hiền lành , tốt tính , trách nhiệm... Vài năm trước e định gửi bé nhà em vào chỗ trông trẻ trong nhà thờ nhưng ngược đường nên lại thôi

moongket

Xe điện
Đất ven đô là cách ntn so với trung tâm hn hả cụ
Giờ mn hay mua đất ven đô nhỉ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Tùy từng giáo phận hay xứ. Nhiều nơi thì lành tính, không màng chính trị, chí thú làm ăn thì tốt. Nhiều nơi cũng hơi khác, hay làm ngược với cq. Cái này phải tìm hiểu cụ thể.
Ở đó có công có việc người ta hay làm theo công đoàn, mình không vào công đoàn thì chắc người ta cũng không giúp.
Xưa quê em cũng rất phức tạp món này. An ninh nằm vùng chán chê, cscd biến thành thanh niên làng, rồi 1 nơi có vụ việc dân các xứ khác kéo đến.... là thường. Sau bứng được cha xứ đi mới ổn.
Nhớ có lần phải tổ chức diễn tập chống bạo loạn ngay ở cái xã nhức nhối nhất huyện. AK, 12ly7, cối bắn đạn đầu giấy đỏ nòng. Chắc để răn đe là chính.

Business2018

Xe buýt
Tùy từng giáo phận hay xứ. Nhiều nơi thì lành tính, không màng chính trị, chí thú làm ăn thì tốt. Nhiều nơi cũng hơi khác, hay làm ngược với cq. Cái này phải tìm hiểu cụ thể.
Ở đó có công có việc người ta hay làm theo công đoàn, mình không vào công đoàn thì chắc người ta cũng không giúp.
Xưa quê em cũng rất phức tạp món này. An ninh nằm vùng chán chê, cscd biến thành thanh niên làng, rồi 1 nơi có vụ việc dân các xứ khác kéo đến.... là thường. Sau bứng được cha xứ đi mới ổn.
Nhớ có lần phải tổ chức diễn tập chống bạo loạn ngay ở cái xã nhức nhối nhất huyện. AK, 12ly7, cối bắn đạn đầu giấy đỏ nòng. Chắc để răn đe là chính.
Đạo phật thánh chúa gì thì cũng là nơi tu dưỡng tâm cho con người, nhưng mấy thằng cha, sư biến thái ‘bố láo ‘ lôi nhân dân vào cái tư tưởng này nọ với ý đồ chính trị để quấy rối phá hoại 1 quốc gia dân tộc thì cứ thẳng tay đập bỏ mịa nó đi,toàn lũ ăn bám lại còn ăn hại ..haizzz!

bimbim71

Xe điện
Bọn vô thần,quan niệm vc có trước.... mới sợ cụ ạ.Còn Công giáo là tôn giáo lành mà.