[Funland] Đất với đai đắt voãi linh hồn

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em cũng lượn mấy nơi xem chán rồi, giờ chẳng xem nữa, giờ đi đâu cũng đu đỉnh lên ngọn rồi cụ. Giờ ôm vào là lên tới ngọn mong manh rồi, gió to một chút ngã đau luôn đó, có bà bác bên sóc sơn dân thổ bà bảo đừng dại mà mua, trên này khối thằng ôm vào giờ muốn bán chẳng ai hỏi kìa. Em thấy cũng vô lý lắm như trên đó có nhà đầu làng nhìn ra đồng chẳng có mẹ gì, đất có 1,600m2 thổi lên gần hai mấy triệu / m2, hơn 20 tỏi có ông khùng mới mua. Nói chung thị trường giờ ảo diệu lắm chẳng biết đâu mà lần, đừng tham cho đỡ nhọc đỡ đau đầu.
Thế bây giờ nên làm gì hở cụ, chẳng nhẽ cứ ngồi nhìn thô

không sợ gì

Xe tải
Giá trị thực của BĐS là bao nhiêu?
bao giờ thì có cải cách ruộng đất để chia lại cho công bằng?
giá trị thực của BĐS là giá mà người lao động chân chính có thể mua được
nhân viên văn phòng ở thành phố nếu để dành 10 năm mà chưa mua được chung cư, công nhân đi làm 10 năm mà vẫn chưa mua được nhà phân lô gần các KCN thì giá bds cần phai hạ thấp nữa để nhân dân có thể mua được bằng thu nhập hợp pháp của mình.

Jiren198

Xe điện

chieunhatnang

Xe máy
Topic này là nơi sinh hoạt mới sau khi topic x2 bị khoá à các cụ?

Đào Xuân hán

Xe tải
Em thấy lạ là thời covid mà sao đất cứ tăng thế nhỉ,dịch bệnh thế này tiền ở đâu ra mà nhiều thế.

binh77

Xe tăng
Em cũng lượn mấy nơi xem chán rồi, giờ chẳng xem nữa, giờ đi đâu cũng đu đỉnh lên ngọn rồi cụ. Giờ ôm vào là lên tới ngọn mong manh rồi, gió to một chút ngã đau luôn đó, có bà bác bên sóc sơn dân thổ bà bảo đừng dại mà mua, trên này khối thằng ôm vào giờ muốn bán chẳng ai hỏi kìa. Em thấy cũng vô lý lắm như trên đó có nhà đầu làng nhìn ra đồng chẳng có mẹ gì, đất có 1,600m2 thổi lên gần hai mấy triệu / m2, hơn 20 tỏi có ông khùng mới mua. Nói chung thị trường giờ ảo diệu lắm chẳng biết đâu mà lần, đừng tham cho đỡ nhọc đỡ đau đầu.
Sóc Sơn tăng 7-8 lần so với đầu năm nay rồi, vào giờ là dễ dính chưởng bay lên ngọn cây cao lắm. Đầu năm em ngó khu Minh Trí có 1 tr/m2, chủ nài nỉ đòi bán, có gia lộc lớn, lô 1020 m2. Đợt sau dịch quay lại, các lô bên cạnh đã bị chia nhỏ thành các ô chuồng bò, diện tích tầm hơn trăm m2, giá toàn hét 6-8 tr/m2 tùy chuồng bò. Vãi cả linh hồn.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Sóc Sơn tăng 7-8 lần so với đầu năm nay rồi, vào giờ là dễ dính chưởng bay lên ngọn cây cao lắm. Đầu năm em ngó khu Minh Trí có 1 tr/m2, chủ nài nỉ đòi bán, có gia lộc lớn, lô 1020 m2. Đợt sau dịch quay lại, các lô bên cạnh đã bị chia nhỏ thành các ô chuồng bò, diện tích tầm hơn trăm m2, giá toàn hét 6-8 tr/m2 tùy chuồng bò. Vãi cả linh hồn.
Chia chuồng bò khắp nơi bác ạ, mua lô có một ít thổ cư còn lại là cây lâu năm, hiến ít làm đường còn lại chia chuồng bò bán giá đất ở đô thị, ka ka

fallingwater

Xe tăng
Giá đất bị đẩy lên cao nhưng giao dịch có mấy đâu. Nói chung là thị trường không bình thường. Còn ông nhà nước thì chẳng làm gì để điều tiết cả.

không sợ gì

Xe tải
Giá đất bị đẩy lên cao nhưng giao dịch có mấy đâu. Nói chung là thị trường không bình thường. Còn ông nhà nước thì chẳng làm gì để điều tiết cả.
nhà nước điều tiết quá tốt đấy chứ: luôn tích cực cắt đất phân lô bán đấu giá để thu thêm ngân sách điều tiết thị trường.
đất càng tăng thì càng thu được nhiều ngân sách giảm bớt áp lực đóng thuế.
dịch covid giai cấp công nông đói nhăn răng tiền đâu mà mua bds, bọn có tiền mua bds càng nên phải trả giá cao để hao bớt tài sản.
Hết dịch nhà nước ra chính sách mới giảm giá bds vài lần là ok: khi đó bọn đầu cơ cò vạc đu đỉnh chết nhăn răng vì vỡ nợ ngân hàng, còn nhân dân lao động hoan hỉ mua vào bds giảm giá khủng

Chỉnh sửa cuối:

thuathua

Xe hơi
nhà nước điều tiết quá tốt đấy chứ: luôn tích cực cắt đất phân lô bán đấu giá để thu thêm ngân sách điều tiết thị trường.
đất càng tăng thì càng thu được nhiều ngân sách giảm bớt áp lực đóng thuế.
dịch covid giai cấp công nông đói nhăn răng tiền đâu mà mua bds, bọn có tiền mua bds càng nên phải trả giá cao để hao bớt tài sản.
Hết dịch nhà nước ra chính sách mới giảm giá bds vài lần là ok: khi đó bọn đầu cơ cò vạc đu đỉnh chết nhăn răng vì vỡ nợ ngân hàng, còn nhân dân lao động hoan hỉ mua vào bds giảm giá khủng
cụ có một góc nhìn rất rất rất là lý tưởng, thôi cụ, về đi với công việc của mình tại cq cụ, đừng lên nơi nhiễu nhương này làm gì, tranh cãi gì với cái bọn làm giàu bằng bđs làm gì, toàn bọn đu đỉnh

thichuongbia

Xe buýt
Cụ trả lời làm gì:))..ô này vs cò gia lâm suốt ngày sóc lọ cho nhau.....
Tuỳ nhận định của mỗi người thôi nhưng mà e buồn cười là mỗi lần ông kia vào còm là ông này lại vào ca ngợi điệp khúc nếu nghe theo cụ này thì tăng mấy lần còn ai ko nghe thì giảm 1 nửa :D:D:D

winnghiepdu

Xe điện
Em mấy hôm nay có đi xem đất mình cứ đưa ra giá của mình mình ví dụ như liền kề của lidico em bảo chỉ có 4 tỷ 8 thôi i ai bán thì em mua không thì thôi , đất cienco5 mê Linh em bảo môi giới 15 thì anh nhập. Tất nhiên hiện tại chả có ai bán cho em cả.

search

Xe điện
Giờ làm quả oánh thuế thu nhập từ nhà/đất thứ 2 mạnh vào thì bóng nổ ngay. Cơ mà nếu như thế thì … nhiều người thiệt ;))
Giờ oánh thuế thì cũng ko nổ, chỉ có ng mua lại thêm tiền thôi. Tất cả cộng vào giá hết cụ nhá. Ô tô thêm đủ thuế phí ko nổ gì, ng mua phải trả thêm thôi.
VN giá nhà cũng bt thôi, ng đi làm công ăn lương thì nước nào cũng vậy, hết đời thì mới mua đc nhà, ở tp thì cc, tỉnh thì là nhà đất, nước nào pt mà chẳng thế. Đừng bao h đem lương làm thuê bt ra để nghĩ đến chuyện mua nhà trả 1 cục luôn để ca thán bđs đắt, làm công ăn lương thì phải mua trả góp vài chục năm đấy là chuyện hiển nhiên ở mọi nước :)

otothanglong

Xe điện
Thế bây giờ nên làm gì hở cụ, chẳng nhẽ cứ ngồi nhìn thô
Em chẳng nói đâu xa, cụ sang bên chợ bds của Of mà xem, có cụ đăng bán cả tháng có khớp được đâu, chứng thì cũng bỏng rồi, vàng thì nhiều chiến sĩ đã ra đi mấy hôm rồi thôi cụ. Cụ cầm tiền cụ vẫn tự tin chán, nhiều ông ôm rồi giờ muốn chuyển sang tiền còn như gà mắc bẫy kìa cụ, giẫy đủ kiểu mà vẫn chưa thoát ra được đó. BDS cứ đà này em nghĩ xì hơi sớm thôi, thời điểm dịch dã này ai tỉnh thì sống còn lao theo bày đàn chết mất xác đó cụ.

Quê bầm

Xì hơi lốp
Em chẳng nói đâu xa, cụ sang bên chợ bds của Of mà xem, có cụ đăng bán cả tháng có khớp được đâu, chứng thì cũng bỏng rồi, vàng thì nhiều chiến sĩ đã ra đi mấy hôm rồi thôi cụ. Cụ cầm tiền cụ vẫn tự tin chán, nhiều ông ôm rồi giờ muốn chuyển sang tiền còn như gà mắc bẫy kìa cụ, giẫy đủ kiểu mà vẫn chưa thoát ra được đó. BDS cứ đà này em nghĩ xì hơi sớm thôi, thời điểm dịch dã này ai tỉnh thì sống còn lao theo bày đàn chết mất xác đó cụ.
Em chả thấy đâu giảm cả cụ, nó chỉ tăng hoặc nằm im thôi, các cụ kêu gào nổ với vỡ nhưng cụ nào cũng cố găm vài mảnh rồi

Tony_nss

Đi bộ
70 mét bán bớt đi tầm 20 mét là có 2 tỷ. Chia cho chúng nó có tý vốn làm ăn thì tốt chứ để cỏ mọc thì có giá trị gì đâu. Đằng nào chết cũng phải để lại cho con, lúc đó nó bán cũng không sống mà cản được. Mỗi tội đám con sẽ già, sẽ không còn cái quyết tâm để làm ăn nữa. Và sự thật đang như vậy.
Quan trọng bán xong thì làm gì với số tiền ấy thôi bác. Tiêu xài thì cũng mất, chứ đang làm công nhân có ngần ấy tiền vào đầu, không biết tiêu thì chỉ còn cái nịt

altis_oldman

Xe tăng

cháu lên 3

Xe container
nhiều cụ đánh bắt xa bờ quá nhể, em cứ loanh quanh Đông anh cho nó gần dễ quản trị, Đông anh còn phải phát triển tầm 30 năm nữa, giờ mới chỉ là bắt đầu

Tony_nss

Đi bộ
em thì em chả biết nhưng so với thu nhập người dân là quá cao & quá vô lý
Bình quân 1 gia đình 2 bố mẹ đi làm mỗi tháng tầm 25 tr, đây là mức trung bình (khá) của xã hội nhé

- Gia đình 4 người 2 bố mẹ 2 con mỗi tháng sinh hoạt điện nước các thứ em gọi hết độ 15 tr , còn dư 10 tr

1 năm: 10*12 = 120 tr
10 năm: 120*10=1,2 tỷ

1,2 tỷ so với giá hiện tại thì chỉ mua miếng đất trong làng, đường bê tông

Sau khi mua đc rồi lại phải cày 10 năm nữa mới có 1,2 tỷ

Con cái lớn lên thì nhu cầu tăng lên, bố mẹ già đi chi phí y tế cũng tăng

Chưa kể người lao động cũng có lúc ốm đau bệnh tật

Giả sử coi như thuận lợi thì sau ít nhất hơn 20 năm mới có thể có miếng đất ở chứ chưa nói gì đất kinh doanh

Như HY đất trong khu Lạc Hồng Phúc - Mỹ Hào, chỉ để ở, hoặc cho thuê cũng chỉ đc tầm 10 tr/tháng, có khi ko đến cũng 4x tr/m2, đắt hơn cả đất HN

Chán quá các cụ ag
Cụ không tính bố mẹ thăng tiến, tăng lương à? Mạnh dạn vay ngân hàng làm mảnh vừa vừa r trả nợ. Miễn là có thu nhập đều và tăng lương là dc. Tính như cụ không ai mua dc đất và nhà cả cụ ah.