Đầu CD loại nào nghe lossless chuẩn nhất ạ

Chim Sâu

Xe buýt
E tính làm quả dvd, cơ mà loại rẻ thì ko ra gì, đắt thì ko có sức. Mà nghe nhạc nhẽo, đầu phát cực kỳ quan trọng, mấy quả dvd tàu thì ko thể phát lossless ngon được. Nên em muoona hỏi giờ e tính chơi CD, các cụ tư vấn giúp em xem loại CD nào phát nghe ok nhất ạ. E sẽ đổi cái cd của xe em sang ạ. Cám ơn các cụ

Doan duy

Xe buýt
E tính làm quả dvd, cơ mà loại rẻ thì ko ra gì, đắt thì ko có sức. Mà nghe nhạc nhẽo, đầu phát cực kỳ quan trọng, mấy quả dvd tàu thì ko thể phát lossless ngon được. Nên em muoona hỏi giờ e tính chơi CD, các cụ tư vấn giúp em xem loại CD nào phát nghe ok nhất ạ. E sẽ đổi cái cd của xe em sang ạ. Cám ơn các cụ
của cụ là cd xe gì ấy??

CD đọc được lossless e dự h không có .. cụ kiếm con DVD hay Android hịn là ok ... chất tiếng rất ngon ..

Chim Sâu

Xe buýt
CD đọc được lossless e dự h không có .. cụ kiếm con DVD hay Android hịn là ok ... chất tiếng rất ngon ..
Hôm qua e kiếm được 2 con có hỗ trợ nghe lossless của TOY cơ mà bề ngang nó dài quá ko đút vừa. Của em spark form cũ ạ

o_to_ghe

Xe buýt
Cd mà chơi đc lossless ấy ạ. Chơi từ đĩa hay usb ạ?

Chim Sâu

Xe buýt
Cd mà chơi đc lossless ấy ạ. Chơi từ đĩa hay usb ạ?
Có chứ cụ, từ đĩa hay usb ko quan trọng, quan trọng là file chuẩn. Trên 1 số đầu cd nó ghi rõ hỗ trợ WMA, nó chả là lossless thì là gì thế cụ?

o_to_ghe

Xe buýt
Có chứ cụ, từ đĩa hay usb ko quan trọng, quan trọng là file chuẩn. Trên 1 số đầu cd nó ghi rõ hỗ trợ WMA, nó chả là lossless thì là gì thế cụ?
Uh. Em tưởng phải có giải mã mới đọc đc nhỉ? Vì nó là số mà

Chim Sâu

Xe buýt
Uh. Em tưởng phải có giải mã mới đọc đc nhỉ? Vì nó là số mà
Với những cd có hỗ trợ lossless thì nó đã cài sẵn bộ code giải mã rồi, thông thường là hỗ trợ 24 bit. Ví dụ cd của pioneer là có, toy đa phần là có nhưng mà to quá ko vừa

Hôm qua e kiếm được 2 con có hỗ trợ nghe lossless của TOY cơ mà bề ngang nó dài quá ko đút vừa. Của em spark form cũ ạ
Mấy con theo xe tiếng dở òm .. thua xa Alpine 117E của nhà cháo ..

Chim Sâu

Xe buýt
Mấy con theo xe tiếng dở òm .. thua xa Alpine 117E của nhà cháo ..
Con ấy là con gì thế cụ? Mà tiện các cụ cho e hỏi, có chế thêm được cho đầu cd cái dây giắc 3.5mm để mghe nhạc trên đt ko ạ?

spartacus199

Xe hơi
Cụ nhầm to rồi, WMA là file windows Media Audio nó cũng ngang ngang với mp3 thôi, cũng chia ra nhiều loại bitrate như mp3 và chúng nó đều là file nén, loss less có mấy file phổ biến như: FLAC, WAV, AIFF....

Chim Sâu

Xe buýt
Cụ nhầm to rồi, WMA là file windows Media Audio nó cũng ngang ngang với mp3 thôi, cũng chia ra nhiều loại bitrate như mp3 và chúng nó đều là file nén, loss less có mấy file phổ biến như: FLAC, WAV, AIFF....
Cụ tìm hiểu kỹ đi, wma có nhiều loại trong đó có cả wma lossless nhé

spartacus199

Xe hơi
Cụ tìm hiểu kỹ đi, wma có nhiều loại trong đó có cả wma lossless nhé
Đúng là WMA có rất nhiều loại có loại chứa đầy đủ âm thanh đa kênh là wma pro và loại cụ nói là wma lossless, nhưng định dạng file wma lossless k phổ biến là cũng có lý do của nó cả 1 số lo ngại về DRMs. wma thường được mọi người biết đến và phổ biến nhất là bitrate 192kbps trở xuống, nhưng bitrate cao hơn thì những đầu phổ thông đời cũ liệu có đọc được không lại là vấn đề khác, tối nay e sẽ thử chuyển 1 cái album sang wma lossless rồi test trên đầu CD của Land Cruiser 2016 và đầu Subaru để hầu các cụ.

Chim Sâu

Xe buýt
Đúng là WMA có rất nhiều loại có loại chứa đầy đủ âm thanh đa kênh là wma pro và loại cụ nói là wma lossless, nhưng định dạng file wma lossless k phổ biến là cũng có lý do của nó cả 1 số lo ngại về DRMs. wma thường được mọi người biết đến và phổ biến nhất là bitrate 192kbps trở xuống, nhưng bitrate cao hơn thì những đầu phổ thông đời cũ liệu có đọc được không lại là vấn đề khác, tối nay e sẽ thử chuyển 1 cái album sang wma lossless rồi test trên đầu CD của Land Cruiser 2016 và đầu Subaru để hầu các cụ.
Theo cụ thì bây giờ đầu cd thì loại nào nghe lossless ok nhất vậy?

spartacus199

Xe hơi
Theo cụ thì bây giờ đầu cd thì loại nào nghe lossless ok nhất vậy?
Em vừa tiện tay test luôn cho cụ xem wma lossless

File được tạo từ CD Plextor Premium 2 bằng phần mềm Windows Media Player 12 trên nền windows 8.1 đặt setting max chất lượng bitrate 940kbps.

Trên đầu Subaru, có nhận ra được track nhưng k thể đọc được và next liên tục.

Trên đầu Volkswagen báo error thẳng luôn.

Trên đầu Land Cruiser 2016 cũng nhận ra có bài nhưng cũng next liên tục sau đó báo NO MUSIC.

Vậy nên trên đầu có ghi chữ wma thì cũng chỉ dừng lại ở việc đọc được wma bitrate 192kbps trở xuống thôi, tương lai nếu có đọc được thì bên cạnh logo wma nó sẽ thêm chữ lossless nữa để phân biệt, vì kiểu j chả phải mất tiền cho bọn MS để sản xuất ra đầu đọc được định dạng của nhà nó cũng giống như acc của Apple thôi.
Lossless trên oto thì hiện tại em chưa được test nhiều nên chưa đưa ra được so sánh, tương lai gần e sẽ test và báo cáo các cụ. Giải pháp hiện tại em recommend cho bạn của em là xài máy tính bảng Android nexus 7 + DAC XMOS->ES9018.

Chỉnh sửa cuối:

kokoto

Xe hơi
Con nào Android chẳng chạy được Lossless. Nhưng mà nó sẽ giải mã bằng software. Cái này chẳng ý nghĩa gì. Muốn Lossless chuẩn cụ phải mua con nào có DAC. Đơn giản hơn là cụ nghe CD đi, lách cách tý nhưng mà nó chất lượng mà giàn ấm thanh thường cũng là lossless rồi.

P/S: Gửi cụ ít thông tin về lossless để cụ cân nhắc. Chơi nhạc là cả một nghệ thuật chứ cứ không phải cụ cứ theo xu hướng là nó hay được. Các dân chơi giờ vẫn nghe đĩa than, loa Stereo chứ chẳng có lossless gì cả :(

http://congnghe5giay.com/threads/cach-choi-nhac-lossless-chuyen-nghiep.13186/