[Funland] Đau đầu vì lũ trẻ nghịch phá tại chung cư

just for fun

Xe lăn
Nhà cháu hồi con còn bé cháu mua giá vẽ, bút màu các kiểu cho nó vẽ thoải mái, ngày sản xuất 10-20 bức tranh nên nó chả vẽ lên tường tí nào.
Các tác phẩm của F1 nhà cháu cháu đóng khung treo hẳn hoi, giờ thì chán vẽ rồi, có muốn mua tranh vẽ cũng ko bán nữa

Chỉnh sửa cuối:

otoormoto

Xe tải
Cụ nói đúng, nên dậy trẻ con quy tắc ứng xử, nhưng người lớn cũng nên rộng lượng. Bởi thứ nhất trẻ con cần hoạt động, càng nhiều càng tốt cả về sức khỏe thể chất lẫn tinh thần. Thứ hai trẻ chỉ tôn trọng quy tắc nếu ta tôn trọng chúng, tức là cho chúng hoạt động. Thứ ba, vì thế khi ta rộng lượng với sự nghịch ngợm tức là ta dậy chúng sự rộng lượng. Mùa covid về cơ bản trẻ con chỉ ở trên phòng, dĩ nhiên với người lớn, hay người già, sự ồn ảo của trẻ không dễ gì chịu được. Nhưng ai cũng một thời trẻ con mà!
Đồng ý là nên tạo điều kiện cho trẻ con hoạt động, nhưng phải trong giới hạn cho phép và tôn trọng quyền của người khác nữa không phải đâu cũng là của riêng mình, thích làm gì thì làm. Như các cụ có con chơi với nhau xin mời mang các cháu về nhà luân phiên nhau, cho vẽ vời trong nhà thoải mái, chả ai ý kiến chứ vẽ bậy nơi công cộng là không được.
Em nghĩ đây là cơ hội tốt để cụ chủ dạy con cái gì được phép cái gì không. Lỗi của các bé không quá lớn nên cụ cùng con khắc phục (nhận lỗi với BQL, sửa sai...) với thái độ cầu thị, không cần mắng mỏ hay đánh cháu. Nếu cụ làm được thế em đảm bảo con cụ sau này lớn lên là người tốt. Còn cách xử sự của vợ cụ chủ em thật rặt kiểu khôn lỏi. Việc nhỏ như này mà lấp liếm thì việc to cũng thế, hỏng lúc nào không biết.

gameover1107

Xe tăng
Mua sẵn thùng sơn 5lit dulux sơn cả năm :)))

pham minh

Xe container
Nếu sơn trắng thì cụ làm thùng rồi tự lăn tẹo là tinh tươm mà.
Kể cả sơn màu thì cũng ko qua tốn tiền đâu vì sơn tường các chung cư chỉ là sơn bình thường thôi. Còn nếu là sơn cao cấp đã tốt vì lấy nước hết ngay. Nhà em sơn loại tốt trẻ con nó vẽ lên tường em toàn rửa hoặc lau sạch

pham minh

Xe container
tỉnh cái con khỉ, kiểu "lúa nước" trốn trách nhiệm! cụ chủ cư xử là chuẩn! thường chung cư có camera, truy ra ngay thôi!
Em cũng nghĩ vậy. Trẻ con nghịch và phạm lỗi là bt, chỉ có điều là người lớn nên chỉ cho bọn nó lần sau ko tái diễn sai phạm. Còn sửa sai của chúng thì bố mẹ chúng phải làm là đương nhiên ko nên kiểu khôn lỏi