Đấu đèn Far+đèn cos Escape XLS 2009

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu lắp đèn lên nóc cụ thử nghía bộ này nhà anh Hai xem thế nào

Bộ này chỉ để làm cảnh chứ dùng không được, chỉ được cái rẻ bèo (cỡ hơn 1 củ cả cụm)!

Nếu muốn để dùng được thì 4 quả FF50 là ổn!

OmegaO9

Xe container
Người OF
Món này các cụ cần gì phải vào tận hãng,qua cụ Nam Vũ nâng cấp thêm bóng hiệu năng cao và lắp thêm rơ le là được.Hoặc một địa chỉ khác là Cường 114 Hoàng Quốc Việt cũng làm điện rất tốt.

lishn_2001

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã cho ý kiến.
Em xin phép trình bày và hỏi thêm các cụ thế này:
Sau hôm e đấu đèn far+cos (như trình bày ở bài đầu)
khoảng 1 hôm sau xe e gửi ở bãi xe (mấy hôm đó trời mưa nhỏ) thì xe e có hiện tượng báo động bị kêu vào ban đêm (ban ngày thì vợ 2 không thấy kêu ca gì) đêm kêu vài lần và phải ra tắt báo động hoặc để báo động xe tự hết
Sau khoảng 4 đêm thỉnh thoảng kêu còi báo động (e phải gửi khóa xe ở bãi gửi nhờ họ kêu thì tắt hộ)thì e quay lại Ford TXuân kiểm tra lại.
Thợ cắm bộ test lỗi và kiểm tra thì tất cả các vấn đề đều ok và không báo lỗi gì
Thực ra hôm bảo dưỡng ford TX thì xe e có hiện tượng ăn xăng (e đi đường hỗn hợp trong và ngoài phố (120km đường ngoài và 180km trong phố) hết tầm 1tr tiền xăng A92=48 lít, bình quân là 16 lít/100 km và vì mấy tháng nay bị vậy rồi.
Hôm bảo dưỡng xe thì thợ chỉ tháo phần cổ hút xe ra rửa vì nó khá bẩn, bugi không vấn đề gì cả. Sau bảo dưỡng + đấu đèn 01 tuần thì e quay lại kiểm tra còi báo động bị kêu và có trình bày lại xe vẫn ăn xăng như cũ chẳng có thay đổi gì cả.Thợ lúc đó cũng chịu vì không thấy lỗi gì.
Thế là e đề nghị đồng chí thợ tháo ắc quy để reset lại bộ ECU (chẳng bít viết thế có đúng không) hay đại loại là chip điểu khiển và như kiểu tắt máy tính khởi động lại vì chạy 2 năm rồi chưa khởi động
E cảm nhận rõ ngay là hiện tượng ăn xăng giảm hẳn (khi nào chính xác e báo cáo lại) và từ hôm quay lại kiểm tra xe thì về nhà xe không kêu nữa
Nhưng sau đó khoảng 10 hôm thì xe lại 1 lần kêu báo động đêm nữa (e phải ra kiểm tra xe và ko thấy chuột bọ gì cả). Vì e gửi xe chỗ gần nhà dân nên đêm nó kêu báo động và mất ngủ họ đã có ý kiến.
Theo cảm nhận của e thì tư khi đấu đèn mới có hiện tượng kêu báo động như vậy.
Các cụ nào từng lắp đèn giống e thì cho e xin chút ý kiến và có bị hiện tượng giống em không và cho e tý lời khuyên.
Xin cảm ơn các cụ đã đọc và sẽ chỉ giáo

VILAND88

Xe tải
Em cũng định đấu ở chỗ cụ Trung VTS, sau khi đấu được nhưng đèn taplo ko sáng khi bật fa. Cụ ấy bảo phải chế cháo nên em từ bỏ ý định luôn. Thà thay đôi bóng tăng sáng Night Break Plus gì đó cho fa có 900k còn hơn.
Em thay bóng cos rồi thấy sáng hẳn, hôm nào thay nốt fa đỡ phải đấu với đá.
Theo em nghĩ tiết kiệm kiểu đấu này cũng không ổn lắm, dễ sinh bệnh các bộ phận khác lắm.

bvc

Xe tăng
Các cụ và cụ Phan3H chỉ giúp em cách đấu đèn Far+đèn cos Escape XLS 2009 với, tks

hdx1000

Xe hơi
Cụ qua Cường đen làm nhanh gọn, giá phải chăng
Cường đen hôm tr lắp cho mình bộ loa sub gầm bị hiện tượng tắt máy rút chìa khoá điện ra rồi mà bộ CD vẫn chạy, theo phỏng đoán của mình là thợ làm ẩu lấy nguồn trực tiếp từ ắc quyaw. Không biết có cụ nào bị như vậy chưa?

bvc

Xe tăng
Cụ qua Cường đen làm nhanh gọn, giá phải chăng
Em ở HN, cụ Phan3H chỉ ở Đức thịnh sau keangnam nhung em không tìm thấy, cụ nào biết chỉ giúp em hoặc chỉ cho em cho Cường đen cũng được ạ

for2008

Xe máy
Móc bài này lên. Nhờ cụ nào làm rồi thì chỉ giáo. Em đấu cho esc 2008 fa, cos cùng sáng, nhưng mất đèn taplo, cụ tỷ em đấu như này. Dùng relay 12v, 2 đầu cuộn hút đấu với 2 dây ăn vào fa, 2 dây còn lại 1 ăn vào mas cos, 1 ăn vào mát máy, sáng cả fa lẫn cos nhưng mất đèn taplo. Em lại đấu cách khác. Lấy dây mas của cos ăn trực tiếp vào mas xe, đầu cắt ra đấu qua 2 trở gốm nối tiếp đấu vào chân + của cos==> pha, cos, đèn taplo sáng nhưng trở gốm tiêu thụ công suất nên có vẻ hơi nóng, và em không an tâm cách thứ 2 này, xe cụ nào đấu mà không dùng trở gốm xin chỉ giáo ạ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Em đào mộ phát - xe em đấu pha cos cũng mất đèn báo taplo thế mới bùn :(

Cuonghadhxd

Xe buýt
E lại đào mộ lên xem cụ nào đã đấu chỉ cách khác ngoài cách đấu thêm trở mà đèn báo tablo vẫn sáng với.

DVDtrieubon

Xe điện
Mấy cái món nay em làm suốt ngay đơn giản mà em hay cho mấy cụ ạ