Đầu Kenwood trên Grandis

PhaThienTuong

Xe đạp
Kính chào các bác,

Em vừa lấy xe Grandis đời 2007. Sau 48h chạy xe thấy mọi thứ đều hài lòng, duy chỉ có 1 cái bực. Đó là cái đầu đọc đĩa Kenwood trên xe đọc rất kém. Em nhét đĩa đểu đĩa xịn vào đều lúc được lúc không. Trước khi lên viết bài hỏi các bác em cũng đã phải xin Gấu mẹ 1 cái nhíp để trên xe phòng ngày mai lại bị kẹt đĩa.

Em đọc trên OF cũng thấy có nhiều bác bị trường hợp này và thấy các bác bảo phương án tốt nhất là thay đầu đĩa khác. Nhưng không thấy các bác nói địa chỉ + giá thành.

Các bác đã kinh qua vụ này rồi tư vấn giúp em nên thay loại nào tốt và giá cả hợp lý + địa chỉ giúp em. Em ở Hà Nội.

Thêm nữa em thấy đèn pha của xe em hơi bị tối. Em muốn đổi thành đèn Bi-xenon có nên không ạ, và các bác cũng hướng dẫn em địa chỉ + giá cả luôn.

Em cám ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Supreme

Xe tăng
Em thấy trên OF có mấy đại gia về âm thanh ánh sáng xe hơi đấy cụ, cụ search thử mấy cái tên này xem: Minh Khôi, Duy Linh, Nam Vũ,... Hoặc cụ vào mục rao vặt thế nào cũng thấy.

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Vụ này hay đây...ha..ha...Về cơ bản đầu Ken trên xe Gran của Bác giống hệt trên vợ 2 em..SS limited..Lý do là trước đây chủ xe đã xài nhiều đĩa Lởm nên xảy ra tình trạng k nhận đĩa hoặc k nhè đĩa..Có thể cơ của đầu đĩa đã yếu đi nhiều khi phải nhận đĩa Lởm ( đĩa giá 5000/c có dán giấy ở ngoài )..Khắc phục thì cũng đơn giản thôi.
1. trong trường hợp đầu đã nhận đĩa mà k đọc thì Bác nên để ý có NÚT nhỏ ở vành dưới màn hình...Đây là nút Reset lại chương trình.Bác lấy đầu tăm ấn vào đó...Sau đó tắt toàn bộ đầu bằng NÚT xanh..chờ 5p thì khởi động lại...Có lẽ sẽ ok
2. trường hợp đầu k nhả đĩa thì có thể ra bất cứ nơi nào làm âm thanh để các cháu sẽ chỉnh lại phần cơ cho Bác...nếu vẫn chưa ổn thì nên thay toàn bộ lõi của bộ Ken này...nếu k thay thì chịu khó dùng nhíp là vẫn ok
3. Em đã thay rồi .... Giá khoảng 2,6 củ thôi...màn hình thì được giữ nguyên chỉ thay lõi...Thay xong trả lại lõi cũ cho mình. Bảo hành khoảng 6 tháng...
4. Bác cứ ra nội thất Rồng đỏ mà thay ...em đã từng thay ở đấy....Giá thay là em đã thay vào thời điểm tháng 12/2009...Còn bây giờ thì em k biết..Tùy Bác đấy nhé....

Nam Cao

Đi bộ
Cái đầu kenwood theo xe Grandis đúng là quá lởm, âm thanh thì kém, lại kén đĩa.
Em đã thay luôn quả Kovan, thay nguyên cục cũ bằng cục mới, màn hình cảm ứng không thò ra thụt vào như cái cũ nhưng lại được cái HD. Âm thanh nghe cải thiện hơn hẳn, lại có cả đọc thẻ SD, usb, tv (kèm theo 1 cái ăng ten, nhưng lúc đỗ mới xem được, xe chạy thì nó phập phù lắm).
Thiệt hại cho cái đầu mới là 3,8 triệu (cả lắp đặt). Cái đầu cũ nó thu lại 400k, em cho đi khẩn.

Chỉnh sửa cuối:

PhaThienTuong

Xe đạp
Em cám ơn các bác, nhất là bác Jolie1701 và đã voka cho bác. Em đã reset lại và chỉ dùng đĩa hộp bản quyền mua ở Hàng Bài. Giá đĩa đắt gấp 3-4 lần đĩa fake mua ở hàng cafe, nhưng đã quyết giữ lại Súng cũ thì phải chơi Đạn xịn vậy.

jolie1701

Xe buýt
Chuẩn rùi không cần chỉnh...lưu ý nếu Bác cho mượn xe cũng nên nhắc nhở người mượn không cầm mua thêm đĩa mà chỉ sử dụng đĩa hiện đang có trên xe thui...Của bền tại nhắc nhở mà...Thank Bác đã voka cho tui nhiều

tuananh73

Xe hơi
Đầu trên xe bác là DDX-7037 bị lỗi SX mà. Xe nào chẳng vậy, phải sống chung với lũ thôi. Nếu bác có đạn thì làm em Pinoneer hay Kendwood đời mới cải thiện hơn nhiều.

Jackal

Tittop9

Xe tải
Theo em bác chủ ko phải thay gì hết. Cứ để 1 cái nhíp ở trong xe. Khi nào thay đĩa thì dùng ko có buồn buồn thì ta nhổ râu.
Vừa rẻ vừa tiện dụng >:)

PhaThienTuong

Xe đạp
Hê hê, bác nói làm em nhớ lại hồi xưa khi mới ra trường em dành dụm tiền mua được xe Custom LA 250 biển số đẹp 0008. Chạy trên phố đi làm + đi chơi với người iu trông khá là oách. Thế nhưng chỉ 1 số ít người biết là con đó bị trục trặc ổ đề, thỉnh thoảng phải gò lưng ra đẩy nổ khởi động. Lắm hôm em sơmi trắng cà vạt đi họp, họp xong khi về trước mặt khách phải gò lưng ra đẩy nổ đấy. Ngượng chết.

Sao bọn Mit nó làm ra mẫu Grandis khá là đẹp + giá cũng đâu có rẻ, mà lại để 1 cái lỗi như thế nhỉ.

Vietkid

Xe điện
Hê hê, bác nói làm em nhớ lại hồi xưa khi mới ra trường em dành dụm tiền mua được xe Custom LA 250 biển số đẹp 0008. Chạy trên phố đi làm + đi chơi với người iu trông khá là oách. Thế nhưng chỉ 1 số ít người biết là con đó bị trục trặc ổ đề, thỉnh thoảng phải gò lưng ra đẩy nổ khởi động. Lắm hôm em sơmi trắng cà vạt đi họp, họp xong khi về trước mặt khách phải gò lưng ra đẩy nổ đấy. Ngượng chết.

Sao bọn Mit nó làm ra mẫu Grandis khá là đẹp + giá cũng đâu có rẻ, mà lại để 1 cái lỗi như thế nhỉ.
Đời sau nó thay bằng đầu 7032 không bị thế nữa ạ.
Cụ mà muốn thay thì có Minh Khôi, Long Thịnh, Duylinhaudio, các cụ ấy đều có nick OF, tùy cụ chọn. Rồng đỏ cũng tốt, nhưng mà giá hơi chát.

quatao

Xe tải
Dạ , bác nào thay đầu mới thì để đầu cũ rẻ rẻ cho em nhé, em có quả đầu DVD -7037 chết hẳn phần đọc đĩa rồi, hic hic, 2 năm nay chỉ nghe FM

jolie1701

Xe buýt
Dạ , bác nào thay đầu mới thì để đầu cũ rẻ rẻ cho em nhé, em có quả đầu DVD -7037 chết hẳn phần đọc đĩa rồi, hic hic, 2 năm nay chỉ nghe FM
Tôi để luôn cả xe Cụ có nhận k nhỉ..=))=))=))

CXP

Xe buýt
Đầu trên xe em (đời 2005) thì vẫn đọc đĩa bt nhưng chẳng hiểu sao không set được đài, mỗi lần bật đài là nó toàn chạy chức năng dò sóng liền tù tì, kg dừng lại ở đâu. Vậy là sao các cụ nhỉ?

pdkhoajp

Xe điện
Thay đầu Tàu đi bác ơi, em dùng 2 năm rồi gon choét, rẻ, ổn định.

tuananh73

Xe hơi
Bác mà cho đi cái DVD-7037 thì ới em, để lại cái củ đấy cho em nhé. Cái của em không chết phần đọc đĩa nhưng lại vỡ tan cái màn hình cảm ứng. Em chỉ dùng được điều khiển từ xa mà như thế khi đang chạy xe thì bất tiện vô cùng lại nguy hiểm nữa.

Jackal - 0903420772

Vietkid

Xe điện
Đầu trên xe em (đời 2005) thì vẫn đọc đĩa bt nhưng chẳng hiểu sao không set được đài, mỗi lần bật đài là nó toàn chạy chức năng dò sóng liền tù tì, kg dừng lại ở đâu. Vậy là sao các cụ nhỉ?
Cụ để chế độ tự động dò, em không nhớ chính xác, để em xem lại xe em.

SGS

Xe hơi
Các bác chạy xe Grandis 2008 cho em hỏi chút, khi dừng xe tắt máy đầu Kenwood-7032 của e đang ở chế độ radio. Sau khi đề nổ radio vẫn phát, nhưng khi chuyển sang chế độ DVD em thấy ổ đĩa cũng đang ở chế độ hoạt động. Các bác có cách nào để tắt được DVD khi nghe radio ko ạ.

CXP

Xe buýt
Trước khi chuyển sang ché độ nghe radio thì cụ tắt đĩa đi, nếu kg tắt đĩa nó vẫn cứ chạy liên tục khi xe có điện.

Vietkid

Xe điện
Em dự là của cụ bị như này :

Cụ bấm vào nút trong vòng trắng để nó ra cái màn hình như dưới đây rồi bấm nút T1 cho nó hết đỏ là nó dừng.

hot_boy_vn

Xe tải
bác cho em hỏi đầu DDX-7035 có lắp được thêm cáp để em cắm ipod ko, vì đầu này kén đĩa quá, em xin cảm ơn