Đâu là điểm mạnh của Bi, Mẹc, Audi?

musiclife

Xe tăng
Bim, Mer vào VN trước lên bây giờ nhan nhản ngoài đường -> nhàm, Audi mới vào VN trong mấy năm gần đây lên ít thấy -> lạ, còn lại Audi chưa đủ tuổi để đú với Bim, Mer

kiendudu

Xe tải
Bim, Mer vào VN trước lên bây giờ nhan nhản ngoài đường -> nhàm, Audi mới vào VN trong mấy năm gần đây lên ít thấy -> lạ, còn lại Audi chưa đủ tuổi để đú với Bim, Mer
Em thì lại nghĩ bác chưa đủ tuổi để nói chuyện ở đây thế nên đừng vào đây ném đá

aappie

Xe tải
Em thì lại thấy thiết kế của audi tuy là mới lạ nhưng nếu nhìn 1 thời gian thì rất mau chán ,không giữ được lâu như bim ,mer.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện

chuotlang

Xe lừa
Em nói thật là thiết kế bên ngoài của Audi thua BMW và Mec. Điểm mạnh của Audi có lẽ là option khá hơn BMW cùng phân khúc, và hơn nữa là nó mới + lạ, không đụng hàng nhan nhản như Mec, BMW.
Option về VN thì hơn thôi, ở nc ngoài same, ko nó bán cho hổ
Tiền nào của đấy thôi, BMW đắt hơn Audi chỉ vì BMW là cầu sau
Muốn giảm chi phí thì cắt option đi thôi
Có tiền thì mua con xe nào thuận mắt mình thôi, quan tâm làm gì nhiều, cầu sau đi thích hơn thật, nhưng xe cầu trc của Audi nó ko tệ như xe Nhật đâu
Audi ít hỏng vặt hơn, rẻ hơn Bim và Merc, bác muốn thế nào?? Thẩm mỹ tốt hay ko ở mỗi người

Nên nhớ kỹ 1 câu là 1 đồng tiền 1 đồng hàng, ko hãng nào bán đắt hơn đâu, cả thế giới kiểm chứng mà
Xe Đức và xe Anh đều rất tốt, ít bàn luận '=)

Chỉnh sửa cuối:

linhcio

Xe hơi
Ngồi thì thích đối với các cụ già như cụ S thôi nhá. Cảm giác lái thích thì phải Bim ạ.:))
chú chỉ được cái nói đúng thôi =))
cụ SHD già rùi, đi mec cho lành vì có dám race với a e mình đâu >:)

linhcio

Xe hơi

V8_Northstar

Xe buýt
nhà e có cả xe Anh...nhưng e nói thật..hỏng xuốt ngày..mới mua thì ok..đi tầm tầm là bị...sau khi take it a part..em thấy..xe ANH là Piece of ****..và sau đó e kêu ba má....ko bao h mua xe Anh làm Personal car nữa...

cho em jag..e sẽ lấy mẹc...B hoặc Cadillac..ko bao h JAG

Chỉnh sửa cuối:

V8_Northstar

Xe buýt
còn công nhận mà nói...
Jaguar là SEXY CAR..nhìn ngoài cực đẹp

Ford Mondeo

Xe đạp
BIM thì tự lái, MẸC thì ngồi ghế sau. 2 loại này phân biệt rõ mà!

Tuan.kem

Xe đạp
E thi dang chay mec day cu nao mang vo bim so Sanhedrin voi e ko.

bitme

Xe buýt
ý cụ chuẩn luôn, e cũng thích xe Anh lắm ... mỗi tội ứ đủ xiền, phải chạy xe Đức vậy :(
Ngành công nghiệp xe Anh giờ toàn do người Đức quản lý mới khá được: Rolls-Royce, Bentley & MINI. còn Jaguar và LandRover thì bị sang tay mấy lần giờ do hãng xe sản xuất ra cái xe Tata Nano rẻ nhất thế giới nó quản lý.

V8_Northstar

Xe buýt
Ngành công nghiệp xe Anh giờ toàn do người Đức quản lý mới khá được: Rolls-Royce, Bentley & MINI. còn Jaguar và LandRover thì bị sang tay mấy lần giờ do hãng xe sản xuất ra cái xe Tata Nano rẻ nhất thế giới nó quản lý.
Tata chỉ quản lý Jag và Land nhưng thực tế Jag và Land vẫn xài khung sườn và Máy Ford vì TATA ko biết gì về điện tử cũg như sx máy V8. Và Ford chưa bán hết hoàn toàn cổ phần cho TATA.

vd chiếc S-type, XF và Lincoln LS 2 chiếc này là 1 zoong nhau tất tuồn tuột khác mỗi vỏ và nội thất.
máy Jag đời sau tốt hơn đời cũ..vì xài máy Ford...nồi đồng cối đá.
thậm chí Aston Martin V12 cũng là Dual Duratec V6 do Ford SX.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy đi trên đường nhìn qua có thể phân biệt được đâu là Mẹc C,E,S.BMW trước đây thì dễ phân biệt seri 3,5,7,bây giờ phải nhìn kỹ mới biết đâu là 5 hay 7.Còn Audi thì em cứ phải vòng ra đằng sau mới rõ đâu là A4,A6 hay A8.Em thấy Audi thiết kế đầu và đuôi cứ giông giống nhau,nên khó nhận biết.:-??

SieuNgoooooo

Xe hơi
Nếu cho em chọn thì tầm trung em lấy A4, dòng cao hơn tí thì em lấy B5, dòng hạng sang thì em lấy MerS :))

beebee

Xe hơi
Em thì lại nghĩ bác chưa đủ tuổi để nói chuyện ở đây thế nên đừng vào đây ném đá
Các bác nóng tính dễ xung đột quá.

Em thì thấy là 10 năm trở lại đây, Audi toàn giật giải trong các cuộc đua 24h Le Mans- cuộc thi nổi tiếng khắc nghiệt về sự kiểm nghiệm độ bền bỉ của động cơ.
Trong khi đó thì BMW tham gia bao nhiêu năm mà chỉ vô địch được có đúng một lần năm 1999 thôi. Mercedes thì bỏ cuộc không tham gia vào các cuộc thi thể thao nữa nên khó xếp hạng. 24h Le Mans, em thấy có mỗi dòng Porsche là huyền thoại với 16 lần vô địch. Sau là tới Ferrari và Audi. Do vậy bác gì đó chê Audi không đủ tuổi là hơi quá lời. Có lẽ vì bác thấy showbiz việt mình chạy Audi nhiều, toàn người trẻ nên có ác cảm " Audi chưa đủ tuổi đú".
Em là Bim fan nên không mấy khi để ý đến Audi nhưng tìm hiểu rồi mới thấy Audi về tiềm năng thì không hề kém cạnh Bim đâu ạ.

Về 3 hãng xe sang của Đức này thì em thấy: Mer cho gia đình thương gia, giàu 3 thế hệ, ông ngồi merS, bố đi MerE, con lái MerC. Đủ bộ 3 , giống tập đoàn hoành tráng. BMW với Audi thì kiểu dáng các dòng na ná nhau, ngày càng khó phân biệt nên nhà nào có tiền cũng chỉ chọn cho mình một chiếc. Ai thích tổ lái thì đi Bim còn ai thích shopping thì mua Audi. Hết tiền.

Chỉnh sửa cuối: