[Funland] Đâu là quán phở chân ái của các cụ?

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]

Langthang_Mercedes

Xe container
Với văn hóa ẩm thực tạp nham như bây giờ thì tranh luận về phở nó khó cụ ạ.
Phở bây giờ còn ăn với thịt dê, thịt lợn, lòng, gan cháy... mà người ta vẫn thấy ngon cơ mà :)
Cái đó mà gọi là tạp nham thì em nghĩ là sai, tinh hoa thì cứ giữ nhưng đừng cổ hủ quá, nhìn về phía sau thì có cái j hay đâu, kể cả miếng ăn, em thật.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em bị rơi hết giấy tờ rồi, giờ muốn book vé cũng không được ạ.
Nên có thêm hộ chiếu (200k) bằng lái xe (kha khá tiền nhưng phải có) và một số giấy tờ khác tương đương, bỏ riêng ra. Nhìn chung, lý do thì đầy, quá trình thì dài nhưng thực tế người ta cần mỗi kết quả.

Grandtouring

Xe điện
Em sinh ra và lớn lên ở HN đến nay gần 40 năm và có đến hơn 30 năm ăn phở và biết thưởng thức phở Hà Nội.
Những quán phở nổi tiếng thập niên 8x, 9x như Lý Quốc Sư (thời mấy chị mậu dịch viên bán chứ ko phải Lý Quốc Sư biển màu da cam góc Chân Cầm bây giờ), Thìn Bờ Hồ (thời ông Thìn còn sống), Bát Đàn... hay những quán phở tên tuổi bây giờ như Tư Lùn (Ấu Triệu), Sướng (Trung Yên, Mai Hắc Đế, Nguyên Hồng), Lâm (Hàng Vải), Cường (Hàng Muối), Thành Long (Láng Hạ), Tứ Hải (Trường Chinh)... em đều đã ăn rất nhiều nhưng quán phở mà em vẫn yêu thích nhất là Phở 48 Hàng Đồng. Một hàng phở dường như bất biến theo thời cuộc vẫn quán nhỏ chỉ có vài bàn, chuyên bò (chín, tái) không có sốt vang hay gân, đuôi và đặc biệt dứt khoát không có chanh mà chỉ cho khách ăn dấm tỏi.
Đặc trưng của Phở 48 Hàng Đồng là nước dùng trong vắt ngọt đậm vừa đủ chứ không mặn gắt và sặc mùi nước mắm như nhiều quán khác. Bánh, thịt, hành... đều ngon
Sáng CN đẹp trời làm 1 bát tái chín kèm quẩy, tổng thiệt hại 65k
Cụ chủ kém em hơn 10 tuổi. Em dân HP, sống ở HN 31 năm.
Với em, phở HN giờ ngon như phở căntin cơ quan em.
Nói chung là, xưa đói khổ, bất cứ món gì có thịt là ngon, phở có thịt bò thì càng ngon. Giờ thì, món gì ăn sáng nó cũng thế thôi, có khi ăn xong, đến trưa là quên xừ nó mất, chẳng nhớ sáng ăn gì.
Phở cantin cơ quan em ngon thật.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Nên có thêm hộ chiếu (200k) bằng lái xe (kha khá tiền nhưng phải có) và một số giấy tờ khác tương đương, bỏ riêng ra. Nhìn chung, lý do thì đầy, quá trình thì dài nhưng thực tế người ta cần mỗi kết quả.
Em rơi cả hộ chiếu... Em để chung tất cả giấy tờ 1 nơi... Mai lên phải trình báo mất hộ chiếu.

Langthang_Mercedes

Xe container

thinhtd

Xe container
Em lại thích quán phở nào có lọ dấm kèm ớt đỏ tươi nhìn bắt mắt và thơm mùi tỏi ớt chứ trắng thế kia e ko thích
Em đi ăn một lần gặp trường hợp thằng cu con cứ múc thẳng tỏi trong lọ cho vào mồm ăn. Nên từ đó đến giờ chắc 2 năm rồi, em không ăn dấm tỏi ngoài hàng nữa. :))

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, tưởng mất thì trình báo 1 lần thôi chứ hôm qua báo mất CCCD, mai nên khai mất Hộ Chiếu à?
Em vừa mất lúc khoảng 12h00 hôm nay...
CCCD thì cần gì báo mới, có hộ chiếu nó mới yêu cầu có xác nhận của địa phương thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Em vừa mất lúc khoảng 12h00 hôm nay...
CCCD thì cần gì báo mới, có hộ chiếu nó mới yêu cầu có xác nhận của địa phương thôi.
Ơ, đi làm CCCD mới được luôn à, vậy em đi làm cái nữa đề phòng rơi có được không?

icemain

Xe tăng
Em tự nấu, bò, gà hoặc lâu lâu sốt vang... Kiếm cái nồi slow cooo với chịu khó ngâm xương bò vứt ngăn đá thì thích là chén.

datinh

Xe container
giờ thì ăn uống bão hòa gồi. chả còn ai rú rít vì tô phở ngon nữa. chỉ là bữa ăn sáng rồi đi cầy mà thoi.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, đi làm CCCD mới được luôn à, vậy em đi làm cái nữa đề phòng rơi có được không?
Dĩ nhiên, hộ chiếu nó liên đến xuất nhập cảnh, mất không trình báo khác gì để mấy ông phi pháp dùng hộ chiếu kép.
Còn CCCD auto đóng 70k là làm lại được.

Langthang_Mercedes

Xe container
Dĩ nhiên, hộ chiếu nó liên đến xuất nhập cảnh, mất không trình báo khác gì để mấy ông phi pháp dùng hộ chiếu kép.
Còn CCCD auto đóng 70k là làm lại được.
Cụ đi làm lại đi xem có được không? Nếu cụ làm được báo em nhé.

Hộ chiếu liên quan đến xuất nhập cảnh, CCCD liên quan đến mọi giao dịch trong nước, mấy ông phi pháp dùng CCCD kép vẫn được ạ?

haiyen1012

Xe điện
Cụ chủ kém em hơn 10 tuổi. Em dân HP, sống ở HN 31 năm.
Với em, phở HN giờ ngon như phở căntin cơ quan em.
Nói chung là, xưa đói khổ, bất cứ món gì có thịt là ngon, phở có thịt bò thì càng ngon. Giờ thì, món gì ăn sáng nó cũng thế thôi, có khi ăn xong, đến trưa là quên xừ nó mất, chẳng nhớ sáng ăn gì.
Phở cantin cơ quan em ngon thật.
Dân HP em biết là ko thích phở, họ quen ăn bánh đa khô chan nước vào nở ra nó vẫn dai dai chứ ko ăn bánh phở tươi như HN.
Cụ mới hơn 50 mà lãnh cảm với ẩm thực như thế thì tiếc nhỉ :)

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi làm lại đi xem có được không? Nếu cụ làm được báo em nhé.

Hộ chiếu liên quan đến xuất nhập cảnh, CCCD liên quan đến mọi giao dịch trong nước, mấy ông phi pháp dùng CCCD kép vẫn được ạ?
Để em làm chuột bạch cho mà xem.

Beontop

Xe tải
Trước em hay ăn phở bò Tam Giang trên Triệu Việt Vương.
Còn phở gà ăn ở đầu Quán Thánh ( Phở Tình hay Tính gì đó).
Theo thời gian, chả thấy ngon như ngày xưa, chắc mồm mình xuống cấp cmn roài!

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Dân HP em biết là ko thích phở, họ quen ăn bánh đa khô chan nước vào nở ra nó vẫn dai dai chứ ko ăn bánh phở tươi như HN.
Cụ mới hơn 50 mà lãnh cảm với ẩm thực như thế thì tiếc nhỉ :)
Bánh đa hải phòng thì chán chẳng buồn nói... Hay tại em ăn quán vùng ven nên không ngon bằng tp?
Hôm ăn ở Quận kiến An thấy như mấy quán ở Hả Nội không có đặc biệt gì hơn.

haiyen1012

Xe điện
Cái đó mà gọi là tạp nham thì em nghĩ là sai, tinh hoa thì cứ giữ nhưng đừng cổ hủ quá, nhìn về phía sau thì có cái j hay đâu, kể cả miếng ăn, em thật.
Với cụ là nhìn về phía sau, với em là trân trọng giá trị truyền thống.
Góc nhìn khác nhau ko nên tranh luận cụ nhé

haiyen1012

Xe điện
Bánh đa hải phòng thì chán chẳng buồn nói... Hay tại em ăn quán vùng ven nên không ngon bằng tp?
Hôm ăn ở Quận kiến An thấy như mấy quán ở Hả Nội không có đặc biệt gì hơn.
Ẩm thực HP thì cụ phải vào trung tâm Ngô Quyền
Lê Chân, Hồng Bàng chứ, em thích bún tôm chợ Cố Đạo nhưng mấy chục năm rồi chưa ăn lại