[Funland] Đau lòng...người mẹ đáng trách quá

Dzon

Xe điện
Ở Thái Nguyên người lớn lái xe còn chả coi seat belt nó là cái của nợ gì nói chi trẻ con. Đứa em gái em trên đó cũng bày đặt mua cái cục khóa cắm vào cho khỏi kêu, em nhìn thấy vứt luôn xuống ao, mắng cho một trận mà chả biết nó có ngộ ra không.
Em thấy nhiều người như vậy, việc tự bảo vệ bản thân mình mà còn ko ý thức được, mà có phải là người ít học đâu, một số người em thấy cắm cái khóa đấy còn có học vị thạc sĩ, tiến sĩ nữa cơ. Nhiều lúc cũng thấy khó hiểu :)

annika

Xe buýt
người mẹ chỉ đáng trách thôi sao ???

NNS

Xe ngựa
các cụ cũng ko cần chửi hay trách người mẹ tội nghiệp, chị ta tự trách mình còn nặng bằng vạn lời người đời, quãng đời còn lại khéo cái chết còn dễ chịu hơn, tội nghiệp cháu bé vsf cả người mẹ

XSim

Xe container
Mọi sai lầm trong cuộc đời thì phải có trả giá tương ứng cụ ạ. Cụ tham ô 10 triệu án nhẹ 10 tỷ án cao, đánh người què giờ nhẹ hơn đánh vỡ đầu... Chẳng qua vấn đề gia đình, cha mẹ con, vợ chồng... Ở Việt Nam nó cảm tính. Em lấy ví dụ ở VN chồng đánh vợ như bị bông có mấy ai đi tù? Cha mẹ bỏ con trong xe chết em đảm bảo cũng vẫn là tư duy tai nạn không ai muốn, họ đã mất con rất đau khổ...V...v... Theo em xã hội kém phát triển mới trộn lẫn mấy cái đó vào hậu quả. Bài học là bài học gì khi mà năm nào cũng học đi học lại? Phạm một sai lầm khủng khiếp thì phải trả giá, cái giá đó nên có luật quy định, vd như tội bất cẩn gây chết người, ngồi tù sám hối. Còn người phạm tội có cắn rứt là chuyện của họ.
Thế cụ có số liệu nào thống kê cho thấy ở phương Tây phạt tù thì số vụ tai nạn do bố mẹ vô tình gây ra cho con cái thấp hơn VN (bố mệ không phải đi tù) không?

Dan du an

Xe cút kít
Ở Thái Nguyên người lớn lái xe còn chả coi seat belt nó là cái của nợ gì nói chi trẻ con. Đứa em gái em trên đó cũng bày đặt mua cái cục khóa cắm vào cho khỏi kêu, em nhìn thấy vứt luôn xuống ao, mắng cho một trận mà chả biết nó có ngộ ra không.
Cục khoá cắm đó thì hôm trước em đi với một chú đi Bim to khủng cũng cắm. Có bằng đấy tiền mua con xe mà lại nghĩ cách làm cái thiết bị an toàn giúp mình im thì thua rồi.

isak

Xe tăng
Việc đầu tiên khi mua xe là em mua 2 cái gương tròn nhỏ chiếu hậu. 1 cái em dán vào gương chiếu hậu bên phụ để nhìn lốp sau như các xe khác. Còn 1 cái em dán vào gương chiếu hậu TRONG XE, để em nhìn được toàn diện hàng ghế sau, là hàng ghế trẻ con nhà em hay ngồi. Khi lên xe em nhìn vào là biết con thế nào, khi lái xe em chỉ cần liếc cái là biết con đang làm gì, chứ không cần phải ngoái hẳn lại phía sau vừa bất tiện vừa nguy hiểm. Gương này nhỏ gần như ko chiếm diện tích của gương chiếu hậu chính, lại có thể xoáy chỉnh được tầm nhìn nên rất tiện

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Em trân quý từng giây phút bên con.Khi lx thỉnh thoảng em liếc gương dòm con,đôi khi lại đưa tay nắm tay con,nếu nó ngồi ghế phụ.
Còn trong trường hợp cụ thể này lỗi của người mẹ là lớn nhất.Nó sẽ giày vò chị đến hết đời.Nhưng cũng phải cảm thông,pn đầu lắm lúc toàn dưa cà mắm muối,mụ lắm!
Nói chung lên xe phải ktra trước, khởi động thì từ từ ko đc ra vẻ xe xịn nhấn ga rầm 1 cái. Khi khởi động từ từ vướng viên sỏi mình còn phanh đc. Vội vàng với cảm nhận kém ko nên lái xe.

Có ông trước nhà e ra lấy xe, đạp ga mạnh bánh quay két két ..
E lẩm bẩm lại thằng điên nào đây..
.... y như rằng 3s sau nghe rầm 1 cái, cắm thẳng xe vào ngõ ko rút ra nổi. Loại này miễn thương hại!