[Funland] Đấu tranh với CĐT như ở Viet Đức Complex liệu có đúng ko

Suber

Xe đạp
Ông drem lùn hay thái gì đó phát ngôn thì cho chuẩn nhé! Bọn chủ đầu tư ở Việt Đức complex lừa đảo cư dân, làm sai thiết kế, bổ sung thêm phòng để cho thuê lung tung cả lên. Giờ k chịu sửa để làm sổ cho dân, cư dân bức xúc. Giá tiền gửi xe đã ghi rõ trong HĐ, tăng hay giảm đâu phải qua một cái mail cái là đòi tăng. Cư dân ở đây phản đổi là gần 400hộ k đồng tình chứ k phải nhóm tự xưng.
Đã làm con người thì phải biết phân biệt phải trái, lý lẽ cho đúng

coixay13

Xe tăng
Các cụ ở chung cư thích thật ! Em phải gửi sân cơ quan gần nhà, mà phải có quan hệ mới nhờ được, không mái che, chỗ đỗ chật chội, dễ va quệt, hạn chế tối đa lấy xe sớm và về muộn...mà 2,5 củ từ lâu rồi...
Một trong những ưu điểm của chung cư (có hầm để xe và mình có ô tô) là khi di chuyển thì nắng ko tới chân, mưa ko tới đầu mờ cụ...

dalink

Xe điện
Ông drem lùn hay thái gì đó phát ngôn thì cho chuẩn nhé! Bọn chủ đầu tư ở Việt Đức complex lừa đảo cư dân, làm sai thiết kế, bổ sung thêm phòng để cho thuê lung tung cả lên. Giờ k chịu sửa để làm sổ cho dân, cư dân bức xúc. Giá tiền gửi xe đã ghi rõ trong HĐ, tăng hay giảm đâu phải qua một cái mail cái là đòi tăng. Cư dân ở đây phản đổi là gần 400hộ k đồng tình chứ k phải nhóm tự xưng.
Giá gửi xe có trong hđ mua căn hộ á?

piano

Xe điện
Cđt luôn luôn sai và đuối lý, chứ dân mà đuối lý nó dập cái 1, thậm chí cho đi tù vì tội vu khống. Việc đấu tranh luôn vất vả, vì mọi lợi thế nằm trong tay cđt và khung pl ko chuẩn.
Những người đấu tranh là những người dũng cảm, nhưng những người phản đối và khó chịu cũng có lý do hợp lý
1. Chỉ thuê nhà, ko quan tâm tới sổ xanh sổ đỏ. Ở 1 thời gian là biến
2. Đang muốn chuyển đi. Giờ có phốt thì xuống giá, khó bán hơn hẳn. Việc cho thuê cũng ko được giá.
Nói chung là nhóm gắn bó vs nhóm ko gắn bó có nhiều mâu thuẫn về lợi ích

Binhan.4ever

Xe buýt
Người ta còn nói các cụ phản đối là SAI đâu. Người ta có khi còn ủng hộ các cụ cư dân nữa cơ.

nhưng việcnào ra việc đó. Chủ đầu tư sai thì các cụ kiếm chủ đầu tư mà làm việc. Kiện lên đến CTN cũng được. Nhưng đừng làm phiền đến cư dân khác.Họ chỉ muốn yên ổn sống thôi. Các cụ chắn xe gây ách tắc ảnh hưởng tới cuộc sống của người khác là không đúng.

drchimnon

Xe tăng
Rõ khổ, chỗ nhà em 2,3tr/ tháng mà là để ngoài trời.

Suber

Xe đạp
Cụ đưa hợp đồng đoạn chỗ đấy lên đây, nói khơi khơi vậy?
Tôi cũng chả có thời gian sa đà vào cái việc đưa lên chụp ảnh làm gì, tin hay k thì cứ đến mà xem bao nhiêu cư dân bao nhiêu hộ phản đối. Một người có thể sai chứ cả 4 toà dân bức xức thì chả nhẽ sai hết. Tôi cũng k tranh cãi ai đúng ai sai. Nhưng thông tin đưa lên thì đang định hướng dư luận theo kiểu khác

banmotnucuoi

Xe lăn
Đúng là quanh khu này gửi xe dưới hầm toàn từ 1,3 tr. Thèng ku em em chuyển về ở Imper, nhờ cả ông Trưởng ban QT tìm mà cũng ko có lốt.
Còn vụ đấu tranh với CĐT thì theo em cả 2 bên sẽ chẳng có ai "thắng" cả, nhất là "cho xe đỗ tại đường lên xuống, làm cho xe oto ko vào ra được, xe oto cư dân phải đỗ tràn lan xung quanh tòa nhà" nó thể hiện...à mà thôi cụ nhỉ.
Dân mình thì cứ nghi ngờ đủ mọi thứ thôi cụ ạ, Làm éo làm đc cái gì nhưng người khác làm là chê, em ko tham gia BQT nhưng luôn đồng hành cùng họ, ông nào to mồm em bảo nếu bác cảm thấy có thể làm tốt hơn em giới thiệu bác vào BQT để dân họ bầu...

Suber

Xe đạp
Tôi thấy ông chủ thớt chẳng có định hướng gì cả, chỉ có ông là đang định hướng.
Sai phạm chủ đầu tư này là có thật, nhưng các ông chặn không cho xe cộ đi lại là cào mặt ăn vạ, ảnh hưởng đến những người không đồng tình với các ông.
Nói khơi khơi không chứng cứ là bịa đặt đấy.
Chặn đường vào nhà là chủ đầu tư chặn đấy cụ à, chứ cư dân họ k chặn đâu

Dream Thai

Xe điện
Chặn đường vào nhà là chủ đầu tư chặn đấy cụ à, chứ cư dân họ k chặn đâu
Mấy cái xe chặn đường lên xuống hiện có cả băng rôn phản đổi CĐT tăng giá mà cụ, chẳng lẽ cư dân mang băng rôn lên dán vào xe CĐT :-/

Chỉnh sửa cuối:

Suber

Xe đạp
Mấy cái xe chặn đường lên xuống hiện có cả băng rôn phản đổi CĐT tăng giá mà cụ, chẳng lẽ cư dân mang băng rôn lên dán vào xe CĐT :-/
View attachment 7660017
Tự dưng đang gửi xe xuống hầm, qua đêm gửi cái mail tăng giá, đến hôm sau không cho dân vào nếu k đóng theo giá mới thì ai là người làm tắc

Dream Thai

Xe điện
Tự dưng đang gửi xe xuống hầm, qua đêm gửi cái mail tăng giá, đến hôm sau không cho dân vào nếu k đóng theo giá mới thì ai là người làm tắc
Họ gửi mail từ 15.1 cu ạ, cũng có thông báo là ai ko nộp theo giá mới thì bị từ chối từ phục vụ và có gia hạn tới tận 5-6.2

Còn việc khi ko dc cho vào thì đỗ luôn 4-5 xe ở mỗi đường lên xuống thì là hành động có chủ ý rồi, nếu cụ đưa ra dc bằng chứng là đa số dân cư VD Complex đồng ý với hành động này (>50%) thì e xin đóng thớt này ngay và luôn

Suber

Xe đạp
Họ gửi mail từ 15.1 cu ạ, cũng có thông báo là ai ko nộp theo giá mới thì bị từ chối từ phục vụ và có gia hạn tới tận 5-6.2

View attachment 7660128

Còn việc khi ko dc cho vào thì đỗ luôn 4-5 xe ở mỗi đường lên xuống thì là hành động có chủ ý rồi, nếu cụ đưa ra dc bằng chứng là đa số dân cư VD Complex đồng ý với hành động này (>50%) thì e xin đóng thớt này ngay và luôn
Họ đơn phương tự tăng giá chẳng thèm xin ý kiến trước gì thì cụ k nói, thế từ nay trở đi cứ 1 tháng gửi mail/lần rồi tự ý tăng phí này phí nọ thì sao. Không phải vì vấn đề giá 1.2t hay 1.5t hay 2triệu/tháng

Suber

Xe đạp
Mà thôi tôi cũng k tranh luận khi mà cụ làm gì nữa dừng tại đây.

Dream Thai

Xe điện
Họ đơn phương tự tăng giá chẳng thèm xin ý kiến trước gì thì cụ k nói, thế từ nay trở đi cứ 1 tháng gửi mail/lần rồi tự ý tăng phí này phí nọ thì sao. Không phải vì vấn đề giá 1.2t hay 1.5t hay 2triệu/tháng
E đâu phản đối cư dân đấu tranh, nhưng đấu tranh như chúng ta làm bgio ảnh hưởng đến cs mọi người, và có dấu hiệu vi phạm trật tự, hãy đấu tranh bằng trái tim nóng và cái đầu lạnh!!!

bloodheartvn

Xe điện
Đang nối chuyện đấu tranh gửi xe thôi cụ, còn các sai phạm kia thì đến mùa quýt cư dân mới có sổ đỏ.

Suber

Xe đạp
Thôi cụ đừng lái từ chèo sang cải lương nữa, tít bài của của là “ đấu tranh … liệu có đúng k” rồi dẫn dắt người đọc theo ý cụ…

Dream Thai

Xe điện
Tôi thấy ông toàn tung tin giả rồi định hướng xong lại đổ cho người khác.
Tóm lại:
- Có đúng mail gửi tối hôm trước, hôm sau cấm không?
- Mấy xe đỗ chặn lối đi lại là của CĐT hay đội ăn vạ
- Giá gửi ô tô là 1,2 triệu có ghi trong hợp đồng mua bán nhà không?
E xin gửi công văn phúc đáp của CĐT đẻ cc có thêm thông tin (phí dịch vu chỗ e cũng kẹo mềm 1tr cho 100m2)

phuongmit

Xe cút kít
Thôi cụ đừng lái từ chèo sang cải lương nữa, tít bài của của là “ đấu tranh … liệu có đúng k” rồi dẫn dắt người đọc theo ý cụ…
Non và xanh như này thì còn xa lắm mới đấu tranh dc :))