Dầu trợ lực lái có màu ĐEN ?? Các cụ giúp em voi ?

NaVaRa LE

Xe máy
hum qua em xem dầu trợ lực lái thấy có màu đen, ra hỏi thợ thì bao không sao. nhưng em vẫn thấy không yên tâm, nên post lên đây các cụ chỉ giáo em với ạ. màu đen như vậy có nên thay không ? hay chỉ cần châm thêm (Dầu trong binh hơi thấp hơn vach Min khoang 0,3 ml thôi ạ) ??

Minh2b

Xe máy
Thay ngay và luôn. Rẻ bèo, sao phải xoắn?

Auto.phutung

Xe hơi
Quan trọng phải tìm hiểu nguyên nhân tại sao nó đen nữa cụ ạ, hay lâu lắm rồi cụ ko thay dầu trợ lực.

taplai tapdi

Xe tăng
Để lâu quá ko thay dầu thì có mầu đen thôi! Nên thay ngay và luôn nhé

Nonick_service

Xe tải
hum qua em xem dầu trợ lực lái thấy có màu đen, ra hỏi thợ thì bao không sao. nhưng em vẫn thấy không yên tâm, nên post lên đây các cụ chỉ giáo em với ạ. màu đen như vậy có nên thay không ? hay chỉ cần châm thêm (Dầu trong binh hơi thấp hơn vach Min khoang 0,3 ml thôi ạ) ??
Xe bác chạy được bao nhiêu vạn rồi , dầu màu đen thì bác nên thay luôn đi đừng tiếc nhé dầu bình thường nó có màu đỏ hồng khi dầu chuyển sang màu nâu nhạt là phẩm chất dầu đã kém lắm rồi còn sang màu đen thì bác nên thay đi đừng cố

NaVaRa LE

Xe máy
Xe bác chạy được bao nhiêu vạn rồi , dầu màu đen thì bác nên thay luôn đi đừng tiếc nhé dầu bình thường nó có màu đỏ hồng khi dầu chuyển sang màu nâu nhạt là phẩm chất dầu đã kém lắm rồi còn sang màu đen thì bác nên thay đi đừng cố
Vâng ! cảm ơn bác. em cung nghi vậy . em sẽ thay luôn và ngay ạ !

NaVaRa LE

Xe máy
Em cảm ơn các cụ. em sẽ thay luôn và ngay ạ !

Để lâu quá ko thay dầu thì có mầu đen thôi! Nên thay ngay và luôn nhé
Xe em Kia carens 2011 kiểm tra thấy cũng hơi đen, nếu thay thì thay loại dầu gì hả các cụ ? mua ở đâu? có thể tự thay được không ?

ACDELCO434

Xe điện
Xe em Kia carens 2011 kiểm tra thấy cũng hơi đen, nếu thay thì thay loại dầu gì hả các cụ ? mua ở đâu? có thể tự thay được không ?
Cụ kiểm tra lại xem dầu trợ lực xe Cụ ban đầu là màu gì. Nếu màu xanh là xuất cho thị trường Canada và là PSF-4; màu đỏ là PSF-3
Theo manual của xe thì xe Cụ dùng dầu trợ lực tiêu chuẩn PSF-4, khoảng 0.9 lít.

Chỉnh sửa cuối:

ACDELCO434

Xe điện
Thế thì Cụ thay luôn đi ạ. Dầu trợ lực nó cũng hết ít thôi. Cụ kiểm tra xem dùng chuẩn loại dầu nào cho đúng là được.

Cụ kiểm tra lại xem dầu trợ lực xe Cụ ban đầu là màu gì. Nếu màu xanh là xuất cho thị trường Canada và là PFS-4; màu đỏ là PFS-3
Theo manual của xe thì xe Cụ dùng dầu trợ lực tiêu chuẩn PFS-4, khoảng 0.9 lít.
Bây giờ thì em thấy nó màu đen.
Như cụ nói PSF-4 màu xanh, PSF-3 màu đỏ; theo catalo thì là PSF-4 nhưng nếu mình thay dầu màu đỏ thì có sao không (ví dụ thay các loại ATF thường như DII, DIII như các gara vẫn làm). Mà em lăn tăn là Viet Nam là xứ nhiệt đới (tropical) mà sao bọn Hàn nó lại đổ PSF-4 (canada là xứ hàn đới)???
Cụ có bán PSF-4 hoặc 3 không, giá tiền ???
Em voka cụ và chờ tin cụ.
Trân trọng.

ACDELCO434

Xe điện
Bây giờ thì em thấy nó màu đen.
Như cụ nói PSF-4 màu xanh, PSF-3 màu đỏ; theo catalo thì là PSF-4 nhưng nếu mình thay dầu màu đỏ thì có sao không (ví dụ thay các loại ATF thường như DII, DIII như các gara vẫn làm). Mà em lăn tăn là Viet Nam là xứ nhiệt đới (tropical) mà sao bọn Hàn nó lại đổ PSF-4 (canada là xứ hàn đới)???
Cụ có bán PSF-4 hoặc 3 không, giá tiền ???
Em voka cụ và chờ tin cụ.
Trân trọng.
Còm trước em đã sửa vì gõ sai thành PFS và em đã sửa lại thành PSF.
Chuẩn PSF-4 được dùng cho các mẫu xe đời mới hiện này của Hyundai và Kia. Dầu gốc nó là loại bán tổng hợp hoặc tổng hợp tùy thuộc vào hãng sản xuất. Loại PSF-3 thường được sản xuất với thành phần cơ bản là dầu gốc khoáng.
Màu sắc là do hãng họ dùng phẩm để pha vào với mục đích để dễ nhớ, tránh nhầm lẫn và cảnh báo.
Theo em nếu có thể thì cứ tìm loại được phê duyệt để dùng. Nếu dùng dầu ATF để thay thế cho xe Cụ thì phải xem dầu đó có phê duyệt tiêu chuẩn PSF không. Phổ biến thì dầu trợ lực vẫn dùng chuẩn ATF Dexron III hoặc VI.

Nonick_service

Xe tải
caren của cụ thay bằng dầu ATF thường cũng được ,cụ ra gara gần nhà họ họ có máy hút họ thay cho ko mất nhiều tiền đâu

caren của cụ thay bằng dầu ATF thường cũng được ,cụ ra gara gần nhà họ họ có máy hút họ thay cho ko mất nhiều tiền đâu
Em xin vo ka cụ chén rượu.
Mà sao hãng nó không đổ luôn vào thươc lái dầu ATF như HSTĐ mà lại còn bày đặt PSF-4 làm gì nhỉ, đi mua hỏi chẳng đâu có bán cả.

Nonick_service

Xe tải
Em xin vo ka cụ chén rượu.
Mà sao hãng nó không đổ luôn vào thươc lái dầu ATF như HSTĐ mà lại còn bày đặt PSF-4 làm gì nhỉ, đi mua hỏi chẳng đâu có bán cả.
thực ra chỉ có xe châu âu nó mới phải đòi hỏi dầu đúng loại chỉ định thôi còn xe bình dân thì bác có thể đổ dầu ATF có chất lượng tương đương cũng được ko nhất thiết phải dầu hãng .Bác nên chọn dầu ATF của mobil hoặc total cho đảm bảo thay cả hệ thống lái của bác chắc chỉ 1 chai 1 lít thôi

dauranmamtomvp

Xe hơi
Em là em cay ông chủ cũ vợ 2 em lắm. Đen xì ko thay đi làm đên slusc sang tới em đi 1 time nhắn chết luôn cả cái bơm trợ lực. Tí hỏng cả thước lái ...

quan_service

Xe buýt
Bác đến gara có các loại cho bác lựa chọn ah, e cũng xin nhấn mạnh là dầu trợ lực lái đc khuyến cáo là cứ 2 năm hoặc 4 vạn thì nên thay các bác nhé thay loại ATF mobil thì chỉ 2-3 trăm thôi rẻ bèo ấy mà, có dòng Mec , Audi...thì đắt hơn thôi