Đầu tư đất ngoại thành hà nội tầm nhìn 2030

OR.VNHI

Xe hơi
Toàn chém linh tinh có nguồn hàng này kia thực ra có phải đâu cụ
Nếu cụ có nhu cầu thật khu 31ha thì inbox em.Em không làm bất động sản nhưng em có cậu em là giám đốc công ty bất động sản to nhất bên này nên mọi dự án và giá đất khu này đều biết rõ.

Hit the Road

Xe hơi
Đất vùng ven thì còn rất nhiều. Nhưng vị trí đẹp và đầy đủ sổ sách pháp lý thì không có nhiều. Hoặc nếu còn thì đã bị 🦉🐵 tâng giá lên nhiều. Mua đắt thì khó bán thôi chứ bỏ tiền vào đất đai có bao giờ mất đâu các cụ 😌

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng huyện Chương Mỹ, gần khu đường 6 như trường TDTT có gì ngon lành trong vòng 10 năm tới không. Giá trong đây đất có sổ cũng chỉ tầm 10 đến 15 triệu/m mà ko xa Hà Nội trung tâm mấy.

Có cụ nào quan tâm mạn Mỹ Đức, Chương Mỹ như em không nhỉ

Gato2009

Xe điện
Nếu không tính đến yếu tố gần nơi làm việc, thì hiện tại và khoảng 5 năm tới thì chỉ có 2 vùng: 1 là dọc theo trục đạo lộ TL và 2 là vùng Đông Anh khu cầu Nhật Tân. Chỉ có 2 khu này là giao thông cửa ngõ đi vào nội đô là ko bị tắc đường. Còn lại là tắc hết trong vòng 5 năm tới thì tình hình các cửa ngõ vào có lẽ chưa được cải thiện, thậm trí trầm trọng hơn
Các cụ đã ở vùng ven mà lại tắc cửa ngõ thì đúng là cực hình.

Jackul

Xe tải
Mình nghĩ em cũng như các cụ ở đây, chọn chỗ ở sẽ dựa vào các tiêu chí:
- Giao thông thuận tiện đến nơi làm việc. Thuận tiện thì nó bao hàm nhiều yếu tố: khoảng cách, đường có dễ đi hay không. Nếu khoảng cách 10km mà đường bé xíu hay là nhiều điểm giao cắt thì còn không bằng ở cách 20km mà đường to, ít giao cắt. Chưa kể tương lai có các phương tiện công cộng hiện đại như tàu điện thì nó sẽ thay đổi hẳn cách di chuyển đến nơi làm việc, lúc đó thì cách nhà cách chỗ làm 20km mà có tàu điện đi qua thì còn hơn là nhà cách 5km nhưng không có tàu điện.

- Trường học cho con cái: cái này là việc hàng ngày, giờ xe shuttle bus cũng phổ biến rồi, nhưng sau cái vụ trường gateway, đa số cũng muốn chọn ở khu vực nào mà hệ thống các trường học từ mầm non đến THPT nó tốt. Được cả Đại học nữa thì càng tốt. Gần gần một tí thì rõ ràng tự đưa con đi học nó đỡ mất thời gian. Mà có cho con đi xe shuttle bus thì con cũng đỡ phải dậy sớm rồi ngồi cả tiếng trên xe bus đi đến trường (mà các bác biết rồi đấy, trẻ dậy sớm dễ thiếu ngủ dẫn đến ngủ gật trên xe, dính thằng tài xế vô trách nhiệm như vụ gateway là toang). Một vài khu đô thị lớn nó sẽ tự xây trường (như kiểu Vingroup làm Vinschool ấy), cơ mà chắc không ai muốn mình chỉ có duy nhất 1 option như vậy.

- Siêu thị, chợ búa: giờ dân mình cũng văn minh, lại bận rộn, tủ lạnh ngày càng to giá càng rẻ, tỷ lệ có xe hơi cá nhân tăng lên, nên thấy nhiều gia đình cũng hay có thói quen là cuối tuần đi siêu thị chở thực phẩm về cất tủ mang ăn dần, nên cái món siêu thị này có ở xa một tí cũng không sao, đi ít mà. Còn chợ truyền thống thì với lối sống hiện đại, sẽ dần dần ít người đi.

- Bệnh viện: cái này thì quan điểm mỗi người khá khác nhau, người thì thích ở các khu có kết nối giao thông thuận tiện với các bệnh viện công lập tuyến trung ương lớn, vì chỉ tin tưởng vào bệnh viện công trong trường hợp bệnh nặng. Có người thì chỉ cần có bệnh viện tư là được.

- Ngoài ra còn một vài tiêu chí khác như quê ở mạn nào thì ở khu đó để về quê cho tiện, rồi còn phụ thuộc độ tuổi nữa, anh em trẻ 30 - 40 thì cần khu vực sôi động dễ kiếm tiền, các bác U50 thì tiền không phải là cái chính nữa, bắt đầu nghĩ đến hưởng thụ, thích nơi nào có sông, có núi để trồng rau nuôi gà ;))

Tổng hợp các tiêu chí trên, các cụ sẽ thấy chỗ nào nó tiềm năng, chứ không nên đầu tư hùa theo đám đông, hoặc ăn theo đại gia (vì đại gia không phải lúc nào cũng đúng, kể cả đại gia đó có mua được chính sách đi chăng nữa). Mình chém vậy thôi :D chứ cũng không có tiền buôn đất ở HN. Đang nhắm đầu tư ở quê, giá rẻ mà tiềm năng hơn.
Cụ phân tích quá hợp lý. Vậy nên em cũng loanh quanh ở Hoàng Mai, chính quyền lởm nhưng cái gì cũng tiện.

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mỹ Đức thì xa quá ko nói
còn Chương Mỹ thì vùng rốn lũ, mưa lớn xả lũ chỉ có lụt, nên giá đất vùng đó cũng khó lên mạnh
Hehe, em thấy Gia Lâm, Đông Anh giờ chỉ béo đội cđt kiểu Vin vs mấy ông đầu cơ từ đầu thôi,chứ giờ lao vào chỉ có đứt, ngay cả mấy cái nhà ở trước đây định hướng là nhà ở thu nhập trung bình (vin oceanpark) còn bị đội lên thành vinhomes đê bán 3-40 tr 1m2 chung cư thì biết rồi

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Thế mà Thanh Trì khéo lên trước Gia Lâm đấy bạn
Vâng, em sinh ra ở cái đất này, em lạ gì.
40 năm chưa làm xong cái Ga, đường thì mỗi cái Cuốc lộ 1 với mấy nút cổ chai. Quận quận cái khỉ gì.

Cụ phân tích quá hợp lý. Vậy nên em cũng loanh quanh ở Hoàng Mai, chính quyền lởm nhưng cái gì cũng tiện.
Bác phân tích hay quá, em cũng thế, quê ở huyện Thường Tín nên toàn đầu tư mạn phía Nam, vừa nắm được thông tin mà vừa tiện quê quán,chứ giờ bảo em sang Đông Anh là em chịu

Cap Còm

Xe điện
Bác phân tích hay quá, em cũng thế, quê ở huyện Thường Tín nên toàn đầu tư mạn phía Nam, vừa nắm được thông tin mà vừa tiện quê quán,chứ giờ bảo em sang Đông Anh là em chịu
Đầu tư thì yếu tố tiện quê quán là thứ yếu.

chenang

Xe máy
Website
chenang.vn
Em có mảnh ở Thanh Trì mua đúng đỉnh 2010, giờ giá vẫn còn thấp hơn giá mua hiu hiu