Đầu tư đất ngoại thành hà nội tầm nhìn 2030

biết nhưng quan trọng là bao lâu thì cũng khó nói! cái cầu Tứ Liên nếu giải toả bên Tây Hồ thì cực phức tạp! giờ thiết thực nhất là cầu Mễ Sở giải toả cho Thanh Trì thúc đẩy kinh tế vùng, chứ cái Tứ Liên chủ yếu phục vụ cho Đông Anh. Đất Đông Anh gần chục năm trước ngõ đẹp ô tô vào đã 30-40tr/m2 khu Vĩnh Ngọc, giờ lên được 50-60 cũng là thua! Khả năng thêm 1 cầu nữa lên 100 cũng là khó, các đại dự án chưa triển khai
Cái cầu Mễ Sở chính ra rất quan trọng, nó còn là một phần của vành đai 4, bên cạnh kết nối vùng thì nó còn kết nối cả giao thông nữa, làm xong thì Ql5 vs QL1 không cần phụ thuộc vào cầu Thanh Trì nữa

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em sinh ra ở cái đất này, em lạ gì.
40 năm chưa làm xong cái Ga, đường thì mỗi cái Cuốc lộ 1 với mấy nút cổ chai. Quận quận cái khỉ gì.
Sang Hoàng Mai quê em cụ. Bẩn thỉu hôm hám giao thông đình trệ khaps nơi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Sang Hoàng Mai quê em cụ. Bẩn thỉu hôm hám giao thông đình trệ khaps nơi.
Hê hê, Quê cụ và quê em bản chất nó từ một quê mà ra. ;))
Phần ngon thì nằm hở HM rồi, giờ còn mỗi cái TT Văn Điển - Tứ Hiệp - Ngũ Hiệp - Tam Hiệp là còn có tí phát triển.
À mà, nhếch nhác thì quê em có thừa nhé, rãnh thoát nước hai ven đường không có, Nước tự thoát bao năm rồi. =))

Trục

Xe ba gác
Người OF
À mà, quê em người đi bộ được băng qua đường một cách tự do nhé, không có vạch sơn dành cho người đi bộ đâu, đúng là dân quận lạc hậu, đường đầy chỗ sang mà cứ phải đi trên vạch con ngựa làm gì, học sinh là cứ phải dồn hàng đoàn rồi dìu dắt nhau qua QL1.
Chính thói quen đó, học sinh phản xạ nhanh gấp 100 lần học sinh trên quận nhé, Ba-lăng-vi-bộ học cực nhanh, kinh chưa.

cadan

Xe container
Cách đây 25 năm thì Thanh Xuân, Cầu Giấy cũng là ngoại thành, mà tốc độ phát triển và đô thị hóa quanh HN từ 2010 đến nay phải gấp nhiều lần từ 2000-2010. Vì vậy cứ bán kính từ điểm đầu các quận hiện nay dịch ra 10-15km sẽ là tầm nhìn 10 năm thôi.
Theo em thì sắp tới ở đâu có đường xá kết nối tối với nội thành thì chỗ đó ngon thôi.
Mạn phía tây thì có, đường vành đai 3 trên cao, trục Tây Thăng Long kéo dài từ Tây Hồ Tây qua Bắc Từ Liêm lên Đan Phượng, trục Hoàng Quốc Việt kéo dài từ Hoàng Quốc Việt qua Bắc, Nam Từ Liêm, Hoài Đức. Trục vành đai 3,5 và cầu Thượng Cát nối từ đại lộ Thăng Long sang Đông Anh. Ngoài ra còn có đường 70 mở rộng kéo từ Nhổn đến cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ.

Mạn phía đông thì có mấy công trình mới khởi công gần đây như cầu Vĩnh Tuy 2. Lại có thằng đại gia Vin xây dựng rất nhiều công trình lớn ở Gia Lâm như Vinhomes Ocean Park, đại học VinUni, khu vui chơi Vinpearl Land. Trong kế hoạch còn có cầu Trần Hưng Đạo nối từ cuối đường Trần Hưng Đạo sang Long Biên.

Phía Bắc thì sắp có cầu Tứ Liên và rất nhiều công trình lớn dọc 2 bên đường Võ Nguyên Giáp.

Ngoài ra còn các dự án đường sắt đô thị chuẩn bị xong (Cát Linh - Hà Đông, Nhổn - ga Hà Nội) và sắp làm (tuyền Nội Bài - Nam Thăng Long - Trần Hưng Đạo - Thượng Đình - Hoàng Quốc Việt), kéo dài tuyến Nhổn - ga Hà Nội đến quận Hoàng Mai, tuyến từ Hồ Tây lên Hoà Lạc.

Đưa lên bàn cân thì mình thấy mạn Hoài Đức, Đan Phượng và các phường ở góc xa của quận Bắc Từ Liêm còn nhiều tiêm năng tăng giá.
Sự mở rộng địa giới và đô thị hoá này cho thấy rõ ràng là đât có nở ra, chứ ko chỉ có chuyện người đông lên, phải ko ạ

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Hê hê, Quê cụ và quê em bản chất nó từ một quê mà ra. ;))
Phần ngon thì nằm hở HM rồi, giờ còn mỗi cái TT Văn Điển - Tứ Hiệp - Ngũ Hiệp - Tam Hiệp là còn có tí phát triển.
À mà, nhếch nhác thì quê em có thừa nhé, rãnh thoát nước hai ven đường không có, Nước tự thoát bao năm rồi. =))
Vẫn còn thua quê em. Với con đường Nguyễ Cảnh Dị ko địa phương nào có thể qua mặt đc. 500m đg 2,5 mà 20 năm nay chưa xong. Thế đã vô đối chưa cụ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
À mà, quê em người đi bộ được băng qua đường một cách tự do nhé, không có vạch sơn dành cho người đi bộ đâu, đúng là dân quận lạc hậu, đường đầy chỗ sang mà cứ phải đi trên vạch con ngựa làm gì, học sinh là cứ phải dồn hàng đoàn rồi dìu dắt nhau qua QL1.
Chính thói quen đó, học sinh phản xạ nhanh gấp 100 lần học sinh trên quận nhé, Ba-lăng-vi-bộ học cực nhanh, kinh chưa.
Toàn của ngon vật lạ cụ hề. Đặc sản đấy cụ, gìn giữ làm văn hoá phi vật thể bọn tây lông chả cóng lòi ra.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Vẫn còn thua quê em. Với con đường Nguyễ Cảnh Dị ko địa phương nào có thể qua mặt đc. 500m đg 2,5 mà 20 năm nay chưa xong. Thế đã vô đối chưa cụ.
Con đường đó em nghĩ chẳng cần làm đâu, mỗi đoạn ngắn tị, làm làm gì.
Đi qua cầu sang bên kia Sông rồi vắt chân chữ chi quay lại, nhằm cầu Định Công mà rẽ là ổn.
Cơ mà dững 20 năm rồi nhỉ. :D

Trục

Xe ba gác
Người OF
Toàn của ngon vật lạ cụ hề. Đặc sản đấy cụ, gìn giữ làm văn hoá phi vật thể bọn tây lông chả cóng lòi ra.
Chỗ nhà cụ ở cũng thuộc đội PƯ Nhanh còn gì, này nhé, trời mưa mà không vắt chân lên cổ chạy thì ngập nửa xe không chừng.
Em nhớ thời còn hay la cà ở chỗ công ty Mộc ở đó, nay không nhầm là tòa 96 Định Công.
Trời mưa thì cứ phải lao ra đường, và đi thật nhanh, kẻo không ra khỏi đó được. :D

Yeuphunu

Xe điện
Anh cháu có căn nhà vườn là hai thửa khác nhau 9 sào ~3.200m2 (có 400m2 đất ở) và 16 sào ~5.600m2 (có 400m2 đất ở) ở đường Bình Sơn, Gò Chè cách DT446 200m và 350m ngõ rộng 4m ô tô tránh nhau. Trong đất có nhà mới xây, qui hoạch sân vườn gọn đẹp, cây cối lâu năm, có hồ rộng 600-700m2...vv
Cụ nào biết giá khu này cho em tham khảo ạ.
Em định lấy lại của cụ ấy một trong 2 thửa.
Đa tạ.

minhvan

Xe tải
E đi qua Vđ3 thấy Hoàng Mai cũng đẹp mà ,nhiều khu đt lớn.quận huyện nào mà chả có sự chênh lệch từng khu vực,chục năm nữa các cụ sẽ thấy khu vực phía nam khác ngay

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ đtu đất mặt đường mới mở khu Yên Bài - Ba Vì ( đl thăng long kéo dài) giá 15tr/m ổn k ạ. Cách Big C 40km ( 30p di chuyển)

xe_ga

Xe tăng
Theo các cụ đtu đất mặt đường mới mở khu Yên Bài - Ba Vì ( đl thăng long kéo dài) giá 15tr/m ổn k ạ. Cách Big C 40km ( 30p di chuyển)
Phải cụ thể cả khổ đất, đất thổ cư hay như thế nào nữa thì mới định giá được cụ ơi. Néu toàn thổ cư là còn rẻ hơn mấy thị trấn thị tứ miền quê đấy cụ

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Phải cụ thể cả khổ đất, đất thổ cư hay như thế nào nữa thì mới định giá được cụ ơi. Néu toàn thổ cư là còn rẻ hơn mấy thị trấn thị tứ miền quê đấy cụ
Kiểu 300m2. Có 100 đất ở còn lại đất vườn. 10x30 cụ ạ

xe_ga

Xe tăng

Kiểu 300m2. Có 100 đất ở còn lại đất vườn. 10x30 cụ ạ
Hình như đoạn này sau sẽ có đường Hồ Chí Minh chạy qua cụ ợ. Nếu giá đó tính cả tiền lên full thổ cư thì hợp lý quá! Đất mặt đường chính ngày càng giá trị

• Vodka
Reactions: Qtv

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Hình như đoạn này sau sẽ có đường Hồ Chí Minh chạy qua cụ ợ. Nếu giá đó tính cả tiền lên full thổ cư thì hợp lý quá! Đất mặt đường chính ngày càng giá trị
Vâng. E thấy hợp lý rồi mà vẫn hơi lăn tăn k biết tầm nhìn bn năm

HiemAnh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quá đen. Em chưa thấy đất chỗ nào 11 năm không tăng giá.
Có đây cụ, e mua 1 căn Nam Từ Liêm, ngay gần Trung tâm hội nghị quốc gia, mua 6 năm rồi, 3 tỷ giờ chúng nó thi nhau trả e ...2 tỷ 8...*** thèm bán.

xe_ga

Xe tăng
Có đây cụ, e mua 1 căn Nam Từ Liêm, ngay gần Trung tâm hội nghị quốc gia, mua 6 năm rồi, 3 tỷ giờ chúng nó thi nhau trả e ...2 tỷ 8...*** thèm bán.
Chung cư thì nói làm gì cụ. Em đây hơn 10 năm mà muốn bán bằng 2/3 trước đây còn khó đây này...😂😂

HiemAnh

[Tịch thu bằng lái]
Ngon em ko biết, thấy mấy hôm rồi, con mụ chủ nhà cũ gọi điện hỏi mua bằng đúng cái giá mình bán 10 năm trước, chưa kể mình còn xây cái xưởng ở đó nữa. Cụ có thông tin gì phím em cái, lâu em ko để ý.
Đời cái thói chưa mua thì nghe nói nó sốt ầm ầm, còn có đất rồi nó cứ đìu hiu có đứa hỏi mua đúng bằng giá cũ. E đang cảnh đó, có vẻ giống cụ.