Đầu tư gì vào lúc này sẽ cho cơ hội sinh lời tốt nhất

Son.Goku

Xe tải
Quảng Ninh và Phú Quốc sẽ bật lên Kinh tế và mở cửa trước vì kiểm soát tốt dịch.
Sau dịch thị trường đc bơm thêm tiền vào nên Đầu tư vào BĐS Du lịch và các ngành dịch vụ sẽ nhanh chóng thu lời hơn ạ.
Ối dồi Phú Quốc bác lại đùa em rồi. Tiền ở đâu ra mà chơi đất PQ. Giờ cố tìm nơi nào có giá nguồn mà lại tiềm năng như PQ thì là pơ phếch ạ

ý yên

Xe buýt
Ối dồi Phú Quốc bác lại đùa em rồi. Tiền ở đâu ra mà chơi đất PQ. Giờ cố tìm nơi nào có giá nguồn mà lại tiềm năng như PQ thì là pơ phếch ạ
Làm dịch vụ đc mà cụ ơi, làm quán bia hơi cỏ bán phục vụ khách du lịch chả kiếm ác ấy!

ThanhKhongLo

Đi bộ
Các cụ cho e xin tư vấn. Không biết có nên đầu tư vào khu vực vĩnh phúc hay phú thọ không ạ. giá rổ ở đó hiện có cao không các cụ

NguyenDatTan

Xe tải
Các bác đừng nghĩ có yếu tố nào có thể khiến BĐS tăng dựng đứng trước khi hết dịch bệnh ( Hết dịch chứ không phải hết dãn cách). Ở đâu đó vẫn ra rả mua BĐS ngay lúc này đi, giá đang tăng x2 , x5, x10 thì đó chỉ là vì cái lợi của cá nhân những người hô hào đó thôi.

Chúng ta nên nhìn vào thực tế hiện tại là:

+ Dịch bệnh khó lường ở nước ta khiến rất nhiều người đã chết -> Cần làm đúng 5k phòng dịch để sống sót đã. Nếu còn 1 ít tiền thì nên giữ phòng lúc bệnh tật và không nên vay nợ thêm.

+ Giai đoạn tiền rẻ ( in tiền) nếu có thì cũng phải khi hết hẳn dịch ( Dịch bệnh dân đã khó khăn mà tiền còn rẻ thì loạn mất -> Không thể)

+ Đầu tư công sẽ chỉ xảy ra khi đã khống chế hoàn toàn được dịch ( thế giới đã khống chế biến chủng mới) và giá VLXD và các mặt hàng bình ổn lại chứ tăng dựng như thời gian vừa qua thì không thể thi công gì được.

+ Các yếu tố khác kích thích BĐS tăng như EVFTA, vốn đầu tư nước ngoài , khu CN được xây dựng... thì cũng đều phải là hết dịch và nước ta mở cửa trở lại đón quốc tế.

Để hết dịch là lúc nước ta tiêm full vác xin 2 mũi và thế giới kiểm soát hoàn toàn các biến chủng dịch mới. Nhẩm cũng biết ít nhất phải 1-2 năm nữa. Còn từ giờ đến lúc đó BĐS chỉ có thể đi ngang đóng băng, đặc biệt là ở các tỉnh nơi giá đã rất cao rồi.

-> Nên giờ bác nào có tiền mua nhà để ở thì mua cũng đc ; Bác nào vẫn còn tiền đầu tư BĐS như em thì nên bình tĩnh sáng suốt đừng làm gà bị hùa vào các nơi giá BĐS đã cao để rồi bị mắc cạn đóng băng vài năm.