Đầu tư khách sạn cho người nước ngoài thuê

Ford Ranger 2016

Xe tải
Ông anh em đang có dự tính mua khách sạn rồi cải tạo cho người nước ngoài thuê. Hỏi ý kiến em mà em không biết gì về mảng này.
Mấy cụ tư vấn cho em ít với như giá cả, khả năng sinh lời,....
Ông ý chỉ thích khu vực mỹ đình, cầu giấy thôi ạ. nhất là khu quanh quanh hoàng ngân ý ạ

one

Xe điện
Anh cụ muốn nhằm vào đối tượng khách người nước nào và thuộc kiểu lưu trú nào? Khách sạn cho dân Âu Mỹ Úc đi chơi lê la khác hẳn với khách sạn cho dân Nhật đi công tác. Khu Hoàng Ngân thì nhiều khách Hàn, anh cụ có nguồn khách chưa?

Ford Ranger 2016

Xe tải
Anh mình làm việc với người Hàn khá là nhiều nên định đánh vào lượng khách đi công tác là chủ yếu. Khu hoàng ngân thì nhiều rồi nhưng không thấy ai chuyển nhượng hay bán :(

one

Xe điện
Liền kề khu Hoàng Ngân, hay nói chung là Trung Hoà - Trung Yên, loanh quanh 12-15 tỷ (~70m2 x 5 tầng), Sửa sang trang bị chắc tầm 2 tỷ nữa. Làm khách sạn thì sẽ chia được 10-12 phòng, làm nhà nghỉ thì có thể chia phòng nhỏ hơn. Nếu có nguồn khách ổn định và quản lý tốt, doanh thu mỗi tháng chắc loanh quanh 200tr, trừ tất tật chi phí chắc anh cụ cũng cầm về 120tr. Tầm 12 năm thì thu hồi vốn. Ấy là em tính khơi khơi kiểu đếm cua trong lỗ thế.

Ford Ranger 2016

Xe tải
Liền kề khu Hoàng Ngân, hay nói chung là Trung Hoà - Trung Yên, loanh quanh 12-15 tỷ (~70m2 x 5 tầng), Sửa sang trang bị chắc tầm 2 tỷ nữa. Làm khách sạn thì sẽ chia được 10-12 phòng, làm nhà nghỉ thì có thể chia phòng nhỏ hơn. Nếu có nguồn khách ổn định và quản lý tốt, doanh thu mỗi tháng chắc loanh quanh 200tr, trừ tất tật chi phí chắc anh cụ cũng cầm về 120tr. Tầm 12 năm thì thu hồi vốn. Ấy là em tính khơi khơi kiểu đếm cua trong lỗ thế.
đc thế thì tốt quá. Muốn tìm căn 30 phòng mà khó quá. Tìm cắn mấy khu đấy không thấy đâu

one

Xe điện
Tầm 30 phòng thì mức đầu tư lại khác hẳn rồi cụ ạ. Biệt thự khu này loanh quanh 60 tỷ (200m2 x 4 tầng). Đến tầm đó thì em không dám đặt bút tính toán nữa, vì cua bò nhiều hướng quá, trình em còi, không đếm xuể. :D

hantun52

Xe hơi
Cũng khá là nhiều vấn đề nan giải đó ah
Nếu có sẵn địa điểm hoặc lượng khách rồi sẽ đỡ vất vả hơn xíu

Ford Ranger 2016

Xe tải
Các cụ các mợ thông thái cho em xin ít ý kiến ạ

Alonghethaychua

Xe tải
Chính xác là cụ làm hay anh bạn cụ làm?
Nếu cụ làm thì em xin can, vì dù sao cụ cũng có tí liên quan đến em là cùng ọp phơ :D
Nếu anh cụ làm thì để anh ý thử đi.
Những người bạn của em có nhà cho người nc ngoài thuê đều nhà có sẵn ko phải kiểu kinh doanh. Hoặc họ mua để giữ tiền thì mới OK
Gần nhất em có ông anh thuê một phát 2 cái ở mỹ đình để kinh doanh nhà nghỉ. Nếu bình thường thì rất ngon. Tháng tầm 50 củ nhẹ nhàng.
Nhưng các 'con nhang' pccc với cả an ninh trật tự 'thăm' suốt nên phải trả nhà về quê chăn gà :)

Mazda216

Xe đạp
Bảo ông anh của cụ lên Ciputra làm mấy căn chung cư rồi cho thuê thì tốt, không mất thuế và phí nhiều như khách sạn. Chung cư ciputra em thấy chủ yếu là người nước ngoài thuê.

z0z0z0

Xe điện
Cụ tính cả cua lẫn cáy trong lỗ thế nào mà doanh thu đến 200tr/tháng, em nghĩ khó mà đạt được ợ :D

Ford Ranger 2016

Xe tải
em đi tham khảo giá xung quanh khu đấy thấy khách sạn cho người nước ngoài tầm 40$/1 đêm là phòng nhỏ nhất :D

Ford Ranger 2016

Xe tải
Chính xác là cụ làm hay anh bạn cụ làm?
Nếu cụ làm thì em xin can, vì dù sao cụ cũng có tí liên quan đến em là cùng ọp phơ :D
Nếu anh cụ làm thì để anh ý thử đi.
Những người bạn của em có nhà cho người nc ngoài thuê đều nhà có sẵn ko phải kiểu kinh doanh. Hoặc họ mua để giữ tiền thì mới OK
Gần nhất em có ông anh thuê một phát 2 cái ở mỹ đình để kinh doanh nhà nghỉ. Nếu bình thường thì rất ngon. Tháng tầm 50 củ nhẹ nhàng.
Nhưng các 'con nhang' pccc với cả an ninh trật tự 'thăm' suốt nên phải trả nhà về quê chăn gà :)
dạ . anh của em làm . ông ý muốn thử thách mới ý mà

one

Xe điện
Cụ tính cả cua lẫn cáy trong lỗ thế nào mà doanh thu đến 200tr/tháng, em nghĩ khó mà đạt được ợ :D
Ks 12 phòng, 35$/phòng/đêm, 35 x 12 x 30 = 12.600$ ~ 280tr. Đó chỉ là tiền phòng, còn tiền một số thứ đi kèm như dịch vụ giặt là, ăn uống trong ks thường ks nào cũng có nhưng lẻ tẻ phập phù quá, em không tính. Mức 200tr là mức em ước lượng phòng có thể trống 1/4 và/hoặc giá phòng giảm thêm để cạnh tranh.

laze_a1

Xe tăng
Ks 12 phòng, 35$/phòng/đêm, 35 x 12 x 30 = 12.600$ ~ 280tr. Đó chỉ là tiền phòng, còn tiền một số thứ đi kèm như dịch vụ giặt là, ăn uống trong ks thường ks nào cũng có nhưng lẻ tẻ phập phù quá, em không tính. Mức 200tr là mức em ước lượng phòng có thể trống 1/4 và/hoặc giá phòng giảm thêm để cạnh tranh.
Phân tích của cụ khá thực tế, con số 12 năm cũng đau đầu nhỉ

one

Xe điện
Phân tích của cụ khá thực tế, con số 12 năm cũng đau đầu nhỉ
Vâng, khá nhiều nhà ở khu phố mới như Trung Hoà - Trung Yên là của quan chức không dùng đến, cho một nhóm chung vốn thuê lại làm ks. Đi thuê thì tiền đầu tư nhẹ hẳn, hợp với nhóm mấy người mỗi người đôi tỷ. Chứ người đi mua gom nhà/ đất để làm ks thì em hay gặp trên mạn phố cũ hơn. Trên đó mức đầu tư cao hơn nhưng nguồn khách đa dạng dồi dào, dòng tiền đảm bảo hơn. Tuy nhiên, những người em biết đều đầu tư vào ks ở phố cũ từ cách đây 5-7 năm rồi, giờ vốn của họ lại đang toả đi các tỉnh thành du lịch khác như Sapa, Đà Nẵng... Làm ks ở HN ngày càng khó nhằn. Thế nên em mới hỏi từ đầu là anh cụ chủ có nguồn khách không.

laze_a1

Xe tăng
Vâng, khá nhiều nhà ở khu phố mới như Trung Hoà - Trung Yên là của quan chức không dùng đến, cho một nhóm chung vốn thuê lại làm ks. Chứ người đi mua nhà/ đất để làm ks thì em hay gặp trên mạn phố cũ hơn. Trên đó mức đầu tư cao hơn nhưng nguồn khách đa dạng dồi dào, dòng tiền đảm bảo hơn. Tuy nhiên, những người em biết đều đầu tư vào ks ở phố cũ từ cách đây 5-7 năm rồi, giờ vốn của họ lại đang toả đi các tỉnh thành du lịch khác như Sapa, Đà Nẵng... Làm ks ở HN ngày càng khó nhằn. Thế nên em mới hỏi từ đầu là anh cụ chủ có nguồn khách không.
Với khách lưu trú ngắn ngày thì phương án này phù hợp.
Còn lưu trú dài hạn, em thấy toàn thuê hẳn chung cư cao cấp để ở.

jenniferloan

Xe tải
Ông anh em đang có dự tính mua khách sạn rồi cải tạo cho người nước ngoài thuê. Hỏi ý kiến em mà em không biết gì về mảng này.
Mấy cụ tư vấn cho em ít với như giá cả, khả năng sinh lời,....
Ông ý chỉ thích khu vực mỹ đình, cầu giấy thôi ạ. nhất là khu quanh quanh hoàng ngân ý ạ
Khu này làm ks cho người Hàn thì tốt. Vì quanh đó có các dịch vụ bổ trợ đi kèm như nhà hàng Hàn Quốc, massage,.... Tuy nhiên cụ và ông anh cụ nên về Bắc Ninh làm khảo sát 1 chuyến để tìm hiểu xem các hotel 3 sao ở dưới đó quản lý và kinh doanh tốt như thế nào. Các ông chủ ở đây đa số là người Hàn Quốc. Cụ đã có đc khách hàng mục tiêu rồi thì em khuyên nên về đó mà làm cuộc khảo sát để tìm hiểu xem người Hàn họ thích gì, muốn gì, và cần gì. Họ sẽ chia sẻ hết. Hơn nưa về đây để kết nối cộng đồng Hàn Quốc để có lợi thế mà tạo nguồn khách. Người Hàn Quốc và Nhật họ rất tin tưởng các dich vụ mà do cộng đồng của họ giới thiệu vì tính cộng đồng và dân tọc của họ rất cao. Em đã từng mỏi chân lê la dưới đó cả tháng để tim hiểu về vụ này cho 1 dự án Vinhomes Bắc Ninh. Hoặc nếu cần chia sẻ thì hôm nào rảnh cafe với cụ nhưng kiến thức của em có hạn ah.

Ford Ranger 2016

Xe tải
Khu này làm ks cho người Hàn thì tốt. Vì quanh đó có các dịch vụ bổ trợ đi kèm như nhà hàng Hàn Quốc, massage,.... Tuy nhiên cụ và ông anh cụ nên về Bắc Ninh làm khảo sát 1 chuyến để tìm hiểu xem các hotel 3 sao ở dưới đó quản lý và kinh doanh tốt như thế nào. Các ông chủ ở đây đa số là người Hàn Quốc. Cụ đã có đc khách hàng mục tiêu rồi thì em khuyên nên về đó mà làm cuộc khảo sát để tìm hiểu xem người Hàn họ thích gì, muốn gì, và cần gì. Họ sẽ chia sẻ hết. Hơn nưa về đây để kết nối cộng đồng Hàn Quốc để có lợi thế mà tạo nguồn khách. Người Hàn Quốc và Nhật họ rất tin tưởng các dich vụ mà do cộng đồng của họ giới thiệu vì tính cộng đồng và dân tọc của họ rất cao. Em đã từng mỏi chân lê la dưới đó cả tháng để tim hiểu về vụ này cho 1 dự án Vinhomes Bắc Ninh. Hoặc nếu cần chia sẻ thì hôm nào rảnh cafe với cụ nhưng kiến thức của em có hạn ah.
dạ vâng ạ . cảm ơn cụ đã chia sẻ

Lee Vũ

Xe điện
Khách thì chắc là ổn, khoảng 5 năm nữa em nghĩ khách Hàn vẫn có nhiều. Sau này SS chuyển nhà máy thì chắc sẽ ít khách hơn hiện nay cụ ah. Em fun mò thế.