[Funland] Đầu tư

Suriputin

Xe hơi
E đang có it tiền nhàn dỗi
Các cụ tư vấn cho e vài mã có thể đầu tư ngay đc ko ạ
Tks !

Khoai lang

Xe buýt
Cụ nghiên cứu con VSH thử xem sao. Con này từ đầu năm đến giờ chưa tăng, chắc là sắp đến lượt nó tăng đấy

dragon2011

Xe tải
Vào SBS đi cụ, đón sóng ck.

dungxdvd

Xe máy
Theo e thì bds cho nhanh. Hoặc dòng chứng lướt sóng cũng ône

avn

Xe điện
đọc kỹ dòng BDS xem con nào dòng tiền sắp về do nghiệm thu dự án, bàn giao nhà v.v...thì mua đón lõng. Tương tự với các con sản xuất vật liệu xây dựng, xuất khẩu. Đọc để xem nó đang có những hợp đồng cung cấp sp nào, tiền dự kiến về trong quý III, IV này thì mua trước khi Media đăng tin, các con giời PR đầy các forum.

Ví dụ 1 con em đang ngó nghiêng là FCM - khoáng sản Fecon, bởi 1 trong các lý do nó giải trình quý II không đạt là do mấy dự án sẽ nghiệm thu 2 quý cuối năm, các dự án Sam Sung, Nhiệt điẹn Thái Bình , khoáng sản Hải Đăng....đều chưa ghi nhận dt...

xecaitien88

Xe đạp
Em ủng hộ dòng bất động sản nhá, dạo này bất động sản bán khá chạy ạ

hoang anh nt

Xe đạp
Theo em có tiền thì cụ cứ đầu tư vào BĐS thôi ạ. Đặc biệt là BĐS nghỉ dưỡng đang hot trong những năm gần đây. Du lịch VN ngày càng phát triển mà, đầu tư vào mấy cái đấy chẳng mấy chốc mà thu được lợi nhuận :3 Trong số các dự án em đang nghe được gần đây có dự án Sapa Jade Hill e thấy khá hứng thú vì đây là dự án duy nhất được chính quyền Lào Cai cấp sổ đỏ, tha hồ mà yên tâm. Bác thử xem xét xem sao :v

Typhudo79

Xe hơi
Cụ nghiên cứu con VSH thử xem sao. Con này từ đầu năm đến giờ chưa tăng, chắc là sắp đến lượt nó tăng đấy
Đầu tư ngành điện, lúc này ưu tiên số 1 là Nhiệt điện ạ

dutocdoc

Xe đạp
Có tiền thì đầu tư vào BĐS thôi bác. BĐS nghỉ dưỡng là ok nhất. Chứ h các BĐS chung cư hay mặt phố thì cũng đều bão hoà r. Đầu tư rồi, nếu như bác ko làm kinh doanh thì có thể cho các nhà buôn thuê, kiếm tiền cho thuê hàng tháng cũng đủ an nhàn hết đời r. Chưa kể đến việc mùa du lịch các bác cũng chẳng bận tâm là có phải xếp hàng thuê nhà nghỉ khách sạn hay ko :))

Typhudo79

Xe hơi
Theo em có tiền thì cụ cứ đầu tư vào BĐS thôi ạ. Đặc biệt là BĐS nghỉ dưỡng đang hot trong những năm gần đây. Du lịch VN ngày càng phát triển mà, đầu tư vào mấy cái đấy chẳng mấy chốc mà thu được lợi nhuận :3 Trong số các dự án em đang nghe được gần đây có dự án Sapa Jade Hill e thấy khá hứng thú vì đây là dự án duy nhất được chính quyền Lào Cai cấp sổ đỏ, tha hồ mà yên tâm. Bác thử xem xét xem sao :v
Dạ, cụ nói thì không sai.
Nhưng nếu mà tốt như cụ, thì cổ phiêu NVT không lận đận vậy cụ ạ! NVT còn có cả Đại gia ngoại chống lưng vẫn tèo như thường

thutrare

Xe đạp
Em cũng từng nghe về dự án đầu tư BĐS Sapa Jade Hill r, công nhận là thích thật. Nhưng đúng chắc chỉ dành cho những bác có tiền thôi... Còn em thì chắc chờ vài ba năm nữa ...

danghp

Xe đạp
Nếu đầu tư vào BĐS bh em nghĩ các bác nên đầu tư vào BĐS nghỉ dưỡng. Đấy là nguồn BĐS có thể thu lại nguồn lợi nhuận nhanh nhất nhờ vào làm dịch vụ du lịch. Trong những năm gần đây du lịch VN ngày càng phát triển, cũng giống như bác nói Sapa trong 2-3 năm trở lại đây khách đến kéo đến ầm ầm, mà dịch vụ lại thiếu. Nên đầu tư vào những vùng có tiềm năng du lịch lớn nhưng chưa được khai thác nhiều, như vậy giá đất vừa không sợ bị làm giá mà khả năng thu hồi vốn lại cao.

Phuthnh

Xe đạp
Mua vàng thì lỗ, mua thổ thì lời. Nói chung nếu bác có tiền thì cứ đầu tư vào bđs thôi. Nếu ko đủ thì các dự án bh đều có chính sách cho vay r hấp dẫn. Nói chung chơi bđs cũng may rủi mà. Bác có thể xem xét đầu tư vào bđs du lịch, kiếm mảnh đất r cho nhà buôn thuê lại kinh doanh, lại chẳng kiếm đc nh. Dân VN bh cũng bđ biết sống hưởng thụ r, năm nào chẳng đi du lịch đôi ba lần. Như em mấy năm nay năm nào cũng đi Sapa 2 lần, mà chẳng thấy chán :3 Kể ra bác làm ăn trên Sapa cũng đc đấy :3

Typhudo79

Xe hơi
Đầu tư gì thì đầu tư,
Nhưng tỷ suất sinh lời từ Chứng khoán vẫn là Vô địch!

BDS giờ hết thời tăng sốt kiểu Ba Vì, Phú Quốc rồi. /. thời gian tới may ra có Lý Sơn, nhưng lý sơn không thể so với Phú Quốc được

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Dạo này thấy mua đô gửi ra nước ngoài nhiều lắm mà chưa biết đường đi nước bước thế nào có thật sự hiệu quả hay không cụ nào có kinh nghiệm ko ạ

Typhudo79

Xe hơi
Dạo này thấy mua đô gửi ra nước ngoài nhiều lắm mà chưa biết đường đi nước bước thế nào có thật sự hiệu quả hay không cụ nào có kinh nghiệm ko ạ
Dễ mất cả trì lẫn chài đấy,
Cái này rủi ro Kinh, nếu không muốn trở thành kẻ phạm pháp!

danghp

Xe đạp
Đầu tư vào ck hoặc BĐS thôi bác. Riêng phần em thì vẫn thích đầu tư BĐS hơn, đặc biệt là BĐS nghỉ dưỡng. Du lịch VN ngày càng phát triển, dân tình giờ năm nào cũng đổ xô đi du lịch 2-3 lần. Đầu tư BĐS nghỉ dưỡng chẳng mấy chốc mà mà nhận được lợi nhuận. Em cũng đang muốn đầu tư lên Sapa, đấy là điểm du lịch hot nhất VN trong những năm vừa qua r. Thay vì đổ xô vào đầu tư BĐS hướng biển thì BĐS vùng núi có vẻ hiệu quả hơn :v