[Funland] Đầu tuần em làm việc tốt

Nguyenxuantin

Xe máy
Hôm qua đang ngồi cho con học bài thì vợ gọi bảo sang đưa ông bố vợ đi cấp cứu, người ta bảo dâu con dể khách mà việc gì cũng đến tay mình,đi cấp cứu thì cứ gọi 115 là xong, lại phải chạy sang, mà có gì đâu ông bố vợ ăn nhộng ong bị dị ứng, lên bác sỹ cho chuyền chai nước với tiêm cho vài mũi, tầm khoảng 19h30 thì có một cậu đi vào kêu đau bụng, trên chán nhiều mồ hôi, điều dưỡng cho nằm trên cái giường xong bảo gọi người nhà lên làm thủ tục, cậu ấy bảo người nhà ở tận Điện Biên, xuống đây làm sắn thuê(củ khoai mỳ ấy ạ) cậu ấy mượn đt em để gọi vì đt cậu ấy hết tiền, BS xuống khám qua bảo cậu ấy là nộp tiền để chụp chiếu, lục cả người em thấy cậu ấy đếm đc có 300 trăm nghin,Bs lại bảo gọi người nhà xong dời đi 21h03 cậu ấy kêu đau lắm ko chịu đc, em đi gọi cho điều dưỡng vs cả gọi lại số lúc nãy thì toàn tiếng dân tộc em chẳng hiểu gì cả, điêù dưỡng chạy ra bảo ko nộp tiền thì ko chụp chiếu đc,em vs mấy người nhà bệnh nhân nói lên nói xuống mà điều dưỡng ko nghe,em thấy thế đưa ra 1 triệu cộng vs hai người nữa đủ tiền đẻ cho cậu ấy đi chụp chiếu......xong em phải đưa ông bố vợ về,gọi hỏi mấy người còn ở lại thì họ bảo cậu ấy chuẩn bị mổ,ruột bị làm sao ấy, em cũng ko giúp được hơn nhưng cũng thấy yên lòng, dù gì mình cũng làm việc tốt và ở đời còn nhiều người khổ quá cccm ạ

Mss AN TÂM

Xe điện
Đoạn sau cụ tốt bụng nhưng đoan đầu nói về bố vợ e k ưng, bố nào cũng là bố chứ, bố cấp cứu mà cụ thờ ơ vậy e thấy k phải lắm

Nguyenxuantin

Xe máy
Đoạn sau cụ tốt bụng nhưng đoan đầu nói về bố vợ e k ưng, bố nào cũng là bố chứ, bố cấp cứu mà cụ thờ ơ vậy e thấy k phải lắm
dạ viết cho có văn, chứ em vẫn đi đó thôi cụ, có bao giờ từ chối đâu còn bố vợ khác bố đẻ cụ nhé, cái nào đi cái đấy theo quan điểm của em

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Trong trường hợp này mà không có người như cụ và 2 người kia thì bệnh nhân ra sao?

Mss AN TÂM

Xe điện
dạ viết cho có văn, chứ em vẫn đi đó thôi cụ, có bao giờ từ chối đâu còn bố vợ khác bố đẻ cụ nhé, cái nào đi cái đấy theo quan điểm của em
Vâng, cụ vẫn đi nhưng kiêu miễn cưỡng. E là vợ cụ k bao giờ e nhờ cụ vc nhà e nữa :D

Gentleness

Xe tải
Dị ứng mà ko cc lơ mơ vài phút tắc thở chết toi.

DurexXL

Tháo bánh
May cho ông này là đé.o có con gái

Sóng trước đổ đâu sóng sau nó đập vỡ mồm chỗ đấy

Nguyenxuantin

Xe máy
Em đoán tay thớt hồi mới tán con gái ông cụ bị củ hành hơi nhiều nên giờ akay ông cụ. =))
ngày xưa ông ấy ghét em lắm, em nhớ có lần sang nhà ông ý, bữa cơm mời ly rượu mà ông ý gặt tay em ra trước mặt bao nhiêu người

tuanzs

Xe container
ngày xưa ông ấy ghét em lắm, em nhớ có lần sang nhà ông ý, bữa cơm mời ly rượu mà ông ý gặt tay em ra trước mặt bao nhiêu người
Hóa ra vậy.
Nhưng phận con cái thì ko nên để bụng cụ ạ, đó là ông của con cụ đấy.

Thạc sỹ

Xe tăng
Em đoán tay thớt hồi mới tán con gái ông cụ bị củ hành hơi nhiều nên giờ akay ông cụ. =))
Thánh bói đây rồi. Em mới vodka cụ BMW, kéo xuống tý gặp ngay câu trả lời cụ chủ =))

thuysinh.tl

Xe container
Đoạn đầu không hay. Việc sau thì được. Quan niệm dâu con rể khách là không nên. Việc nhà vợ thì quan niệm thế để tránh can thiệp còn được chứ việc phụng dưỡng cha mẹ mà nghĩ thế là không được.

Azeglio

Xe điện
Em xin nghỉ việc 1 ngày đưa ông bố vợ đi khám. Về nhà vợ còn cằn nhằn là sao bố không đi taxi. Xong hai bố con ruột cãi nhau.
Đôi khi là thể hiện sự quan tâm. Cụ chủ thớt chưa đủ quan tâm với người nhà thì đừng khoe sự quan tâm tới xã hội.

NonameNonick

Xe điện
Em kính cụ 1 ly rồi.
Chúc cụ luôn gặp điều tốt lành trong cuộc sống.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Em dự lão chủ sống cảm tính.
Khi ở nhà không nhìn thấy ông nhạc đau nên thấy thờ ơ.
Lúc nhìn thấy lão tooc đău thì xúc động.
Những người sống cảm tính là nhưng người cực đoan. ( sách bẩu thế nhé)

Đại tướng Alo

Xe điện
Hôm qua đang ngồi cho con học bài thì vợ gọi bảo sang đưa ông bố vợ đi cấp cứu, người ta bảo dâu con dể khách mà việc gì cũng đến tay mình,đi cấp cứu thì cứ gọi 115 là xong, lại phải chạy sang, mà có gì đâu ông bố vợ ăn nhộng ong bị dị ứng, lên bác sỹ cho chuyền chai nước với tiêm cho vài mũi, tầm khoảng 19h30 thì có một cậu đi vào kêu đau bụng, trên chán nhiều mồ hôi, điều dưỡng cho nằm trên cái giường xong bảo gọi người nhà lên làm thủ tục, cậu ấy bảo người nhà ở tận Điện Biên, xuống đây làm sắn thuê(củ khoai mỳ ấy ạ) cậu ấy mượn đt em để gọi vì đt cậu ấy hết tiền, BS xuống khám qua bảo cậu ấy là nộp tiền để chụp chiếu, lục cả người em thấy cậu ấy đếm đc có 300 trăm nghin,Bs lại bảo gọi người nhà xong dời đi 21h03 cậu ấy kêu đau lắm ko chịu đc, em đi gọi cho điều dưỡng vs cả gọi lại số lúc nãy thì toàn tiếng dân tộc em chẳng hiểu gì cả, điêù dưỡng chạy ra bảo ko nộp tiền thì ko chụp chiếu đc,em vs mấy người nhà bệnh nhân nói lên nói xuống mà điều dưỡng ko nghe,em thấy thế đưa ra 1 triệu cộng vs hai người nữa đủ tiền đẻ cho cậu ấy đi chụp chiếu......xong em phải đưa ông bố vợ về,gọi hỏi mấy người còn ở lại thì họ bảo cậu ấy chuẩn bị mổ,ruột bị làm sao ấy, em cũng ko giúp được hơn nhưng cũng thấy yên lòng, dù gì mình cũng làm việc tốt và ở đời còn nhiều người khổ quá cccm ạ
Cụ nên viết bỏ chấm câu, xuống dòng....đọc cho dễ. Quán OF tuy nhỏ những cũng đủ tài nguyên cho mọi người viết lách. Cụ viết co cụm như thế rất khó đoc.

theanh212

Xe điện
Cụ thớt có vẻ rạch ròi tính toán và thù dai. Sống thế ko biết có mệt ko? Dù sau cũng là quan điểm của cụ. Còn em và rất rất nhiều cụ ở đây đều quan niệm bố vợ cũng như bố mình. Nhớ trước bố vợ em bệnh nặng nằm ở BM, em còn động viên thằng em cọc chèo, có lẽ đây là lúc tận hiếu với cụ, anh em mình cùng cố gắng. Vậy là hơn 2 tuần, hai thằng em mỗi thằng một đêm ở viện trông cụ, thằng cậu thì trông ban ngày. Chuyện đút cơm rửa ráy, thay bỉm cho người bệnh đối với em bình thường, làm còn chuyên nghiệp hơn điều dưỡng cơ.
Vậy còn đúng tuần nữa là giỗ đầu cụ nhà em rồi :(