[Funland] Đây có phải là thủ đoạn lừa bán xe lỗi lấy tiền cọc???

vieteuro

Xe container
em ko hiếu sao xem sơ qua đã cọc . giờ xe cũ thiếu gì đâu . trừ khi xe quá ngon và rẻ mới cọc . chứ xem sơ việc quái gì phải cọc . hay nó doạ ko cọc mai nó bán mất . em mà thằng nào bán doạ mai bán mất thì em bảo mày bán luôn đi cho tao nhờ
Chuẩn xe đất thiếu éo gì đâu mà phải dọa kiểu có thằng trả cao hơn với bán mất cụ nhể

--Lamborghini--

Xe lăn
E ủn cho thằng lừa đảo này được nổi lềnh phềnh.

--Lamborghini--

Xe lăn
Xe lỗi gì vậy cụ?
Kinh nghiệm là cứ check choác ok mới làm gì thì làm.

doquocbinh

Xe buýt
Cá nhân tôi nói thế này. Phần thua thuộc về cụ. Cụ đến xem rồi mới xuống tiền cọc. Giao dịch giữa cụ và ông đó là giao dịch dân sự, cụ không quen thân với công an họ ko xử lý cho cụ đâu (hơn nữa giá trị có 18tr). Cá nhân đó có dã tâm không muốn trả cụ tiền rồi nên càng khó. Cụ cố gắng bóng bàn đòi lại một phần. Hoặc cụ gọi thợ cứng đến họ phán xem lỗi đó sửa được ko, hết bn xèng, nếu chi phí khắc phục ko lớn vẫn chơi được cụ ạ, xe cũ phần nhiều có lỗi vặt. Thợ chuyên về một dòng xe nào đó, có kinh nghiệm xử lý một chút là xong. Chúc cụ sớm xong việc

mitsu94

Xe tải
@Các cụ, đến hiện tại chủ xe không ra mặt đối chất, mặc dù vẫn thường xuyên vào topic này; Vì vậy đã rõ đúng sai.

E gọi nó là thằng vì (1) nó ít tuổi hơn, (2) nó là thằng lừa đảo quỵt tiền mồ hôi công sức của người khác.

Đây là bài học cho lòng tin vào 1 Offer bán xe, con sâu làm bẩn 1 nơi anh em giao lưu học hỏi tôn trọng quyền lợi trách nhiệm ;

Làm mất Lòng tin vào nơi các anh bộ đội đang công tác;

Làm cho những người bạn Hải Phòng của tôi thấy xấu hổ thay cho 1 đứa không quân tử.

Bạn tôi nói: Hãy đợi đấy... Người Hải phòng không có thể loại này...

Chỉnh sửa cuối:

ruounephanoi

Xe buýt
Trên of thì nhiều vụ thô thiển r cụ ạ :))
Đấy là of còn dễ bóc phốt chứ các trang khác mấy bác thợ còn trắng trợn hẳn luôn cơ :)).
Các bác thợ xe hay có kiểu càng quen càng lèn cho đau nữa. Cứ hơi quen quen mà đi mua xác định ăn xe ko lởm hẳn nhưng kiểu gì cũng què cụt =))
Trên này 1-2 người có tâm là tâm nói ra cái đâm đụng ngập nước nhưng các lỗi nhỏ cũng ép nhẹm đi luôn ợ. Hiii.
Về tua công mới vãi lái :))
Mỗi lần tua mất có 2-300k. Cái thằng chuyên tua nó bận việc đến nỗi chạy ko kịp thở =))
Trc e cũng bán cái bán tải cho các cụ thợ.
Xe e đi 1 năm nhưng 7 vạn km vì e đi nhiều.
E bán e tua xuống 4.5 vạn các bố thợ còn 5 ăn 5 thua ko nhận ra cơ mà.
Chắc về tua xuống còn 2 vạn mất vì xe mới đi 1 năm =))
Sau này e nếu có mua xe cũ thì chỉ mua xe có sổ bảo hành đầy đủ trong hãng. Tìm hơi khó nhưng còn yên tâm hơn.
Hầu hết các xe toàn ko còn sổ bảo hành =))
Với lại e thấy xe ai có xe cũng đi nhiều vì có ô tô thường rất ngại đi xe máy. Nghiệm từ bản thân mà ra. Thế nên số lượng xe chủ xe đi ít kiểu 1 năm 1 vạn là cực hiếm và xe đó cũng bán giá rất cao.
Thế cụ là người không tốt rồi. Đã tua rồi thì im mịa nó đi, còn lên bóc phốt mình ra. Nhục

Bigtits

Xe tăng
Xe lỗi là việc ông chủ xe. Cụ thớt xem chán chê mê mỏi tự nguyện cọc tiền thế kêu ca gì nữa cụ. Coi như bài học đi. Nhẹ nhàng nc với nhau có khi lấy lại đc 1 phần hoặc đc cả. Chứ cụ càng làm to chuyện cụ càng mất, thậm chí mất nhiều hơn.

cusao

Xe lăn
Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ để mọi người biết mà tránh. Ca nhân em thì có 2 kết luận
- Bác chủ sẽ không đòi được tiền đâu ạ
- Hãy giao dịch thông qua các trình tự có bảo đảm chứ không phải bằng niềm tin. 1 giao dịch có độ tín nhiệm cao là được thể hiện thông qua các rằng buộc cụ thể giữa 2 bên chứ không phải giao kèo bằng lời nói.

Ví dụ: Nhận tiền là phải có giấy tờ miêu tả các đk (giấy giao nhận tiền cọc và đk kèm theo....). Nếu không có giấy tờ thì ít nhất cũng quản lý xe và giấy tờ xe kiểu tiền trao cháo múc.....

Babanh.1/2

Xe tải
Đấy là of còn dễ bóc phốt chứ các trang khác mấy bác thợ còn trắng trợn hẳn luôn cơ :)).
Các bác thợ xe hay có kiểu càng quen càng lèn cho đau nữa. Cứ hơi quen quen mà đi mua xác định ăn xe ko lởm hẳn nhưng kiểu gì cũng què cụt =))
Trên này 1-2 người có tâm là tâm nói ra cái đâm đụng ngập nước nhưng các lỗi nhỏ cũng ép nhẹm đi luôn ợ. Hiii.
Mỗi lần tua mất có 2-300k. Cái thằng chuyên tua nó bận việc đến nỗi chạy ko kịp thở =))
Sau này e nếu có mua xe cũ thì chỉ mua xe có sổ bảo hành đầy đủ trong hãng. Tìm hơi khó nhưng còn yên tâm hơn.
Với lại e thấy xe ai có xe cũng đi nhiều vì có ô tô thường rất ngại đi xe máy. Nghiệm từ bản thân mà ra. Thế nên số lượng xe chủ xe đi ít kiểu 1 năm 1 vạn là cực hiếm và xe đó cũng bán giá rất cao.
Kể cả có sổ bảo hành đầy đủ trong hãng vẫn dính như thường cụ nhá. Trước ông hàng xóm em dính 1 con rồi. Sổ bảo hành bảo dưỡng chi tiết đầy đủ định kỳ thể hiên 7 vạn. Mua về check ra là cũng xe đó đã rao bán cách nửa năm mà ồ 13 v rồi nhé

nhà có 3 miền

Xe đạp
Cụ nói chuẩn, các cụ mua xe cứ muốn xe có công tơ mét thấp nên bị lừa. E mua xe cũ của bác chủ xe đi 10 vạn nhưng bác ấy cs bảo dưỡng chuẩn nên mua 3 năm nay chỉ đổ xăng và thay dầu

Alohamark

Đi bộ
Đây có phải là Lừa đảo bán xe lỗi lấy tiền cọc?

@Các cụ, đến hiện tại chủ xe không ra mặt đối chất, mặc dù vẫn thường xuyên vào topic này; Vì vậy đã rõ đúng sai.

E gọi nó là thằng vì (1) nó ít tuổi hơn, (2) nó là thằng lừa đảo quỵt tiền mồ hôi công sức của người khác.

Đây là bài học cho lòng tin vào 1 Offer bán xe, con sâu làm bẩn 1 nơi anh em giao lưu học hỏi tôn trọng quyền lợi trách nhiệm ;

Làm mất Lòng tin vào nơi các anh bộ đội đang công tác;

Làm cho những người bạn Hải Phòng của tôi thấy xấu hổ thay cho 1 đứa không quân tử. Bạn tôi nói: Hãy đợi đấy... Người Hải phòng không có thể loại này...

Câu chuyện:

Tin tưởng người trên diễn đàn otofun, qua chỗ nó hẹn là số 9 Quan nhân, là doanh trại quân đội, nó bảo làm ở đó, vậy nên e xem sơ qua xe rồi cọc xe,

Sau hôm đó vào lại diễn đàn thì có cụ đã xem xe biết xe có lỗi; Nêu e yêu cầu kiểm tra xe , giờ đúng xe có lỗi, và nó bùng không trả tiền cọc.

(Nó tạo lòng tin nói là làm ở cơ quan đó và ở doanh trại 22 Trần Duy Hưng nữa)

Nếu người khác thì cọc vài 3 triệu, nhưng do tin tưởng e cọc số lẻ là 18tr.
(chuyển khoản)

E đã làm đơn nhưng xem nó có trả không thì gửi lên Phường;

Tiền là mồ hôi nước mắt các cụ ak. Em không lấy của nó cái gì, thì đừng lấy của em.

(Sau này e vào tìm nó thì nó ko làm ở đó nữa)
Link bán xe đây:
https://choxeotofun.net/#!/ban-xe-chi-tiet/A374060F

Số điện thoại của nó là 0917069696 và 0889676869

Sau này các cụ nhớ mà tránh cái mặt nó ra nhé

View attachment 2526586

View attachment 2526670

Chỉ dám hóng thôi, có dám là thằng đàn ông đâu. Lúc qua xem xe, nói chuyện cụ cụ tôi tôi vậy, giờ mày đ phải là thằng người nếu mày ko trả lại tiền cho tao nhé
Bác đã đòi được chưa? Em biết nhà thằng này đấy

mazda3_pro

Xe lăn
Nộp đơn thôi cụ ơi.

hamcuare!

Xe container
Ủn thôi ạ :(.
Mà sao thớt bóc phốt có mấy ông bị tịch thu xe lun vậy?! :))