[Funland] Dây điện loại nào tốt?

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Khó cắm , hay ăn chân phích cắm , hay bị chảy nhựa chỗ chân cắm nếu hay cắm nồi lẩu chẳng hạn cụ ạ . ..
Một ổ Lioa có thể gồm nhiều chuẩn cắm, cụ thường bị dính ở lỗ dạng nào? Hình sau có phải loại nhà cụ dùng không, nếu không thì loại nào của cụ bị?

Dr Thanh Bùi

Xe container

f1_hn

Xe container
Chuẩn a
Nhúng vào xi măng hồ để 1 tuần, đập xi măng ra vẫn sáng choang, không thay đổi chất lượng
Mấy ông khác thì hóa xanh hóa đen
Cụ đã nhúng thử dây đồng vào nước xi măng mà dây vẫn sáng choang :(...

f1_hn

Xe container
Em ko biết loại nào tốt.

Nhưng em được biết là dây điện nào cũng phải có vài chứng chỉ, và tất cả các chứng chỉ đó đều có thể mua được.
Mua thì đúng rồi nhưng vấn đề là pải pass qua các điều kiện của chứng chỉ chứ ko pải là đi mua khống cụ nhé...các hãng có tên tuổi ở VN thì đều có chứng chỉ của Quatest nhưng sự khác nhau là các hãng khi sản xuất sẽ đạt mức cận trên, cận dưới hay trung bình.

nguyenhuy2210

Xe điện
Dây cứ chuẩn lõi đồng, đủ chấm và chọn cỡ dây chuẩn cho thiết bị thì ok hết áh. Sợ nhất chọn tiết diện dây đuối hơn so với tải thì có dây bạc cũng cháy nhà có ngày:D
Chuẩn cụ. Lõi đồng và khả năng tải.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Loại này và cả loại ít chân cắm hơn cũng bị cụ ạ
Ý nhà cháu là cụ bị ở chuẩn cắm nào? Phích cắm của cụ chuẩn gì, công suất thiết bị bao nhiêu, cắm vào lỗ nào thì bị? Nhà cháu muốn biết nguyên nhân, chứ thiết kế điểm tiếp xúc của Lioa còn được các bên khác sao chép học theo.

nhuataiche

Xe container
Mua thì đúng rồi nhưng vấn đề là pải pass qua các điều kiện của chứng chỉ chứ ko pải là đi mua khống cụ nhé...các hãng có tên tuổi ở VN thì đều có chứng chỉ của Quatest nhưng sự khác nhau là các hãng khi sản xuất sẽ đạt mức cận trên, cận dưới hay trung bình.
Em đâu có chê Cadivi. Nhưng thực tế là Cadivi phải cạnh tranh với những chỗ chuyên đi mua chứng chỉ này nọ, bác nên lo ngại mặt đó thì hơn.
Cá nhân em nếu chê Cadivi thì là vì Cadivi ko mua nhựa của em :)) . Nói thêm là nick em thế nhưng em ko làm nhựa tái chế nhé.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Em đâu có chê Cadivi. Nhưng thực tế là Cadivi phải cạnh tranh với những chỗ chuyên đi mua chứng chỉ này nọ, bác nên lo ngại mặt đó thì hơn.
Cá nhân em nếu chê Cadivi thì là vì Cadivi ko mua nhựa của em :)) . Nói thêm là nick em thế nhưng em ko làm nhựa tái chế nhé.
Cụ làm nhựa không phải tái chế thì cụ làm thương mại nhựa PVC/XLPE hay sản xuất PVC compound?

Chu An

Xe điện
Ý nhà cháu là cụ bị ở chuẩn cắm nào? Phích cắm của cụ chuẩn gì, công suất thiết bị bao nhiêu, cắm vào lỗ nào thì bị? Nhà cháu muốn biết nguyên nhân, chứ thiết kế điểm tiếp xúc của Lioa còn được các bên khác sao chép học theo.
Ổ âm tường, tương tự Sino 18 ấy cụ ạ. Năm 2009 làm nhà, do Sino nhiều hàng giả quá nên em chọn LioA vì thời điểm đó nhãn này rất nổi. Ai dè sai lầm. Ổ âm của LioA rất khó cắm, kể cả với chân dẹt hay tròn (nói rõ là em luôn nhớ ổ âm LioA bên to bên nhỏ để cắm phích dẹt cho đúng chiều). Chịu tải kém hơn so với Sino cùng công suất. Sau 3 năm em đã phải thay gần 1/2 số ổ trong nhà dù tải lớn nhất trong các phòng chỉ là máy sấy tóc 1.800w. Tất cả các ổ trong các bếp, phòng ăn thì đã thay toàn bộ vì nó trục trặc ngay sau năm đầu tiên.

Giờ nếu có mua đồ điện thì em ưu tiên chọn Nival vì nhãn này ngày càng hoàn thiện về chất lượng cũng như kiểu dáng.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Ổ âm tường, tương tự Sino 18 ấy cụ ạ. Năm 2009 làm nhà, do Sino nhiều hàng giả quá nên em chọn LioA vì thời điểm đó nhãn này rất nổi. Ai dè sai lầm. Ổ âm của LioA rất khó cắm, kể cả với chân dẹt hay tròn (nói rõ là em luôn nhớ ổ âm LioA bên to bên nhỏ để cắm phích dẹt cho đúng chiều). Chịu tải kém hơn so với Sino cùng công suất. Sau 3 năm em đã phải thay gần 1/2 số ổ trong nhà dù tải lớn nhất trong các phòng chỉ là máy sấy tóc 1.800w. Tất cả các ổ trong các bếp, phòng ăn thì đã thay toàn bộ vì nó trục trặc ngay sau năm đầu tiên.

Giờ nếu có mua đồ điện thì em ưu tiên chọn Nival vì nhãn này ngày càng hoàn thiện về chất lượng cũng như kiểu dáng.
Theo cụ thì Lioa hồi đó kém như vậy do chất lượng/kích thước đồng không đạt, hay do thiết kế lỗi?

Hàng Nival cụ nêu hình như không có nhà máy sản xuất, họ thuê OEM đâu đó?

TKNTTTAH

[Tịch thu bằng lái]
Lại làm phiền các cụ tiếp, em đang chỉnh trang lại nên nhiều đồ điện cần sửa trong đó có dây điện. Có cụ nào có kinh nghiệm cho em tên loại dây điện dùng ổn cho gia đình lắp đường ra tới đồ gia dụng không ạ? Giá rẻ rẻ được thì càng tốt ạ.
:))123

f1_hn

Xe container
E ko bảo cụ khen hay chê. Nói mua thì ko đúng mà là trả phí để trải qua các bài test cug như license cho các chứng nhận đó. E chắc với cụ Quatest cug ko đến mức đi bán giấy chứng nhận ẩu đâu ợ...