[Funland] Dậy sớm để ngày dài nhưng khó quá ;'(

Em đã thử 3 ngày đặt chuông dậy thì thấy mệt lắm, nhưng lần này em thử 1 tuần xem sao. Cám ơn cụ🏋️‍♂️
Mệt như thế 1 tuần, nhiều khi còn bị đau đầu do thiếu ngủ nữa ấy cụ nhưng mà sau cụ sẽ buồn ngủ sớm hơn
Phải duy trì đều chứ 3 hôm thấy mệt lại ngủ tới 7h 8h thì hỏng

Batman

Xe điện
Người OF
cái chính nó ở chỗ này bác ạ, em thấy ngủ đủ khi thức dậy thấy nó khỏe =)) . Nhưng đợt này em quyết rồi, em fai tập thể thao, để dành U50+ còn đi chơi🤸‍♂️
Có gì khó đâu, ở HN gần gia đình thì em ngủ lười.
Vào SG thì sáng 5h30 dậy, đi dạo ăn sáng, 7h lên xe đi đến cty, chẳng muộn giờ ngày nào.
Thói quen là do mình cả, quan trọng là do mình muốn hay không thôi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chào các cụ, năm mới em thấy sức khỏe xập xệ tính dậy sớm để thể dục thể thao mà không tài nào dậy nổi. Em đã cố gắng không ngủ trưa, tối lên giường sớm, không cầm điện thoại nhưng nằm mãi vẫn không vào giấc ngủ được, vẫn phải hơn 12h mới ngủ đc nên sáng ra không dậy nổi. Em đã có thói quen ngủ muộn giờ muốn thay đổi cho nó lành mạnh mà khó quá, các cụ làm thể nào để dậy sớm chia sẻ em với.
cụ chuyển em 3 củ, mỗi ngày dậy sớm đc em chuyển lại 100k, ko dậy dc em lấy 100k đó gửi cơm có thịt, sau 30 ngày là cụ thành thói quen

Grapeseed

Xe hơi
1 - cụ lên tập dần với việc dậy sớm bắt đầu từ mùa hè .
2 - không biết cụ năm nay bao nhiêu tuổi ? để em tư vấn ...
3 - tình trạng họa mi của cụ ra sao? để tư vấn việc chăn chym cho điều độ?
4 - buổi tối không cà phê thuốc lá nên thể dục dưỡng sinh ( vận động nhẹ nhàng trước khi ngủ )
5 - cụ tìm xem trong xóm có em nào xinh tươi có cùng mục đích như cụ thì rủ cùng dậy tập thể dục .
cứ 5 bước như em thì cụ có muốn cố ngủ cũng không được ..chúc cụ thành công ! :D :D :D :D.
- nếu vẫn ko ổn cụ làm mỗi tối 1 cút cuốc lủi giúp em để hỗ trợ tốt hơn .
em năm nay đầu 4 khúc giữa rồi, tinh thần em đang cao vút nên giờ em sẽ ngọ ngoạy dần đến hè là vào form cụ nhể :D. Họa mi vẫn hót tháng đôi ba lần, em không cà fe thuốc lá. Mục 5 của cụ em k dám dùng vì gấu nó cào mặt chết. Em cám ơn đường đi nước bước cụ đã chỉ ạ:x

Tony_Le

Xe container
em năm nay đầu 4 khúc giữa rồi, tinh thần em đang cao vút nên giờ em sẽ ngọ ngoạy dần đến hè là vào form cụ nhể :D. Họa mi vẫn hót tháng đôi ba lần, em không cà fe thuốc lá. Mục 5 của cụ em k dám dùng vì gấu nó cào mặt chết. Em cám ơn đường đi nước bước cụ đã chỉ ạ:x
Lúc tập thì nên kiếm để tìm động lực, ảo thôi, chạy sau chẳng hạn. Mông ngon thì vượt lên dòm vếu, không ngon thì bỏ tìm mối khác, đỡ nhàm chán.

Grapeseed

Xe hơi
cụ chuyển em 3 củ, mỗi ngày dậy sớm đc em chuyển lại 100k, ko dậy dc em lấy 100k đó gửi cơm có thịt, sau 30 ngày là cụ thành thói quen
động lực đây rồi, cám ơn cụ. Cụ thật nhân văn, em quyết tâm vì quĩ con em có bố khỏe:D:D:D

datinh

Xe container
Em có hẹn thì em mới dậy được sớm, như hẹn đưa con đi học, lịch đi công tác, lịch làm việc sớm...
Chứ nếu không có gì bất thường, ngủ đủ là sướng nhất. :P
không tự dưng họ xếp ngủ vào 1 trong 4 khoái. phải có ní do.

datinh

Xe container
Lúc tập thì nên kiếm để tìm động lực, ảo thôi, chạy sau chẳng hạn. Mông ngon thì vượt lên dòm vếu, không ngon thì bỏ tìm mối khác, đỡ nhàm chán.
vị huynh đài quả là tao nhã. bái phục !

Grapeseed

Xe hơi
ngon cụ ơi:x, thì ra các cụ thành công đều vì có động lực cả cụ nhể>:D<

Batman

Xe điện
Người OF
không tự dưng họ xếp ngủ vào 1 trong 4 khoái. phải có ní do.
Thì cụ tính, nhiều khi làm việc căng thẳng đến mức buồn ngủ, nhưng đặt lưng không ngủ nổi. Nên cứ ngủ được là tốt nhất, giờ nào cũng không còn quan trọng nữa. :)

dpl

Xe lăn
Chào các cụ, năm mới em thấy sức khỏe xập xệ tính dậy sớm để thể dục thể thao mà không tài nào dậy nổi. Em đã cố gắng không ngủ trưa, tối lên giường sớm, không cầm điện thoại nhưng nằm mãi vẫn không vào giấc ngủ được, vẫn phải hơn 12h mới ngủ đc nên sáng ra không dậy nổi. Em đã có thói quen ngủ muộn giờ muốn thay đổi cho nó lành mạnh mà khó quá, các cụ làm thể nào để dậy sớm chia sẻ em với.
E cũng hay 2h sáng ngủ
Khi nào cần ngủ sớm thì xxx cho mệt ạ

trukiphulan

Xe tải
Cụ tham gia vào clb nào đấy, họ có nhóm zalo, rủ nhau đi chơi thể thao, rủ nhau sinh nhật theo quý, đi thăm hỏi người ốm đau. Tóm lại tìm chỗ sinh hoạt theo nhóm. Nó có tí trách nhiệm, mà nó vui hơn. Khó bỏ hơn,

haiyen1012

Xe điện
Tối trước khi đi ngủ cụ làm tí men, 1 cốc rượu vang hoặc 1-2 lon bia 500ml. Ngủ tít luôn

phuongmit

Xe cút kít
Cụ đưa e 100tr, e gọi cụ dậy theo giờ cụ yêu cầu, công 10k/ngày. Cụ k dậy thì chịu phạt 3tr bảo đảm 1 tuần sau cụ tiếc 70k vớ va vớ vẩn cho e sẽ dậy dc chuẩn giờ :))

xecub49

Xe điện
Cứ phải dậy sớm vài tuần thì cụ sẽ phải ngủ sớm ngay thôi. :D

Mô kích 50

Xe tải
Bác biết cách chọn thời điểm để thay đổi đấy. Đang lạnh chết cha, để chui ra khỏi chăn rất ngại thế nên mình thấy sẽ khó hơn thời điểm mùa hè. Tất nhiên đã máu lên rồi thì mưa lạnh hay băng tuyết gì cũng ko thể làm thay đổi tinh thần đang cao vút của bác rồi, chúc bác mau thành công

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Ngủ muộn và dậy muộn vô cùng thiệt thòi, nhất là đi du lịch hoặc phượt. Sợ nhất đêm giấc ngủ đến quá muộn và ngủ thì ngủ đến tận đầu giờ chiều…
Em có mấy thằng bạn, cứ nằm xuống - 1 phút là nó ngủ, nhanh như điện. Buổi sáng lúc nào cũng dậy 4h30 sáng, ko thể ngủ thêm và nằm thêm…
Đi phượt, du lịch, hằng ngày thời gian của chúng cực dài và khoẻ…

soc bo

Xe buýt
tối ăn ít thì sáng đói quá phải dậy thôi =))

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Grapeseed

Xe hơi
Ngủ muộn và dậy muộn vô cùng thiệt thòi, nhất là đi du lịch hoặc phượt. Sợ nhất đêm giấc ngủ đến quá muộn và ngủ thì ngủ đến tận đầu giờ chiều…
Em có mấy thằng bạn, cứ nằm xuống - 1 phút là nó ngủ, nhanh như điện. Buổi sáng lúc nào cũng dậy 4h30 sáng, ko thể ngủ thêm và nằm thêm…
Đi phượt, du lịch, hằng ngày thời gian của chúng cực dài và khoẻ…
Chuẩn cụ nhỉ, ngủ sớm dậy sớm làm được bao việc. Cái chính giờ có cái điện thoại, nếu cứ cầm nó thì không thể nào ngủ sớm được.