[Funland] ĐÁY sóng và ĐỈNH sóng, dành cho các cụ là con gà.

Cụ đã đến đó chưa ( phía Nam đảo khu tái định cư ấy )
Nếu tính ra thì đầu tư vào đó cụ nên suy nghĩ , bởi thanh khoản ở đó em đảm bảo sẽ rất thấp , bất chấp đảo ngọc có thay đổi cỡ nào , và cụ có biết khu này dân chúng như thế nào ko . Chưa đi , hoặc lâu rồi chưa đi , mời cụ đi thẩm đi đã trước khi quyết định xuống tiền , còn rất nhiều nơi ở đảo ngọc có thể đầu tư và ăn chặt hơn nhiều , tuổi nhỏ làm việc nhỏ nhưng với vài ba tỷ thì em thật nên đầu tư nơi khác hơn , bởi đảo Phú quốc không còn đất nhỏ vài ba tỷ đâu cụ , nếu cụ vẫn muốn đầu tư thì cụ chấp nhận thương đau , mà cũng chẳng biết đến bao giờ mới hoàn vốn .....
Khu phia Nam trước đây đã có rất nhiều anh tài định nhảy vào đó , và chỉ bởi cái thế ...tái định cư mà người ta phải tìm ra dương đông,.... em nói rõ thêm là cái khu tái định cư này đã bị luộc nhiều lần , và người sau sẽ ôm bom cho người trước ...cứ như thế ...... cụ muốn chiến thắng thì phải ra bờ biển , khu vực cạnh tranh ghê nhất .... và minh chứng là giá đất Dương đông vẫn lên , bất chấp covid , vẫn nhích 1 chút chứ không hề giảm , vẫn có giao dịch tuy thưa thớt
đã nhảy vào BDS chả ai không có sỏi trong đầu cả , ..... Đội cá mập PQ thì em biết khá nhiều nhân tài và tiềm lực ... kinh khủng lắm , và luôn chờ thời cơ để đập ....
Em vào Phú Quốc cách đây 4 năm rồi nên lúc đó ko chú ý lắm.Phía bắc đảo có khu đô thị Bắc Dương Đông cách biển khoảng 500m-700m nhưng em thấy mở bán từ 2014 có tổng hơn 900 lô mà đến nay 2020 mới chỉ có 3 nhà xây ở nên thấy nản,còn phía nam đảo có khu tái định cư Suối Lớn em có vào youtube xem sale mới cập nhật cách đây 5 tháng trông cũng ko khá khẩm hơn khu phía bắc,lèo tèo thưa thớt dân cư và đặc biệt QUÁ XA biển,cách bãi sao 4km nên em cũng bỏ qua.Trừ khi Phú Quốc phân lô bé 100m2-200m2 ở thị trấn Dương Đông hoặc bãi Sao sát biển (đây là bãi tắm đẹp nhất hiện tại đúng ko cụ ? ) thì mới phù hợp cho nhỏ lẻ như em

Chỉnh sửa cuối:

BeetleVolk

Xe hơi
Chja sẻ đầu tư của e, hiện tại cụ nào có tiền nhàn rỗi quá 90% mà không biết làm gì thì nên bắt đáy ngoại thành thủ đô các khu đã xuống sâu với đỉnh hoặc chưa lên như phía Nam HN.
E dự 99% sẽ thắng trong 5-10 năm
Phía Nam là khu nào cụ, Hoàng Mai, Thường Tín, hay Phú Xuyên?

Trong thớt này cụ nào muốn về quê e đẩy giá đất thì về ạ. Ông anh e làm chủ đầu tư 1 dự án. Tầm 20 ngày nữa là ra quy hoạch bản đồ 1/500 e vốn ít truyền thông lại càng không?
==> cụ cho chút info được ko ạ?

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Cụ muốn đầu tư nghiêm túc làm nhà xưởng thì ok , em cho thuê thôi ,giá cả phải chăng thôi , ( hợp đồng 10 năm ) nhà xưởng em xây xong hết , hệ thống thông gió và bụi xử lý cũng xong chỉ việc làm, còn bán thì em chưa muốn bán cụ ạ
Cụ cho em hỏi tý được không , hôm trước em đã gặp cụ và được biết bên cụ sản xuất vỏ bọc cho lõi đồng chống từ chất lượng cao khu mỹ phước 3 , chỗ của cụ quá đẹp ,và 1 bên còn trống , em đang có khách có nhu cầu đấy ạ , cụ có cho thuê mặt bằng chỗ đó ko ạ

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi tý được không , hôm trước em đã gặp cụ và được biết bên cụ sản xuất vỏ bọc cho lõi đồng chống từ chất lượng cao khu mỹ phước 3 , chỗ của cụ quá đẹp ,và 1 bên còn trống , em đang có khách có nhu cầu đấy ạ , cụ có cho thuê mặt bằng chỗ đó ko ạ
Chào cụ , có phải cụ ở Nha Trang ko nhỉ ,
Chỗ đó cụ nói đến chắc tháng 3 /2017 phải không nhỉ , em làm thêm xưởng chỗ đó và đang làm hàng xuất khẩu rồi cụ ạ , năm 2017 bết bát quá suýt cho ra đi ,

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Ôi thế ạ , Vâng thế thì cụ đeo thêm món đất đai làm gì nữa ạ , mà bây giờ như cụ tư vấn em còn nhảy vào được không cụ ?

RED_APPLE

Xe máy
Có cá,mập là em lại vào

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Ôi thế ạ , Vâng thế thì cụ đeo thêm món đất đai làm gì nữa ạ , mà bây giờ như cụ tư vấn em còn nhảy vào được không cụ ?
Thôi cụ , giờ làm ăn khó khăn lắm cụ , cụ có tel em mà nhỉ . Thời cuộc thay đổi không có kinh nghiệm sản xuất là dễ đổ lắm cụ
Em làm thế nhưng đau đầu vô cùng , cụ biết đấy thường thì lô hành xuất đi thông quan đã mất bao nhiêu thời gian , bên nước ngoài kiểm tra rất nghiêm và ngặt nghèo nên nó trôi đi thời gian , thông thường 2 đến 3 tháng mới có tiền về tuỳ theo lô - nên em cũng nhiều lúc như đang ngồi trong lò than
Năm 2018 em 600 công nhân , gần tết , hàng xuất đi 4 chuyến , nguyên liệu cũng gần hết và phải nợ bên nhập hàng ( đảm bảo bằng tài sản ) đã liêu điêu
Tết đến , em ôm sổ đỏ ra ngân hàng cắm nóng lấy gần 20 tỷ trả lương cho công nhân và thanh toán 1 số nợ nguyên liệu cũ , bởi nước ngoài nó ko ăn tết theo Việt và nó cứ treo hàng lại để kiểm định đã , vậy làm sao trả lương cho công nhân xong về bảo vợ xem lại trong nhà còn có đúng 9 triệu để ăn tết
Ra tết bạc mặt ra trả lãi ngân hàng , đến lúc tiền về mang ra trả ngân hàng còn muốn treo thêm mấy tháng nữa cơ
Thế đấy cụ , đất đai lợi nhuận nhanh hơn mà đỡ đau đầu ,

hoanganhdhyhp

Xe điện
Thôi cụ , giờ làm ăn khó khăn lắm cụ , cụ có tel em mà nhỉ . Thời cuộc thay đổi không có kinh nghiệm sản xuất là dễ đổ lắm cụ
Em làm thế nhưng đau đầu vô cùng , cụ biết đấy thường thì lô hành xuất đi thông quan đã mất bao nhiêu thời gian , bên nước ngoài kiểm tra rất nghiêm và ngặt nghèo nên nó trôi đi thời gian , thông thường 2 đến 3 tháng mới có tiền về tuỳ theo lô - nên em cũng nhiều lúc như đang ngồi trong lò than
Năm 2018 em 600 công nhân , gần tết , hàng xuất đi 4 chuyến , nguyên liệu cũng gần hết và phải nợ bên nhập hàng ( đảm bảo bằng tài sản ) đã liêu điêu
Tết đến , em ôm sổ đỏ ra ngân hàng cắm nóng lấy gần 20 tỷ trả lương cho công nhân và thanh toán 1 số nợ nguyên liệu cũ , bởi nước ngoài nó ko ăn tết theo Việt và nó cứ treo hàng lại để kiểm định đã , vậy làm sao trả lương cho công nhân xong về bảo vợ xem lại trong nhà còn có đúng 9 triệu để ăn tết
Ra tết bạc mặt ra trả lãi ngân hàng , đến lúc tiền về mang ra trả ngân hàng còn muốn treo thêm mấy tháng nữa cơ
Nghề gì cũng có cái khó khăn lúc khởi đầu:D
Chúc cụ luôn thành công trên mọi nẻo đường làm ăn kinh doanh=D>=D>=D>=D>=D>

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Nghề gì cũng có cái khó khăn lúc khởi đầu:D
Chúc cụ luôn thành công trên mọi nẻo đường làm ăn kinh doanh=D>=D>=D>=D>=D>
Cám ơn cụ , nghiệp sinh là vậy cũng cố thôi cụ
Mà sao em chưa thây cụ đề cập đến khu đền bù , sân bay Long Thành ?
Giá đất ở khu này tăng phi mã . Cụ nào đã có sổ đỏ rồi thì yên tâm kê cao gối ngủ,

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cám ơn cụ , nghiệp sinh là vậy cũng cố thôi cụ
Mà sao em chưa thây cụ đề cập đến khu đền bù , sân bay Long Thành ?
Giá đất ở khu này tăng phi mã . Cụ nào đã có sổ đỏ rồi thì yên tâm kê cao gối ngủ,
Khu sân bay Long Thành bà chị em và 1 số anh em ôm từ 2-3 năm trước rồi khi còn là đất nông nghiệp với giá đền bù 500k-1triệu/m2 sau đó chuyển đổi sang đất dự án bán cách đây 1 năm cho sàn F1 với giá 6-10triệu/m2. Giờ này nó lên 15-30triệu/m2 tùy vị trí.
Đầu tư nhỏ lẻ cũng không ăn thua đâu cụ.

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Khóc lóc wa ông thần ơi , ra tôi chơi đi , Biển đẹp cực kỳ , ra đây làm vài con cá con hải sản nhậu vài quai lai rai hết đau đầu ngay
, ra chơi tôi đảm bảo gánh luôn cho ông 1 đoạn bất cứ đoạn nào ông muốn , thế được chưa :D:D:D há há khóc lóc goài à

Canon_D70

[Tịch thu bằng lái]
Ngày càng khó , covid còn khó hơn ông ạ , khóc thật chứ chơi à , tuần sau tôi xuống coi ông có gì hay nhá

Ngày càng khó , covid còn khó hơn ông ạ , khóc thật chứ chơi à , tuần sau tôi xuống coi ông có gì hay nhá
Em rất phục những con người sản xuất như cụ.Tạo công ăn việc làm cho dân trong nước,vừa xuất khẩu thu ngoại tệ về cho đất nước.Em cũng muốn tham gia sản xuất lắm nhưng thiếu 1 cao nhân soi lối dẫn đường :)

Jiren198

Xe điện
Em rất phục những con người sản xuất như cụ.Tạo công ăn việc làm cho dân trong nước,vừa xuất khẩu thu ngoại tệ về cho đất nước.Em cũng muốn tham gia sản xuất lắm nhưng thiếu 1 cao nhân soi lối dẫn đường :)
Công nhận , e cũng ngưỡng mộ cụ ấy, nhưng e ko làm đc, cứ ôm đất xong e làm trang trại , trồng hoa bán;)), ai cũng ôm đất thì ko làm kinh tế phát triển, cũng may e làm cho bọnnc ngoài cũng xơ múi đc tý ngoại tệ, nên đỡ có lỗi

Công nhận , e cũng ngưỡng mộ cụ ấy, nhưng e ko làm đc, cứ ôm đất xong e làm trang trại , trồng hoa bán;)), ai cũng ôm đất thì ko làm kinh tế phát triển, cũng may e làm cho bọnnc ngoài cũng xơ múi đc tý ngoại tệ, nên đỡ có lỗi
Công việc của em thu 100% ngoại tệ về cho đất nước,cá nhân em cũng ít thấy có lỗi,nhưng vẫn muốn tự sản xuất được 1 sản phẩm gì đó hơn :)

Jiren198

Xe điện
Công việc của em thu 100% ngoại tệ về cho đất nước,cá nhân em cũng ít thấy có lỗi,nhưng vẫn muốn tự sản xuất được 1 sản phẩm gì đó hơn :)
Cụ đúng là có tâm , e sợ khởi nghiệp cực, mong đủ tiền để nghỉ hưu sớm...bắt đầu từ đầu đau đầu thực sự, e sợ nợ cực kì

Yeuphunu

Xe điện
Em cứ tưởng cụ thế nào !
cụ mà có ăn thì cụ chả bao giờ chia sẻ , cụ cứ lùa gà , bở ăn thì cụ đã múc hết
Minh chứng là em có đọc qua còm cụ , mua cũng chỉ là vài tỷ , lại mua đất dự án , cụ cũng bị lùa , như lùa gà , khi cụ thấy đất đó bất khả chiến thắng cụ còn quay ra chơi luôn cả chủ đầu tư khi người ta đang cố gắng hoàn thành hợp đồng
Cụ gọi cả luật sư ra .... cụ đẩy quả bom sang tay người khác và lúc đó giọng cụ khác lắm kia , sơ qua thế đã đủ biết chất cụ
giờ này chắc cụ có mấy tý , em thì nghi là Phú yên ,Đồng hới hoặc dải gần tuy hoà
Cụ om xong cụ bây giờ đi dìm hàng các nơi khác phải không ,và cụ lại chơi bài quăng bom sang tay người khác
cụ muốn tạo sóng ư ?
em nói thẳng cụ luôn - tầm cụ còn chưa đủ tuổi , lùa gà nho nhỏ thì may ra
Mấy nick của cụ giống giống nhau
Tầm cụ thì chỉ nhìn được thế thôi , và khả năng cụ cũng đến vậy thôi , cụ làm chiên gia em nghe buồn cười lắm
Cụ cứ nói toạc ra, còn nói oang oang thế, anh em biết hết thì chán lắm :)

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ cứ nói toạc ra, còn nói oang oang thế, anh em biết hết thì chán lắm :)
Trên đây mỗi người một ý.
Em cũng không bảo em là người tốt nhưng những gì em đã viết ra đó cũng là bài học mồ hôi nước mắt.
Tất nhiên nhiều sự thật động đến bát cơm của người khác người ta phản ứng là chuyện bình thường.

thaomio

Xe tải
Em có mảnh lô góc hơn 1800m2 khu Marina Hạ Long, vị trí cực đẹp, làn 2 đường Hoàng Quốc Việt đối diện Hồng Hạnh 6, sổ đỏ căng đét, đất KS nên được xây 15-20 tầng. Lô này chung với cậu em đợt này cần tiền đầu tư nên bán. Cụ nào máu thì khiêng hộ em.
Lô của cụ đây à ?