[VHGT] Để các cụ bình luận

taoquandecor

Xe tải
Em mà chuẩn không cần chỉnh là em khoe bks luôn chứ chả che làm gì.
Khoe hay không khoe không quan trọng, vấn đề tại sao mình đỗ ở chỗ đấy vì chỗ này là trường học, hôm đấy xe rất đông, chỉ còn đúng một chỗ đấy để đỗ (dĩ nhiên đã quan sát đây là nhà hoang, chưa có ai ở, họ đang xây dựng và thợ đã về quê ăn Tết). Và khi đi ra thì ôi thôi lại phải chờ :(

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Ông thớt chắn cmn hết cả đường đi bộ.

Ngta đi xuống lòng đường chả may bị thằng nào nó húc cho cái.

Ông có lập thớt không ???

BadBoy79

Xe lăn
Phải đợi chủ xe ra để đi thôi biết sao được, nhưng cụ biết nó ngồi đâu không, nó ngồi uống nước bên cạnh
May mà ông lái xe chỉ ngồi gần đấy, chứ ông ấy đi ăn giỗ thì thôi dồi :))

anhtho

Xe ngựa
ông chủ thớt còn nhắc lại là đỗ chuẩn không cần chỉnh chả ảnh hưởng bố con thằng nào. Chuẩn không cần chỉnh thì đỗ luôn vị trí xe trắng.
Ở đây có thể có uẩn khúc nào đó nhưng bảo đỗ như ông vios trong ảnh là chuẩn ... thì đến chịu
Em không nói tới xe đỗ trước sai hay đúng. Nhưng xe đỗ sau là nên nhìn xem họ sẽ ra thế nào.
Có lần em chứng kiến. Một xe đỗ trước, lề đường khá thoáng. Lát sau có xe đỗ sát mít (cỡ 30cm), mà phía sau thì rộng. Sau đó 1 xe khác đỗ phía trên, lùi lùi tiến tiến thế nào cũng chỉ cách mũi xe đầu tiên khoảng 30cm. Chắc ông đỗ đầu khóc nếu muốn lấy xe đi.

H2H

Xe tải
Ý thức đỗ xe của ai vậy? Mình đỗ chuẩn ko cần chỉnh, chả vướng bố con thằng nào, trước mặt là nhà kho để không, cửa khóa, không có biển cấm đỗ, không có thông báo cấm đỗ xe gì cả.
ông chủ thớt còn nhắc lại là đỗ chuẩn không cần chỉnh chả ảnh hưởng bố con thằng nào. Chuẩn không cần chỉnh thì đỗ luôn vị trí xe trắng.
Ở đây có thể có uẩn khúc nào đó nhưng bảo đỗ như ông vios trong ảnh là chuẩn ... thì đến chịu
Em thì thấy chưa có ai nói gì nặng nhưng cụ chủ đã dùng những từ ngữ của trẩu tre ngay được rồi.

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt đỗ sai nên người ta khóa lại nhắc nhở. Vỉa hè là dành cho người đi bộ.

taoquandecor

Xe tải
OK, vui thôi các cụ, đúng sai ở đây thì cũng khó nói, tóm lại thì cũng là một cái để mọi người nhường nhịn nhau thôi

Xenarava

Xe máy
Dù thế nào mà mình tới đỗ, thấy cản xe khác là phải nghĩ cách khác ngay. Trừ phi xe đó để trưng bày hoặc xe hỏng cỏ mọc um tùm :)
Nhiều người dừng, đỗ xe nhưng ý thức cứ để đâu ấy, khó thông cảm được cụ nhỉ

NguyenChum1219

Xe tăng
Ý thức đỗ xe của ai vậy? Mình đỗ chuẩn ko cần chỉnh, chả vướng bố con thằng nào, trước mặt là nhà kho để không, cửa khóa, không có biển cấm đỗ, không có thông báo cấm đỗ xe gì cả.
Cụ đỗ xe dưới lòng đường như thế là vô ý thức, mặc dù cụ chủ cũng chả kém khi đỗ xe trên vỉa hè, lại còn đỗ ngang hè thế kia làm người khác phải đi bộ dưới lòng đường. Tình trạng chung ở các tp lớn là không còn vỉa hè để đi bộ, xuống lòng đường chỉ sợ xe nó húc đít.

NguyenChum1219

Xe tăng
Em không nói tới xe đỗ trước sai hay đúng. Nhưng xe đỗ sau là nên nhìn xem họ sẽ ra thế nào.
Có lần em chứng kiến. Một xe đỗ trước, lề đường khá thoáng. Lát sau có xe đỗ sát mít (cỡ 30cm), mà phía sau thì rộng. Sau đó 1 xe khác đỗ phía trên, lùi lùi tiến tiến thế nào cũng chỉ cách mũi xe đầu tiên khoảng 30cm. Chắc ông đỗ đầu khóc nếu muốn lấy xe đi.
Trường dạy lái xe nó chỉ dạy cách đỗ xe, còn đỗ như nào nó lại quên éo dạy nên giờ ra đường đa số ô tô đi và đỗ xe ng...u quá luôn, tắc đường hay ngược chiều hay lấn làn cũng kiểu như kệ tao, xe tao đi trên đường nhà tao.

phamvancao

Xe hơi
Trường hợp này em cho là khó phán nếu là người ngoài, có thể cụ nâu đỗ trước cửa nhà cụ trắng.

XetăngT34

Xe buýt
Phải đợi chủ xe ra để đi thôi biết sao được, nhưng cụ biết nó ngồi đâu không, nó ngồi uống nước bên cạnh
Em nghĩ cụ chụp rộng ra chút nữa để mọi người hình dung trước rồi mới phán đúng sai cụ ạ. Tết nhất rồi, cụ hạ hỏa nhé!

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ thích gọn đường nên leo vỉa hè đậu, em bị phường cẩu xe 2 lần vì tội muốn gọn đường như cụ đấy ạ :))
Nên rút kinh nghiệm, em đỗ cmn dưới đường, sát vỉa hè luôn, đường chật đi thì bà con phải chịu nhé :D

poiuy

Xe cút kít
Cụ chủ thích gọn đường nên leo vỉa hè đậu, em bị phường cẩu xe 2 lần vì tội muốn gọn đường như cụ đấy ạ :))
Nên rút kinh nghiệm, em đỗ cmn dưới đường, sát vỉa hè luôn, đường chật đi thì bà con phải chịu nhé :D
Cụ xem luật các loại xem điều nào cấm đỗ vỉa hè nói chung (trừ những chỗ có quy định rõ vỉa hè này cấm đỗ), thậm chí em còn thấy ghi vỉa hè là nơi đỗ phương tiện ạ.

tellme

Xe tăng
Các cụ nặng lời với chủ thớt qua.
Nhưng chủ thớt cũng nên tự hỏi tại sao xe trắng lại đỗ thế.
Hay chinh ông đang bịt lối vào của người ta

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ xem luật các loại xem điều nào cấm đỗ vỉa hè nói chung (trừ những chỗ có quy định rõ vỉa hè này cấm đỗ), thậm chí em còn thấy ghi vỉa hè là nơi đỗ phương tiện ạ.
Cụ tự điều nghiên và nên kinh qua cho có kinh nghiệm, em chỉ thấy vỉa hè là dành cho người đi bộ, đỗ xe ở đó có thể ghép vào lỗi dừng đỗ ko đúng nơi quy định, cụ tỉ dư nào thì mời cụ phi lên hè đỗ thử biết ngay :D