[Thảo luận] Đề nghị các bác OF đi đúng làn khi quay đầu xe ở đường vòng,!!

Pitt

Xe điện
Hiện nay tại các đoạn đường vòng tránh thường mở đường rất rộng, có chỗ thì kẻ cả làn cho 4 bánh. Như Nguyễn Chí Thanh, Trần Duy Hưng...Tuy nhiên, rất nhiều 4 bánh ( kể cả dân OF ) khi quay đầu xe đều bó sát lề, ( Có bác đã cảnh báo xxx đã bắt lỗi sai làn này) gây ách tắc giao thông. Nếu đi đúng làn, quay đầu vừa dễ dàng mà lại không gây tắc đường.

Một chút ý kiến đề nghị các bác OF chú ý làm gương, đi đúng làn cho bà con học tập, làm giảm bớt nạn tắc đường mới phát sinh do kế sách bịt ngã tư của ông Táo họ Giao.... gây ra ..:21:

Furious

Xe điện
Đương nhiên mà cụ, dưng mà làm thế thì lại không tạo công ăn việc làm cho XX :P

SốtVirút

Xe tăng
Nếu đi thêm 1 đoạn và cua rộng ra gặp xe ngược lại cũng làm như vậy thì đấu đầu, như vậy phải bổ sung 1 cái bùng binh nhỏ nữa???

5599

Xe buýt
Bọn Táo này nghĩ ra những cái ...thật là ngu ( XL không nói tât cả). Nếu làn đường dành cho phương tiện rẽ trái rộng, thì không nói làm gì. Nhưng nhưng chỗ hẹp ( như trên phố Láng Hạ) thì việc phân làn là quá ngu. Chỉ cần có 3 hoặc 4 xe 4b cùng rẽ trái, mà chú đi đầu tuân thủ đúng luật GT thì tắc ngay ( xe 2b cũng chẳng còn đường mà đi).

tire_brake

Xe hơi
"Căn cứ vào bán kính quay xe tối thiểu để quay đầu xe" Cái kiến thức lái xe đó rất phổ thông tuy nhiên pà con nhà mình có vẻ như ko quan tâm... lại cứ đi kèn cựa với xe hai bánh, quay xe bó sát lề rất dễ làm tắc đường và va chạm với xe hai bánh... Mong pà con OF lái xe văn minh một tí cho thiên hạ đỡ noạn...! :6:

vietran

Xe ba gác
Bọn Táo này nghĩ ra những cái ...thật là ngu ( XL không nói tât cả). Nếu làn đường dành cho phương tiện rẽ trái rộng, thì không nói làm gì. Nhưng nhưng chỗ hẹp ( như trên phố Láng Hạ) thì việc phân làn là quá ngu. Chỉ cần có 3 hoặc 4 xe 4b cùng rẽ trái, mà chú đi đầu tuân thủ đúng luật GT thì tắc ngay ( xe 2b cũng chẳng còn đường mà đi).
Cái này chuẩn.

vietran

Xe ba gác
:21:Nhà cháu đỗ đầu bó cua luôn khi bên kia chưa kịp sang thì thoát, chứ vòng cho một phát thì chém ngang đường phía đối diện có mà đi bằng mắt:21:

thienphuc

Xe điện
sao nhiều bác kêu ca thế nhỉ?họ k làm sai thì các bác kêu vào đâu?liệu lúc đó thớt này có tồn tại k nhẩy?

HobbyDriver

Xe tăng
sao nhiều bác kêu ca thế nhỉ?họ k làm sai thì các bác kêu vào đâu?liệu lúc đó thớt này có tồn tại k nhẩy?
Thế mới hay chứ. Dưng mà câu hỏi là "thớt này tồn tại có ích gì", khi mà các bác cứ vô tư 'thử nghiệm' để vài năm sau 'nhận biết mình sai'.
Thôi anh em ta giúp nhau vậy.

FE:29Z-7047

Xe buýt
Hiện nay tại các đoạn đường vòng tránh thường mở đường rất rộng, có chỗ thì kẻ cả làn cho 4 bánh. Như Nguyễn Chí Thanh, Trần Duy Hưng...Tuy nhiên, rất nhiều 4 bánh ( kể cả dân OF ) khi quay đầu xe đều bó sát lề, ( Có bác đã cảnh báo xxx đã bắt lỗi sai làn này) gây ách tắc giao thông. Nếu đi đúng làn, quay đầu vừa dễ dàng mà lại không gây tắc đường.

Một chút ý kiến đề nghị các bác OF chú ý làm gương, đi đúng làn cho bà con học tập, làm giảm bớt nạn tắc đường mới phát sinh do kế sách bịt ngã tư của ông Táo họ Giao.... gây ra ..:21:
Cái bọn GTCT này ngu vật, ô tô thì đi sát giải phân cách nhưng đến chố quay đầu thì phải chèn ngang 2b để đến đúng phần đường của mình để quay đầu, pó tay bọn này

Matizcoi

Xe cút kít
xời, sau này ko khả thi lại mở lại lo gì :D

vihali

Xe container
Hôm nay, đầu đường Chiến Thắng nhà em bỗng dưng cái đèn đỏ lại hoạt động như thời chưa bịt ngã 3. Đường Nguyễn Trãi bên kia khi bịt rồi thì thành đường thẳng nhưng vẫn có đèn 3 pha, có lúc đèn đi thẳng đỏ mà đèn rẽ trái xanh. Chỗ đó không có vạch cho người đi bộ mà nó bịt cụ mất rồi thì rẽ bằng niềm tin à? Bọn khốn nạn, chả để ý gì tới dân.

Pitt

Xe điện
Tình trang này vẫn diễn ra các cụ ạ. Bó tay luôn. Nào là Mẹc, Bỉm....càng bó sát ....Mỗi mình em một đường lại thấy quê quê các cụ ạ. Hay mai em cũng bó sát lề...:P:P:P

Biahoi

Xe hơi
Tình trang này vẫn diễn ra các cụ ạ. Bó tay luôn. Nào là Mẹc, Bỉm....càng bó sát ....Mỗi mình em một đường lại thấy quê quê các cụ ạ. Hay mai em cũng bó sát lề...:P:P:P
Không rõ bác nói chỗ quay đầu nào trên đường Nguyễn Chí Thanh. Sáng nay lúc 8h em đi từ Huỳnh Thúc Kháng rẽ phải rồi quay đầu ngay đi về hướng Trần Duy Hưng, thấy 2 chú xxx đứng ngay trên làn quay đầu của oto. Thế là các 4b đều phải quay đầu trên làn của 2b, ko thấy xxx bắt 4b nào cả.

Arabica

Xe máy
Cái bọn GTCT này ngu vật, ô tô thì đi sát giải phân cách nhưng đến chố quay đầu thì phải chèn ngang 2b để đến đúng phần đường của mình để quay đầu, pó tay bọn này
Em cũng nghĩ thế. Khi quay đầu xong lại xinhan mãi mới vào được làn của mình.

Black Art

Xe tải
e lái kém, toàn phải cố đi ... đúng làn cho dễ quay, cơ mà lần nào cũng bị cứop đường ,hic, quay là phải đứng đợi 1 vài bác bó sát vỉa đi qua đã rồi mới đến lượt mình, nhiều lúc tự nhiên thành mình chắn ngang đường , khổ thế

trinhhai1974

Xe hơi
Bác ơi nếu mình đi quá 1 ít thì 2b nó cắt qua đầu, dừng lại thì tắt đường mà đi tiếp thì 2b chửi. Thế di nào cho đúng ạ:102::102::102:

Lacetti_EX

Xe buýt

Em muốn làm gương lắm mà không được bác ạ.
Quay tại làn ngoài thoáng hơn nhưng ở chỗ quay Huỳnh Thúc Kháng - Nguyễn Chí Thanh lao ra làn ngoài dễ dính xe máy, oto lao thẳng vào đầu xe như chơi. Được 1 lần lấn chút ra ngoài đã thấy sợ rồi. :mad: