Đề nghị các thương gia bán dầu mobil 1 hàng mỹ vào giải thích!!!

vitomxau

Xe container
Chỉ vì 01 chai nhớt mà bạn đã viết nên những điều sai trái để đánh mất danh tiếng của cửa hàng. Có đáng hay không????

Đôi điều về Mobil1

Nhiều bạn gọi điện cho Shop hỏi về thực hư câu chuyện Mobil1 5W30 EP là như thế nào? Cách phân biệt thật giả ra sao? Đáng lẽ mình cũng chẳng quan tâm đâu nhưng nghe có mùi tài trợ "ngầm" nên cũng tỏ ra tranh luận xíu cho có với mọi người.

Có 4 điểm mình cần tranh luận ở đây

Thứ nhất, hàng Mobil1 USA là hàng trưng bày. Không biết hãng Mobil1 hay các đại siêu thị tại Mỹ ngu lắm hay sao mà trưng bày hàng Mobil1 5W30 EP nhiều đến như thế. Họ trưng bày nhiều đến nỗi cả ngàn container nhớt nhập về bán ở Việt Nam mà vẫn còn hàng trưng bày. Chắc bạn không biết quy luật rất rõ của các công ty Mỹ là sau 03 tháng hàng bán không được thì "Clear Stock". Bạn nào làm sales cho các công ty nước ngoài chắc cũng không lạ gì về từ này. Cho nên quan điểm hàng trưng bày của bạn là #SAI nhé

Thứ hai, Mobil1 5W30 EP là hàng quá date. Quan điểm của bạn dùng UPC để hù người tiêu dùng hóa ra lại sai thuốc. Bạn này không hiểu UPC là gì cả. Ai muốn biết UPC là gì thì xem link này https://www.google.com.vn/search…&*

Bạn này dùng barcode để check trên upcdatabase.com để "phán" rằng dầu nhớt Mobil1 5W30 EP là hết date. Bạn có biết tiếng Anh hay không? Nó ghi là "Last modified:". Mình không muốn dich từ này.

Lưu ý với bạn là dầu nhớt thường có ngày sản xuất chứ không có hạn sử dụng nhé. Lý do tại sao, vì đê tạo ra được dầu thô, thiên nhiên cần vài thế kỷ mới có các mỏ dầu, và nếu không mở nắp dầu nhớt thì vẫn sử dụng được mãi mãi nhé bạn.
Vấn đề này bạn cũng #chưa #đúng nhé

Thứ ba, giá nhớt trên amazon là 10 USD/chai. Cái này ai cũng biết sẽ là ngố nếu dựa vào giá amazon.com để so giá bán lẻ Mobil1 5W30 EP trên toàn cầu. Có ngon bạn dò giá của mobil1usa.com hay thepepboys.com hay đại gia Walmart nhé. Chắc bạn không biết Walmart là con nhà ai đâu ha. Còn không bạn vào thẳng trang web của các công ty sản xuất dầu nhớt cho Mobil mà dọ giá.

Và điều cuối cùng, bài viết này không đồng tình với bạn là sử dụng Mobil1 5W30 EP sẽ hao xăng, Không biết cơ sở lý luận nào, con số ở đâu chứng minh được điều này (đừng chơi màn cảm nhận hay là tôi nghĩ thế). Nếu bạn chứng minh được điều này, tôi cam đoan hãng ExxonMobil sẽ sụp đổ hoàn toàn và các công ty trên toàn cầu sẽ săn đón bạn như người hùng cứu rỗi thế giới lọc lừa này.

Tóm lại, những điều sai như thế khiến người tiêu dùng hoang mang và hình thành nên "lợi ích nhóm". Mấy anh lái nhớt đừng làm loạn, gây hoang mang dư luận nha. Giá Mobil1 Singapore cứ 280K mà bán chứ đừng có dọa người tiêu dùng song tăng lên 350K hay 400K như 300V là được
Cảm ơn cụ đã giải đáp thông tin !

hoangdang2002

Xe tăng
E chưa thấy ổn lắm! Cần sự rõ ràng hơn từ các thương gia

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hê..hê.. em toàn ra HEAD đổ dầu Honda lon lúc cần thay, cứ 2000 km thay phát. Chắc không sao, em đi Airblade 2008.
Khiếp cụ để lâu thế. Dầu honda đi hơn 1000 đã thấy nặng tay ga roài

zippoa09

Xe tải
Nhân tiện có cụ thớt dìm hàng mobil gold 1 nhập mỹ . Em xin phép được giảm giá dầu mỹ còn 300k . Các cụ nhanh chân ko thì mất lượ kkk

xeruabo2

Xe điện
Hạn sử dụng 5 năm kể từ ngày sản xuất là thông tin chính xác. Qua thời gian , các nhân tố môi sinh tác động vào khiến các đặc tính lý hóa của sản phẩm sẽ thay đổi và do đó sản phẩm sẽ không đạt tiêu chuẩn chất lượng như ban đầu. Là nhà phân phối có trách nhiệm không nên bán những sản phẩm loại này.

spklion

Xe đạp
-Em chính là người đăng cái bài đó đây ạ.
1.Em nói thẳng em là đại lý bán lẻ chính hãng của Mobil 1 TAT Brenntag Singapore để mọi người khỏi gạch em nhé.
Về quan điểm nhớt hết date vẫn còn tranh cãi chưa biết ai đúng ai sai,nhưng đứng về quan điểm 1 người bán hàng chính hãng và 1 người tiêu dùng,em sẽ ko bao giờ dám dùng sản phẩm ko có nhà phân phối chính hãng vì không thể kiểm tra được nguồn gốc thật sự,cũng giống như đi mua điện thoại xách tay,người bán bảo xách tay hàn quốc,Pháp,Nhật nhưng thực sự thì có ai kiểm chứng,biết có phải xách tay Nhật,Mỹ,Pháp ko hay xách tay Móng Cái,nguồn gốc thực sự thì ai biết???
Rồi tới khi sản phẩm có vấn đề thì cầu cứu ai,chỉ có người bán thôi chứ có ai dám nhận cái sản phẩm không rõ nguồn gốc để xử lý đâu.
2.Có ông nào tên linhcatex.05 bên tinhte bảo em là gian thương đặt điều để tăng giá,em cảm thấy buồn cười vì em bán hàng chính hãng mà bị gắn mác gian thương,đó giờ chỉ có gian thương bán hàng không rõ nguồn gốc mới bị người ta gọi là gian thương, chứ bây giờ lại có cả gian thương bán hàng chính hãng nữa sao.Mobil 1 Singapore thì là hàng của Mobil phân phối chính thức cho thị trường Việt Nam,đã nghiên cứu kĩ và đưa ra sản phẩm phù hợp với thị trường Việt Nam.Cũng giống như Motul 300V Pháp và Motul 300V Việt Nam,nhiều người thích dùng Motul 300V Pháp mà không biết là nó dành cho thị trường Châu Âu,xứ lạnh,còn Việt Nam là xứ nhiệt đới có 300V Việt Nam phù hợp,cứ ham hố cái mác Pháp để làm gì,Mobil 1 cũng thế,ko phải tự nhiên họ chia ra từng thị trường và cho ra các sản phẩm khác nhau,họ có nghiên cứu thị trường để cho ra sản phẩm phù hợp,tại sao động cơ Mỹ lại đóng chai 946ml,động cơ Nhật lại đóng chai 1L,Mobil 1 làm thế đều có lý do hết.Mobil 1 Singapore ngoài HN em ko biết giá thế nào,chứ trong TPHCM này rất nhiều chỗ bán,vâng em nhắc lại là rất nhiều chỗ bán giá dao động tầm 270k-280k và còn khuyến mãi,mà có ông nào bảo em đặt điều để tăng giá,tăng giá xong để ôm hàng dùng luôn???
3.Em không dám bảo mình là người tiêu dùng thông thái,nhưng em biết sử dụng sản phẩm phù hợp cho xe mình,cứ việc dùng hàng chính hãng,không ham hố hàng nhập không rõ nguồn gốc và không có ai kiểm soát chất lượng và cũng không có ai chịu trách nhiệm cho sản phẩm.
4.Em là người bán hàng có trách nhiệm,nên em sẽ không bán các sản phẩm không rõ nguồn gốc,và em được TAT brenntag hỗ trợ,bên tinhte có ông nào hỏi em HSD 5 năm ở đâu ra kiểu hỏi như muốn ăn tươi nuốt sống em,em quăng cho cái mail trả lời từ Exxon mobil 1,ổng lặn mất tiêu ko dám nói 1 tiếng.Nói thế để các bác biết em có hỏi hãng đàng hoàng chứ ko có nói điêu đặt điều.
5.Mobil 1 trước đây hồi năm 2011 đã bán nhà máy cho total và rút khỏi thị trường VN,mới quay lại gần đây hồi tháng 6/2016,có nghĩa là trước đó Mobil 1 không hề phân phối hàng chính hãng ở VN,nhưng hàng Mobil 1 ở VN vẫn rất nhiều và đủ các loại từ Mỹ,Pháp,có bao giờ các bác tự hỏi hàng này ở đâu ra.Ông nào cũng treo biển đại lý Mobil 1 chính hãng,đại lý Mobil 1 chính thức,có thấy buồn cười ko khi Mobil 1 làm gì có phân phối chính hãng ở Việt Nam mà treo biển đại lý Mobil 1 ?
6.Copy nguyên văn 1 bác bên tinhte:"Mình củng nghỉ mobil mỹ này là hàng k rõ nguồn gốc. Mình k dám chắc là hàng hết date hay s. Nhưng hàng k chính hãng k rõ nguồn gốc, sẽ k biết rõ nguồn hàng, củng như k ai chịu trách nhiệm. Mobil là hãng lớn, Đúng. Nhưng nó củng có rất rất nhiều đại lý nhà phân phối của nó. Đích thân mobil k thể làm chuyện khống như bôi xoá tẩy rập khung mới, chỉ có các đầu nậu, ng đi kéo hàng về Việt Nam bán hay bõ sĩ. Đã k rõ nguồn gốc sao mobil kiểm soát đc đúng k ? Đúng là tiêu chuẩn mỹ kiểm tra gắt gao nhưng đối với những cái j nhập vào nước nó thôi. Còn đem ra khỏi nước Mỹ thì củng k nghiêm khắc lắm đâu. Mấy bác cứ xài hàng chính hãng đúng npp. Để an tâm là đc."
7.Đây là cái chai Mobil 1 EP em mua được,theo lời 1 bác bên kia là bị bay mất date trong quá trình vận chuyển nên ko ai tìm được date,chụp hết góc cạnh các kiểu theo lời các bác chuyên bán Mobil 1 Mỹ rồi mà vẫn ko thấy.Em xin hết

Chỉnh sửa cuối:

justinlong

Xe tải
Vấn đề HSD em chưa khẳng định. Nhưng thấy nhà sx họ nói đóng trong lon nhựa để tránh ánh sáng tác động đến phẩm chất của dầu.

Nếu ánh sáng có ảnh hưởng thì thời gian không loại trừ đc.

ACDELCO434

Xe điện
Hạn sử dụng của dầu động cơ là 05 năm. Hãng sản xuất uy tín nào cũng ghi rõ thông tin này. Ở can dầu sẽ có NSX, HSD và số lô. Thậm chí ở vỏ thùng carton họ cũng đề rõ thông tin như vậy. Ai mà nói dầu động cơ sử dụng được mãi mãi, không cần hạn khi chưa mở nắp thì cần xem lại thông tin đó do ai cung cấp.
Mobil nhập Mỹ được tự do, ai đủ tiền đều có thể nhập được. Chính vì vậy khi mua cần lựa chọn nơi bán tin tưởng.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Hô, em mua của autopro và đi tới giờ 4K, tạm thấy vẫn bt. Mai cứ cho ra Gara thằng em kiểm tra, nhưng chắc ổn thôi, em còn giới thiệu cho gara nó nhập của bác ý, chả thấy thù lao :))

Nhân tiện bác autopro cho hỏi của bác là chai bên phải hay trái ợ? Em thay rồi nhưng cũng chả để ý ;)

Em đi pha ấm trà đã

vjtcon

Xe điện
1.Em nói thẳng em là đại lý bán lẻ chính hãng của Mobil 1 TAT Brenntag Singapore để mọi người khỏi gạch em nhé.
Về quan điểm nhớt hết date vẫn còn tranh cãi chưa biết ai đúng ai sai,nhưng đứng về quan điểm 1 người bán hàng chính hãng và 1 người tiêu dùng,em sẽ ko bao giờ dám dùng sản phẩm ko có nhà phân phối chính hãng vì không thể kiểm tra được nguồn gốc thật sự,cũng giống như đi mua điện thoại xách tay,người bán bảo xách tay hàn quốc,Pháp,Nhật nhưng thực sự thì có ai kiểm chứng,biết có phải xách tay Nhật,Mỹ,Pháp ko hay xách tay Móng Cái,nguồn gốc thực sự thì ai biết???
Rồi tới khi sản phẩm có vấn đề thì cầu cứu ai,chỉ có người bán thôi chứ có ai dám nhận cái sản phẩm không rõ nguồn gốc để xử lý đâu.
2.Có ông nào tên linhcatex.05 bên tinhte bảo em là gian thương đặt điều để tăng giá,em cảm thấy buồn cười vì em bán hàng chính hãng mà bị gắn mác gian thương,đó giờ chỉ có gian thương bán hàng không rõ nguồn gốc mới bị người ta gọi là gian thương, chứ bây giờ lại có cả gian thương bán hàng chính hãng nữa sao.Mobil 1 Singapore thì là hàng của Mobil phân phối chính thức cho thị trường Việt Nam,đã nghiên cứu kĩ và đưa ra sản phẩm phù hợp với thị trường Việt Nam.Cũng giống như Motul 300V Pháp và Motul 300V Việt Nam,nhiều người thích dùng Motul 300V Pháp mà không biết là nó dành cho thị trường Châu Âu,xứ lạnh,còn Việt Nam là xứ nhiệt đới có 300V Việt Nam phù hợp,cứ ham hố cái mác Pháp để làm gì,Mobil 1 cũng thế,ko phải tự nhiên họ chia ra từng thị trường và cho ra các sản phẩm khác nhau,họ có nghiên cứu thị trường để cho ra sản phẩm phù hợp,tại sao động cơ Mỹ lại đóng chai 946ml,động cơ Nhật lại đóng chai 1L,Mobil 1 làm thế đều có lý do hết.Mobil 1 Singapore ngoài HN em ko biết giá thế nào,chứ trong TPHCM này rất nhiều chỗ bán,vâng em nhắc lại là rất nhiều chỗ bán giá dao động tầm 270k-280k và còn khuyến mãi,mà có ông nào bảo em đặt điều để tăng giá,tăng giá xong để ôm hàng dùng luôn???
3.Em không dám bảo mình là người tiêu dùng thông thái,nhưng em biết sử dụng sản phẩm phù hợp cho xe mình,cứ việc dùng hàng chính hãng,không ham hố hàng nhập không rõ nguồn gốc và không có ai kiểm soát chất lượng và cũng không có ai chịu trách nhiệm cho sản phẩm.
4.Em là người bán hàng có trách nhiệm,nên em sẽ không bán các sản phẩm không rõ nguồn gốc,và em được TAT brenntag hỗ trợ,bên tinhte có ông nào hỏi em HSD 5 năm ở đâu ra kiểu hỏi như muốn ăn tươi nuốt sống em,em quăng cho cái mail trả lời từ Exxon mobil 1,ổng lặn mất tiêu ko dám nói 1 tiếng.Nói thế để các bác biết em có hỏi hãng đàng hoàng chứ ko có nói điêu đặt điều.
5.Mobil 1 trước đây hồi năm 2011 đã bán nhà máy cho total và rút khỏi thị trường VN,mới quay lại gần đây hồi tháng 6/2016,có nghĩa là trước đó Mobil 1 không hề phân phối hàng chính hãng ở VN,nhưng hàng Mobil 1 ở VN vẫn rất nhiều và đủ các loại từ Mỹ,Pháp,có bao giờ các bác tự hỏi hàng này ở đâu ra.Ông nào cũng treo biển đại lý Mobil 1 chính hãng,đại lý Mobil 1 chính thức,có thấy buồn cười ko khi Mobil 1 làm gì có phân phối chính hãng ở Việt Nam mà treo biển đại lý Mobil 1 ?
6.Copy nguyên văn 1 bác bên tinhte:"Mình củng nghỉ mobil mỹ này là hàng k rõ nguồn gốc. Mình k dám chắc là hàng hết date hay s. Nhưng hàng k chính hãng k rõ nguồn gốc, sẽ k biết rõ nguồn hàng, củng như k ai chịu trách nhiệm. Mobil là hãng lớn, Đúng. Nhưng nó củng có rất rất nhiều đại lý nhà phân phối của nó. Đích thân mobil k thể làm chuyện khống như bôi xoá tẩy rập khung mới, chỉ có các đầu nậu, ng đi kéo hàng về Việt Nam bán hay bõ sĩ. Đã k rõ nguồn gốc sao mobil kiểm soát đc đúng k ? Đúng là tiêu chuẩn mỹ kiểm tra gắt gao nhưng đối với những cái j nhập vào nước nó thôi. Còn đem ra khỏi nước Mỹ thì củng k nghiêm khắc lắm đâu. Mấy bác cứ xài hàng chính hãng đúng npp. Để an tâm là đc."
7.Đây là cái chai Mobil 1 EP em mua được,theo lời 1 bác bên kia là bị bay mất date trong quá trình vận chuyển nên ko ai tìm được date,chụp hết góc cạnh các kiểu theo lời các bác chuyên bán Mobil 1 Mỹ rồi mà vẫn ko thấy.Em xin hết

E up cho ng bán hàng có tâm. Cá nhân e nghĩ: Cụ nào phản biện cứ trưng hàng trực tiếp đối chất, gửi hãng check.....etc là xong có j đâu.

spklion

Xe đạp
hàng của em thì nhãn mác đầy đủ mang lên tatpetroleum là nhà phân phối chính hãng check thoải mái thôi chả có vấn đề gì,chai nào mà date bị mờ em ý kiến họ còn đổi hẳn cho chai mới luôn.

badpeach

Xe hơi

Sao cụ không up cái địa chỉ và giá bán của cụ để các cụ khác tham khảo nhỉ?

spklion

Xe đạp
Sao cụ không up cái địa chỉ và giá bán của cụ để các cụ khác tham khảo nhỉ?
Em ở TPHCM,địa chỉ cửa hàng 46 Đỗ Xuân Hợp Phước Long A,quận 9,TPHCM.Điện thoại :01667164666.Và em cũng là điểm bán lẻ chính thức của nhiều hãng như Ravenol,Liquy Moly,Motul.. chứ ko riêng gì Mobil 1.
website em đang xây dựng nên giá,sản phẩm,khuyến mãi tạm thời mọi người theo dõi ở trang fb cửa hàng
https://www.facebook.com/tblube/

carsonnet

Xe tải
https://www.facebook.com/nhangiang.carsonnet
Vấn đề này cứ được mấy bác Sale lặp đi lặp lại hoài. Bác viết bài trên TinhTe chắc ko tìm hiểu kỹ càng nên càng nói càng lan man, ngoài mỗi cái email bác gửi cho Exxonmobil. Em dự là bác phải gửi cho họ tới vài cái thì mới được hồi âm, vì thông tin shelf life đã được họ cập nhật trên website của họ lâu rồi.

Năm ngoái cũng có 1 bạn đặt vấn đề này trên OS và em có giải thích rất chi tiết cụ thể ở đây . Các bác chịu khó lội qua đó đọc thêm giùm em với nha. Hoặc các bác cần thắc mắc vấn đề gì thì cứ ghi lại đây, em hoặc 1 số bác Sale hiểu sâu vấn đề sẽ giải đáp luôn ạ

Đây là những chai Mobil bên em nhập từ Mỹ về những năm 07-08 khi mà xe hơi nhập khẩu Mỹ ào ào về VN (hiện giờ hầu hết các mẫu chai đã thay đổi, ko còn mẫu này nữa) nên ko phải bây giờ mới có Mobil1 nhập từ thị trường Mỹ đâu ạ

carsonnet

Xe tải
https://www.facebook.com/nhangiang.carsonnet
Các bạn bán Mobil1 nhập Singapore không hiểu được 1 vấn đề là: trong suốt thời gian Mobil1 bán cho Total thì ai là người duy trì thị trường để cho NTD vẫn nhớ đến Mobil1. Rồi đến khi các bạn hết hợp đồng với Total, quay lại thị trường thì các bạn nói xấu với chính "anh chị em cùng cha cùng mẹ" Exxonmobil của mình

Không ai có thể nói là hàng xách tay cả containers & duy trì bán cho khách hàng cả chục năm nay ko có chuyện gì xảy ra đâu ạ. Tất cả hàng này đều có Bill of Lading, Invoice, Packing List, giấy tờ thông quan, hóa đơn VAT đầy đủ

spklion

Xe đạp
bác kia chắc là chưa gởi mail hỏi lần nào,người ta tập đoàn lớn gởi mail hôm nay chậm lắm hôm kia trả lời rồi,và mình ko chỉ hỏi mỗi date,mình còn hỏi rất nhiều thứ khác mà mình dám chắc các bác buôn nhớt trong này chưa bao giờ hỏi tới
Mình biết trước khi mình viết bài sẽ động chạm rất nhiều người vì Mobil 1 Mỹ ở VN rất là nhiều,nhưng sự thật thì vẫn phải nói thôi,ko người này nói cũng có người kia nói.Còn người tiêu dùng họ muốn dùng loại nào là quyết định của người tiêu dùng.Xin hết

ACDELCO434

Xe điện
bác kia chắc là chưa gởi mail hỏi lần nào,người ta tập đoàn lớn gởi mail hôm nay chậm lắm hôm kia trả lời rồi,và mình ko chỉ hỏi mỗi date,mình còn hỏi rất nhiều thứ khác mà mình dám chắc các bác buôn nhớt trong này chưa bao giờ hỏi tới
Mình biết trước khi mình viết bài sẽ động chạm rất nhiều người,nhưng sự thật thì vẫn phải nói thôi giấu hoài đâu được,ko người này nói cũng có người kia nói.Còn người tiêu dùng họ muốn dùng loại nào là quyết định của người tiêu dùng.Xin hết
Cụ hỏi những gì thì phọt nốt đi. Em tính tò mò mong Cụ bỏ quá. :)