Đề nghị thành lập hội Madza Cx5

hungvit

Xe tăng
Website
www.aclik.vn
Ha ha ha chết cười với Xấu bẩn với suthai. Các cụ CX5 tham gia chung với đội Mazda cho vui, các cụ thik có tổ chức nhậu nhẹt với chụp ảnh hoành tráng bọn em đều có xả. Mời các cụ xem các thớt ăn chơi phá của hội

thhung

Xe tải
BÁO CÁO CẢ NHÀ

Trước tiên em xin gửi lời chào thân ái đến tất cả các cụ mợ đã đến thăm chơi và trò chuyện tại ngôi nhà chung của Chi hội Mazda (MazClub) >:D<

MazClub được OF cấp đất, là sân chơi chung cho các thành viên chính thức gia nhập MazClub (online hoặc offline), tuân thủ điều lệ hoạt động của Chi hội và có đóng góp nhất định cho sự phát triển chung của Chi hội.

Hiện nay, chúng em rất mừng là có một số cụ đã biết đến ngôi nhà MazClub và đến chơi với chúng em. Tuy nhiên các cụ không đăng ký thành viên vào MazClub mà lại có ý tưởng kêu gọi thành lập nhóm để chơi riêng, cái này em không dám phản đối nếu như các cụ lập thớt ở bên ngoài mục hãng xe Mazda, nhưng các cụ lại lập thớt trong này thì cũng giống như là vào nhà người ta mà lại tự động ngăn phòng ra sinh hoạt riêng, kỳ lắm.

Vậy em có ý kiến như thế này, các cụ xem xét có được không nhé:
(1) Các cụ đăng ký làm thành viên chính thức của MazClub và chơi cùng chúng em, tạo điều kiện phát triển MazClub: Chúng em cực kỳ vui mừng :-bd
(2) Các cụ chưa sẵn sàng gia nhập ngôi nhà chung MazClub: Em xin phép các cụ dừng những ý kiến kêu gọi thành lập nhóm riêng tại đây, và cho phép em báo cáo Ban điều hành diễn đàn OF để remmove thớt này về đúng vị trí phù hợp để tránh những hiểu nhầm không đáng có đối với các thành viên khác.

Một lần nữa, ngôi nhà chung MazClub luôn rộng mở chào đón sự tham gia của tất cả các cụ mợ, không phân biệt nam phụ lão ấu, già trẻ lớn bé, có xe hay không có xe, đi mazda hay đi toy đi su đi bộ gì gì đi nữa, đều có quyền tham gia chính thức MazClub và chung vui cùng chúng em.
Em ủng hộ ý kiến cụ chánh :D

tranhieunce

Xe đạp
Báo danh đây.. CÓ ai thuộc hội ở Quảng Bình ko?

innova02

Xe hơi
Báo danh - xin 1 vé: CX 5 - 1 cầu, ghi

eku1001

Xe máy
Em éo tin được! Chắc CX-5 của cụ độ từ yaris 1.3 lên rồi hoặc nhà sx nó lắp thêm cả hybrid của vào xe của cụ! :))

Dạo này X5 phiên bản chống đạn (gọi là CX-5) nhiều như lợn con, thế mà không of đc cái thì tây nó cười cho! Cụ nào đứng lên tổ chức đê!!!
Em ghi nhận ý kiến của cụ và xin đính chính như sau:
Sau khi đi được 3500 km. Em mới phát hiện ra là 1/4 bình xăng đầu tiên đi rất lâu mới tụt. Trong khi 1/4 bình tiếp theo và tiếp theo nữa xuống rất nhanh. Kết luận ban đầu của em về tiêu thụ trên đường trường là chưa chính xác. Em nghĩ tầm 7.5l đến 8 l đường trường. 90% thời gian em chạy trong Hà Nội, cứ mua 1 triệu(khoảng 40 lít) thì chạy được 400 km. Khoảng 8,9 lần như thế rồi. Suy ra tầm 10l5 đến 11l cho 100km trong phố. Em đi toàn đường tắc, thấy thế là tiết kiệm lắm rồi.

TVPL

Xe container
Sau khi đi được 3500 km. Em mới phát hiện ra là 1/4 bình xăng đầu tiên đi rất lâu mới tụt. Trong khi 1/4 bình tiếp theo và tiếp theo nữa xuống rất nhanh. Kết luận ban đầu của em về tiêu thụ trên đường trường là chưa chính xác. Em nghĩ tầm 7.5l đến 8 l đường trường. 90% thời gian em chạy trong Hà Nội, cứ mua 1 triệu(khoảng 40 lít) thì chạy được 400 km. Khoảng 8,9 lần như thế rồi. Suy ra tầm 10l5 đến 11l cho 100km trong phố. Em đi toàn đường tắc, thấy thế là tiết kiệm lắm rồi.
Hơn con 1.8 của em có tí tẹo, ngon phết cụ nhẩy !

Nicky_nguyen

Xe máy
Cx5 hợp lý trong tầm giá,minh cx5 màu bạc xám 1 cầu

Đặng Bình

Xe máy
Thế là cái xe đấy thông số kỹ thuật cũng giống xe e rồi đấy! Hy vọng chạy đc vạn nó sẽ ăn xăng đúng như quảng cáo! :)

eku1001

Xe máy
Xăng giảm 250đồng/l. Đổ 40l mới tiết kiệm được 10k, không bõ.

Chỉnh sửa cuối:

Anritsu

Xe buýt
Xăng giảm 250đồng/l. Đổ 40l mới tiết kiệm được 10k, không bõ.
\
Thật, CỤ nói chuẩn.

Giám giá thế này k hiểu tác động đến vĩ mô dư lào thì em chịu. Nhưng với kiểu vi mô như em, chả có giá trị. Bản chất em chạy CX-5 đã tiết kiệm thì nay giảm giá thế này cũng k thể tiết kiệm hơn. 100 cây chuối trong phố, em tiết kiệm được đâu đó 2500-2700 VND. Chả bõ, mất công báo lại tốn tiền mực in, nhà đài tốn tiền điện để quảng bá. Chỉ béo nhà mạng tăng doanh thu vì bà con thi nhau tốn băng thông, tài nguyên để chém

Ke ke

anhkthn

Xe hơi
BÁO CÁO CẢ NHÀ

Trước tiên em xin gửi lời chào thân ái đến tất cả các cụ mợ đã đến thăm chơi và trò chuyện tại ngôi nhà chung của Chi hội Mazda (MazClub) >:D<

MazClub được OF cấp đất, là sân chơi chung cho các thành viên chính thức gia nhập MazClub (online hoặc offline), tuân thủ điều lệ hoạt động của Chi hội và có đóng góp nhất định cho sự phát triển chung của Chi hội.

Hiện nay, chúng em rất mừng là có một số cụ đã biết đến ngôi nhà MazClub và đến chơi với chúng em. Tuy nhiên các cụ không đăng ký thành viên vào MazClub mà lại có ý tưởng kêu gọi thành lập nhóm để chơi riêng, cái này em không dám phản đối nếu như các cụ lập thớt ở bên ngoài mục hãng xe Mazda, nhưng các cụ lại lập thớt trong này thì cũng giống như là vào nhà người ta mà lại tự động ngăn phòng ra sinh hoạt riêng, kỳ lắm.

Vậy em có ý kiến như thế này, các cụ xem xét có được không nhé:
(1) Các cụ đăng ký làm thành viên chính thức của MazClub và chơi cùng chúng em, tạo điều kiện phát triển MazClub: Chúng em cực kỳ vui mừng :-bd
(2) Các cụ chưa sẵn sàng gia nhập ngôi nhà chung MazClub: Em xin phép các cụ dừng những ý kiến kêu gọi thành lập nhóm riêng tại đây, và cho phép em báo cáo Ban điều hành diễn đàn OF để remmove thớt này về đúng vị trí phù hợp để tránh những hiểu nhầm không đáng có đối với các thành viên khác.

Một lần nữa, ngôi nhà chung MazClub luôn rộng mở chào đón sự tham gia của tất cả các cụ mợ, không phân biệt nam phụ lão ấu, già trẻ lớn bé, có xe hay không có xe, đi mazda hay đi toy đi su đi bộ gì gì đi nữa, đều có quyền tham gia chính thức MazClub và chung vui cùng chúng em.
Em thấy ở các nhà hàng xóm như Hyundai, Kia, Honda, ... đều có nhiều chi hội. Ví dụ như Hyundai có các chi hội i30Club, Avante - Elantra Club, Getz & Click Club, ... Cụ cho em hỏi phải chăng nhà Mazda có những quy định khác biệt với các nhà hàng xóm ạ?
P/S: Em đang đi xe Mazda và cũng chưa có điều kiện để tham gia hội nào cũng như không có ý định kêu gọi thành lập hội riêng gì cả. Em chỉ hỏi để hiểu thêm thôi ạ.

eku1001

Xe máy
Các cụ ơi. Offline đi thôi!

Đặng Bình

Xe máy
Hôm qua e gặp một e CX5 trên đường Lê Duẩn bị mất cả lô gô trước lẫn sau, biển xe có số đuôi 74, chả biết có phải xe của chị nào trong đây không?
Khổ!

eku1001

Xe máy
E mạnh dạn đề nghị sáng chủ nhật tới ngày 16/3,a e nào đg đi cx5 làm buổi offline trước sân Mỹ Đình. Mục đích là để làm quen, trao đổi kinh nghiệm xe pháo và các vấn đề khác. Các cụ cho ý kiến ạ. Thớt này lập lâu lắm r ma chưa off đc buổi nào nhỉ. Hôm tới nếu đông ta chụp một kiểu panorama xếp hàng dài cũng hoành tráng đó các cụ.

eku1001

Xe máy
Phải có một cụ đứng đầu hô hào anh em mới đc! Chứ như thế này khó thành lập đc hội lắm
Em nghĩ cứ gặp nhau, cụ nào nhiều kinh nghiệm thì ta bầu làm đội trưởng. Cứ như thế này biết bao giờ mới ra được hội. Anh em nào hôm tới ra được thì điểm danh cái nhẩy

Tuấn84

Xe hơi
Túm lại là vẫn chưa có rì hả các cụ...????