[Funland] Để thú vui trang trại vùng ven không còn là cục nợ!!!!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Không chỉ là tiền, không chỉ là đam mê mà còn phải có văn hóa sinh hoạt của gia đình mới duy trì được món này.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà em ở Ba Vì đây. Quả thật tốn kém cả tiền bạc, thời gian ghê người. Nhà em bỏ hết nhà cửa, đất cát, công việc ở thủ đô về hưu non lên đây. Mỗi ngày nhìn ra mảnh vườn toàn cỏ dại, em ngao ngán lắc đầu. Mang tiếng trang trại nhưng chưa thu đc cái j cả, nuôi như nuôi ông nghiện..:)) :))
nhà vườn xác định để vui chơi thư giãn thôi cụ, mình làm kinh tế trang trại sao được, vất vả lắm ko thể đua được với nông dân đâu

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
đất rộng vậy mà sao cụ làm bể bơi bé thế?
cũng ko bé đâu cụ, 50 khối nước là bọn trẻ bơi thoải mái rồi.
Em đang cho khoan thêm 1 cái giếng công nghiệp ống 110 để bơm vài tiếng đầy bể cho bọn trẻ nó vùng vẫy, giờ giếng nhỏ bơm lâu lắm

TungC

Xe tải
em có mảnh 600m2, cách Hn tầm 25km, đúng như cụ nói hi hi

cơ mà mỗi em thích về đấy cắt cỏ tưới cây, câu cá..., vợ con thì được hồi đầu sau nó chả mê nữa nên gần đây em cũng ít về. Hôm rồi 1 tháng ko về, ra vườn thấy bọn mối đất đã làm loạn, đắp đất kín gốc cây xoài!
Nhà cụ như ở Xanh Villas phải không ạ?

Bèo Bọt

Xe tăng
thích nghỉ dưỡng thì đi resort rừng hoặc biển mà nghỉ, tự nhiên bỏ đống tiền làm căn nhà thứ 2 làm gì không biết. chỉ có bọn hâm!

Yan Ming

Xe tải
Quê nhà em cách HN 20km, nhà cao cửa rộng, vườn cả mẫu bắc bộ, rau dưa hoa quả chẳng thiếu gì. Bố mẹ em ở quê dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ chỉ mong con cháu về chơi cùng mà đôi ba tuần mới về với các cụ được 1 lần.

Em có mảnh hơn nghìn m2 của hồi môn để đi lấy ck, thằng bồ nó cứ gạ bán để tậu xe hơi ở thủ đô :) đất ngay gần thị trấn Thanh thủy, cách khu tắm nước nóng 13p đi xe tải :) em tính để sau làm nhà vườn mà thằng bồ nó bảo có thì cứ bán đi mà tiêu xài ;)) giờ bán chắc gì mua nổi con GLC200, các bác cho em xin ý kiến để em chốt luôn nhân cái tháng ông bà ngâu cãi nhau :))

Mô kích 50

Xe tải
Em có mảnh hơn nghìn m2 của hồi môn để đi lấy ck, thằng bồ nó cứ gạ bán để tậu xe hơi ở thủ đô :) đất ngay gần thị trấn Thanh thủy, cách khu tắm nước nóng 13p đi xe tải :) em tính để sau làm nhà vườn mà thằng bồ nó bảo có thì cứ bán đi mà tiêu xài ;)) giờ bán chắc gì mua nổi con GLC200, các bác cho em xin ý kiến để em chốt luôn nhân cái tháng ông bà ngâu cãi nhau :))
để thì còn, bán là mất. Mà có khi mất cả đất lẫn bồ vì mua xe xong khả năng sẽ đưa nó sử dụng, ko có xe thì thôi, có xe tí tởn nó lại chở con khác trên xe thì chết nhục. Không phải gièm pha hay gì đâu nhưng ông bồ quan tâm đến tiền như bạn nói thì cũng nên suy xét cho kỹ đấy, có vẻ có chuyên môn thợ đào lò lắm.

dungnv10

Xe tăng
mợ tuyển em làm bồ, thề e ko khuyên mợ bán đất

để thì còn, bán là mất. Mà có khi mất cả đất lẫn bồ vì mua xe xong khả năng sẽ đưa nó sử dụng, ko có xe thì thôi, có xe tí tởn nó lại chở con khác trên xe thì chết nhục. Không phải gièm pha hay gì đâu nhưng ông bồ quan tâm đến tiền như bạn nói thì cũng nên suy xét cho kỹ đấy, có vẻ có chuyên môn thợ đào lò lắm.
Đào của em cũng không dễ lắm đâu ạ ;))
Nhân tiện mưa ngâu, chán nên em cũng định bán để tạu ễnh ương GLC thật :)

hoangtuden1979

Xe hơi
Tháng trước có mợ sang box chợ giời kêu cứu. Mợ ấy có hơn chục nghìn m2 đất để không, bẵng đi mấy năm không nhòm ngó đến, thuê ông trong làng canh hộ, ông ấy lăn ra chết 2 năm rồi cũng đíu biết 😀 Hôm vừa rồi lục đống sổ đỏ trong tủ, sực nhớ ra, lên thăm đất thì ôi thôi, thằng hàng xóm đã chiếm mịa nó hơn 2000 m2, xây nhà đào ao sắp xong rồi. Em thề sau khi đọc thớt đó em bỏ luôn ý định mua nhà vườn 🤣

Tháng trước có mợ sang box chợ giời kêu cứu. Mợ ấy có hơn chục nghìn m2 đất để không, bẵng đi mấy năm không nhòm ngó đến, thuê ông trong làng canh hộ, ông ấy lăn ra chết 2 năm rồi cũng đíu biết 😀 Hôm vừa rồi lục đống sổ đỏ trong tủ, sực nhớ ra, lên thăm đất thì ôi thôi, thằng hàng xóm đã chiếm mịa nó hơn 2000 m2, xây nhà đào ao sắp xong rồi. Em thề sau khi đọc thớt đó em bỏ luôn ý định mua nhà vườn 🤣
Em thì không có đất rộng như thế, của hồi môn được chia có hơn 1000m2 xây danh giới cả rồi, để 10 đời cũng chả ông nào dám động vào của em khi em chưa cho phép ;))

hatinh5760

Xe điện
Khi đã có một số tỷ trong tài khoản tiết kiệm. Đi Resort, Khu DL sinh thái... du lịch, nghỉ dưỡng. Phòng khi cần có trang trải ngay ( đừng như anh NS gì đó, xin tài trợ chữa bệnh, vì vướng thủ tục không bán được đất).
Thừa nữa mới mua mảnh xa xa, đầu tư sinh lời.
Trẻ thì không có thời gian, già thì không có sức để chăm sóc trang trại.

Matxech

Xe container
Gần tt thanh thuỷ về xuôi hay ngược
Chắc về ngược

datinh

Xe container
đúng rồi. bảo có giả lương ông kia. vậy mà ổng chết khô rồi vẫn chả biết ?

Joker2k

Xe tải
Em còn gần H bán kính cách HN 30km, cụ nào thích nghỉ dưỡng ới em bán rẻ cho

Khi đã có một số tỷ trong tài khoản tiết kiệm. Đi Resort, Khu DL sinh thái... du lịch, nghỉ dưỡng. Phòng khi cần có trang trải ngay ( đừng như anh NS gì đó, xin tài trợ chữa bệnh, vì vướng thủ tục không bán được đất).
Thừa nữa mới mua mảnh xa xa, đầu tư sinh lời.
Trẻ thì không có thời gian, già thì không có sức để chăm sóc trang trại.
Trang trại em nghĩ là không đủ sức chơi cho mấy bác dân phố :) nhưng diện tích vừa phải, làm cái nhà vườn, trồng cây, tiểu cảnh bonsai.., gọi là nghỉ ngơi cũng sướng hơn ở thành phố chật trội đông đúc ạ :) mặc dù giờ em cũng đang bon chen nơi thành phố vì công việc kiến tiền nuôi miêng, thôi chứ cuộc sống đếch sướng bằng ở quê em :) đồ ăn ngon, sạch, tắm táp..., da mịn màng căng mọng, tóc dài đen như gỗ mun mà chả cần phải hấp nhuộm gì ;))