[VHGT & ATGT] Đè vạch liền vàng - vạch 1.2 kiểu đi "dạng háng"

xedap668

Xe buýt
Lạ nhỉ, tai nạn thì cứ ông nào gây ra lỗi sẽ bị xử lí, yếu tố đi 10 hay 90% là cơ sở để xác định ông đi sai gây tai nạn, còn khi ko gây hậu quả, thì đúng lỗi xử phạt cụ ạ.
Em cũng ạ bác thớt phát, cam lộ đã thấu hớ hênh vụ í zồi :D
ý của em là cùng 1 lỗi mà mức độ nguy hiểm khác nhau rất nhiều. Vậy cho nên e mới muốn nói là lỗi đè vạch ít và nhiều , cùng với tranh cãi lỗi sai làn thành lỗi đè vạch...

Matizcoi

Xe cút kít
chứng tỏ cty Cụ nhiều người vi phạm luật giao thông nhưng cãi thắng CSGT ...mà sao hiểu luật GT vậy lại hay vi phạm luật GT
Cái nài do cam lộ nó bị hớ khi báo lỗi sai, chứ nó cứ báo đúng thì xé phiếu ngay 200K (hồi xưa có 150K), thời gian ngồi viết biên bản thà đi kiếm con gà khác cho lành :D

Matizcoi

Xe cút kít
ý của em là cùng 1 lỗi mà mức độ nguy hiểm khác nhau rất nhiều. Vậy cho nên e mới muốn nói là lỗi đè vạch ít và nhiều , cùng với tranh cãi lỗi sai làn thành lỗi đè vạch...
Nhưng quy định và quy chuẩn thế nào, phải tuân theo đã chứ, nguy hiểm vì lỗi gây ra thì được tăng nặng lên zồi còn gì cụ?
Ở đây đáng trách là cam lộ toàn dọa người dân để khép người ta vào cái lỗi nặng (mục đích là sao thì chắc cụ đã hiểu), còn khi anh vi phạm, mà lại còn gây tai nạn, thì ăn đủ luôn em nói thật.

Thuy_CK

Xe điện
chứng tỏ cty Cụ nhiều người vi phạm luật giao thông nhưng cãi thắng CSGT ...mà sao hiểu luật GT vậy lại hay vi phạm luật GT
Cụ không phân biệt được vi phạm và xử lí vi phạm thì thôi vậy !

Thuy_CK

Xe điện
Cái nài do cam lộ nó bị hớ khi báo lỗi sai, chứ nó cứ báo đúng thì xé phiếu ngay 200K (hồi xưa có 150K), thời gian ngồi viết biên bản thà đi kiếm con gà khác cho lành :D
Nhiều khi không phải là báo lỗi sai mà là bẫy cụ ạ !

The Avenue

Xì hơi lốp
đọc hết lượt mà e vẫn tù mù quá, tóm lại, với vạch 1.2, 1.3 khi đè, liếm...hay lấn hẳn sang làn đối diện thì bị phạt 150k hay 1 củ ạ?
mong các cụ chỉ giáo!

redTop

Xe điện
Tuỳ tiện bất cần luật từ người quản lí mới là nguyên nhân chính khiến giao thông ngày càng bi đát !

Từ 150k thành 1tr2 + treo bằng chỉ cần 1 câu rất vu vơ :))
Lỗi là "đi không đùng phần đường quy định" chứ không chỉ là "đi không đùng phần đường" càng không phải là đi vào phần đường A,C,B được đặt tên nào đó.
Nếu cụ nói là trong trường hợp này không biết phần đường bộ được quy định cho xe đó phải đi là phần đường nào của đường thì có thể châm trước:))

MOODYCHU9289

Xe đạp
Hôm nọ, em đi đường Tứ Kỳ, Hải Dương hướng về Quý Cao cũng bị mấy anh tuýt còi phạt lỗi sai làn đường. Sau khi xem hình ảnh em có trình bày đây chỉ là lỗi vi phạm vạch kẻ đường thôi, thì các anh ấy cũng giở iphone ra cho xem hình ảnh đoạn trả lời của Cục CSGT và nói rằng, nhiều người vi phạm như anh cũng cho rằng như thế, nhưng lãnh đạo Cục CSGT đã giải thích và trả lời vậy rồi thì chắc chắn là lỗi sai làn, chúng tôi không bắt sai lỗi đâu :) Em mới bảo vậy cho em xin cái văn bản đấy của Cục để em nghiên cứu học hỏi rút kinh nghiệm thì đ/c ấy ú ớ mời em ra làm việc với đ/c ghi biên bản để được giải thích thêm. Vòng vo 1 hồi em bảo các anh cho em xin cái biên bản, nói rõ em sẽ ghi ý kiến là không đồng ý và sẽ làm đơn khiếu nại thì các anh ấy đấu dịu, xin 100k uống nước vì gì thì gì mình cũng sai rồi :)
Hay bác ơi :)

duongcua03

Xe tăng
Con xe này đi 100% trên phần đường dành cho xe cơ giới !
Nhưng đã lấn qua làn đường của xe ngược chiều! Tai nạn thảm khốc kiểu đấu đầu do lỗi lấn sang làn đường ngược chiều ko hề ít trên dải đất hình chữ S nầy!

Thuy_CK

Xe điện
Nhưng đã lấn qua làn đường của xe ngược chiều! Tai nạn thảm khốc kiểu đấu đầu do lỗi lấn sang làn đường ngược chiều ko hề ít trên dải đất hình chữ S nầy!
Nó có đi ra ngoài phần đường cho xe cơ giới không ?
Tai nạn thì thiếu gì nguyên nhân !

duongcua03

Xe tăng
Nó có đi ra ngoài phần đường cho xe cơ giới không ?
Tai nạn thì thiếu gì nguyên nhân !
Chúng ta đang nói đến chuyện nó có đi sai làn hay ko mà!!
Trong hình rõ ràng xe đó đã đi vào phần đường hay còn gọi là làn đường của xe ngưoqcj chiều rồi, đúng ko ạ?
Còn cụ bảo " Nó có đi ra ngoài phần đường xe cơ giới không?" Thì tất nhiên là ko, và lỗi sai làn đâu chỉ có tính là xe cơ giới đi ra ngoài làn đường của xe cơ giới đâu phải ko ạ????

Thuy_CK

Xe điện
Chúng ta đang nói đến chuyện nó có đi sai làn hay ko mà!!
Trong hình rõ ràng xe đó đã đi vào phần đường hay còn gọi là làn đường của xe ngưoqcj chiều rồi, đúng ko ạ?
Còn cụ bảo " Nó có đi ra ngoài phần đường xe cơ giới không?" Thì tất nhiên là ko, và lỗi sai làn đâu chỉ có tính là xe cơ giới đi ra ngoài làn đường của xe cơ giới đâu phải ko ạ????
Cụ bắt bẻ em thì cụ phải phân định rõ ràng phần đường hay làn đường mới tranh luận được chứ !

cuminhhung

Xe máy
chốt lại là sao ạ và căn cứ theo điều gì để tranh luận ạ. Các cụ thông cho em với

vanhn86

Xe đạp
tình hình là lỗi đè vạch chắc chỉ các anh công an ngoại thanh bắt thôi chứ trong trung tâm lam j còn lỗi đó

dungbacauto

Xe tăng
Lỗi đè vạch thì nói gì nữa ạ