Đề xe không nổ

Lẽo Đẽo

Xe đạp
Thưa CCM, dạo 2014 em cưới vợ 2 là em Vios G. Đến nay đã lướt sóng 11v7Km. Xe chạy ổn định đến lì lợm, Hết xăng thì đổ. Điều hòa mát rười rượi. Đến hạn (5-7000km) thì thay dầu. Cứ lần thứ 3 thay dầu thì thay cốc lọc 1 lần.
Sau vụ Covid_19, mụ vợ cả lấy xe đi làm. Mọi hôm đi về đều bình thường. Hôm qua cũng vậy. Nhưng sáng nay mụ vợ cả đi làm mà mụ vợ 2 ứ nổ cho. Em ra kiểm tra qua thì điện đóm bình thường: còi, đèn, quạt gió, điện tablo... vv vẫn có. Duy chỉ có vặn chìa đề nổ thì nó chả có động tĩnh gì: không có bất cứ âm thanh nào nổi lên. Xem đèn tablo thì em thấy đèn báo cảnh báo áp suất dầu ở mức thấp, và đèn cảnh báo tay lái điện là sáng. Em xem lại thông tin thì chỉ khi nào xe nổ máy được thì các đèn trên sẽ biến mất (nếu không thực sự bị lỗi).
CCM thông thái cho em hỏi là vợ 2 em nó bị sao? Hướng xử lý thế nào? Nếu gọi đến cứu hộ tại chỗ (em ở Khương Đình) thì gọi cho ai? Chi phí khoảng bao nhiêu và xử lý trong khoảng thời gian bao lâu?
Đội ơn CCM lắm lắm!

GẠO GẠO

Xe hơi
Khả năng chết con zowle đề hoặc cầu chì, bác xem có bị cháy không

Lẽo Đẽo

Xe đạp
Xe cụ đã nổ được chưa ạ ,e cũng cách chỗ cụ không xa lắm ,cụ alo e lên kiểm tra đã nếu không nổ được thì mới phải gọi cứu hộ cho đỡ tốn tiền ạ ,số điện thoại của e ở dưới ạ
Đội ơn CCM đã đọc bài và chỉ bảo giúp. Cuối cùng em đã tìm ra nguyên nhân là:... chuột. Nó cắn chỗ ngã 3 ngay bên cạnh dưới bình ắc - quy, nên công đoạn vá víu hơi rườm 1 chút. Em mua về băng dính đen, ống ruột gà và lựa 50mc dây điện loại tốt (dùng cho đồ điện tử). Tháo bình, tháo bệ ắc - quy và các nhíp dây khác, đấu lại dây (theo màu). Em loay hoay mất chừng 40p mới xong. Đề xe lại nổ phe phé.
Thôi thì năm của nó nên chắc nó ngứa răng. Nó đã vào cắn rồi thì thế nào cũng sẽ quay lại nhá tiếp chỗ khác. Vậy nên nhà iem đề phòng bằng cách xịt khử mùi (của nó) và treo băng phiến 1 số chỗ. Không biết còn an toàn với chuột nữa không?
Cám ơn CCM đã lắng nghe.

muitranhaibanh

Xe buýt
chuột vào thì chỉ có cách chuyển chỗ khác thôi.hoặc là bạn đốt một con chuột chết rồi lấy tro rắc ít lên xem có đỡ hơn không

mtcar

Xe tải
Đội ơn CCM đã đọc bài và chỉ bảo giúp. Cuối cùng em đã tìm ra nguyên nhân là:... chuột. Nó cắn chỗ ngã 3 ngay bên cạnh dưới bình ắc - quy, nên công đoạn vá víu hơi rườm 1 chút. Em mua về băng dính đen, ống ruột gà và lựa 50mc dây điện loại tốt (dùng cho đồ điện tử). Tháo bình, tháo bệ ắc - quy và các nhíp dây khác, đấu lại dây (theo màu). Em loay hoay mất chừng 40p mới xong. Đề xe lại nổ phe phé.
Thôi thì năm của nó nên chắc nó ngứa răng. Nó đã vào cắn rồi thì thế nào cũng sẽ quay lại nhá tiếp chỗ khác. Vậy nên nhà iem đề phòng bằng cách xịt khử mùi (của nó) và treo băng phiến 1 số chỗ. Không biết còn an toàn với chuột nữa không?
Cám ơn CCM đã lắng nghe.
Chúc mừng cụ. Nếu có thể cụ cứ đổi chỗ khác cho an toàn cụ ạ.

Lẽo Đẽo

Xe đạp
Cái đó thì sử lý đơn giản cụ ạ nhưng bên e không làm tại chỗ cụ nhé, bên e chỉ đi cứu hộ 24/7 cho những xe không thể nổ được máy thôi cụ nhé, cụ rảnh qua xala hà đông e sửa cho cụ tý là xong ạ
Vậy để cuối tuần rảnh qua cụ xem hộ.