[Funland] Để xe ô tô trong nhà, quay đầu vào hay chổng mông ra ngoài ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đường rộng thì vào đít hay đầu không quan trọng. Lối vào hạn chế thì lùi vào sẽ dễ hơn. Đầu ra trước thì dễ quan sát hơn.
Em chạy xe hơn 20 năm rồi, nên thấy như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em toàn lùi vào, lúc ra tiện. Nhưng mà em để sân, nếu là nhà kể cả đường rộng em cũng không cho vào, không thì phải xây kiểu trống sàn bên dưới phong cách nhà sàn thì ok.

lix

Xe hơi
Báo cáo các cụ, như tiêu đề topic, tôi thấy không it người khi để xe ô tô trong nhà toàn theo tư thế lùi xe vào nhà. Ko hiểu các cụ đó cho rằng khi lấy xe ra ngoài theo chiều tiến sẽ dễ dàng hơn hay sao ?

Nhưng rõ ràng nhược điểm cực kỳ nguy hại của việc lùi xe vào trong nhà, chính là phải hít thở khí thải (xăng, dầu) của xe ô tô, cực kỳ độc hại và tiềm ẩn nguy cơ cao gây ung thư.
Trong trường hợp phải cho xe vào nhà , tôi tuyệt đối luôn quay đầu xe vào nhà, quay ống xả ra phía ngoài.

Các cụ có ý kiến gì về việc này ko ?
Quay đầu ra ngoài cụ nhé, giống như cụ vào chuồng dọc vậy.
Thứ nhất là dễ vào dễ ra hơn, nhất là khi trước cửa nhà cụ phố hẹp, bánh dẫn hướng nó ở đầu xe mà, đuôi xe sao lúc lắc được, quay đầu ra ngoài thì linh hoạt và tiết kiệm diện tích hơn rất nhiều.
Thứ 2 là an toàn, cụ lùi xe ra ngoài đường sao quan sát được ngoài đường, chỉ có cái camera lùi chúc xuống đất. Cụ tiến ra thì quan sát tốt hơn rất nhiều, đảm bảo an toàn cho các phương tiện khác.

Thaoprohp

Xe tăng
Vâng cảm ơn rất nhiều cụ có ý kiến.
Tuỳ theo địa thế nhà, ngõ, cách vận hành xe... mỗi người có cách đỗ xe riêng.
Tôi thấy đa phần với các nhà ống, xe thường đỗ ở ngay phía ngoài, gần cửa, thì vấn đề Khí Thải là khác biệt cực kỳ rõ ràng khi lùi vào hay tiến vào nhà đấy ạ.

Nhất là khi buổi sáng nổ máy phải chờ vài phút để động cơ ổn định rồi mới sang số di chuyển xe được, thì lượng khí thải trung bình của 1 xe ô tô 1.5l ~ 2.5l sẽ tương đương dung lích xy lanh của 10 đến 20 chiếc xe máy thông thường... lượng khí thải là cực lớn.
Quay ống xả ra ngoài, lượng khí thải trong nhà rất rất ít, còn quay xe vào trong thì hơi khói khủng khiếp 🥲🥲

hd-vt

Xe container
Nhiều còm lấy bài lùi chuồng trong khi học lái xe liền nghĩ đây là dạy cách để xe ở nhà hehe. Đây là luyện kỹ năng thôi, thế mỗi khi đi đường gặp dốc cũng dừng tý (bài đỗ ngang dốc) rồi bấm còi dọa ma cái...toét hehe, thầy bẩu thế mờ. Thi đấu xem tiến vào hay chổng mông thì chả ai dám, vì muốn nhanh phải... lùi từ từ hehe. Còn thích với thói quen thì ok, em còn những thói quen lọa hơn nhiều.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều còm lấy bài lùi chuồng trong khi học lái xe liền nghĩ đây là dạy cách để xe ở nhà hehe. Đây là luyện kỹ năng thôi, thế mỗi khi đi đường gặp dốc cũng dừng tý (bài đỗ ngang dốc) rồi bấm còi dọa ma cái...toét hehe, thầy bẩu thế mờ. Thi đấu xem tiến vào hay chổng mông thì chả ai dám, vì muốn nhanh phải... lùi từ từ hehe. Còn thích với thói quen thì ok, em còn những thói quen lọa hơn nhiều.
Nhà em sân vườn rộng nên ko quan tâm lùi hay tiến :D

Chu An

Xe điện
Em luôn quy định trong nhà "cháy là chạy, không được chữa!".
Còn cái xe khi ra luôn tiến chỉ vì em thấy chiều tiến dễ quan sát hơn.
Mấy cái vụ trẻ con dính vừa rồi hình như cũng toàn là lúc lùi xe!
Chuẩn. Em dạy lũ con là nếu chẳng may gặp hỏa hoạn thì ngay lập tức phải vớ lấy cái mặt nạ phòng độc chụp vào mẹt (em mua sẵn gần chục cái) rồi cắp đít vọt ngay xuống dưới nhà hoặc chạy ra ngoài đường hay bất cứ chỗ nào an toàn bằng cách nhanh nhất có thể. Chữa cháy là việc của các chú lính cứu hỏa, ngay cả bố cũng sợ bome ra. Đừng có bắt chước làm siêu nhân cứu người cứu của, bố mà biết bố vụt cho nát đuýt.

hd-vt

Xe container
Nhà em sân vườn rộng nên ko quan tâm lùi hay tiến :D
Chả hiểu cụ..lịnh em hay đẩy em xuống hố vôi cho cc trên chưởi em hehe. Em nói hẻm rộng thênh thang từ 8 thước trở ra nhé. Nhỏ hơn thì lùi bẻ góc lại dễ vào hơn rồi ạ.

Nghiêm H Sơn

Xe hơi
Báo cáo các cụ, như tiêu đề topic, tôi thấy không it người khi để xe ô tô trong nhà toàn theo tư thế lùi xe vào nhà. Ko hiểu các cụ đó cho rằng khi lấy xe ra ngoài theo chiều tiến sẽ dễ dàng hơn hay sao ?

Nhưng rõ ràng nhược điểm cực kỳ nguy hại của việc lùi xe vào trong nhà, chính là phải hít thở khí thải (xăng, dầu) của xe ô tô, cực kỳ độc hại và tiềm ẩn nguy cơ cao gây ung thư.
Trong trường hợp phải cho xe vào nhà , tôi tuyệt đối luôn quay đầu xe vào nhà, quay ống xả ra phía ngoài.

Các cụ có ý kiến gì về việc này ko ?
E thường thích để quay đầu ra cho thuận tiện vì khi về đến nhà rồi thì ko có gì cần phải vội vàng nữa. Còn khi đi thì khác, có lần 2h sáng e phải đánh xe đưa con vào viện khám cấp cứu, nên trường hợp này xe để quay đầu ra sẵn rất tiện.

bimbim71

Xe điện
Ngõ nhà em hẹp chỉ có...46 mét.Nhà thì hai mặt tiền cộng quả giếng trời to phạc cuối gian để xe.Toàn cắm đầu vô,khi sắp đi em còn nổ xe trước vài phút cho tròn máy.Vài chục năm rồi vẫn vậy.