Dell Venue - Sync với Microsoft Outlook /Gmail

bonbanhloiruong

Xe tăng
Nhờ các chuyên gia giải đáp cho em vấn đề này với (đã root, Android 2.2)
1. Em thử Dell Mobile Sync nhưng nó chỉ sync mỗi Contacts mà không sync Calendars, Taks, Notes. Nếu vậy coi như em tèo vì lịch họp của em kín mít luôn.
2. Em trót dại export Contacts ra CSV rồi import vào Gmail Contacts, bật wifi lên thế là em có 2 cái danh bạ giống nhau.
Kính nhờ các cụ cho em giải pháp tổng thể để em reset lại máy 1 lần cho tiện.
Cám ơn các cụ nhiều.

kenu97

Xe container
e chưa dùng dell nên ko biết nó có phần mềm sync đặc biệt nào khác ko chứ trc e dùng android trên HD2 thì khai báo acc gmail xong thì vào thiết lập các mục để sync (trong đó có lịch, task) đầy đủ mà.
Vụ 2 danh bạ trùng là do bị duplicate. cụ vào gmail rồi vào danh bạ chọn duplicate xóa đi là đc mà.
trên android thì nó sẽ tìm ra contact giống nhau và link lại thành 1 thôi

bonbanhloiruong

Xe tăng
e chưa dùng dell nên ko biết nó có phần mềm sync đặc biệt nào khác ko chứ trc e dùng android trên HD2 thì khai báo acc gmail xong thì vào thiết lập các mục để sync (trong đó có lịch, task) đầy đủ mà.
Vụ 2 danh bạ trùng là do bị duplicate. cụ vào gmail rồi vào danh bạ chọn duplicate xóa đi là đc mà.
trên android thì nó sẽ tìm ra contact giống nhau và link lại thành 1 thôi
Em lọ mọ xpa-developer và mấy chỗ nữa mà chả tìm được câu trả lời thỏa đáng, vào dell.com đến driver còn không có, phần mềm sync thì do Nero viết, chạy siêu rùa và lần nào cũng chạy lại từ đầu, ngu vãi. Chắc cụ nào xài Streak nâng cấp lên Froyo chắc cũng gặp vấn đề giống em.
Em đang xài tạm Google Apps Sync nhưng không sync được task và không kiểm soát được duplicate, được cái nhanh, tiện và free.
Có một lựa chọn khác nhưng phải trả phí tận 39,95$, tìm mãi chả thấy lạc vừng gì. Cụ nào có cho em xin với.

bonbanhloiruong

Xe tăng
@mod Lực: Em muốn có cái nào sync trực tiếp với Outlook như ActiveSync hay Windows Mobile Device Center ngày trước ạ. Nếu cụ có cho em với nhé... :)]

Lại vẫn liên quan đến Venue, em bằng khuân về 1 em nữa nhưng chả hiểu làm sao không root được dù vẫn tiến hành các bước như cũ... ((
Em nghe nói có thể root bằng Android SDK nhưng chả biết nó thế nào. Cụ nào am hiểu em xin mời 1 bữa cà phê thỉnh giáo ạ:x

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bực mình lặn lội ngược xuôi em tìm được cái này, xài thậm chí không phân biệt giữa các đời máy, các cụ xài Android cứ vào xài thoải con gà mái.
Khi em sửa contact /calendar /notes trên Outlook nó không tự động sync nhưng chỉ cần kết nối USB, nhấn nút cái rụp là OK.
Đặt biệt cho sync 2 chiều giữa Outlook và Gmail, kiểm soát được duplicates.

Về vụ không root được hóa ra đơn giản, chỉ việc unmount SD card là OK.

nikexpress

Xe tăng
Bực mình lặn lội ngược xuôi em tìm được cái này, xài thậm chí không phân biệt giữa các đời máy, các cụ xài Android cứ vào xài thoải con gà mái.
Khi em sửa contact /calendar /notes trên Outlook nó không tự động sync nhưng chỉ cần kết nối USB, nhấn nút cái rụp là OK.
Đặt biệt cho sync 2 chiều giữa Outlook và Gmail, kiểm soát được duplicates.

Về vụ không root được hóa ra đơn giản, chỉ việc unmount SD card là OK.
CHo em hỏi tý là liệu có virus trong này ko nhỉ?

bonbanhloiruong

Xe tăng