Đèn báo áp suất lốp

tomy

Xe đạp
Xem em là Cam 2007 hàng nhập, hôm qua sau khi đi qua một đoạn đường nhiều ổ gà tự dưng đèn báo áp suất lốp hiển thị nháy liên tục. Em tưởng lốp non vội đi bơm cả 4 bánh, nhưng sau khi bơm thì đèn báo vẫn không tắt mặc dù đã ấn nút reset theo hướng dẫn. Mang vào xưởng thợ cũng chịu và bảo là xe Mỹ nó thế, không thể tắt được, cũng chẳng biết nguyên nhân. Lạ quá!
Bác nào biết ở đâu xử được vụ này giúp em với. :s

tomy

Xe đạp
Cái đó nó cũng hữu ích mà, tháo ra thì còn nói làm gì nữa bác

PVT

Xe máy
Ý, bài này em cũng thấy bên OS.
Theo em mang xe lại nơi đã mua bắt đền

ChiePCW

Xe tăng
Hoặc cảm biến hỏng, hoặc dây dẫn của cảm biến chập chờn, hoặc các giắc cắm lỏng, hoặc hộp đen hỏng, hoặc reset chưa đúng cách. Chỉ có từng ấy nguyên nhân thôi bác ạ, bác thử mang qua mấy ông thợ vườn như Năm Tám ở Nguyễn Khoái hoặc Quang Quế trên đường cao tốc xem, họ có thể mò ra bệnh hoặc dứt luôn cái cảm biến ra thay vào đấy là 1 cái gì đó (trở chẳng hạn) để xe bác luôn hiểu là lốp đủ áp suất.
Nguyên bản được thì tốt quá, không nguyên bản được thì cũng phải chịu thôi vì đây là VN chứ ko phải Mẽo mà bác.
Chỗ em lái xe tải đôi khi bị lên mấy cái đèn cảnh báo, đèn thì to chạy ban đêm nháy nhức mắt quá lấy băng dính đen dính vào cho đỡ chói mắt, hay bác chơi cách đấy xem sao :))

Longvh

Xe điện
Hì, Cam2007 mà taplo dán đầy băng dính đen thì khác gì con UAZ hồi bọn em học lái xe đâu nhỉ, khác cái là có điều hòa :)