Đèn báo lỗi truy cập từ xa trên city 2016

Le Vinh Loi

Đi bộ
Phải thay bộ Star/Stop, nếu xe còn bảo hành (không test lỗi chìa khóa được đâu - Mình thay Star/Stop rồi). Nếu không thay, dần dần nút Star/Stop sẽ rất khó khởi động và có khả năng mất hiệu lực.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Bực quá, xe em Honda City đời 2017. Em vừa bị lỗi này xong, nhưng còn nặng hơn là không chạy xe được, chỉ nổ máy chạy quạt điều hòa (chỉ quạt gió), các đồng hồ không sáng, cần sang số bị khóa, không sang số được.

Em gọi lên tổng đài và các đại lý, nhưng hôm nay chủ nhật đội kỹ thuật nghỉ.
Giờ làm sao được nhỉ?

Sent from my SM-G950F using Tapatalk

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Xe mình 2016 cũng bị, thi thoảng nổi lên gây khó chịu mắt, mình lấy băng dính đen dán vào cho đỡ tức

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Em mang vào hãng thì cũng chỉ vệ sinh, cắm lại các kiểu. Để ở đó 1 ngày để theo dõi xem có bị không. Em mới lấy về nhưng cũng không dám chắc là sẽ không bị lại. Nói dại chứ đang đi xa mà bị cái này thì vỡ mồm vì của em bị nặng hơn, nó khóa cứng cần số, không nổ máy được nữa cơ.

Trong các đại lý của Honda ở Hà Nội thì chỗ nào kỹ thuật có vẻ ổn nhất các bác nhỉ?
Trên OF này thì bác thợ nào có kinh nghiệm và uy tín nhấn với các dòng xe của Honda ạ?

Cuonglethe

Đi bộ
Phải thay bộ Star/Stop, nếu xe còn bảo hành (không test lỗi chìa khóa được đâu - Mình thay Star/Stop rồi). Nếu không thay, dần dần nút Star/Stop sẽ rất khó khởi động và có khả năng mất hiệu lực.
Anh oi xe e cũng bị lôi này, giờ phải ấn StarTop một lúc nó mới nổ. A cho e hỏi là giờ khắc phục như nào a ạ.

Cuonglethe

Đi bộ
Chào các cụ trên diễn đàn, xe em city 2016 cvt dạo này báo đèn lỗi truy cập từ xa trên taplo, em đã mang qua hãng kiểm tra, họ xóa lỗi bảo đi theo dõi được 2 hôm thì lại báo lỗi. Các cụ trên này đã ai bị lỗi này và có cách khắc phục không chỉ em với a. Em cảm ơn cả nhà
Bác cho e hỏi tí, con xe của bác khắc phục đC chưa? Và sửa như nào bác? Tình trạng của e nó cũng bị như này. Giờ nó ấn mãi mới nổ

Cuonglethe

Đi bộ
Chào các cụ trên diễn đàn, xe em city 2016 cvt dạo này báo đèn lỗi truy cập từ xa trên taplo, em đã mang qua hãng kiểm tra, họ xóa lỗi bảo đi theo dõi được 2 hôm thì lại báo lỗi. Các cụ trên này đã ai bị lỗi này và có cách khắc phục không chỉ em với a. Em cảm ơn cả nhà
Bác cho e hỏi chút. Lỗi báo trên xe của bác xử lý Ok chưa vậy? Ok thì xử lý như nào vậy bác ?

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Vào hãng thay bộ Start/Stop thôi cụ. Nếu còn bảo hành thì miễn phí.
Em thay xong là ngon luôn, không bị bệnh này nữa.

quoc11a

Đi bộ
mình cũng mới bị. không biết các ngài đã sử lý xong chưa? cho mình tư vấn với! thanks!

Trần Sinh Chivas

Xe đạp
Hôm nay ngày 25/10/2018 xe em cũng đang bị lỗi như này, cái đèn cảnh báo cứ hiện nguyên hình từ lúc 8h sáng đến lúc 13h chiều. Em đem tới hãng thì họ nói phải thay nút StartTop. Em chưa thay nên vẫn để đi, nhưng từ lúc 14h đến 19h thì không thấy hiện cảnh báo nữa. Nhưng em nhận thấy mấy ngày nay cái nút StartTop phải ấn mạnh tay thì mới khởi động được.tuy đèn không cảnh báo nữa nhưng có lẻ em cũng sẻ phải đi thay cái nút Startop đó cho yên tâm.

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Cụ
Hôm nay ngày 25/10/2018 xe em cũng đang bị lỗi như này, cái đèn cảnh báo cứ hiện nguyên hình từ lúc 8h sáng đến lúc 13h chiều. Em đem tới hãng thì họ nói phải thay nút StartTop. Em chưa thay nên vẫn để đi, nhưng từ lúc 14h đến 19h thì không thấy hiện cảnh báo nữa. Nhưng em nhận thấy mấy ngày nay cái nút StartTop phải ấn mạnh tay thì mới khởi động được.tuy đèn không cảnh báo nữa nhưng có lẻ em cũng sẻ phải đi thay cái nút Startop đó cho yên tâm.

Cụ đi thay xem thủ tục và chi phí với hãng như thế nào rồi phản hồi lại nhé, e bị lâu rồi nhưng chưa xử lý, thích thì nó hiện, ko thích là nó ẩn cái lỗi đó

Trần Sinh Chivas

Xe đạp
Dạ, em đem tới hãng và được kiểm tra thay thế miễn phí nút Startop vì xe em vẫn nằm trong thời gian được bảo hành. Tuy nhiên nếu mua thì giá của thiết bị đó là hơn 2.280.000 Vnđ.

Thăngjqk

Đi bộ
Dạ, em đem tới hãng và được kiểm tra thay thế miễn phí nút Startop vì xe em vẫn nằm trong thời gian được bảo hành. Tuy nhiên nếu mua thì giá của thiết bị đó là hơn 2.280.000 Vnđ.
Cụ cho e hỏi thay xong là nó hết lỗi ạ

Suna Ng

Đi bộ
Chào các bác,
Hệ thống truy cập từ xa trên xe em cứ thoắt ẩn thoắt hiện trên taplo. Em đã đưa xe đến showroom thì nhân viên lễ tân vẫn thấy tình trạng xe, nhưng đến khi anh chàng kỹ thuật ra tắt máy rồi nổ lại thì biểu tượng cảmh báo ko hiện lên nữa. Ảnh bảo là xe ko có vấn đề, thế nhưng về chạy được vài ngày là xe lại cảnh báo như này. Hệ thống truy cập từ xa có vấn đề
Có ai gặp trường h

Suna Ng

Đi bộ
Chào các bác,
Hệ thống truy cập từ xa trên xe em cứ thoắt ẩn thoắt hiện trên taplo. Em đã đưa xe đến showroom thì nhân viên lễ tân vẫn thấy tình trạng xe, nhưng đến khi anh chàng kỹ thuật ra tắt máy rồi nổ lại thì biểu tượng cảmh báo ko hiện lên nữa. Ảnh bảo là xe ko có vấn đề, thế nhưng về chạy được vài ngày là xe lại cảnh báo như này. Hệ thống truy cập từ xa có vấn đề
Có ai gặp trường hợp như vậy và đã giải quyết được chưa, bằng cách nào vậy ạ?

Bực quá, xe em Honda City đời 2017. Em vừa bị lỗi này xong, nhưng còn nặng hơn là không chạy xe được, chỉ nổ máy chạy quạt điều hòa (chỉ quạt gió), các đồng hồ không sáng, cần sang số bị khóa, không sang số được.

Em gọi lên tổng đài và các đại lý, nhưng hôm nay chủ nhật đội kỹ thuật nghỉ.
Giờ làm sao được nhỉ?

Sent from my SM-G950F using Tapatalk
Cụ sửa ntn rồi ạ

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cụ sửa ntn rồi ạ
Lỗi này thì em vào hãng thay Start/Stop (được bảo hành) thì hết.

Được 1 thời gian thì em bị dính lỗi đang đi trên đường tự nhiên mất trợ lực lái, đưa xe đến Honda Mỹ Đình 2-3 lần không xử lý dứt điểm được. May sao mang ra Honda Tây Hồ, có cậu kỹ thuật xem cả buổi phát hiện ra có 1 cái jack bị lỏng. Cắm lại là hết.

Đến khoảng cuối 2019 em lại dính lỗi nổi đèn chìa khóa, thỉnh thoảng lại nổi đèn engine và không khởi động được. Mang ra Honda Mỹ Đình để vài ngày, cuối cùng hãng kết luậncó cái dây điện nào đó bị chập, nhưng không biết là cái nào, phải thay cả cụm mất hơn 20 củ. Em mang về hỏi han mãi cuối cùng nhờ cậu Phiêu Tây Bắc dò từng mối dây điện, tìm được cái dây bị chập và xử lý được.

Ơn giời từ đó đến giờ không bị gì nữa.

ngockiendk2

Xe đạp
Lỗi này thì em vào hãng thay Start/Stop (được bảo hành) thì hết.

Được 1 thời gian thì em bị dính lỗi đang đi trên đường tự nhiên mất trợ lực lái, đưa xe đến Honda Mỹ Đình 2-3 lần không xử lý dứt điểm được. May sao mang ra Honda Tây Hồ, có cậu kỹ thuật xem cả buổi phát hiện ra có 1 cái jack bị lỏng. Cắm lại là hết.

Đến khoảng cuối 2019 em lại dính lỗi nổi đèn chìa khóa, thỉnh thoảng lại nổi đèn engine và không khởi động được. Mang ra Honda Mỹ Đình để vài ngày, cuối cùng hãng kết luậncó cái dây điện nào đó bị chập, nhưng không biết là cái nào, phải thay cả cụm mất hơn 20 củ. Em mang về hỏi han mãi cuối cùng nhờ cậu Phiêu Tây Bắc dò từng mối dây điện, tìm được cái dây bị chập và xử lý được.

Ơn giời từ đó đến giờ không bị gì nữa.
Bác cho em xin địa chỉ/ số dây chuối của bạn aphieu tây bắc với. Xe em bị lỗi, vào HD mỹ đình bảo thay 2,4 củ