[Thảo luận] Đến bây giờ vẫn thấy sợ

HUNGSMUN

Xe container
Bẩm các cụ, chả là hôm 25/8 em có việc phải đi Hải Phòng. Chiều 17h30 xuất phát, em cứ đúng tốc độ mà đi, ai muốn vượt cho vượt hết. Đến Hải Dương thấy xxx vịn xe con nhiều quá (chắc là quá tốc độ hoặc vượt phải). Đến đường vành đai đi Cảng Chùa Vẽ (lúc này cũng khoảng 20h), em đi khoảng 70kmh, đang đều ga thì bỗng nhiên phía trước đột ngột xuất hiện một bác đi Win không có đèn chiếu làm vèo một phát từ làn bên kia phi qua bên này (ở đây có đường rẽ ngang nhỏ, tự phát)....theo phản xạ, em vừa bấm còi vừa đánh lái và phanh thục mạng. Bác kia không có phản xạ gì, cứ thế phi^:)^...may quá...không có va chạm gì xảy ra...nhưng em thì vã hết mồ hôi ra...thậm chí đến bây giờ ngồi gõ mấy dòng này với các cụ mà em vẫn thấy sợ.
Không hiểu sao xã hội mình bây giờ có nhiều người coi rẻ tính mạng bản thân mình thế nhỉ?????X_X

thaptothanh13

Xe tải
Vụ này ở Vịt mình nhiều không đếm xuể, cụ ạ!!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ, chả là hôm 25/8 em có việc phải đi Hải Phòng. Chiều 17h30 xuất phát, em cứ đúng tốc độ mà đi, ai muốn vượt cho vượt hết. Đến Hải Dương thấy xxx vịn xe con nhiều quá (chắc là quá tốc độ hoặc vượt phải). Đến đường vành đai đi Cảng Chùa Vẽ (lúc này cũng khoảng 20h), em đi khoảng 70kmh, đang đều ga thì bỗng nhiên phía trước đột ngột xuất hiện một bác đi Win không có đèn chiếu làm vèo một phát từ làn bên kia phi qua bên này (ở đây có đường rẽ ngang nhỏ, tự phát)....theo phản xạ, em vừa bấm còi vừa đánh lái và phanh thục mạng. Bác kia không có phản xạ gì, cứ thế phi^:)^...may quá...không có va chạm gì xảy ra...nhưng em thì vã hết mồ hôi ra...thậm chí đến bây giờ ngồi gõ mấy dòng này với các cụ mà em vẫn thấy sợ.
Không hiểu sao xã hội mình bây giờ có nhiều người coi rẻ tính mạng bản thân mình thế nhỉ?????X_X
Đâm chết mựa nó đi, có khi xuống âm phủ rồi nó vẫn ko bít tại sao mình chết...Cụ chủ may mắn đấy ạh..em dính nhiều ròi...

Mr.Alo

Xe lăn
mấy việc thế này em dính mãi , cũng may chưa dính quả nào quá hơn :D

Furious

Xe điện
Tình huống thót tim! Em cũng gặp vài trường hợp như cụ, giật mình tự hỏi nó ngu hay nó muốn hại người khác (vì nếu có ý định tự tử thì nó có thể lao thẳng vào gốc cây).

vienboca

Xe tải
Nếu luật của mình ai sai người đó phải chịu thì húc chết mẹ nó đi cho bớt dân số, đỡ tắc đường !

anhtho

Xe ngựa
Em cũng bị 1 lần tí chơi 2b, nhưng là ban ngày và có vẻ fun hơn. Hôm đó em đang đi từ Quảng bình ra, chẳng nhớ đoạn nào, đại loại QL 1 vắng vẻ, bên phải có 1 đường nhỏ kiểu đường làng và em thấy có 1 chú drim đang đi ra QL. Em thấy nó không giảm ga mấy, đoán nó sẽ rẽ phải để đi vào QL1 vì nếu nó qua đường thì theo lẽ thường phải đợi ô tô đi qua đã. Nhưng vèo 1 phát nó phọt luôn qua đường, hóa ra con đường mòn đó nối luôn sang phía bên kia, em cũng chả kịp đệm phanh, nhưng chắc thằng này nó tính toán quen rồi nên đuôi xe vừa qua là xe em vừa tới !. Quá kinh.
[FONT=&quot]Trường hợp của cụ chủ, đi đêm thì chịu khó giảm ga tí, còn nếu nó tự tử thì coi như anh em mình đen.[/FONT]

quatmo212

Xe điện
Đâm chết mựa nó đi, có khi xuống âm phủ rồi nó vẫn ko bít tại sao mình chết...Cụ chủ may mắn đấy ạh..em dính nhiều ròi...
nó chết thì mình cũng mệt đới cụ ợ :D

hihodu

Xe tăng
Chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ. Những trường hợp này về quê thì nhiều vô kể,hôm qua em từ Vinh ra Hn đến đoạn Tĩnh gia có 2 chú choai choai đi xe máy đánh võng xong chú ngồi sau còn đá vào đ.ít xe em 1 phát cơ.

My Mò

Xe điện
Em cũng bị dính phát cách đoạn quán gỏi khoảng 6,7 km j đấy. Đang tèng tèng 65km/h thì bất ngờ có thằng ôn con đi 2b ngược chiều ở làn mình đi đánh võng mà lại k thèm bật đèn, ( lúc đấy là 21h46'.) lúc đó may e phanh kịp và đứng im cho nó chủ động tránh mình. Quả đáy mà mình đánh lái tránh nó có khi lại 1 người nữa ra đi. Sao những thằng như thế k chết *** hết đi cho đường xá nó lành

Coltplus2008

Xe điện
Em cũng bị dính phát cách đoạn quán gỏi khoảng 6,7 km j đấy. Đang tèng tèng 65km/h thì bất ngờ có thằng ôn con đi 2b ngược chiều ở làn mình đi đánh võng mà lại k thèm bật đèn, ( lúc đấy là 21h46'.) lúc đó may e phanh kịp và đứng im cho nó chủ động tránh mình. Quả đáy mà mình đánh lái tránh nó có khi lại 1 người nữa ra đi. Sao những thằng như thế k chết *** hết đi cho đường xá nó lành
Nó chưa chết thôi ợ, hoặc do số bác cao nên không bị liên lụy.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
tham gia Giao thông theo kiểu văn hóa làng xã mà cụ...con lâu mới cải tạo được...

Accent2012

Xe tải
Các đoạn đường ở QL5 các cụ đi phải cẩn thận vì có nhieu lối sang đường tự phát, xe máy mình còn dễ để ý, em còn bị dính người đi bộ qua đường, đã có rào ngăn cách rồi mà vẫn cố tình chui qua, lại còn đứng sau bụi cây ở giải phân cách, bất ngờ phi ra bố ai tránh kịp ~X(

be beo

Xe tăng
Phù! b-( nguy hiểm quá, sợ nhất là xe 2B đi ẩu, cụ chủ nhanh mắt nhanh chân là ok rồi.

Lebinno

Xe hơi
Đi đường 5 các cụ để ý thêm rào sắt dọc dãi phân cách nữa nhé, thi thoảng có đoạn lòi ra ngoài nguy hiểm lắm. Em có lần tí nữa toi vì cái này đấy (hướng HN-HP)